You are on page 1of 9

School Lucena West III E/S Grade Level One

DAILY Teacher MIRIAM A. ENRIQUEZ Learning Area Mathematics


LESSON Date/Time September 10, 2018 Quarter Second
PLAN

WEEK 3 Day 1-2


I. LAYUNIN
A. Pamantayang The learner demonstrates understanding of addition and subtraction of whole numbers up to 100 including
Pangnilalaman money.
B. Pamantayan sa 1. Learner is able to apply addition and subtraction of numbers up to 100 including money in
Pagganap mathematical problems and real-life situation.
C. Mga Kasanayan visualizes and adds numbers with sums through 99 without regrouping.
sa Pagkatuto MINS-IIc-27.3
II. NILALAMAN
III. KAGAMITAN
PANTURO
A. Sangunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Mathematics Grade 1 Learning Materials p 77-80
Guro Lesson Guide in Elem. Math Grade 1 pp. 149, 152
Lesson Guides in Elem. Math Grade 1. 2005. pp. 146-148; 149-152
Lesson Guides in Elem. Math Grade 1. 2010. pp. 149-152, 152-156
2. Mga Pahina ng
Kagamitang Pang-mag-
aaral
3. Mga Pahina ng Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa LR Portal
5. Iba pang Kagamitang larawan
Pangturo
IV. PAMAMARAAN
A. Panimulang Gawain
(Pre-assessment of Paunang Pagtataya
Target Skills) Isulat ang tamang sagot

1. 13 + 21 = 4. 24 + 13 =

2. 31 + 23 5. 53 + 20 =

3. 42 + 5 =

B. Pagsasagawa ng
Itinakdang Gawain Iparinig ang maikling kwento:
(Introduction) Kaarawn ni Rosa . Ang mag-anak ay maagang gumising upang magsimba sa St. Ferdinand Cathedral
sa bayan ng Lucena. Pagkatapos magsimba , sinanay ay bumili ng 24 na pulang lobo at 15 na asul na lobo
para sa kaarawan ni Rosa. Ilan lahat ang biniling lobo ng nanay?

C. Paglalahad at Pagtalakay
(Teaching/ Modeling) Pagtalakay tungkol sa kwentong napakinggan.
1. Sino ang may kaarawan?
2. Sino ang maagang gumising?
3.Saan pumunta ang mag-anak?
4.Ano ang ginawa nila a St. Ferdinand Cathedral?
5.ang mag-anak nyo ba ay nagsisimba din? Saan?
6. Ano ang binili ni nanay pagkatapos sumimba?
Ngayon mga bata pag-usap natin ang biniling lobo ni nanay.
Sa pamamagitan ng pagbilang sa lobo sa loob ng parisukat malalaman natin na may
39 na lobo. Kaya 39 na lobo lahat ang binili ni nanay.
Makukuha rin ang sagot na 39 sa pamamagitan mahaba at maikling pamamaraan.

3 sampuan at 9 na isahan

May 30 yunit sa 3 haba at 9 na unit kaya may 39 na yunit ngayon.


Ngayon , 24 + 15 = 39 ay maaring isulat ng
24
+ 15
39
Makukuha din ang sagotsa pamamagitan ng pagsasama ng mga bilang na nasa sampuang yunit.
 Isulat ang dalawang bilang ng patayo o hanay
 Pagsamahin ang mga bilang na nasa isahang yunit, isulat ang sagot sa ilalim ng linya sa tapat ng
isahang yunit
 Pagsamahin ang mga bilang na nasa sampuang yunit, isulat ang sagot sa ilalim ng linya sa tapat ng
sampuang yunit.

Halimbawa
Hanapin ang kabuuan 64 + 32 =

64
+ 32 Addition line
96
D. Paglalahat Paano natin pinagsasama ang sets?
(Generalization)
E.Pinatnubayang Sagutan ang pamilang na pangungusap
Gawain
1} 24 2} 21 3} 32 4.} 42 5.} 72
+ 23 + 46 + 15 + 33 + 23
(Guided Practice)
F. Isahang Isulat ang tamang sagaot sa pamilang na pangungusap.
Gawain
(Independent Practice) 1 63+ 36
2. 27 + 32
3. 30 + 40
4. 54 + 45
5. 36 + 41
G. Pagtataya Isulat ang tamang sagot
(Post-lesson
assessment) 1. 32 + 26 =
2. 27 + 30 =
3. 33 + 44 =
4. 58 + 11 =
5. 46 + 32 =
H. TAKDANG Isulat ang mga bilang na 1 , 2 , 3, at 4 sa loob ng kahon upang makuha ang:
ARALIN 1. Pinaklataas na sagot;
(Assignment)

2. Pinakamababang sagot

V. TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa ng aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga estratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng
labis? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyonan sa
tulong ng aking punong-guro
at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuhong nais
kong ibahagi sa aking kapwa?

