You are on page 1of 14

Grades 5 PAARALAN SAN ROQUE ELEMENTARY SCHOOL BAITANG/ANTAS V

Daily Lesson Log GURO INEE A. MARTINEZ ASIGNATURA FILIPINO


(Pang-araw-araw PETSA/ORAS HULYO 9, 2018 MARKAHAN UNANG MARKAHAN
na Pagtuturo)
LUNES
APOLINARIO MABINI- 11:30-12:20

I.LAYUNIN
A.Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang kakayahan at tatas sa pagsasalita at pagpapahayag ng sariling ideya, kaisipan, karanasan at damdamin

B. Pamantayang Pagganap Nakasasali sa isang usapan tungkol sa isang paksa

C .Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nagagamit ang iba’t ibang uri ng panghalip sa usapan at pagsabi tungkol sa sariling karanasan (F5EP-If-g-2)
Isulat ang code ng bawat kasanayn
II. NILALAMAN Panghalip Pamatlig
III. KAGAMITANG PANTURO
A.SANGGUNIAN
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro Alab Filipino pah. 31
2. Mga Pahina Sa Kagamitang Pang-
mag-aaral
3. Mga Pahina Sa Teksbuk Alab Filipino pah. 38
4. Karagdagang Kagamitan Mula Sa
Portal Ng Learning Resource
B. Iba Pang Kagamitang Panturo Chart, Larawan

III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/ o Ipatukoy ang posisyon ng mga bagay sa loob at labas ng silid-aralan.
pagsisimula sa bagong aralin
1. Saan kayo nakaupo?
2. Nasaan ang Marcy Gym?
3. Nasaan ang inyong guro?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Ang mga sinagot ninyo ang pag-uusapan natin ngayon, ang panghalip pamatlig.

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Ang dito, doon, diyan ay mga panghalip pamatlig. Ano kaya ang ibig sabihin nito?
layunin ng bagong aralin
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Panghalip Pamatlig- ay mga panghalip na inihahalili o ipinapalit sa pangngalan (ngalan ng tao o bagay na itinuturo)
paglalahad ng bagong kasanayan #1 Malapit sa Nagsasalita Malapit sa Kinakausap Malayo sa nag-uusap
Ito, nito, dito Iyan, Niyan, diyan Iyon, niyon, doon
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasaan Bilugan ang tamang panghalip
(Tungo sa Formative Test) 1. Ang haba na ng buhok mo. Kailan mo ipapagupit (ito, iyan, iyon)?
2. Pudpod na ang tsinelas na suot ko. Kailangan palitan ko na ang mga (ito, iyan, iyon).
3. Tingnan mo ang aso ng kapitbahay natin. Mukhang matapang (ito, iyan, iyon).
4. Halika (rito, riyan, roon). May sasabihin akong sikreto sa iyo.
5. Huwag kang dumaan (dito, diyan, doon) dahil basa ang sahig na iyan.
6. May upuan sa likod mo. (Dito, Diyan, Doon) ka umupo.
7. (Dito, Diyan, Doon) sa malayo nakaparada ang kotse.
8. May nakita akong kalapati sa bubong. Nasaan kaya ang bahay (nito, niyan, niyon)?
9. Sino ang may-ari (nitong, niyang, niyong) basketbol na hawak mo?
10. Ito ang bisikleta ni Joseph. May butas raw ang gulong (nito, niyan, niyon).
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-
araw na buhay
H. Paglalahat ng Aralin Ano ang panghalip pamatlig?
I. Pagtataya ng Aralin Sagutan ang Pagsikapan Natin A at B
J. Karagdagang gawain para sa takdang- Pag-aralan ang iba’t ibang uri ng panghalip at grap.
aralin at remediation

IV. MGA TALA

V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial Bilang
ng mga mag-aaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
ang nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F.Anong suliranin ang aking naranasan
na solusyon sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?

