You are on page 1of 3

PAARALAN FORTUNE ELEMENTARY SCHOOL BAITANG AT II- Alerto

PANGKAT
GURO RONALYN S. GERARDO ASIGNATURA MATIMATIKA
PETSA AT ORAS NG WEEK 7 MARKAHAN Ikalawa
GRADES 1 TO 12 PAGTUTU RO Enero 3-5, 2024
DAILY LESSON LOG
I. LAYUNIN

II.
A. Pamantayang Pangnilalaman
● The learner demonstrates understanding of subtraction and multiplication of whole numbers up
to 1000 including money
B. Pamantayan sa Pagaganap
● The learner is able to apply subtraction and multiplication of whole numbers up to 1000
including money in mathematical problems and real life situations.
C. Most Essential Learning Competencies Illustrates and writes a related equation for each type of multiplication: repeated addition, array, counting
by multiples, and equal jumps on the number line.
III. NILALAMAN O PAKSANG ARALIN MODULE 8: . Illustrating and Writing
Multiplication Using Multiples and Equal
Jumps
IV. KAGAMITANG PANTURO

A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro Felicidad R. Battung (2020) Modyul 8 SLML, NUMERO AT ANG KAHULUGAN NITO
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral Felicidad R. Battung (2020) Modyul 8 SLML, NUMERO AT ANG KAHULUGAN NITO
3. Mga pahina sa Teksbuk/ SLM Felicidad R. Battung (2020) Modyul 8 SLML, NUMERO AT ANG KAHULUGAN NITO
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng
Learning Resource

B. Iba pang Kagamitang Panturo Powerpoint, pictures


V. PAMAMARAAN

UNANG ARAW(Lunes)
Enero 3, 2024 GUIDED CONCEPT EXPLORATION
Paghahanda Preparatory Activities
1. Panalangin
2. Pagwawasto ng mga batang pumasok sa araw na ito
5. Pag-awit at pagsayaw ng: https://www.youtube.com/watch?v=9_FAja2JcsY
Paghahanda ng mga mag-aaral sa bagong aralin:

A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o Isulat ang kaugnay na multiplication sentence ng mga
pagsisimula ng bagong aralin (BALIKAN) sumusunod na repeated addition:
1. 5+ 5+5 + 5 ___________ 3. 4+ 4 + 4 ___________
2. 7 + 7 + 7 ____________ 4. 2+2+2+2+2 ________
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Sagitin ang Modyul 8 subukin pahina 1-2
(SUBUKIN)

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin Si Mario ay masipag na bata. Gumawa siya ng mga
(TUKLASIN) plots sa likod ng kanilang bahay upang itanim ang mga
ibat-ibang binhi ng gulay na dala ng kanyang nanay.
Pinangkat niya ito sa walo. Sa bawat pangkat ay may
apat na binhi. Ilan lahat ang binhi na itinanim niya?

Sagutin ang mga tanong:


1. Sino ang bata sa kwento?
2.Ano ang katangian niya?
3. Ano ang kanyang itatananim?
4.Ilang plots ang kanyang ginawa?
5.Ilan ang laman sa bawat plots?
IKALAWA ARAW at IKATLO EXPERIENTIAL AND INTERACTIVE ENGAGEMENT
(Martes at Miyerkules )
Enero 5, 2024
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1
(SURIIN)

Sagutin ang mga tanong tungkol sa larawan:


1. Ano ang unang bilang? _______
2. Ano ang huling bilang nito? _______
3. Ang 4,8,12,16,20,24,28,32 ay multiples ba ng 4? ____
4. Paano natin isulat ang multiplication sentence gamit
ang multiples nito?

MATH 2_Q2_WK2 Page | 1


Paraan ng pagsulat ng multiplication sentence gamit
ang multiples ay ang mga sumusunod:
A. Isulat ang unang bilang ng mga multiples, ( 4 )at ito
ang iyong multiplicand.
B. Bilangin kung ilang bilang ito hanggang sa huling
bilang(8) at ito naman ang iyong multiplier.
C.Ang multiplication sentence nito ay 8 x 4 = 32
D. Saan natin kinuha ang sagot?( Yong huling bilang)
Upang ilarawan ang multiplication , bilang pagbibilang
ng mga multiples, kunin ang mga multiples ng
multiplicand hanggang sa bilang na tinukoy ng multiplier.
Halimbawa:
5 x 2 =10 (2 , 4 , 6 , 8 , 10 )
ito ang multiples ng 5 X 2

E. Paglinang sa Kabihasan (Tungo sa Formative


Assessment)
(PAGYAMANIN) Gawain 1 : Tignan sa modyul 8 pahina 4
Gawain 2 : Tignan sa modyul 8 pahina 8-9
IKALIMANG(HUWEBES-BIYERNES)
Enero 5, 2024 LEARNER - GENERATED OUTPUT

GAWAIN 1: Tingnan ang isagawa sa pahina5-6 sa modyul 8


F. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay GAWAIN 2: Tingnan ang isagawa sa pahina 9 sa modyul 8
(ISAGAWA)
G. Paglalahat ng Arallin
(ISAISIP)

H. Pagtataya sa Aralin A. GAWAIN 1: Gawin ang tayahin sa modyul 8 pahina 6


(TAYAHIN) B. GAWAIN 2: Gawin ang tayahin sa mdyul 8 pahina 9

I. Karagdagang gawain para sa takdang-aralin at


remediation
(KARAGDAGANG GAWAIN)

VI. MGA TALA

VII. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa ____ mag-aaral ay nakakuha ng 80% sa pagtataya.


pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng ____ mag-aaral ay nangangailangan ng iba pang mga Gawain para sa remediation.
iba pang gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag- Nakatulong/ Hindi nakatulong ang remediation. ____ mag-aaral ay nakaunawa ng aralin.
aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa ____ mag-aaral ay magpapatuloy sa remediation.
remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo __ Pangkatang Gawain
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong? __ Mga Laro
__ Pagbuo ng Puzzle/ Jigsaw
__ Pagsagot sa mga Preliminaryong Gawain/ Exercises
__ Carousel
MATH 2_Q2_WK2 Page | 2
__ Dyads
__ Think-Pair-Share (TPS)
__ Pagbasang muli ng Talata/ Tula/ Kuwento
__ Differentiated Instruction
__ Role Playing/ Drama
__ Discovery Method
__ Lecture Mode
__ Iba pa: ____________________________________________________________________
Bakit?
__ Kumpletong IMs
__ Nakahandang materyales
__ Kagustuhang matuto ng mga mag-aaral
__ Pakikiisa ng bawat miyembro sa paggawa
__ Iba pa:_________________________________________________________________
F. Anong suliranin ang aking naranasan na ___ Pag-uugali at asal ng mga mag-aaral
solusyunan sa tulong ng aking punungguro at ___ Makulay na IMs
superbisor? ___ Hindi makagamit ng teknolohiya
___ Karagdagang clerical na Gawain
___ Iba pa: __________________________________________________________________
Prepared by: Checked by: Noted by:

Ronalyn s. Gerardo Mona P. Dela Cruz Sherly Ann D. Hernandez


Teacher Master Teacher II Principal

MATH 2_Q2_WK2 Page | 3

You might also like