You are on page 1of 6

1ST QUARTER S.Y.

:2022-2023
c. Sa anong titik nagsisimula ang larawan?
d. Pagbasa ng kuwentong “Ang Susi”.
HOMEROOM
12:30-12:40

MOTHER TONGUE
12:40-1:30

I. Layunin
Pagkatapos ng 50 minuto ang mga bata ay
inaasahang:
Nakikinig nang mabuti sa kuwentong
babasahin ng guro.
Nasasagot ang mga tanong sa kuwentong e. Pagsagot sa mga tanong.
napakinggan.
Nakabubuo ng mga parirala at
pangungusap sa tulong ng larawan.

II. Paksang-Aralin
A. Paksa:
Pagbuo at pagbasa ng mga pangungusap
C. Pinatnubayang Pagsasanay
B. Sanggunian: Bumuo ng parirala sa tulong ng pantulong
Teaching Guide p. 40-54 na salita.
MT1PWR-lb-i-1.1
MT1PWR-lb-i-4.1

C. Kagamitan: Larawan, flashcard ng titik SS

III. Pamaraan Bumuo ng pangungusap sa tulong ng


A. Panimulang Gawain larawan.
1. Pagsasanay
Gamit ang pantigan, buuin ang mga salita.
1. mami
2. amo
3. mumo

2. Balik-Aral

D. Malayang Pagsasanay

B. Panlinang na Gawain
1. Pagmomodelo
a. Pagpapakita ng larawan ng susi.
b. Magtanong tungkol sa larawan.
1ST QUARTER S.Y.:2022-2023
-Pisikal na Katangian
-Masusustansiyang Pagkain
-Pangunahing Pangangailangan

III. Procedure
1. Pamantayan sa pagsagot
2. Pagbibigay ng panuto
3. Pagsagot sa mga tanong

IV. Evaluation
Pagtalakay sa tanong at tamang sagot.
Pagtatama sa mga sagot.

MATHEMATICS
2:10-3:00

ARALING PANLIPUNAN
I. Layunin:
1:30-2:10 Pagkatapos ng 50 minuto ang mga
bata ay inaasahang:
I. Objectives 1. napaghahambing ang dalawang
Nasasagot ang mga tanong sa inihandang pagsusulit. pangkat ng mga bagay gamit ang
Nakasusunod sa panuto. katagang “mas kaunti at mas
marami”
II. Subject Matter 2. nakasusunod sa mga panuto ng
Summative Test guro.
1ST QUARTER S.Y.:2022-2023
Mga Tanong:
II. Paksang Aralin a. Sino – sino ang mga bata sa
A. Paksa: Mas Kaunti at Mas Marami kuwento?
B. Sanggunian: Gabay sa Kurikulum b. Ano ang kanilang pinitas?
M1NS-Id- 6 c. Ilang gumamela ang pinitas
Lesson Guide in Elem. Math ni Ann?
Grade 1 p.40 - 43 d. Ilang gumamela ang pinitas
LM – p. 68 – 70 ni Bob?
C. Kagamitan: larawan ng mga sets e. Sino ang may mas maraming
ng iba’t ibang bagay gumamelang pinitas ?
D. Pagpapahalaga: Gaano karami?
f. Sino ang may mas kaunting
Pagkamat gumamelang pinitas?
apat
III. Pamaraan 2. Pagmomodelo
A. Panimulang Gawain a. Gawain ng Guro
1. Balik-aral 1. Concrete

Isulat ang tamang sagot.


1. Ang 21 ay _______ tens.
2. Ang 41 ay _______tens.
3. Ang 5 tens ay binubuo ng
_____ ones.
4. Ang 3 tens ay binubuo ng  Mga bata ito ang mga gumamela
______ ones. na pinitas ni Ann at Bob. Pag
5. Ang 8 tens ay binubuo ng pares-paresin natin ang mga
______ ones. bulaklak at tignan natin kung sino
ang may mas maraming napitas at
2. Paghawan ng Balakid kung sino ang may mas kaunti.
 mas kaunti  Paghambingin natin ang napitas ni
 mas marami Ann kay Bob. Mas marami ang
napitas ni
3. Pagganyak Bob na gumamela kaysa kay Ann.
Mahilig ba kayo sa bulaklak? Mas kaunti ang napitas ni Ann na
Ano – anong mga bulaklak ang hilig gumamela kaysa kay Bob.
ninyo?
2. Pictorial
B. Panlinang na Gawain
1. Kuwentong Suliranin

Pa
ghambingin natin ang napitas na
Sina Bob at Ann ay namitas ng bulaklak ni Ann kay Bob.
mga bulaklak. Pumitas ng 6 na Mas marami ang napitas ni Bob na
gumamela si Ann. Si Bob naman dilaw na gumamela kaysa kay
ay pumitas ng 8 dilaw na guma- Ann.
mela. Gagamitin nila ito sa Mas kaunti ang napitas ni Ann na
proyekto nila sa Sining. pulang gumamela kaysa kay Bob.
3. Abstract
1ST QUARTER S.Y.:2022-2023
 Mas marami ang 8 dilaw na
gumamela kaysa sa 6 na pulang
gumamela.
 8>6
 Mas kaunti ang 6 na pulang
gumamela kaysa sa 8 dilaw na
gumamela.
 6<8

b. Karagdagang Gawain

Sina Ben at Ana ay


namitas ng mga bulaklak. Pumitas ng
8 na pulang santan si Ben. Si Ana
naman ay pumitas ng 9 na dilaw na
santan. Gagamitin nila ito sa Sining.
( Gabayan ang mga bata sa
pagsagot sa suliranin. )

4. Paglalahat
Tandaan:
3. Pinatnubayang Pagsasanay Ginagamit ang mga katagang mas
a. Pagsasanay 1 kaunti at mas marami sa
Aling larawan ang may mas paghahambing ng mga pangkat ng mga
marami o may mas kaunti? bagay o set.
Lagyan ng / ang may mas
marami. Lagyan ng X ang may
mas kaunti.
5. Malayang Pagsasanay

b. Pagsasanay 2 IV. Takdang Aralin


Sundin ang panutong nakasaad sa
bawat bilang.

