You are on page 1of 5

Republic of the Philippines

Department of Education
NATIONAL CAPITAL REGION
SCHOOLS DIVISION OF PASAY CITY

Banghay Aralin sa Kindergarten


Week 5, Day 4
October 17, 2023
The child demonstrates an understanding of similarities and
A. Content Standards
differences in what he/she can see
I. LAYUNIN

The child shall be able to actively listen to the sounds around


B. Performance Standards him/her and is attentive to make judgments and respond
accordingly
C. Learning Competencies Tell which two letters, numbers, or words in a group are the
(MELCs) same. (LLKVPD-Ie-4)
(Paksang Aralin) Nasasabi ang magkakapareho sa pangkat o grupo.
II. PAKSANG ARALIN

(bilang)
A. MELCS MELCs page 8.

KTG 2017 p. 38, SDO Kindergarten Practice Sheets Week 5,


B. Iba pang kagamitan at
page 43-50, Power point presentations, videos, pictures,
sanggunian
chalkboard/whiteboard, worksheets

C. Pagpapahalaga at
Pagkakaisa at pagtutulungan
integrasyon
A. Pang araw-araw na • Pag-awit ng Lupang Hinirang
gawain • Panalangin
• Ehersisyo
• Balitaan
B. Balik- Aral Bilugan ang magkaparehong letra sa bawat hanay.
III. PAMAMARAAN

C. Pag-ganyak Awitin ang Umawit at bumilang.

Pagganyak na tanong:
 Ano ang mga bilang isa hanggang sampu?

D. Paglalahad 1. Ipakita ang mga bilang (1-10) at ipatukoy ito sa mga


(Pagmomodelo) bata.
(Tandaan na ang mga bilang ay hindi dapat
magkakasunod-sunod)

Page 1 of 5
2. Ipakita ang larawan na may kaparehong bilang.

(magpakita pa ng iba pang halimbawa)


E. Pagsusuri/ Talakayan
(Gawin Ko!)
2 5 6 2
3 8 8 9
7 7 4 1
 Alin sa mga bilang ang magkatulad?
 Paano mo sila magkatulad?

 Alin sa mga larawan ang magkatulad?


 Paano mo natukoy na ang mga larawan ay magkatulad?

F. Subukan Natin! Bilugan ang mga bilang na magkatulad.

G. Kayo naman! Pangkatang Gawain.

Pangkat I
Hanapin at kulayan ang magkaparehong bilang sa bawat hanay.

Page 2 of 5
Pangkat II
Idikit at pagtabihin ang bilang na magkapareho

Pangkat III
Bilugan at kulayan ang bilang na kapareho ng nasa kaliwa.

H. Paglalahat Paano masasabi na magkapareho ang bilang?


•Ang magkatulad na bilang ay maaaring matukoy sa
pamamagitan ng pagtukoy ng anyo, porma o itsura nito.

Page 3 of 5
Tukuyin ang mga bilang. Ikahon ang magkatulad na bilang bawat hanay.
IV. PAGTATAYA

Panuto: Bakatin ang mga sumusunod at kulayan ang magkaparehong bilang.


V. TAKDANG ARALIN

VI. REMARKS
Reflect on your teaching and assess yourself as a teacher. Think about your students’ progress this week.
What works? What else needs to be done to help the students learn? Identify what help your instructional
supervisors can provide for you so when you meet them, you can ask them relevant questions.
No. of learners who earned 80%
in the evaluation.
No. of learners who require
additional activities for
remediation.
Did the remedial lessons work?
No. of learners who have caught
REFLECTION

up with the lesson.


No. of learners who continue to
require remediation
Which of my teaching strategies
worked well? Why did these
work?
What difficulties dis I encounter
which my principal or supervisor
can help me solve?
What innovation or localized
materials did I use/discover which
I wish to share with other
teachers?

Page 4 of 5
Page 5 of 5

You might also like