G.Anong kagamitang panturo ang aking


ginamit/nadiskubre na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?
Grades 5 PAARALAN SAN ROQUE ELEMENTARY SCHOOL BAITANG/ANTAS V
Daily Lesson Log GURO INEE A. MARTINEZ ASIGNATURA FILIPINO
(Pang-araw-araw PETSA/ORAS HULYO 10, 2018 MARKAHAN UNANG MARKAHAN
na Pagtuturo)
MARTES
APOLINARIO MABINI- 11:30-12:20

I.LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang kakayahan sa pagsagot ng pagsusulit

B. Pamantayang Pagganap Nasasagot ang mga tanong sa pagsusulit nang buong husay.
C .Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nagagamit ang iba’t ibang uri ng panghalip sa usapan at pagsabi tungkol sa sariling karanasan (F5EP-If-g-2)
Isulat ang code ng bawat kasanayn Nasasagot ang tanong tungkol sa napakinggang sawikain (F5PN-I3-3.1)
Nabibigyang kahulugan ang bar graph, pie graph, talahanayan at iba pa. (F5EP-If-g-2)
II. NILALAMAN Pagsusulit #4
III. KAGAMITANG PANTURO
A.SANGGUNIAN
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro Alab Filipino 5- pah 19-31
2. Mga Pahina Sa Kagamitang Pang- Alab Filipino 5- pah. 21-38
mag-aaral
3. Mga Pahina Sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan Mula Sa
Portal Ng Learning Resource

B. Iba Pang Kagamitang Panturo

III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/ o Ano ang panghalip panaklaw? Panghalip pamatlig? Ano ang sawikain? Paano gumamit ng grap?
pagsisimula sa bagong aralin
B. Paghahabi sa layunin ng aralin

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa


layunin ng bagong aralin
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan #1

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at


paglalahad ng bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasaan
(Tungo sa Formative Test)
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-
araw na buhay
H. Paglalahat ng Aralin
I. Pagtataya ng Aralin Pagsusulit #4 A. mabuti ang pakikitungo sa harap ngunit taksil sa likuran
I. Hanapin ang kahulugan
B. ina ng sawikain sa loob ng kahon. (5 puntos)
C. walang pera
D. balitang hindi totoo o hindi mapanghahawakan
E. mahirap
F. walang trabaho
________1. Magaling ang aming ilaw ng tahanan pagdating sa pagluluto.

__________2.Huwag kayong magalala, hindi basta naniniwala ang Boss namin sa mga balitang-kutsero.

__________3. Palagi nalang butas ang bulsa mo dahil palagi ka nagsusugal.

________4. Hindi siya mabuting kaibigan dahil siya ay balik-harap.

________5. Magsikap kang mag-aral kahit ikaw ay anak-dalita.

II. Kahunan ang tamang panghalip panaklaw upang mabuo ang pangungusap. (5 puntos)

1. (Kaninoman, Saanman, Ninoman) ka pumunta ay susundan kita.


2. Nagdala ng materyales sa paggawa ng basket ang ( bawat isa, sinuman, kailanman)
3. (Gaanuman, Saanman, Magkanoman) kahirap ang pagsusulit ay kakayanin ko ito.
4. Magandang araw sa inyong mga (ilanman, lahat, tanan)
5. (Alinman, Saanman, Kailanman) sa mga prutas na ito ay masarap.

III. Bilugan ang panghalip na pamatlig na bubuo sa pangungusap (5 puntos)

1. Ito ang bisikleta ni Joseph. May butas raw ang gulong (nito, niyan, niyon).
2. Ipinagbawal ni Itay ay maglangoy na walang kasama kaya huwag kang pumunta (rito, riyan, roon) sa dagat na hindi kasama
ang kuya mo.
3. (Dito, Diyan, Doon) mo ilagay sa tabi ko ang malambot na unan.
4. Nakita mo ba sa labas si Jeremy? Papasukin mo na (ito, iyan, iyon) dahil malapit na tayong maghapunan.
5. Maganda ang relos na suot mo. Saan mo nabili (ito, iyan, iyon)?
IV. Pag-aralan ang grap. Sagutin ang pangungusap ukol dito. (5 puntos)
________1. Anong taon ay may pinakamaraming sako ng bigas ang naani ang Pamilyang Reyes?

________2. Ilang sako ng bigas ang kanilang nakuha noong taong 2009?

________3. Anong taon ay may pinakakaunti ani ang kanilang nakuha?

_______4. Ilang sako ng bigas ang kanilang nakuha noong taong 2008?

_______5. Ilang sako ng bigas ang kanilang naani sa loob ng limang taon?

J. Karagdagang gawain para sa takdang-


aralin at remediation

IV. MGA TALA

V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial Bilang
ng mga mag-aaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
ang nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F.Anong suliranin ang aking naranasan
na solusyon sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?

