You are on page 1of 7

Learning Area Paaralan Bayan Luma 1 ES Mathematics

Baitang Una
TALA SA
Learning Delivery Modality
Guro Juliefer R. Villanueva Antas Matematika
PAGTUTUR Petsa Markahan Ikalawang Markahan (Ikalawang
O Linggo)
Oras 8:00-8:50 a.m. Bilang ng Araw 5 araw

Day 1-3 Day 4-5


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman The learner is able to demonstrates understanding of addition of two-one digit three-one
digit, and numbers with sums through 99 without and with regrouping.
B. Pamantayan sa Pagganap The learner is able to apply addition and subtraction of whole numbers up to 100 including
money in mathematical problems and real life situations.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Sa pagtatapos ng aralin, inaasahan na iyong:
a. naipapakita ang pagdaragdag ng dalawang-isahang bilang,tatluhang-isahang bilang
at bilang na ang kabuuan ay hanggang 99 na gumagamit ng pagpapangkat/ walang
pagpapangkat; at
b. nabibigyang-halaga ang pagmamahal sa kapamilya
D. Pinakamahalagang Kasanayan sa Visualizes and add two-one / three-one digit Visualizes and add numbers with sums
Pagkatuto (MELC) numbers w/ sums up to 18 using the order and through 99 with and without regrouping.
(Kung mayroon, isulat ang pinakamahalagang kasanayan sa grouping properties of addition. (MELC 12) (MELC 12)
pagkatuto o MELC)
E. Pagpapaganang Kasanayan
(Kung mayroon, isulat ang pagpapaganang kasanayan.)

II. NILALAMAN Numbers and Number Sense Numbers and Number Sense
Pagdaragdag ng Tatlong Bilang na may 1 - Pagpapakita at Pagdaragdag ng mga Bilang
Digit Gamit ang Grouping Property of na ang Kabuoan ay Hanggang 99 na
Addition Walang Regrouping at may Regrouping
III. KAGAMITAN NA PANTURO
A. Mga Sanggunian
a. Mga Pahina sa Gabay ng Guro pahina 15 pahina 16
b. Mga Pahina sa Kagamitang
pahina 103-106 pahina 69-73, 77-80/81-85
Pangmag-aaral
c. Mga Pahina sa Teksbuk Math for Magic Grade 1 pahina 111-116/
Math for Magic pahina 119-128/139-150
117-130
d. Karagdagang Kagamitan mula https://www.youtube.com/watch?
https://www.youtube.com/watch?
sa Portal ng Learning Resource v=hLttJwoZk_0
v=81NfQ350vw8
https://www.youtube.com/watch?
v=VPsYRPdlIpU
B. Listahan ng mga Kagamitang Panturo
para sa mga Gawain sa Pagpapaunlad at Counters, real objects, window card A-1, show me board,pictures
Pakikipagpalihan
IV. PAMAMARAAN
A. Panimula Alamin Alamin
Ang mga mag –aaral ay sasagutan ang I. Ang mga mag-aaral ay magwawasto ng
subukin para alamin ang kaya na nilang ginawa nilang karagdagang gawain sa
gawin. nakaraang aralin.

II. a. Ibigay ang tamang sagot sa


pagdaragdag ng mga bilang na walang
pagpapangkat at may pagpapangkat.
Subukin:
Isulat ang nawawalang bilang.(Pretest) 1. 24+43=__ 6. 17+54=___
2. 51+26=__ 7. 29+17=___
1. 2 + 7 = ____ 6. 7+3+5 = _____
3. 62+27=__ 8. 46+35=___
2. ___+ 6 = 11 7. __+1+3= _____ 4. 72+16=__ 9. 53+29=___
5. 86+10=__ 10.75+15=___
3. 6 + 9 = ____ 8. 4+5+___= 17
b.Pagdaragadag
4. 7+ ___ = 12 9. __+6+3 = 15
1) 21 2)32 3)43 4)54 5) 65
5. ___+ 9 = 18 10. 8+9+1= ______ +3 +4 +3 + 5 +2

