You are on page 1of 4

School: BATAAN PENINSULA Grade Level: 3

STATE UNIVERSITY
Teacher: ANNA MILEN A. Learning Area: ARTS
CAPULI
Teaching Dates and Quarter: 4TH WEEK 2
Time:

DETAILED LESSON PLAN


I. Layunin
A. Pamantayang Identifies different styles ofpuppets made in thePhilippines
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Pagganap Appreciates variations of puppets in terms of material, structure,
shapes,colors and intricacy oftextural details
 
C. Mga Kasanayan sa Creates a puppet designsthat would give a specificand unique character.
Pagkatuto
II. Content
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. References
1. Mga pahina sa Gabay
ng Guro
2. Mga pahina sa Gabay
ng Pang-mag-aaral
3. . Mga pahina Teksbuk
4. Mga Karagdagang
Kagamitan mula sa
Learning Resources
5. Iba pang Kagamitang
pangturo
IV. Pamamaraan
Teacher’s Activity Students’s Activity
A. Balik –Aral sa nakaraang aralin at/o
pagsisimula ng bagong aralin

Pagdarasal

Sino ang nais manguna sa ating Panalangin? ( Nag taas ng kamay ang bata)
Who wants to lead our prayer? ( Student raised his hand)

Ako po ma’am

(prayer)

Pagbati

Magandang Umaga mga Bata Magandang Umaga rin po.


Good moraning students! Good morning too ma’am.
Pagtala ng Lumiban
Is there any absent for today? Wala po ma’am
May lumiban ba sa ating klase ngayon? None. Everyone is present today.

Pagwawasto ng Takdang-Aralin
Balik-Aral
B. Paghahabi ng layunin ng aralin

Motivation

Bago tayo mag simula sa bago nating


tatalakayin mayroon akong ipapakitang mga
larawaran sa inyo. Ang gagawin niyo lamang
ay tukuyin ang mga nasa larawan

Before we proceed to our next lesson, I will


show to you some pictures. All you have to do
is to identify whats in the picture

Handa na ba kayo? Yes ma’am


Are you ready? Opo M’aam.

Ipakita ang larawan (Finger puppets, hand


puppet, sock puppet)
Present the pictures of (Finger puppet, hand
puppet, sock puppet)

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong


aralin

What have you seen in the photos? Puppets


Ano ang mga nasa larawan? Mga puppets po.

Very good!

Can you give the characteristics of these All of them are use hand to move.
puppets? They are made of papers, and socks
They all have eyes and mouth.
Various design

Ibigay mo nga ang mga katangian ng mga Ginagamitan ng kamay para gumalaw
puppets na ito? Gawa sa papel at tela, medyas
Mayroong mata at bibig
Iba iba ang disenyo
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan # 1

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at


paglalahad ng bagong kasanayan # 2
F. Paglinang sa kabihasnan (Tungo sa
Formative Assessment)

G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw araw na


buhay

H. Paglalahat ng aralin

I. Pagtataya ng aralin

J. Karagdagan Gawain para sa takdang aralin


at remediation

V. Mga Tala

VI. Pagninilay

a. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa


pagtataya.

b. Bilang ng mga-aaral na nangangailangan ng


iba pang gawain para sa remediation

c. Nakatulong ba ang remediation? Bilang ng


mag-aaral na nakaunawa sa aralin.

d. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy


sa remediation

e. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang


nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?

f. Anong suliranin ang aking naranasan na


nasolusyunan sa tulong ng aking punungguro
at superbisor?

g. Anong kagamitan ang aking nadibuho na


nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Prepared
and
Submitted
by:

TABLE OF SPECIFICATIONS

TOPICS Number of Percentage Number


Hours/Minute of Items

TOTAL

You might also like