You are on page 1of 3

Republic of the Philippines

DEPARTMENT OF EDUCATION
Region I
SCHOOLS DIVISION OFFICE URDANETA CITY

_________________________________
Name of School

Detailed Lesson Guro JONALYN L. DELOS REYES Antas Unang Baitang


Plan Petsa Asignatura ARALING PANLIPUNAN
Araw/Sesyon Blg. Oras Markahan IKA-APAT

I. LAYUNIN
Ang mga mag-aaral ay naipamamalas ang pag-unawa sa konsepto ng distansya at
paglalarawan ng sariling kapaligirang ginagalawan
A. Pamantayang Pangnilalaman
tulad ng tahanan, paaralan, at ang kahalagahan ng pagpapanatili at pangangalaga nito.

Ang mga mag-aaral ay nakagagamit ng konsepto ng distansya at paglalarawan ng pisikal


na kapaligirang ginagalawan.
B. Pamantayan ng Pagganap Ang mga mag-aaral ay nakapagpapakita ng payak na gawain sa pagpapanatili at
pangangalaga sa kapaligirang ginagalawan.

AP1KAP-IVd -8
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
Nakagagawa ng payak na mapa mula sa tahanan patungo sa paaralan.
II. NILALAMAN
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. TG at LM, Teksbuk
2. LRMDC Portal
B. Iba pang Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN Curriculum Guide Pahina30
A. Balik-Aral
Ano anong mahahalagang istruktura ang makikita mo mula sa iyong tahanan patungong
B. Paghahabi sa Layunin
paaralan?
Laro:
Mula sa mga nabanggit na bagay, alin ang mga gamit na nagpapakita ng distansiyang
malapit/malayo?
C. Pag-uugnay ng halimbawa

D. Pagtalakay sa konsepto at Paano mo ilalarawan ang iyong dinaraanan mula sa iyong tahanan patungong paaralan?
Kasanayan #1
E. Pagtalakay sa konsepto at Pagbuo ng isang puzzle ng mapa
Kasanayan #2
Ipasuri sa mga magaaral ang mapang nasa larawan na nagpapakita ng bahay ni Mimi at
F. Paglinang sa Kabihasnan ng kanyang paaralan
Gawain 4 TG p 81
Pangkatang Gawain: Magpagawa ng mapa na nagpapakita ng lokasyon ng bahay at
G. Paglalapat ng Aralin paaralan ng mga mag aaral
Gawain 5 TG p 82
H. Paglalahat ng Aralin Presentasyon ng awtput
Bilang mag aaral, bakit kailangan na matutunan ang paggawa ng payak na mapa mula
I. Pagtataya ng Aralin
sa tahanan patungo sa paaralan?
J. Karagdagang Gawain
V. MGA TALA
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 75% sa
pagtataya
B. Blgng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin?
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga istrateheya ng
F. Patuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
G. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyonan sa
tulong ng aking punongguro at
superbisor?
H. Anong kagamitang panturo
ang aking na dibuho na
naiskong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?
Inihanda ni: Pinagtibay:

JONALYN L. DELOS REYES MERLY M. PATACSIL, Ed.D., Ph. D.


Teacher I EPS I, Araling Panlipunan

You might also like