You are on page 1of 3

Learning Area Filipino 2

Learning Delivery Modality Face-to-Face Learning Modality

Paaralan Niugan Elementary School Baitang 2


LESSON Guro Carla Kaye.I Ytac Asignatura Filipino
EXEMPLAR Petsa May 2023 Markahan Ikaapat
Oras 7:30-8:00 am Bilang ng Araw 1

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Makapagbibigay ng kahulugan ng mga salita sa pamamagitan ng
pagbibigay ng mga salitang
mag kasalungat.
B. Pamantayan sa Pagganap

C.Pinakamahalagang Kasanayan sa Pagkatuto Nabibigyang kahulugan ang mga salita sa pamamagitan ng


(MELC) (Kung mayroon, isulat ang pagbibigay ng kasingkahulugan at kasalungat, sitwasyong
pinakamahalagang kasanayan sa pagkatuto o pinaggamitan ng salita (context clues), pagbibigay ng
MELC halimbawa, at paggamit ng pormal na depinisyon ng salita.
F2WG-IIg-h-5
D. Pagpapaganang Kasanayan
(Kung mayroon, isulat ang pagpapaganang kasanayan.)
E. Tiyak na Layunin Pagkatapos ng aralin, ang mga mag-aaral ay inaasahan na:
1.Naipamamalas ang pang-unawa sa mga salitang
magkasalungat.(Kaalaman)
2.Natutukoy ang mga salitang magkasalungat na ginagamit sa
pangungusap (komprehensyon)
3.Nakasusulat ng pangungusap gamit ang mga salitang
magkasalungat.(paglikha)
II.NILALAMAN Pagpapanatili ng Kaayusan at Kapayapaan
A. KAGAMITAN PANTURO PowerPoint Presentation, Laptop, TV, Tarpapel,
larawan,flashcards
B. Mga Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro MELC FILIPINO pp. 203
PIVOT 4A BOW Version 3.0,p.17
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pangmag-aaral PIVOT 4A Learner’s Material, Grade 1 ESP
Ikaapat , pahina 26-29
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa Portal ng
Learning Resource
C. Listahan ng mga Kagamitang Panturo para sa mga
Gawain sa Pagpapaunlad at Pakikipagpalihan

III.PAMAMARAAN
Preliminaryong Gawain
A. Panimula  Panimulang Panalangin
 Pagsusuri ng mga Dumalo sa Klase
 Mga Paalala sa Pagsisimula ng Klase
 Paglalahad ng mga layunin sa aralin

Pagganyak
Masdan ang mga larawan sa ibaba.

Sa iyong palagay, tama ba ang kanilang ginawa?


Nais mo ba silang tularan?

Panimula (collaborative)
Pumili sa mga salita na makikita sa mga talulot ng bulaklak
ang maaari mong maramdaman
inspirasyon kapag nagtagumpay ang isang
kasapi ng iyong pamilya.
(Magpapaunahanselosang 2Tagumpay
set ng bata upang pumili ng wastong
inggit
ng kasapi
mga salita.) ng pamilya

tuwa Pagma-
malaki

1|Page
Ang susi ng kaayusan ay ang pagkaroon ng mapagpasalamat na
puso. Ang mapagpasalamat na puso ay laging masaya para sa
tagumpay ng iba. Gayundin ang ugaling mapagparaya at
mapagkumbaba ay malaki ang naitutulong upang mapanatili ang
kapayapaan sa loob ng ating tahanan at paaralan.
Pagtalakay sa Aralin (Integrative)
Paraan upang maging mapagparaya at mapagkumbaba
1. Pagiging mahinahon sa bawat sitwasyon
2. Pag amin at paghinge ng tawad sa mga pagkakamaling
ginawa
3. Pakikipagkaibigan sa mga kamag-aral kahit ano pa ang estado
nito sa buhay.
4. Pagiging masaya sa tagumpay ng iba

