You are on page 1of 3

SCHOOL Sapinit Elementary School Grade Level Kindergarten

Learning Area ME
TEACHER Ruth O. Matuto (Mathematics)
PANG ARAW- Teaching Date Quarter Third
ARAW NA TALA Teaching Time DAYS 3 days
SA
PAGTUTURO

I. LAYUNIN At the end of the lessons the child should be able to


a. Tell the numbers 1 to 10
b. Show the numbers 1-10
c. Count numbers 1-20

A. Pamantayang Pangnilalaman The child demonstrates an understanding of the sense of


quantity and numeral relations, that addition results in increase
and subtraction results in decrease
B. Pamantayan sa Pagganap The child shall be able to perform simple addition and
subtraction of up to 10 objects or pictures/drawings
C. Pinakamahalagang Kasanayan • Rote count up to 20
sa Pagkatuto (MELC)
(Kung mayroon, isulat ang
pinakamahalagang kasanayan sa
pagkatuto o MELC)

D. Pagpapaganang Kasanayan Recognize numbers 1 to 10


(Kung mayroon, isulat ang Pagpapaganang
kasanayan)
II. NILALAMAN  Nakikilala at natutukoy ang mga Bilang
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Mga Sanggunian
a. Mga Pahina sa Gabay ng Guro  Kindergarten Teacher’s Guide pages 269,337,390,
b. Mga Pahina sa Kagamitang Pang mag-aaral Mga Kasanayan para sa Kahandaan sa Pagkatuto
Ikaapat na Kwarter pahina 30
c. Mga Pahina sa Teksbuk Mga Kasanayan para sa Kahandaan sa Pagkatuto
Ikaapat na Kwarter pahina 30
d. Karagdagang Kagamitan mula sa Portal ng
Learning Resource
B. Listahan ng mga Kagamitang Panturo para sa mga Modular Learning:
Gawain sa Pagpapaunlad at Pakikipagpalihan  Module Activities
 Workbook/Worksheets

IV. PAMAMARAAN
A. Introduction (Panimula) Maglatag ng iba’t-ibang kagamitan na matatagpuan sa bahay
tulad ng kutsara, tinidor, baso, plato atbp. Hayaan ang bata na
magbilang.
(Maaaring magsulat ng 1-10 bilang sa bawat papel

B. Development (Pagpapaunlad) Mula sa mga inilatag na mga bagay kilalanin ng bata ang
bilang ng kanyang sinabi.
(Hawakan ang bilang na isinulat /magpakita ng numbercards).
Ulitin gamit ang iba pang mga bagay.

Ilatag ang mga number cards.


1. Gumuhit ng mahabang linya, sapat upang isama lahat ng
mga numero mula 0 hanggang 10 na may isang hakbang na
pagitan.

2. Gumawa ng marka sa bawat numero ngunit hindi aktwal na


isusulat ang numero.
3. Balasahin ang numbers cards.

4. Kumuha ng isang number card at lumakad sa umpisa ng


linya, tumapak sa marka at magbilang ng malakas.

5. Kapag nakarating na sa tamang marka ng iyong numero,


ilagay ito sa lapag.

6. Kapag ang lahat ng card ay nasa tama nang posisyon, itaob


ito. Tanungin ang magaaral na maglakad nang dahan dahan
mula sa umpisa ng linya at kapag narinig niya ang salitang
“stop”. Tingnan kung matutukoy ba ng magaaral kung nasaan
bilang siya. Upang malaman kung tama ang sagot ng magaaral
tingnan ang nakataob na number card.

C. Engagement (Pakikipagpalihan) Gawain 1


Magbilang tayo. Isulat ang nawawalang numero.
KLP (Kindergarten Learning Package)
Pahina_______

Gawain 2
Kulayan ang bilog na may bilang 1-10
KLP (Kindergarten Learning Package)
Pahina_______

Gawain 3
Isulat ang kasunod na numero sa bilog.
KLP (Kindergarten Learning Package)
Pahina_______

Gawain 4
Pagdugtungin ang tamang bilang ng bawat larawan.
KLP (Kindergarten Learning Package)
Pahina_______

D. Assimilation (Paglalapat) Panuto: Bakatin ang numero 1-20


KLP (Kindergarten Learning Package)
Pahina_______

Ilatag ang mga laruan na may bilang hanggang 20. Ipabilang


ito sa bata kung hanggang saan ang kanyang alam.

V. PAGNINILAY Gumuhit ng mga bagay na may katumbas na bilang 1-20.

Magsanay!
Isulat ang buong pangalan sa papel/notbuk.

You might also like