You are on page 1of 7

Paaralan Mahayahay Elementary School Baitang 2

LESSON
Guro Cecilia B. Mulingtapang Asignatura Mathematics
EXEMPLA
Petsa Marso 18, 2021 Markahan Ikatlong Markahan
R
Oras Bilang ng 3 araw
Araw
Learning Area Edukasyon sa Pagpapakatao
Learning Delivery Modality Modular Modality (Learners-Led Modality)

I. LAYUNIN
Sa katapusan ng araling ito, ikaw ay inaasahang
1. Naipapakita at nailalarawan ang division sa equal sharing at
formation of equal groups of objects.
2. Naisusulat ang kaugnay na equation sa bawat uri ng
sitwasyon.

A.Pamantayang Pangnilalaman
The learner
demonstrates understanding of whole numbers up to 1000, ordinal
numbers up to 20th, and money up to PhP100.

B. Pamantayan sa Pagganap
The learner...
is able to recognize, represent, compare, and order whole numbers up to
1000, ordinal numbers up to 20th, and money up to PhP100 in various
forms and contexts.

C.Pinakamahalagang Kasanayan Visualizes and Represents Division and writes a related equation for each
sa Pagkatuto (MELC) (Kung type of situation: Equal Sharing and Formation of Equal Groups of Objects.
mayroon,isulat ang pinakamahalagang
kasanayan sa pagkatuto o MELC
(PIVOT BOW –MELC G2-Q1-4, page 134)
D. Pagpapaganang Kasanayan
(Kung mayroon,isulat ang
pagpapaganang kasanayan.)

II.NILALAMAN
Numbers and Number Sense
Visualizes and Represents Division and Writes a Related Equation for
Each Type of Situation: Equal Sharing and Formation of Equal Groups of
Objects.
III.KAGAMITAN PANTURO
A.Mga Sanggunian
a.Mga Pahina sa Gabay ng Guro Gabay ng Guro pahina 203
Mathematics 2 LM pahina 135-145
b.Mga Pahina sa Kagamitang Kagamitan ng Mag-aaral pahina
Pangmag-aaral
Modyul PIVOT 4A pahina 7-11
c.Mga Pahina saTeksbuk

d.Karagdagang Kagamitan mula sa


Portal ng Learning Resource
B.Listahan ng mga Kagamitang Panturo Video Recorded Teaching Demonstration
para sa mga Gawain sa G2 localized module in Math . Unit 3
Pagpapaunlad at Pakikipagpalihan

(043)722-1840/722-1796/722-1437/722-2675/722-1662(043)723-2816deped.batangas@deped.gov.phwww.depedbatangas.org
CRN 44 100 18 93 0045
IV.PAMAMARAAN

A. Panimula ANO ANG DAPAT KUNG MALAMAN?


Sasabihin ng guro ang mga layunin para sa pagkaunawa ng mga mag-aaral.
1. Nailalarawan ang division sa equal sharing at formation of equal
groups of objects.
2. Naisusulat ang kaugnay na equation sa bawat uri ng
sitwasyon.

Gawain 1
Ibigay ang tamang sagot ng mga sumusunod na equation.

1. 5 + 4 = 4. 10 – 5 = 5
2. 12 – 7 = 5. 5 x 2 =
3. 4 x 2 = 6. 6 + 3 =

ANO ANG BAGO?


Paghahawan ng balakid:
Division - paghahati

Pag-awit:
Mathematics
(Tune: Are you sleeping)

Mathematics 2x
Kamatis 2X
Atin nang hatiin 2x
At kainin 2x

Tungkol saan ang awit?


Ano ang prutas na binanggit sa awit?
Sino sa inyo ang kumakain ng kamatis?
Sa anong bitamina mayaman ang kamatis?
(Integration: health)
B. Pagpapaunlad
ANO ANG AKING NALALAMAN?

Masdan ninyo ang larawan.


Ito ay isang bahagi na makikita natin sa paaralan, ano ang tawag dito?
Naririto ang isang sitwasyon, makinig kayong mabuti, upang lubos ninyong
maunawaan.
Sitwasyon:
Isang araw pumunta si Ginoong Rosal sa hardin. Nakapitas siya ng
14 kamatis, at 20 talong. Nais niya itong hatiin sa bisitang dumating.

Sino ang pumunta sa hardin?


Ano ang kanyang napitas?
Ilang kamatis ang kanyang napitas?

(043)722-1840/722-1796/722-1437/722-2675/722-1662(043)723-2816deped.batangas@deped.gov.phwww.depedbatangas.org
CRN 44 100 18 93 0045
Ilan naman ang talong?
Anon ais niyang gawin sa kamatis at talong?
Maraming paraan ang paghahati.
At narito ang ilang paraan sa paghahati

1. Equal Sharing o Pantay na pagbabahagi


a. Hahatiin sa 2 bahagi

Ilan lahat ang kamatis na nakuha sa hardin?


Sa ilang tao hinati ito?
Tig-iilan ang natanggap na kamatis ng bawat isa?

b. Hatiin sa 4 bahagi

2. Formation of equal groups of objects o


Halimbawa:
a. Ako ay may alagang 20 manok. Gusto ko silang pangkatin sa 4 na
grupo.

b. Pangkatin sa 2

ANO ANG MAYROON?