Sagutin ang mga tanong: (Reflective) HOTS Question


1. Paano mo maipapakita na ikaw ay nagpaparaya at
nagpapakumbaba?
2. Mahalaga na ito ay iyong matutunan? Bakit?
Gawain sa Pagkatuto Bilang 1: (Constructivism)
B. Pagpapaunlad
Babasahin ang pangungusap at itataas ang masayang mukha
kung tama at mali kung hindi.
_____1. Ang pagpapakumbaba sa kapwa ay mabuting ugali.
_____2. Kapag natalo sa paligsahan ay huwag papaya.
_____3. Matutong magpakumbaba sa kapwa.
_____4. Ang pagkakaunawaan sa pamilya ay nagbibigay saya.
_____5. Kailanman laging maging mapagkumbaba.
PANGKATANG GAWAIN (Collaborative)
C. Pakikipagpalihan
Papangkatin ng guro ang mga mag-aaral sa dalawa. Ang
bawat pangkat ay bibigyan ng 5 minuto upang maisagawa ang
gawain.)

Ilalahad ng guro ang pamantayan sa isasagawang pangkatang


gawain.

Nilalaman 5 4 3 2 1
1. Ipinakita ang pagkakaisa ng
pangkat
2. Nakasunod sa panutong nakasaad
sa gawain.
3. Wasto ang naging kasagutan
4. Naiulat ng wasto ang gawain
KABUOAN
Unang Pangkat
Lagyan ng tsek (✔) kung ang larawan ay nagpapakita ng
pagpapakumbaba at pagpaparaya at ekis (✖) kung hindi.

1. 2. 3.

4. 5.
Ikalawang Pangkat
Panuto: Lagyan ng tsek (✔) kung ang gawain ay nagpapakita ng
pagpapakumbaba at pagpaparaya at ekis (✖) kung hindi.
____1. “Ulitin ang paligsahan. Hindi pwedeng talo ako!”
____2. “Ate dito ka na po maupo.”
____3. “Mama huwag ka papayag na tayo ay ilalagay sa huli!”
____4. “Sige na bunso ikaw na muna ang malaro ng kotse.”
____5. “Nanay si ate nalang muna ang bilhan mo ng gamit.”

Isaisip (Reflective)
Tanong: Ano ang natutunan mo sa ating aralin?
TANDAAN:
Ang pagpapakumbaba ay hindi ibig sabihin ng pagkatalo.
2|Page
Kundi nagpapatunay na isa kang mabuting tao. Kaya nararapat
lamang na ugaliin natin ito para sa matiwasay at masayang
mundo.
Pagtataya
D.Paglalapat
Lagyan ng tsek (/)kung ang gawain ay nagpapakita
pagpapakumbaba at pagpaparaya at ekis (x) kung hindi.
___ 1. “Para ‘yan lang ang napanalunan niya. Magaling ba
‘yon?”
___ 2. “Masayang masaya po ako. Ang galing po talaga ng
kaklase ko. Nanalo na naman po siya.”
___ 3.”Binabati kita ate, napakahusay mong umawit”
___ 4. “Mas magaling pa ako sa kanya bakit sya ang nanalo”.
___ 5. “Napakatalino mo talaga,ipinagmamalaki ka ng buong
paaralan sa iyong pagkapanalo”
IV. Mga Tala
5 - __________
4 - __________
3 - __________
2 - __________
1 - __________
0 - __________

Mean = __________
MPS = __________
Repleksiyon ng Guro
V. Pagninilay Bilang ng mag-aaral na may mataas na antas ng pagsasanay:
_____________
Bilang ng mga mag-aaral na may average na antas ng
pagsasanay: _____________
Bilang ng mga mag-aaral na mababa sa average na antas ng
pagsasanay: _____________
Bilang ng mga mag-aaral na nangangailangan ng remedial
teaching: _____________

Inihanda ni: Sinuri ni:

CHRISTINE S. RAVELLO INEE E. ILAO

Guro I Dalubguro II

3|Page

You might also like