G.Anong kagamitang panturo ang aking


ginamit/nadiskubre na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?
Grades 5 PAARALAN SAN ROQUE ELEMENTARY SCHOOL BAITANG/ANTAS V
Daily Lesson Log GURO INEE A. MARTINEZ ASIGNATURA FILIPINO
(Pang-araw-araw PETSA/ORAS HULYO 11, 2018 MARKAHAN UNANG MARKAHAN
na Pagtuturo)
MIYERKOLES
APOLINARIO MABINI- 11:30-12:20

I.LAYUNIN
A.Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring pakikinig at pagunawa sa napakinggan

B. Pamantayang Pagganap Naisasakilos ang maaaring mangyari sa napakinggang kuwento at naibibigay ang tamang pagkakasunodsunod ang mga hakbang sa
pagsasagawa ng isang proseso
C .Mga Kasanayan sa Pagkatuto Naibibigay ang paksa ng napakinggang kuwento/usapan/ talata (F5PN-IIg-17)
Isulat ang code ng bawat kasanayn
II. NILALAMAN
III. KAGAMITANG PANTURO
A.SANGGUNIAN
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro Alab Fil. Manwal ng Guro pp. 32-33
2. Mga Pahina Sa Kagamitang Pang- Alab Fil. Batayang Akkat pp. 40-42
mag-aaral
3. Mga Pahina Sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan Mula Sa
Portal Ng Learning Resource
B. Iba Pang Kagamitang Panturo

III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/ o Sino ang bayaning kilala ninyo?
pagsisimula sa bagong aralin Magpakita ng larawan ng isang batang lalaki.
Kilala mo ba si Vicente “Enteng” Tagle?
Ibahagi sa klase ang kabayanihan ni Enteng sa klase.

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Ngayong araw ay tutukuyin natin ang paksa sa ating napakinggang kuwento.

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Dugtungan ang pahayag…


layunin ng bagong aralin Kahit Ako’y Bata pa ay kaya kong maging bayani sa pamamagitan ng ……

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Ipabasa ang teksto.


paglalahad ng bagong kasanayan #1

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Talakayin ang sanaysay sa pamamagitan ng pagsagot sa Pag-Unawa sa Binasa
paglalahad ng bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasaan
(Tungo sa Formative Test)
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Sa inyong palagay, tama ba ang aksiyong ginawa ni Isko sa kabila ng kanyang kabataan?
araw na buhay Paano ipinakita ni Isko ang kanyang katapangan at katatagan?
H. Paglalahat ng Aralin Paano maging isang batang may matatag na loob?
I. Pagtataya ng Aralin Ano ang paksa ng ating kuwento? Gumawa ng slogan tungkol dito.
J. Karagdagang gawain para sa takdang-
aralin at remediation
IV. MGA TALA

V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial Bilang
ng mga mag-aaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
ang nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F.Anong suliranin ang aking naranasan
na solusyon sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?

G.Anong kagamitang panturo ang aking


ginamit/nadiskubre na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?
Grades 5 PAARALAN SAN ROQUE ELEMENTARY SCHOOL BAITANG/ANTAS V
Daily Lesson Log GURO INEE A. MARTINEZ ASIGNATURA FILIPINO
(Pang-araw-araw PETSA/ORAS HULYO 12, 2018 MARKAHAN UNANG MARKAHAN
na Pagtuturo)
HUWEBES
APOLINARIO MABINI- 11:30-12:20

I.LAYUNIN
A.Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang kakayahan at tatas sa pagsasalita at pagpapahayag ng sariling ideya, kaisipan, karanasan at damdamin

B. Pamantayang Pagganap Nakasasali sa isang usapan tungkol sa isang paksa

C .Mga Kasanayan sa Pagkatuto Natutukoy ang iba’t ibang uri ng panghalip pananong sa bawat pangungusap(F5WG-If-j-3)
Isulat ang code ng bawat kasanayn
II. NILALAMAN Panghalip Pananong
III. KAGAMITANG PANTURO
A.SANGGUNIAN
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro Alab Filipino pah. 33-34
2. Mga Pahina Sa Kagamitang Pang-
mag-aaral
3. Mga Pahina Sa Teksbuk Alab Filipino pah. 42-43
4. Karagdagang Kagamitan Mula Sa
Portal Ng Learning Resource
B. Iba Pang Kagamitang Panturo Metacards

III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/ o Ano ang ipinakitang katangian ni Isko sa kuwentong sting binasa kahapon?
pagsisimula sa bagong aralin
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Ano ang mga salitang ginagamit natin kung sakaling nais magtanong?