6) 16 7) 23 8) 34 9) 46 10) 75
+5 + 6 + 7 + 8 +9

B. Pagpapaunlad Subukin: Subukin:


Basahin ng mag-aaral ang Suliranin. Tanungin ang mga bata ukol sa nakaraan
• Si Mira ay may 8 na pirasong ubas. nilang aralin. Ibigay ang tamang sagot sa
Binigyan pa siya ng kuya Nilo niya pagdaragdag ng 2 at 3 isahang digit na
ng 3 dalandan upang gumaling na bilang.
ang kanyang sipon. Ilan lahat ang
bilang ng prutas ni Mira. 1. 4 + 7 =___ 6) 1+(2+5) = _____
2. 5 + 3 =___ 7) (3+5)+6 = _____
Tuklasin:
3. 6 + 5 =___ 8) 4+(3+5) = _____
Pagtalakay sa maikling kuwento.
• Sino ang mga tauhan sa kuwento ? 4. 7 + 8 =___ 9) (6+3)+7 = _____
Si Mira at Nilo ang mga tauhan sa 5. 9 + 1 =___ 10) 8+(5+0) = _____
kuwento.
• Ilan ang ubas ni Mira?
Tuklasin: Basahin ang suliranin:
Si Mira ay may 8 na ubas .
• Ano ang ibinigay ng kuya niya?
A. (Walang pagpapangkat)
Binigyan si Mira ng dalandan ng
1. Bumili si Tatay ng 25 na lobong pula at
kuya nilo niya..
14 na lobong asul para sa kaarawan ng
• Ilang ang ibinigay ng kuya Nilo kanyang anak na babae. Ilan lahat ang
niya? biniling lobo ng tatay?
My 3 dalandan ang ibinigay ng Pagtalakay ng Kwento:
kuya niya.  Sino ang bumili ng lobo?
• Ilan lahat ang prutas ni Mira? Si tatay ang bumili ng lobo.
• Bakit binigyan ni Nilo ng dalandan  Para kanino ang lobo?
si Mira? Ang lobo na binili ng tatay ay para sa
Dahil naaawa si Nilo kay Mira kanyang anak na may kaarawan.
sapagkat siya ay may sipon.  Ilan ang pulang lobo na binili ni
• Kung ikaw si Nilo bibigyan mo rin
tatay?
ba ng dalandan si Mira? Bakit?
Ang pulang lobo ay 25.
Opo, upang lumakas ang katawan
 Ilan naman ang asul na lobo?
niya laban sa sipon.
• Anong pag-uugali ang pinakita ni Ang asul na lobo ay 14.
Nilo sa nakababatang kapatid?  Ilan lahat ang biniling lobo ni tatay?
Si Nilo po ay mapagmahal at Ang biniling lobo ni tatay ay 39 lahat.
maalaga sa kanyang kapatid.  Ano ang katangian ni tatay?
Si tatay ay mapagmahal sa kanyang
Ipakita ang larawan at bilang: anak, dahil nais niya ito mapasaya sa
kanyang kaarawan

at ay Paraan ng pagsagot:

8+3 = 11 or 8 a.Pagtapatin ang mga bilang.


+3 25
11 +14

b. Pagsamahin ang isahan.


25
at ay
+1 4
9
9 + 4 = 14
c. Pagsamahin ang sampuan.
25
+14
39
at ay
3 + 7 = 10 B. Pagpapangkat:
Si Mila ay may 36 na blusa at 47na
pantalon na paninda sa palengke.
Ilan lahat ang kanyang damit na paninda?
 Sino ang nagtititnda sa palengke?
Si Mila ay nagtititnda sa palengke.
 Ano-ano ang mga itinitinda niya.
Nagtitinda si Mila ng 36 na blusa at
47 na pantalon.
 Ilan lahat ang paninda ni Mila?
Si Mila ay may 83 lahat na damit na
paninda.

a.Pagtapatin ang place value.


36
+47
b. Pagsamahin ang isahan.
36
+47
3
13 pagpapangkat 1sampuan 3 isahan

c. Isulat ang 3 sa ilalim ng isahan. Isulat


ang 1 sa ibabaw ng sampuan.
1
36
+ 47
3

4. Pagsamahin lahat ang sampuan.


1
36
+ 47
83

C.Pagdaragdag
Walang pangkatan may pangkatan
1
a. 6 7 b. 5 6
+ 2 + 8
69 6
(Pagpapangkat)

2. Si Mila ay may 36 na blusa at 47


pantalon na paninda sa palengke. Ilan lahat
ang kanyang damit na paninda?

 Sino ang nagtititnda sa palengke?

Si Mila ay nagtititnda sa palengke.

 Ano-ano ang mga itinitinda niya.?