School Grade Level One


DAILY LESSON PLAN Teacher Learning Area Mathematics
Date/Time Quarter Second

WEEK 3 Day 3 -4
I.LAYUNIN
A. Pamantayang The learner demonstrates understanding of addition and subtraction of whole numbers up to 100
Pangnilalaman including money.
B. Pamantayan sa 6. Learner is able to apply addition and subtraction of numbers up to 100 including money in
Pagganap mathematical problems and real-life situation.
C. Mga Kasanayan visualizes and adds numbers with sums through 99 with regrouping.
sa Pagkatuto MINS-IIc-27.3
II.NILALAMAN
III. KAGAMITAN
PANTURO
A. Sangunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Mathematics Grade 1 Learning Materials p 81 - 85
Guro Lesson Guide in Elem. Math Grade 1 pp. 149, 152
Lesson Guides in Elem. Math Grade 1. 2005. pp. 146-148; 149-152
Lesson Guides in Elem. Math Grade 1. 2010. pp. 149-152, 152-156
2. Mga Pahina ng
Kagamitang Pang-mag-
aaral
3. Mga Pahina ng Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa LR Portal

B. Iba pang Kagamitang Mga larawan, tsart


Pangturo
IV. PAMAMARAAN
A. Panimulang Gawain
(Pre-assessment of Paunang Pagtataya
Target Skills)
Sagutan:

1} 2 8 2.} 3 7 3.} 3 6 4.} 5 9 5.} 6 5


+ 5 + 4 + 5 + 15 + 27

B. Pagsasagawa ng Iparinig ang kuwento


Itinakdang Gawain Sa hardin nila Beth sa Barangay X, Lucena city nagpunta sina Beth at Ben.Doon namitas sila nga
(Introduction) bulaklak para ialay sa simbahan ng Milagrosa. Nakpitas ng 24 na bulaklak si Ben at 18 na bulaklak si
Beth . Inilagay nila lahat ang mga bulaklak sa plorera. Ilan lahat ang bulaklak sa plorera.

C. Paglalahad at Pagtalakay Pagtalakay tungkol sa kuwentong napakingan


(Teaching/ Modeling)
1.Sino dalawang bata sa kuwento?
2. Saan nakatira si Beth?
3.Ano ang ginawa ng dalawang bata sa hardin?
4. Ano ang gagawin nila sa mga bulaklak?

5. Ilang bulaklak ang napitas ni Beyh?


6. Ilan namanng bulaklak ang napitan ni Ben?
7.
Paglutas : Paggamit ng mahaba at maikling pamamaraan
Step:
1. Pagsamahin ang mga bilang na 4 yunit + 8 yunit = 12 yunit
Paghatiin ang mga yuniy ng sampuan at yunit ng isahan
Ang 12 ay 1 sampuan at 2 isahan.
2. Pagkatapos ay pagsamahin ang nasa sampuang yunit

1 sampu dagdagan ng 2 sampu at dagdagan pa ng 1 sampu ay 4 na


sampu.
O kaya ay 40 sa sampuang yunit { Remember 1 long + 10 yunit}
Kaya 40 + 2 isahan ay 42
O 24 + 18 + 42 na maaaring isulat ng

Kaya may 42 bulaklak sa plorera

D. Paglalahat
(Generalization)

E.Pinatnubayang Sagutan:
Gawain
(Guided Practice) 1. 4 = 37 =
2. 46 + 35 =
3. 43 + 39 =
4. 36 + 37 =
5. 38 + 44 =
F. Isahang Pagsamahin
Gawain
(Independent Practice)