1. Gumuhit ng pangkat ng bagay na


may mas kaunting bilang kaysa sa
ibinigay.
1ST QUARTER S.Y.:2022-2023

2. Gumuhit ng pangkat ng bagay na


may mas maraming bilang kaysa
sa ibinigay.
B. Panlinang na Gawain
1. Pagmomodelo
a. Magpakita ng larawan

b. Iparinig ang isang maikling kwento.

RECESS
3:00-3:20

I.Padarasal bago/pagkatapos kumain


II.Nakakakain nang walang natatapon
III.Naibabalik ang sariling gamit pagkatapos
Itanong:
kumain 1. Sino ang Pamilyang tinutukoy?
IV.Pang-araw-araw na gawain tuwing recess 2. Ano ang ginagawa nila?
3. Bakit kaya nila ito ginagawa?
EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO 4. Ano ang katangiang ipinapakita sa kwento?
3:20-3:50
Tandaan:
Ang Pamilyang sama-sama sa pagkain
ay nagpapakita ng pagbubuklod at pagmamahal.
I. Layunin
Pagkatapos ng 30 minuto ang mga mag-aaral 2. Pinatnubayang Pagsasanay
ay inaasahang: Magbigay ng mga sitwasyon na nagpapakita
Nakakikila ng mga gawaing nagpapakita ng ng pagbubuklod ng pamilya.
pagkakabuklod ng pamilya tulad ng
5.1.pagsasama-sama sa pagkain 3. Malayang Pagsasanay

II. Paksang-Aralin
A. Paksa: Tungkulin ko sa Aking Sarili at Pamilya-
Pamilyang Pagkakabuklod
B. Panahon: Unang Markahan
C. Sanggunian:
Curriculum Guide K-12 p. 9
EsP1PKP-If-5
D. Kagamitan: larawan, tsart

III. Pamaraan
A. Panimulang Gawain IV. Takdang –Aralin
1. Balik-Aral Iguhit sa kwaderno ang katangian ng pamilya
niyo na nagpapakita ng pagbubuklod at pagmamahal.

MAPEH
1ST QUARTER S.Y.:2022-2023
3:50-4:30 Salidumay diway
b. Habang umaawit isulat sa hangin ang
malakas at mahinang kumpas.
MUSIC Saan nakikita ang malakas na kumpas sa
bawat sukat?
I. Layunin 2.Pinatnubayang Pagsasanay
1.nakapapalakpak, nakatatapik, nakaaawit at Pagtuturo sa awit nang pagagad.
nakapagpapatugtog ng mga instrumentong
pangmusika bilang tugon sa tunog na may tamang
ritmong:  Nasa metrong dalawahan
Nasa metrong tatluhan
Nasa metrong apatan
nakapaglalaro ng madadaling hulwarang metrong
dalawahan, tatluhan at apatang sukat gamit ang
kagamitang pansilid-aralan o anumang bagay na Pagtapik ng kumpas habang binibigkas ang
mapagkukunan ng tunog mga pantig.
nakalilikha ng madadaling hulwarang ostinato sa Pag-awit ng may tamang tono at ritmo.
metrong dalawahan, tatluhan at apatan na may
kasabay na kilos ng katawan 3.Malayang Pagsasanay
Gawain 4
II.Nilalaman/ Paksa: Panuto:
RITMO – pagsasama-sama ng tunog at Awitin ang “Pedro Penduko”. Lagyan ng
katahimikan sa tamang tiyempo. patayong guhit ang bawat linya ng awit upang
Sanggunian: T.G Modyull 7 maipakita ang kumpas nito.
K-12 C.G. MU1RH-ih-8 Q1 Lagyan ng panandang diin (>) ang bahagi ng awit
Mga Mapagkukunan: na may malakas na kumpas. Isulat ang sukat ng
“Talbog Pataas” (Bounce High) Awiting pambata awit sa patlang.
“Pan de Sal”, “Tren” “Pedro
Penduko” “Pedro Penduko”
(Awiting Pasalita)
III.Pamaraan:
A.Panimulang Gawain Pedro Penduko, kumain ng itlog,
1.Pagbati ng mga bata.Pagsasgawa ng kilos ng Nang hindi maligo iniwan ng
katawan na magpaalala tungkol sa malakas at kalaro.
mahinang kumpas. LINYA 1
“Hello children, hello teacher” sukat
2.Balik-aral LINYA 2 ______
Muling pag-awit ng “BOUNCE HIGH” at sukat
palitan ng pangalan ng bata ang huling salita ng
awitin. IV.Pagbubuo
Natutunan natin sa modyul na ito na ang
KUMPAS ay maaaring MALAKAS o MAHINA
at maaring pangkatin na may sukat na dalawahan
(2-metro) o tatluhan (3-metro).
Ano ang hinahanap ng mga musikero bago
maglagay ng bar lines sa isang awit?
Upang matukoy ang sukat ng isang awit, dapat
bilangin ang ____ na makikita sa bawat
___________.
B. Panlinang na Gawain
1.Pagmomodelo
a.Ituro ang awit
Ay, Ay Salidumay

You might also like