Gawain 2:
Pangkatin ang mga bagay ayon sa ibinigay na bahagi. Piliin ang titik ng
wastong sagot.
1. Dalawang bahagi

(043)722-1840/722-1796/722-1437/722-2675/722-1662(043)723-2816deped.batangas@deped.gov.phwww.depedbatangas.org
CRN 44 100 18 93 0045
A. 4
B. 3
C. 2

2. Limang bahagi

A. 1
B. 2
C. 3

3. Tatlong bahagi
A. 2
B. 3
C. 4

4. Apat na bahagi

A. 2
B. 3
C. 5

5. Sampung bahagi

A. 2
B. 4
C. 3

Gawain 3:
Piliin ang titik na nagpapakita ng wastong paghahati sa bawat situwasyon.
1. Dalawang tao

A. B. c.

2. Limang tao

A. B. C.

3. Walong magkakaibigan

(043)722-1840/722-1796/722-1437/722-2675/722-1662(043)723-2816deped.batangas@deped.gov.phwww.depedbatangas.org
CRN 44 100 18 93 0045
ANO PA?
C. Pakikipagpalihan
Gawain 5:
Isulat ang titik ng larawan na kaugnay ng division equation
1. 8 ÷ 2 = 4

2. 10 ÷ 5 = 2

3. 12 ÷ 2 = 6

ANO KAYA KONG GAWIN?


Gawain 6
Iguhit ang hinihingin ng bawat sitwasyon.

1. Ang 8 papaya ay pinaghatian ng 4 na tao.


2. Ang 20 rambutan ay hinati sa 5 bata.
3. Ang 30 upuan ay hinati sa 3 baitang.
4. Ang 15 bayabas ay pinaghatian ng 3 bata.
5. Ang 16 na manga ay hinati sa 4 na tao.

ANO ANO PANG MGA KASANAYAN ANG MAGPAPALAGO SA AKIN?


Gawain 7
Basahin ang sitwasyon. Gawin ang hinihingi nito.

Ang alpabetong Filipino ay may 28 titik, kung ito ay hahatiin sa


pitong kahon, ilan ang laman ng bawat kahon? Isulat ang titik at ilagay sa
bawat kahon.

ANO ANG NATUTUNAN KO?

D. Paglalapat Panuto:Piliin ang tamang salitang kukumpleto sa pangungusap. Isulat ang


letra ng sagot sa iyong sagutang papel.

Ang ____________ ay isang paraan ng paghati sa pantay na


mga bahagi o pangkat. Ang isang paraan ng paghahati ay equal
__________, wastong pagkakaparehas ang bawat bilang kapag hinati ito
nang pantay-pantay. Sa formation of equal groups of ________, hahatiin
ang mga bagay sa parehas na bilang sa bawat grupo.

A. objects B. division c. sharing

Gawain 8
A. Piliin at isulat ang titik na nagpapakita ng wastong paghahati sa
bawat situwasyon

1. Ang 12 mangga ay pinangkat sa 4.

(043)722-1840/722-1796/722-1437/722-2675/722-1662(043)723-2816deped.batangas@deped.gov.phwww.depedbatangas.org
CRN 44 100 18 93 0045
a. c.

b. d.

2. May 16 na pinya ay hinati sa 4 tao.

a. c.

a. d.

B.Piliin at ang titik ng wastong division sentence para sa larawan.

3. Ang 15 atis ay hinati sa 3 na pangkat.

a. 20 ÷ 3 = 5 c. 20 ÷ 2 =10
b. 20 ÷ 4 = 5 d. 20 ÷ 5 = 5

4. Ang 18 avocado ay hinati sa 3 tumpok.

a. 18 ÷ 2 = 6 c. 18 ÷ 3 = 6
b. 18 ÷ 4 = 3 d. 18 ÷ 5 = 3

5. Ang 40 na bola ay hinati sa 8 batang lalaki.

a. 40 ÷ 8 = 5 c. 40 ÷ 20 = 2
b. 40 ÷ 10 = 20 d. 40 ÷ 5 = 5

(043)722-1840/722-1796/722-1437/722-2675/722-1662(043)723-2816deped.batangas@deped.gov.phwww.depedbatangas.org
CRN 44 100 18 93 0045
ANO ANG KAYA KONG IPAKITA?
Gawain 9
TAKDANG ARALIN
Basahin ang sitwasyon. Pagkatapos ay sundin ang hinihingi.

Dalawampu’t walo ang lumahok sa Fun Run mula sa barangay Mahayahay.


Sila ay hinati sa 4 na pangkat. Ilang kalahok sa bawat pangkat? Ipakita ang
sitwasyon sa pamamagitan mg drowing. Pagkatapos ay isulat ang division sentence
nito.

Kumpletuhin ang pangungusap.


V. PAGNINILAY
Ang natutunan ko sa araw na ito ay ____________________
____________________________________________________________
____________________________________________________________

Prepared by: Checked by: Noted:

CECILIA B. MULINGTAPANG CHARLYN M. ROSAL VIVIAN A. ONDO


Teacher Master Teacher I Principal II

(043)722-1840/722-1796/722-1437/722-2675/722-1662(043)723-2816deped.batangas@deped.gov.phwww.depedbatangas.org
CRN 44 100 18 93 0045

You might also like