You are on page 1of 2

School KATANDALA ELEMENTARY SCHOOL Grade Level 1

GRADE 1 to 12 Teacher ROSEBEL A. GAMAB Learning Area MATH


DAILY LESSON Teaching Dates and Time AUGUST 23, 2022 Quarter Unang
LOG 8:55-9:45 Markahan

I.LAYUNIN (Objectives)
A.Pamantayang Pangnilalaman ( Content Standards) Demonstrates understanding of whole numbers up to 100, ordinal numbers up to 10th,
money up to PhP100.
B.Pamantayan sa Pagganap (Performance Standards) Is able to recognize, represent, and order whole numbers up to 100 and money up to
PhP100 in various forms and contexts.

Is able to recognize, and represent ordinal numbers up to 10th, in various forms and
contexts.
C. MgaKasanayan sa Pagkatuto (Learning Competencies) Maipakita ang numero mula isa hanggang isang daan. Makilala ang bawat bilang mula
isa hanggang isang daan. (1 to 100) Makasulat ng mga bilang isa hanggang isang daan sa
salita.
II.NILALAMAN (Content)

Integrasyon MTB
III. KAGAMITANG PANTURO (Learning Resources)

A.Sanggunian (References) Leap , MELC. PIVOT 4 A


1.Mga pahina sa Gabay ng Guro (Teacher’s Guide Pages) Leap , MELC. PIVOT 4 A
2.Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral (Learner’s Materials p. 6
Pages)
3.Mga pahina sa Teksbuk (Textbook Pages)

4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning Resource


(Additional Materials from Learning Resources (LR) Portal)
B.Iba pang Kagamitang Panturo (Other Learning Resources) Larawan, powerpoint presentation, tunay na mga kagamitan, sarili
IV. PAMAMARAAN

A. Panimulang Gawain

1. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng aralin


(Review Previous Lessons)
B. Pagganyak/ Paghahabi sa layunin ng aralin (Establishing Aawit ang guro at ang mga bata ng pagbilang mula isa hanggang isang daan. Tatayo sila
purpose for the Lesson)
at lilibot sa loob ng paaralan habang ginagawa ang aktibidad.

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin (Presenting Mga bata ano ang ating ginawa?
examples /instances of the new lessons)
- Tayo po ay bumilang mula isa hanggang isang daan.
Lahat ba tayo ay marunong nang bumilang ng isa hanggang isang daan?
- Opo/ hindi pa po.
Huwag kayong mag-alala, dahil nagyong araw ay pag-aaralan natin ang pagbilang ng isa
hanggang isang daan.
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong Tingnan ninyo ang larawan. Ano ang mga bagay na nakikita ninyo?
kasanayan #1 (Discussing new concepts and practicing new skills
#1)
- Mga lapis po.
Maari nyo bang bilangin ang lapiss sa larawan? Ilang lapis ang nakikita ninyo?
- Mayroon pong labing dalwang lapis.
Magaling!
Sa pagbibilang ng mga larawan o kahit na anong bagay, mainam na gamitin ang ating
mga daliri sa pagturo dito okaya naman ay lagyan ito ng palatandaan gaya ng cross o
check.
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong
kasanayan #2 (Discussing new concepts and practicing new skills
#2)
F. Paglinang sa Kabihasaan/ Malayang Pagsasanay (Tungo sa Magbibilang ang mga bata kasabay ng bidyo na mapapanood sa telebisyon kasabay ng
Formative Assesment 3) Developing Mastery (Leads to Formative
Assesment 3)
kanilang pagpalakpak.
G. Paglalapat ng aralin sa pang araw-araw na buhay (Finding Magbibilang ang mga bata habang ginagawa ang iba’t ibang ehersisyo gaya ng
Practical Applications of concepts and skills in daily living)
pagmartsa, paglalakad, pag kumpas ng mga kamay at marami pang iba.
H. Paglalahat ng Aralin (Making Generalizations & Abstractions Ang mga bilang ay binubuo ng digits. Ito ay ginagamit upang bilangin ang mga bagay
about the lessons)
bagay. Ito ay maaaring isulat ng simbolo at salita. Binabasa ang salitang bilang mula
kaliwa pakanan.

Ang bawat bilang ay may kaniya-kaniyang simbolo at pangalan. Ang simbolong 1 ay


binabasa bilang isa. Ang 2 ay binabasa ng dalawa, ang 3 ay tatlo at 100 ay isang daan.
I.Pagtataya ng Aralin (Evaluating Learning) Piliin ang letra ng larawan na nagsasabi ng bilang sa kahon. Isulat ang tamang sagot sa
iyong kuwaderno.

1
Jski.dv
J. Karagdagang gawain para sa takdang-aralin at remediation
(Additional activities for application or remediation.
V. MGA TALA (Remarks)

VI. PAGNINILAY (Reflection)

A.Bilang ng mag-aaral na nakakuhang 80% sa pagtataya (No.of


learners who earned 80% in the evaluation)
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation (No.of learners who requires additional
acts.for remediation who scored below 80%)
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin? (Did the remedial lessons work? No.of
learners who caught up with the lessons)
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpatuloy sa remediation? (No.of
learners who continue to require remediation)

E. Alin sa mga istrateheyang patuturo nakatulong ng lubos? Paano


ito nakatulong? (Which of my teaching strategies worked well?
Why did this work?)
F. Anong suliraninang aking naranasan na solusyonan satulong ng
aking punong guro at superbisor? (What difficulties did I encounter
which my principal/supervisor can help me solve?)
G. Anong kagamitang panturo ang aking na dibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro? (What innovations or localized
materials did I used/discover which I wish to share with other
teachers?)

2
Jski.dv

You might also like