You are on page 1of 6

1ST QUARTER S.Y.

:2022-2023
ab eb ib ob ub

2. Pagbuo ng salita
HOMEROOM
12:30-12:40

MOTHER TONGUE
12:40-1:30

I. Layunin
Pagkatapos ng 50 minuto ang mga bata ay
inaasahang:
Nakikilala at nabibigkas nang wasto ang
titik Bb. C. Pinatnubayang Pagsasanay
Nakabubuo at nakakabasa ng mga salita
gamit ang mga nabuong pantig.

II. Paksang-Aralin
A. Paksa: Pagkilala at pagbigkas sa tunog ng Bb
Pagbuo at pagbasa ng mga salita

B. Sanggunian:
Teaching Guide p. 40-54
MT1PWR-lb-i-1.1
MT1PWR-lb-i-4.1

C. Kagamitan: Larawan, flashcard ng titik Mm D. Malayang Pagsasanay

III. Pamaraan
A. Panimulang Gawain
1. Balik-Aral

ARALING PANLIPUNAN
1:30-2:10
B. Panlinang na Gawain
1. Pagbasa ng mga Pantig I. Objectives
Nasasagot ang mga tanong sa inihandang pagsusulit.
ba be bi bo bu Nakasusunod sa panuto.
1ST QUARTER S.Y.:2022-2023
II. Subject Matter bilang nito
Summative Test 2. nabibilang at nasasabi ang bilang ng
-Pagbabago sa buhay ng isang tao mga bagay sa pangkat.
-Timeline
-Wastong Pangangalaga sa katawan 3. naisusulat ang bilang na 11
-Pangunahing Pangangailangan hanggang 100 sa simbolo at
salitang bilang nito
III. Procedure II. Paksa
1. Pamantayan sa pagsagot
2. Pagbibigay ng panuto A. Aralin: Konsepto ng bilang na
3. Pagsagot sa mga tanong labing-isa hanggang
hanggang isandaan
(11-100)
B. Sanggunian: K-12 Cirriculum
CG. MINS-If-9.1
Lesson Guide for Elem.
Mathematics Grade I
Pah. 90-93
C. Kagamitan:counters, cut outs,
larawan, place value chart
PPT Presentation
D. Pagpapahalaga:
Pag-aaral nang mabuti

III. Pamaraan
A. Panimulang Gawain
1. Pagsasanay
Pagbasa ng flashcards ng mga bilang
IV. Evaluation na dati ng napag aralan.
Pagtalakay sa tanong at tamang sagot.
Pagtatama sa mga sagot.

2. Paghawang ng Balakid
 Bundle
 Place value
 Kalendaryo
1. Pagganyak
Natatandaan ba ninyo ang inyong
MATHEMATICS
kaarawan?Kailan ito?
2:10-3:00
B. Panlinang na Gawain
1. Panimula
I. Layunin Kuwentong Suliranin
Pagkatapos ng 50 minuto, ang mga
bata ay inaasahang:
1. nababasa ang bilang mula 11
hanggang 100 sa simbolo at salitang
1ST QUARTER S.Y.:2022-2023
 Ipabilang at ipasabi sa bata ang
bilang (35)
 Ipakita sa bata ang bilang at ang
tamang salitang bilang
Isang araw nakatingin si Len sa 35-tatlumpu’t lima
kalendaryo. Nais niyang malaman kung
anong araw ang kanyang kaarawan. 3. Abstract: Pagsulat sa pisara
Tiningnan niya ang buwan ng Disyembre at Maaari ring gumamit ng number
bumilang mula sa 1 hanggang sa 11.Ang chart. Isusulat sa pisara at
kanyang kaarawan ay sa Disyembre 11 at babasahin ang
ito ay araw ng Sabado mga bilang na may kasamang
salitang bilang
(Susundin lamang ang hakbang para sa
Mga Tanong:
iba pang mga bilang)
1. Sino ang may kaarawan?
b. Karagdagang Gawain
2. Kailan ang kaarawan ni Len?
Magpakita ng 1 bundle ng straw.
3. Anong araw ito?
Hayaang bilangin ng mga bata ang laman
4. Paano niya hinanap ang araw
ng isang bundle.
ng kanyang kaarawan?
2. Pagmomodelo
a. Gawain ng guro
1. Concrete
 Magpapakita ng tunay na
kalendaryo ang guro. ( Gabayan ang mga bata sa pagproseso)
 Tatawag ng bata na magbabasa at
3. Pinatnubayang Pagsasanay
bibilangin ang mga bilang na nasa
Pangkatang Gawain
kalendaryo
 Sabihin: ano ang huling bilang na Pangkat 1,3,5- Worksheet 1
nasa kalendaryo. (31) Bilugan ang tamang salitang bilang
 Itanong: Ano ang bilang na susunod 14- labing-apat labinlima
sa 31? 20- sampu dalawampu
2. Pictorial:
32- tatlumpu’t isa dalawampu’t tatlo
Cut outs/Larawan
40- limampu’t tatlo apatnapu
Magpapakita ang guro ng ilang sets
50-limampu dalawa
larawan na may bilang na 11hanggang
100 Pangkat 2,6,8-Worksheet 2
Halimbawa Isulat ang kasunod na bilang.
21, 22, 23 ,_____
31, 32, 33, _____
65, 66, 67, _____
82, 83, 84, ____
Pangkat 4,9,10-Worksheet 3
Isulat ang tamang simbolo
labing -isa - _____________
dalawampu- _____________
35 dahon tatlumpu’t siyam __________
apatnapu ____________
Ang mga bilang ay maaaring labinsiyam____________
isulat sa simbolo at sa salitang bilang 4. Paglalahat
nito
1ST QUARTER S.Y.:2022-2023
5. Malayang Pagsasanay
RECESS
.Ipakita ang tamang simbolo ng
mga salitang bilang. 3:00-3:20