Nagtitinda si Mila ng 36 na blusa at 47 na


pantalon.

 Ilan lahat ang paninda ni Mila?

Si Mila ay may 83 damit na paninda.


1.Pagtapatin ang place value.

36

+47

2. Pagsamahin ang isahan.

36

+47

13 pagpapangkat 1sampuan 3 isahan

3. Isulat ang 3 sa ilalim ng isahan. Isulat


ang 1 sa ibabaw ng sampuan.

1
36
+ 47
3
4. Pagsamahin lahat ang sampuan.

1
36
+ 47
83
C. Pakikipagpalihan Isagawa: Isagawa:
Gawain 1. Gawain 1 (walang pagpapangkat)
A. Bilangin ang larawan, isulat ang pamilang Pagdaragdag ng mga bilang.
na pangungusap. (dalawang-isahan)
1)15 2)34 3) 42 4) 52 5) 64
+3 +4 +5 +7 +5
1.
Gawain 2 (may pagpapangkat)
at ay
Pagsamahin ang mga bilang.

_____+ _______= _________ 1)26 2)35 3) 47 4) 58 5) 69


+ 4 +6 +7 +5 +3

2. at ay Gawain 3
Sagutan ang sumusunod na pamilang,
_____+ _______= _________ 1. 16+42 =_____
2. 36+51= _____
3. at ay 3. 46+23= _____
4. 72+17= _____
________+ ________ = _____________ 5. 85+12= _____

Gawain 4
Pagsamahin ang mga bilang.
4. at ay
1) 31 2) 45 3) 58 4) 64 5) 76
_____+ _______= _________ +28 +37 +33 +17 +29

5. at ay Gawain 5 (may pagpapangkat)


_____+ _______= _________ Pagsamahin ang mga bilang or addends at
pIliin ang titik ng tamang sagot.

1. Si Mona ay may 34 na puti at 28


B. Isulat sa patlang ang bilang ng bawat malagkit na sako ng bigas na ibenibenta.
larawan at pagsamahin.. (tatluhang-isahang Ilan sakong bigas ang paninda ni Mona?
bilang)
a. 34+28 = 62
b. 30+28 = 62
1. at at ay c, 34+20 = 62
_____+ _______+ _______= _________
2. Nagtanim si Lolo Teroy ng 65 na puno
2. at at ay ng saging at 28 na puno ng niyog sa bukid.
_____+ _______+ _______= _________ Ilan lahat ang itinanim ni lolo Teroy na
puno?

3. at at ay a. 65+28 = 90
_____+ _______+ _______= _________ b. 65+28 = 93
c. 75+28 = 93

4. at at ay 3. Si G. Rizal ay may 26 na batang lalaki at


_____+ _______+ _______= _________ 29 na batang babae sa kanyang klase. Ilan
lahat ang eskwela ni G. Rizal?

5. at at ay a. 26+20=46
b. 26+29= 45
_____+ _______+ _______= _________
c. 26+29=55
C. Pagsamahin ang mga bilang.
4. May 37 na holen si Barak at 29 na holen
1. 4 + 9 = ________ naman si Jose. Ilan lahat ang holen?
2. 5 + 6 = ________ a. 37+29=56
3. 7 + 6 = ________ b. 37+29=57
4. 8 + 2 = ________ c. 37+29=58
5. 9 + 8 = ________
5. Kumain ang 25 babae at 17 lalaki sa
karinderya ni lola Salie. Ilan lahat ang
D. Pagsamahin at sagutan.
kumain sa karinderya ni lola Salie?
1. 1 + (3 + 4) = _______
2. (3 + 5) + 4 = _______ a. 25+17=30
3. 4 + (1 + 7) = _______ b. 25+17=40
4. (6 + 3) + 2 = _______ c. 25+17=42
5. 8 + (4 + 5) = _______
Gawain 6
Basahin mabuti ang sitwasyon at ibigay
E. Lagyan ng tamang sagot sa patlang.
ang tamang sagot.
1. 2 + ____ = 11
2. 4 + ____ = 12 1) 15 na manok
3. ___ + 6 = 15 +20 na bibe
4. ___ + 9 = 17
5. 9 + ____ = 18 Ilan lahat ang hayop?

