You are on page 1of 4

GRADES 1 School Hugo Perez Elementary Math1

TO 12 School
DAILY
LESSON Teacher Annie Rose Mendoza Week/Day Week1/Biyernes
PLAN

Date / Time JUNE 7,2019 ORAS

Week1
I. LAYUNIN
The Learner. . .
A. Pamantayang demonstrates understanding of whole numbers up to 100, ordinal numbers up
Pangnilalaman to 10th, money up to PhP100 and fractions ½ and 1/4.

The Learner. . .
B. Pamantayan sa
is able to recognize, represent, and order whole numbers up to 100 and
Pagganap
money up to PhP100 in various forms and contexts.
isualizes and represents numbers from 0 to 100 using a variety of materials.
C. Mga Kasanayan M1NS-Ia-1.1 CG pah. 9
sa Pagkatuto (Isulat
ang code ng bawat A. Count and tell the number of objects in a given set
kasanayan) B. Read and write number 10 in symbol and in word

II. NILALAMAN Numbers and Number Sense


III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa
Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa
Gabay ng Pang-
mag-aaral
3. Mga pahina
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa
portal ng Learning
Resource
B. Iba pang manipulative materials tulad ng plastic na itlog, basket
Kagamitang
pangturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik –Aral sa Awit: Sampung mga Daliri
nakaraang aralin
at/o pagsisimula ng
bagong aralin
B. Paghahabi ng Tungkol saan ang awit?
layunin ng aralin Ilang daliri ang nabanggit sa awit?
Hikayatin ang mga bata na maipakita ang kanilang mga daliri?
Anong bahagi pa ng katawan ang mayroong sampung daliri?
Dapat bang panatilihin ang kalinisan ng ating mga bahagi ng katawan?
Bakit kailangang mapanatili ang kalinisan?

Tingnan ang larawan ng pugad na may isang itlog. Dagdagan ng itlog ang
pugad hanggang maging sampu ang laman nito. (Maaaring gumamit ng
power point presentation o tunay na bagay upang maipakita ang bilang
isa hanggang sampu).
C.Pag-uugnay ng
mga halimbawa sa
bagong aralin

 Ilang itlog ang laman ng pugad?


 Hayaang isulat ng bata ang bilang.
D. Pagtalakay ng  Kapag dinagdagan ng isang itlog ang pugad, ilan ang magiging laman nito?
bagong konsepto Isulat ang bilang sa pisara.
at paglalahad ng  Dagdagan muli ng isa pang itlog, ilan ang laman ng pugad?
bagong kasanayan  Hayaang isulat ng mga bata ang bilang matapos nilang masabi ang sagot.
#1  Kapag ang 3 itlog ay dinagdagan ng isa, ilan ang magiging laman ng pugad?
 Ipagpatuloy ang pagdaragdag ng itlog sa pugad hanggang sa maging sampu ang
laman nito.
E. Pagtalakay ng
bagong konsepto
at paglalahad ng
bagong kasanayan
#2
Isulat ang bilang ng mga sumusunod na larawan sa loob ng kahon.

1. -

2.

F. Paglinang sa
3.
kabihasnan (Tungo -
sa Formative
Assessment)
4.

5. -

G. Paglalapat ng Gumuhit ng larawan ayon sa hinihinging bilang.


aralin sa pang-araw
araw na buhay 1. 6-___

2. 9-___
3. 2-___

4. 7-___

5. 1-___

H. Paglalahat ng Ano ang dapat gawin sa mga bagay upang malaman ang bilang nito?
aralin
Isulat ang bilang ng mga sumusunod na larawan

I. Pagtataya ng
aralin

J. Karagdagan
Gawain para sa
takdang aralin at
remediation

V.MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag- 48
aaral na nakakuha
ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag- 4
aaral na
nangangailangan
ng iba pang Gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba Opo nakatulong ito upang mas lalong maintindihan ng mga mag-aaral ang paksang aming
ang remediation? tinalakay
Bilang ng mag-
aaral na
nakaunawa sa
aralin.
D Bilang ng mag- 0
aaral na
magpapatuloy sa
remediation?
E. Alin sa mga Ang pagpapaliwanag ng maayos at pagpapakita ng larawan at maraming halimbawa ukol
estratehiyang sa aralin
pagtuturo na
nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin Sagabal ang hindi pa sila gaanong kagalingan sa pagbabasa
ang aking
naranasan na
solusyon sa tulong
ng aking
punungguro at
superbisor?
G. Anong
kagamitang panturo
ang aking
ginamit/nadiskubre
na nais kong
ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

You might also like