You are on page 1of 5

School: BATAAN PENINSULA Grade Level: 3

STATE UNIVERSITY
Teacher: ANNA MILEN A. Learning Area: ARTS
CAPULI
Teaching Dates and Quarter: 4TH WEEK 2
Time:

DETAILED LESSON PLAN


I. Layunin
A. Pamantayang Identifies different styles ofpuppets made in thePhilippines
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Pagganap Appreciates variations of puppets in terms of material, structure,
shapes,colors and intricacy oftextural details
 
C. Mga Kasanayan sa Creates a puppet designsthat would give a specificand unique character.
Pagkatuto
II. Content
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. References
1. Mga pahina sa Gabay
ng Guro
2. Mga pahina sa Gabay
ng Pang-mag-aaral
3. . Mga pahina Teksbuk
4. Mga Karagdagang
Kagamitan mula sa
Learning Resources
5. Iba pang Kagamitang
pangturo
IV. Pamamaraan
Teacher’s Activity Students’s Activity
A. Balik –Aral sa nakaraang aralin at/o
pagsisimula ng bagong aralin

Pagdarasal

Sino ang nais manguna sa ating Panalangin? ( Nag taas ng kamay ang bata)

Ako po ma’am

Pagbati

Magandang Umaga mga Bata Magandang Umaga rin po.

Pagtala ng Lumiban

May lumiban ba sa ating klase ngayon? Wala po ma’am


Pagwawasto ng Takdang-Aralin

Balik-Aral

Natatandaan niyo ba ang tinalakay natin Opo ma’am!


kahapon?

Patungkol saan ang tinalakay natin sa Pag gawa po ng puppets!


nakaraang aralin?

Magaling! Anong uri naman ng puppet ang Puppet po na nilalagay sa dirili ma’am
ginawa ninyo kahapon?
Mga maliliit pong puppet na pang daliri lang
kasya po.

Finger puppet po ma’am!


Magaling! Nagagalak ako at natatandaan
ninyo ang nakaraang aralin.
B. Paghahabi ng layunin ng aralin

Motivation

May inihan akong video na inyong panonoorin,


ang gagawin ninyo lamang ay manood at mag
obserba. Ngunit, Bago koi to iplay ano muna
ang mga dapat tandaan kapag nanonood ng
video? Manood at Tumahimik
Makinig at huwag makipag daldalan sa katabi

Opo ma’am! Handa na po kami!


Magaling! Handa na ba kayo?

https://youtu.be/btKE_omw6LA

Ano ang masasabi ninyo sa inyong napanood? Maganda po ma’am


Mga puppet na kumakanta

Magaling! Anong uri naman ng puppet ang


nasa video? Sock puppet po ma’am!

Mahusay! Sa nakaraang aralinh ay nakagawa na


kayo ng Finger puppet, Ngayon ay dadako na
tayo sa isa pang uri ng puppet? Gusto na ninyo Opo ma’am handa na po kami!
bang subukan na gumawa nito?

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong


aralin

Ano kaya ang SOCK PUPPET? Sige nga


idescribe ninyo sa akin ang sock puppet. Ito po ay gawa sa medyas
Isinusuot sa buong kamay, Buong kamay po
ang ginagamit saka meron pong leeg.
Ang sock puppet ay isang uri ng papet na
kontrolado ng kamay o mga kamay na
sumasakop sa loob ng papet.

Magaling! Ang mga papet na ay gawa sa tela o


medyas. Ang kamay ng puppeteer ay ipinasok
sa leeg at hinahawakan ang flap upang buksan
ang bibig ng mga papet.

Ngunit ang pagmamanipula ay limitado sa


bibig, leeg, braso, at kamay

Naiintindihan niyo ba klas? Opo ma’am.


D. Pagtalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan # 1

Gusto niyo na bang subukan gumawa ng sarili Opo ma’am!


ninyong sock puppet?

Para sa pag gawa natin ng sock puppets ano


ano ang mga materyales na kailangan natin
gamitin? Pakibasa nga ang nasa pisara Mga Kagamitan

Pandikit o glue
Lumang medyas
Felt paper
Kardbord
Gunting
Lumang butones
Kahon
Kumpleto ba ang inyong mga gamit?
Opo ma’am!

Magaling! Simulan na natin narito ang mga


pamamaraan sa pag gawa ng puppet. Pakibasa
po.

Pamamaraan: Pamamaraan:

1. Humanap ng isang luma't malinis na 1. Humanap ng isang luma't malinis na


medyas. Kung maaari ay isang ruler ang haba medyas. Kung maaari ay isang ruler ang haba
(kung makakakuha). (kung makakakuha).
2. Tingnan ang materyales na gagamitin. 2. Tingnan ang materyales na gagamitin. Umisip
Umisip ng disenyo at karakter o tauhan ng ng disenyo at karakter o tauhan ng papet.
papet. 3. Isuot sa kamay ang medyas na parang may
3. Isuot sa kamay ang medyas na parang may suot ng gloves o guwantes. Subukin lang.
suot ng gloves o guwantes. Subukin lang. 4. Alamin kung anong hugis at kulay ang
4. Alamin kung anong hugis at kulay ang gagawin para sa bibig ng papet. Iguhit at
gagawin para sa bibig ng papet. Iguhit at gupitin ito mula sa kardbord. Lagyan ng mata
gupitin ito mula sa kardbord. Lagyan ng mata gamit ang mga butones.
gamit ang mga butones. 5. Baluktutin ang kardbord ng kalahati
5. Baluktutin ang kardbord ng kalahati at idikit sa gitnang bahagi ng parteng
at idikit sa gitnang bahagi ng parteng talampakan ng medyas.
talampakan ng medyas. 6. Dagdagan ng disenyo ang bibig ng
6. Dagdagan ng disenyo ang bibig ng papet para maging kakaiba.
papet para maging kakaiba.

Magaling! Bibigyan ko kayo ng sapat na oras sa


pag gawa ng puppet ninyo at pagkatapos ay
ipepresent ninyo sa harap ang gawa niyo

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at


paglalahad ng bagong kasanayan # 2

F. Paglinang sa kabihasnan (Tungo sa


Formative Assessment)

G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw araw na


buhay

H. Paglalahat ng aralin

I. Pagtataya ng aralin

J. Karagdagan Gawain para sa takdang aralin


at remediation

V. Mga Tala

VI. Pagninilay

a. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa


pagtataya.

b. Bilang ng mga-aaral na nangangailangan ng


iba pang gawain para sa remediation

c. Nakatulong ba ang remediation? Bilang ng


mag-aaral na nakaunawa sa aralin.

d. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy


sa remediation

e. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang


nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?

f. Anong suliranin ang aking naranasan na


nasolusyunan sa tulong ng aking punungguro
at superbisor?
g. Anong kagamitan ang aking nadibuho na
nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Prepared
and
Submitted
by:

TABLE OF SPECIFICATIONS

TOPICS Number of Percentage Number

Hours/Minute of Items

TOTAL

You might also like