F. Pagsamahin at isulat sa patlang ang sagot. 2 ) 42 na talong


1. 1 + 4 + 2 = ____ +36 na ampalaya
2. __ + 3 + 4 = ____
Ilan lahat ang gulay?
3. 4 + __ + 6 = ____
4. 7 + 2 + 6 = ____ 3) 53 puno ng mais
5. 8 + 2 + __ = ____ + 14 puno ng mani

G. Pagsamahin at isulat sa ibaba ang tamang Ilan lahat ng puno?


sagot.
4) 65 na upuan
1) 2 2) 3 3) 7 4) 8 5) 9 +34 na mesa
+8 +7 +6 +9 +9
Ilan lahat ang mga gamit?
H. Pagsamahin ang mga bilang at isulat sa
ibaba ang sagot. 5) 76 kotse
+ 25 trak
1) 1 2) 3 3) 5 4) 7 5) 8
3 5 3 6 2 Ilan lahat ang sasakyan?
+6 +4 +8 +5 +7

D. Paglalapat Dapat Tandaan ng mag-aaral: Dapat Tandaan ng mga mag-aaral:


 Ang pagdaragdag ng dalawa-isahang Ang mga mag-aaral ay malayang
bilang ay pagsama-sama ng mga magpahayag ng kanilang sa loobin batay sa
addends o simbulong bilang upang kanilang natutuhan na ang pagdaragdag ng
makuha ang kabuuang bilang nito. dalawang digit na bilang hangang 99 na
 Ang pagdaragdag ng tatlo-isahang walang pangkatan at may pangkatan.
bilang naman ay pinagsasamang
unang dalawang bilang, at saka
isasama ang ikatlong bilang. maari
itong gawin ng pahalang at patayo. Tayahin.
Sagutan sa pamamagitan ng pagdaragdag
Tayahin. na pababa.
Tingnan ang pagdaragdag na pamilang na
(walang pangkatan)
pangungusap. Isulat ang titik ng nagpapakita
ng tamang sagot.. 1) 23 2) 45 3) 52 4) 63 5)71
+52 +14 +34 +25 +16
____1. 5 + 6 = ____ A. 10
(may pangkatan )
B. 11
1)16 2) 33 3) 49 4) 56 5) 65
____2. 6 + 8 =____ A. 14 +45 + 27 +37 + 28 +17

Sagutan ang Post Test: Alamin ang


B. 16
nakuhang score sa pamamagitan ng
Answer key sa huling pahina ng module.
____3. 7 + 9 = ____ A. 13
Pagdaragdag:
B. 16
1) 13 2) 28 3) 36 4)52
+4 + 6 +23 +46
____4. 8 + 3 = ____ A. 10

B. 11 5) 75
+19
____5. 9 + 8 = ____ A. 15

B. 17

Pagdaragdag Karagdagang Gawain:

1.Sagutan ang window card o A-2 at isulat


1)4 2)5 3) 6 4) 8 5) 9 sa puting papel ang tamang sagot.
6 7 3 8 5
+3 +2 +9 +6 +4

Alamin ang tamang sagot sa huling pahina ng


module

Pagsamahin ang mga bilang.


1.5 papel, 3 lapis .
Ilan lahat ito?_____

2. 6 pato at 9 na manok.
Ilan lahat ito?_____

3. 7 na aso, 5 pusa ,6 na kabayo.


Ilan lahat ang mga hayop?
_______

4) 8 bata, 7kabataan, 3 matanda


Ilan lahat ang mga
tao ?_______
5) 9 na jeep, 8 na bus, 1kotse.
Ilan lahat ang sasakyan?_______

Karagdagang Gawain:
 Kuhanin ang kabuuan sagot
pagkatapos, paghambingin ang sagot
sa ibat-ibang letra ng bawat bilang.

1. a. (4+6)+2 = ____ 3) a. 5+8 = ____


b. 4+(6+2) = ____ b. 5
c. 4 +8
6 4) a. 7+6 = ____
+2 b. 7
+6
2. a. 7+(9+3) = _____
b. (7+9)+3 = _____

Sagutan ang window card/ A-I


V. PAGNINILAY Magsusulat ang mga bata sa kanilang Magsusulat ang mga bata sa kanilang
kuwaderno, journal o portfolio ng kanilang kuwaderno, journal o portfolio ng kanilang
nararamdaman o realisasyon gamit ang mga nararamdaman o realisasyon gamit ang
susmusunod na prompt.: mga susmusunod na prompt.:

Naunawaan ko na _____________. Naunawaan ko na _____________.


Nababatid ko na ______________. Nababatid ko na ______________.

You might also like