You are on page 1of 4

Detailed Lesson Plan

In Kindergarten

ARALIN: Ayusin mo Ako: Least to Greatest


WORK PERIOD 2 TIME: 45 Minutes
I. Layunin
o Arrange three numbers from least to greatest/ greatest to least
II. Paksang Aralin: Least to Greatest
Kagamitan: Pictures, Powerpoint Presentation.
Sanggunian: National Kindergarten Curriculum Guide 2011 MKC-00-6

III. Pamamaraan

Gawain ng Guro Gawain ng mag-aaral


A. Panimulang Gawain

 Pagbati sa Klase

“Magandang Umaga mga bata” “Magandang Umaga din po Ma’am


Angie”

 Bago magsimula: Ipapaalala ang mga


dapat nating tandaan kapag ang guro
ay nagtuturo.

B. Balik-Aral

Mga Bata nakikilala nyo ba ang mga numero


sa pisara?
Opo Ma’am!
May mga numerong nawawala, ating alamin kung
anu-ano ang nawawala. Sabay-sabay nga tayo
mag bilang, hanapin ang numero at idikit ito sa
pisara. (Nag bilang wala hanggang dalawampu)

Magaling! Lagi nating tatandaan ang tamang


pagkakasunod sunod ng mga numero.

Magaling mga Bata! Bigyan natin ng palakpak


ang inyong mga sarili.Natutuwa ako at
natatandaan nyo pa ang ating nakaraang aralin.

C. Pagganyak
Bring Me. Mag uunahan ang mga bata
mag dala ng gamit sa guro.

Mga bata, gusto nyo ba mag laro?


Opo!
Maglalaro tayo ngayon ng bring me. Unahan
makapagbigay ng gamit na sinabi ng guro.

Bring me, Pencil! (Nag unahan mag dala ng lapis)

(Nag unahan mag dala ng berde na


Bring me Color Green! krayola)

(Maglalagay ang guro ng Numero 1,2,3 sa mga


nauna mag dala)

D. Paglalahad/Pagtalakay

Patatayuin sa unahan ang mga batang nauna


na may numero.
Kase po siya ang nauna mag dala ng
Bakit kaya “1” ang naidikit ko kay simon?
lapis.

Tama!
Kase po siya ang pangalawang nag
Bakit kaya “2” ang naidikit ko kay sofia?
dala ng lapis.

Magaling! Kase po siya yung pangatlong nagdala


Bakit kaya “3” ang naidikit ko kay Zylar? ng lapis.

Tama!
Pwede kaya pagbaliktarin ang mga numero na Hindi po!
naidikit ko sa kanila?

Bakit kaya hindi? Kase po hindi po tama ang


pagkakasunod sunod ng numero.

Tama! Mahusay!
May tamang pagkakasunod sunod ng numero.
Hindi ito pwede pagbaliktarin. At ang tamang 0,1,2,3,4,5,6,7,8,9,10,11,12,13,14,15
pagkakasunod sunod ng numero ay nasa pisara. 16,17,18,19,20.
Atin ngang basahin ng sabay-sabay.

Ngayon, may ipapakita akong mga numero,


ayusin ito ayon sa tamang pagkasunod-sunod ng
mga ito.
0,1,2,3,4,5,6,7,8,9,10,11,12,13,14,15
16,17,18,19,20.
E. Paglalahat
Batay sa inyong napag aaralan ano ang
tamang pagkakasunod-sunod ng numero.

Magaling mga bata!

F. Paglalapat
Upang mas mapalawak at mapalalim pa ang
inyong mga kaalaman tayo ay magkakaroon ng
gawain.

Bago tayo magsimula ito ang mga alituntunin


na dapat ninyong sundin sa paggawa ng inyong
gawain.
Makinig ng Mabuti sa panuto.
Gumawa ng tahimik.

Panuto: Pagsunod-sunurin ang mga numero


batay sa tamang pagkakasunod-sunod nito.
Inihanda ni:
CATALINA ANA SD. ZAPANTA
Kinder Teacher
Pinansin:

ROSITA T. MANGONA
(Punong-guro)

RONA F. PEREZ
(School OIC)

RONA F. PEREZ
(School OIC)

You might also like