1. labinlima- _____
I.Padarasal bago/pagkatapos kumain
2. dalawampu’t lima _____ II.Nakakakain nang walang natatapon
III.Naibabalik ang sariling gamit pagkatapos
3. tatlumpu’t tatlo- ______ kumain
4. apatnapu’t lima- ______ IV.Pang-araw-araw na gawain tuwing recess

5. limampu’t walo- ______


IV. Pagtataya
A. Itambal ang Hanay A sa Hanay B
Hanay A Hanay B

1. 26 A. limampu
2. 35 B. labingpito
3. 17 C. dalawampu’t anim
4. 46 D. tatlumpu’t lima
5. 50 E. apatnapu’t anim EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO
B. 3:20-3:50

I. Layunin
Pagkatapos ng 30 minuto ang mga mag-aaral
ay inaasahang:
Nakatutukoy ng mga kilos at gawain na
nagpapakita ng pagmamahal at pagmamalasakit sa
mga kasapi ng pamilya
Hal.1. pag-aalala sa mga kasambahay

II. Paksang-Aralin
A. Paksa: Tungkulin ko sa Aking Sarili at Pamilya-
Pamilyang Pagkakabuklod
B. Panahon: Unang Markahan
C. Sanggunian:
Curriculum Guide K-12 p. 9
EsP1PKP-Ii–8
D. Kagamitan: larawan, tsart

III. Pamaraan
A. Panimulang Gawain
1. Balik-Aral
V. Takdang Aralin
Magsanay sumulat at basahin ang mga bilang
sa simbolo at salitang bilang
1ST QUARTER S.Y.:2022-2023

B. Panlinang na Gawain
1. Pagmomodelo
a. Magpakita ng larawan
IV. Takdang –Aralin
Magdikit ng larawan ng pamilya na
nagpapakita ng pagmamalasakit sa kasambahay.
MAPEH
3:50-4:30

I. Objectives:
At the end of 40 minutes the
pupils are expected to:
A. creates a drawing to express one’s ideas about
b. Iparinig ang isang maikling kwento. oneself, one’s family , home and school

B. distinguishes and identifies the different kinds


of drawings of home/school surroundings

C. shares stories related to their drawing

II. Learning Content:


A. Subject Matter:
Houses in the Philippines
B. References:
Curriculum Guide in ART
A1PR-Ie-1,A1EL-Ib-1
,A1PR-Ie-2
Itanong: C. Materials:
1. Sino ang tinutukoy sa kuwento? Paper, Pencil, Crayons , pictures
2. Ano ang ginagawa niya?
3. Bakit kaya niya ito ginagawa? III. Learning Process:
4. Ano ang katangiang ipinapakita sa kwento? A. Drill
What is texture?
Tandaan:
Give different kinds of texture.
Ang pag-aalala sa mga kasambahay ay
B. Review
nagpapakita ng pagmamahal at pagmamalasakit sa
mga ito.
What did we do last week??
What is pattern.
2. Pinatnubayang Pagsasanay C. Introduction
1. Game: Puzzle
Dula-dulaan:
Ipakita sa klase ang mga ibat-ibang paraan na
nagpapakita ng pagmamalasakit sa mga kasambahay.

3. Malayang Pagsasanay

If you could to live in any kind of house


anywhere – country, beach, outer space –
1ST QUARTER S.Y.:2022-2023
where would you live and what kind of the sea or river? near the road or rice field? on top
house would you have? of the mountain? near the road?
2. Discuss the following: What do they like about their houses? What don’t
they like about them? Why? If they are architects
Manmade objects – Objects that did not and they can improve their houses, what will they
originate in nature and are created by man. do?
Proportion – the relation between Encourage the students to comment on
elements or composite parts and a whole. each other’s work, constructively and positively.
Is one too big in relation to the other?
Does something seem significantly smaller
because it is standing next to something
that is way too big?
Architecture – buildings, houses; the
design and building of structures.
Architect – A person who designs,
creates, and builds buildings, houses,
malls, and other physical structures.

3. Take out the photos or drawings of


houses

4. As the class looks at the pictures,


explain that the architects or builders of
these houses considered the location, use,
and availability of materials.

D. Modeling
They have to pick a place, and design a
house to be built in that place.

E . Guided Practice/ Independent


Practice
Have the students draw an even better
house on the paper, or they can draw their
own homes.

IV. Evaluation
Let the students describe the materials that
their houses are built of, and their locations near

You might also like