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Ang mga salitang ibinigay ninyo ay ang tinatawag nating Panghalip Pananong
layunin ng bagong aralin
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Ang panghalip pananong ay salita na ginagamit bilang pamalit o panghalili sa pangngalan, pariralang pangngalan o kapuwa
paglalahad ng bagong kasanayan #1 panghalip.
Ang mga panghalip na pananong ay ang sumusunod: sino, sinu-sino, ano, anu-ano, kanino, nino, at alin.
Hindi kasama ang mga salitang pananong na saan, nasaan, kailan, bakit, paano, at gaano dahil ito ay mga pang-abay na pananong.
Ang ilan, pang-ilan, at kumusta ay mga pang-uring pananong
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Halimbawa:
paglalahad ng bagong kasanayan #2 Sino ang tatay mo?
Si Ginoong Manuel Gonzalez ang tatay ko./Ang tatay ko ay si Ginoong Manuel Gonzalez.
Sinu-sino ang mga dadalo sa salusalo?
Ang mga kaibigan ko ang mga dadalo sa salusalo.
Alin ang pinili ni Gabby, ang kuting o ang tuta?
Ang tuta ang pinili ni Gabby./Ang pinili ni Gabby ay ang tuta.
F. Paglinang sa Kabihasaan Pangkatang Gawain
(Tungo sa Formative Test) Bumuo ng mga pangungusap gamit ang panghalip pananong
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-
araw na buhay
H. Paglalahat ng Aralin Kailan ginagamit ang panghalip pananong?
I. Pagtataya ng Aralin Sagutan ang Pagsikapan Natin B-pah.43
J. Karagdagang gawain para sa takdang-
aralin at remediation

IV. MGA TALA

V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial Bilang
ng mga mag-aaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
ang nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F.Anong suliranin ang aking naranasan
na solusyon sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?

G.Anong kagamitang panturo ang aking


ginamit/nadiskubre na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?
Grades 5 PAARALAN SAN ROQUE ELEMENTARY SCHOOL BAITANG/ANTAS V
Daily Lesson Log GURO INEE A. MARTINEZ ASIGNATURA FILIPINO
(Pang-araw-araw PETSA/ORAS HULYO 13, 2018 MARKAHAN UNANG MARKAHAN
na Pagtuturo)
BIYERNES
APOLINARIO MABINI- 11:30-12:20
I.LAYUNIN
A.Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring panood ng iba’t ibang uri ng media

B. Pamantayang Pagganap Nakagagawa ng movie trailer para sa maikling pelikulang napanoo

C .Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nailalarawan ang tagpuan at tauhan ng napanood na pelikula(F5PD-I-g-11)


Isulat ang code ng bawat kasanayn
II. NILALAMAN Tingala sa Baba
III. KAGAMITANG PANTURO
A.SANGGUNIAN
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro Alab Filipino pah. 35
2. Mga Pahina Sa Kagamitang Pang-
mag-aaral
3. Mga Pahina Sa Teksbuk Alab Filipino pah. 45
4. Karagdagang Kagamitan Mula Sa https://www.youtube.com/watch?v=aIIGtyaoLVs
Portal Ng Learning Resource
B. Iba Pang Kagamitang Panturo videoclip

III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/ o Ano-ano ang halimbawa ng panghalip pananong?
pagsisimula sa bagong aralin
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Ano ang katangian ng isang mabuting kaibigan?

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Sino ang mahilig manood ng isang pelikula?


layunin ng bagong aralin Ano ang paborito mong pelikula?
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Ibigay ang tuntunin sa panonood.
paglalahad ng bagong kasanayan #1 Panoorin ang Maikling Pelikula: Tingala sa Baba

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Talakayin ang ibig sabihin ng tagpuan at tauhan


paglalahad ng bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasaan
(Tungo sa Formative Test)
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-
araw na buhay
H. Paglalahat ng Aralin
I. Pagtataya ng Aralin Ipasagot ang sumusunod na tanong:
1. Saan ang tagpuan ng pelikula?Ilarawan ito.
2. Sino ang pangunahing tauhan nito? Ibigay ang katangian nito.
3.Sino-sino ang karakter na may malaking bahagi na ginampanan sa pelikula? Magbigay ng maikling paglalarawan sa bawat isa.
J. Karagdagang gawain para sa takdang-
aralin at remediation

IV. MGA TALA

V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial Bilang
ng mga mag-aaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
ang nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F.Anong suliranin ang aking naranasan
na solusyon sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?

G.Anong kagamitang panturo ang aking


ginamit/nadiskubre na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

You might also like