G. Pagtataya Sagutan
(Post-lesson 1. 1 9 2. 1 8 3. 2 4 4. 3 8 5. 4 6
assessment) + 14 + 16 + 28 +14 + 27
H. TAKDANG Sagutan ang suliranin
ARALIN 1. May 28 na kahel sa supot , dinagdagan pa ito ni Tony ng 14 na kahel . Ilan lahat ang kahel
(Assignment) sa supot
2. Si Mira ay may 34 na patpat kumuha pa siya ng 19 na patpat , inilagay niya ito sa kahon.
Ilan lahat ang patpat na nasa kahon?
V. TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation.
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa ng
aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral
na magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga estratehiyang
pagtuturo ang nakatulong
ng labis? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyonan
sa tulong ng aking
punong-guro at
superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuhong nais kong
ibahagi sa aking kapwa?
School Grade Level One
DAILY LESSON PLAN Teacher Learning Area Mathematics
Date/Time Quarter Second

WEEK 3 Day 5
I.LAYUNIN
A. Pamantayang The learner demonstrates understanding of addition and subtraction of whole numbers up to 100
Pangnilalaman including money.
B. Pamantayan sa Learner is able to apply addition and subtraction of numbers up to 100 including money in
Pagganap mathematical problems and real-life situation.
C. Mga Kasanayan visualizes and adds numbers with sums through 99 without or with regrouping.
sa Pagkatuto MINS-IIc-27.3
I.NILALAMAN
III. KAGAMITAN Lesson Guide in Elem. Math Grade 1 pp. 149, 152
PANTURO Lesson Guides in Elem. Math Grade 1. 2005. pp. 146-148; 149-152
Lesson Guides in Elem. Math Grade 1. 2010. pp. 149-152, 152-156
A. Sangunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng
Guro Elementary Mathematics pp.
2. Mga Pahina ng
Kagamitang Pang-mag-
aaral
3. Mga Pahina ng Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa LR Portal

B. Iba pang Kagamitang Mga larawan, tsart


Pangturo
IV. PAMAMARAAN
A. Panimulang Gawai Paunang pagtataya:
(Pre-assessment of Pagsamahin:
Target Skills) 1.22 + 37 =
2. 14 + 24 =
3. 47 + 11 =
4. 45+ 26 =
5.18 + 3 =
B. Pagsasagawa ng
Itinakdang Gawain Iparinig ang word problem
(Introduction) Ang pamilya Santos ay namasyal sa Perez Park upang saksihan ang Niyog-nyugan Festival. Sa
kubo ng Lucena ay bumili si tatay ng 24 piraso ng tinapa at si nanay ay bumili ng 18 pang pirasong
tinapa . Ilang lahat ang biniling tinapa ni nanay at tatay.
C. Paglalahad at Pagtalakay
(Teaching/ Modeling) Pagtalakay tungkol sa kwentong napakinggan.
1. Sino ang pumunta sa Perez Park?
2. Ano ano ang kanilang nasaksihan?
3. Ano ang binili ni tatay at nanay sa kubo ng Lucena?
4. Dapat mo bang ipagmalaki ang produkto ng Lucena ? Baskit?
5. Ilang pirasong tinapa ang binili ni tatay ? ni nanay ?
. ipakita ang sagot na may pagpapangkat
1
24
+18
42

D. Paglalahat
(Generalization) Sa pagsasama sama ng dalawang bilang may pagpapangkat man o wala ay unahing pagsamahin ang
isahahan at isunod ang sampuan

E.Pinatnubayang Pagsamahin:
Gawain
1. 27 2. 4 2 3. 2 0 4, 3 7 5. 4 6
+ 4 + 6 + 37 +19 +26
(Guided Practice)

F. Isahang Sagutan:
Gawain
(Independent Practice) 1. 25 + 34 =
2. 36 + 43 =
3. 54 + 38 =
4. 31 + 20 =
5. 63 + 28 =
G. Pagtataya Pagsamahin:
(Post-lesson
assessment) 1. 3 4 2. 5 6 3. 4 9 4. 7 0 5. 4 7
+ 18 + 30 + 36 +10 + 38
H. TAKDANG Isulat ang tamng sagot.
ARALIN
(Assignment) 1. 72 + 11
2. 26 + 60
3. 33 + 37
4. 53 + 23
5. 48 + 11

V. TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation.
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa ng
aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral
na magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga estratehiyang
pagtuturo ang nakatulong
ng labis? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyonan
sa tulong ng aking
punong-guro at
superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuhong nais kong
ibahagi sa aking kapwa?

You might also like