You are on page 1of 3

GRADES 1 School Hugo Perez Elementary Math1

TO 12 School
DAILY
LESSON Teacher Annie Rose Mendoza Week/Day Week1/martes
PLAN

Date / Time JUNE 11,2019 ORAS

Week2
I. LAYUNIN
The Learner. . .
A. Pamantayang demonstrates understanding of whole numbers up to 100, ordinal numbers up
Pangnilalaman to 10th, money up to PhP100 and fractions ½ and 1/4.

The Learner. . .
B. Pamantayan sa
is able to recognize, represent, and order whole numbers up to 100 and
Pagganap
money up to PhP100 in various forms and contexts.
counts the number of objects in a given set by ones and tens. M1NS-Ib-
C. Mga Kasanayan 2.1
sa Pagkatuto (Isulat A.Recognize cardinal numbers from 51 to 60
B .Count and draw the number of objects in a given set by ones
ang code ng bawat
and tens
kasanayan) C. Work with the group cooperatively and actively

II. NILALAMAN Fifty One to Sixty


III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Lctg LESSON 2
Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa
Gabay ng Pang-
mag-aaral
3. Mga pahina
Teksbuk
4. Karagdagang WWW.LRMDS.COM
Kagamitan mula sa
portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Counters( popsicle sticks)
Kagamitang
pangturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik –Aral sa
nakaraang aralin Paano natin mapapadali ang pagbibilang ng mga numerong may dalawang digit?
at/o pagsisimula ng
bagong aralin
B. Paghahabi ng Mga bata pagmasdan ang mga sumusunod na popsicle stick.(Mga bagay
layunin ng aralin na nagpapakita ng bilang 51-60)
Ilang pangkat o bundle ng sticks ang inyong nakikita?
Ilang sticks mayroon ang bawat “bundle” o bigkis?
Kapag dinagdagan ang 50 ng isang patpat o stick, ilan ang magiging
bilang?
Ilang sampuan o tens mayroon sa 51?
Ilang isahan o ones mayroon sa 51?

C.Pag-uugnay ng
mga halimbawa sa
bagong aralin
D. Pagtalakay ng
bagong konsepto
Bilangin ang patpat sa bawat kahon. Isulat ang kabuuang bilang, sampuan
at paglalahad ng
at isahan
bagong kasanayan
#1

Flashcard
E. Pagtalakay ng
bagong konsepto 1. 56 - sampuan isahan
at paglalahad ng 2. 52 - sampuan isahan
bagong kasanayan 3. 51 - sampuan isahan
#2 4. 60 - sampuan isahan
5. 58 - sampuan isahan

F. Paglinang sa
kabihasnan (Tungo
sa Formative
Assessment)
G. Paglalapat ng
aralin sa pang-araw
araw na buhay
H. Paglalahat ng Paano mapapadali ang pagbilang ng mga patpat o counters mula 51-60?
aralin
Isulat ang Sampuan at Isahan ng mga sumusunod na numero.

1. 50 ___ sampuan ______ isahan


I. Pagtataya ng 2. 55 ___ sampuan ______ isahan
aralin 3. 53 ___ sampuan ______ isahan
4. 59 ___ sampuan ______ isahan
5. 52 ___ sampuan ______ isahan

J. Karagdagan
Gawain para sa
takdang aralin at
remediation
V.MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag- 50
aaral na nakakuha
ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag- 3
aaral na
nangangailangan
ng iba pang Gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba Opo nakatulong ito upang mas lalong maintindihan ng mga mag-aaral ang paksang aming
ang remediation? tinalakay
Bilang ng mag-
aaral na
nakaunawa sa
aralin.
D Bilang ng mag- 0
aaral na
magpapatuloy sa
remediation?
E. Alin sa mga Ang pagpapaliwanag ng maayos at pagpapakita ng larawan at maraming halimbawa ukol
estratehiyang sa aralin
pagtuturo na
nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin Sagabal ang hindi pa sila gaanong kagalingan sa pagbabasa
ang aking
naranasan na
solusyon sa tulong
ng aking
punungguro at
superbisor?
G. Anong
kagamitang panturo
ang aking
ginamit/nadiskubre
na nais kong
ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

You might also like