Professional Documents
Culture Documents
KOLEHIYO NG EDUKASYON
Unang Semestre TP 2019-2020
I. MGA LAYUNIN:
A. Nabibigyan ng sariling interpretasyon ang mga pahiwatig na ginamit sa
akda F9PT-Ic-d-40
B. Nasusuri ang sariling ideya at ideya ng iba kapag nakikita ang sarili sa
katauhan ng nagsasalita. (Koda) F9PN-If-42
GENRE: Parabula
IV. PAMAMARAAN:
A. PANIMULANG GAWAIN:
1. PAGGANYAK:
Panuto: Sa pamamagitan ng mga larawan, alamin ang salita na nais iparating nito at mag bigay ng
isang tungkulin nito.
B. PAGHAWAN NG SAGABAL: (PAGLINANG NG TALASALITAAN)
Panuto: Ibigay ang literal na kahulugan ng mga salitang hango sa parabula. Tulungan si grizzly
bear, panda, at ice bear sa pagtuklas.
C. PAGLALAHAD:
D. PAGTATALAKAY SA ARALIN:
2. Pangkatang Gawain:
Panuto: Sa isang buong cartolina o manila paper, mag-isip ng mga ideya na sumisimbulo sa
mga pangunahing tauhan ng parabula (May-ari ng Ubasan, at dalawang uri ng Manggagawa)
at iguhit ang mga ito.
GABAY NA TANONG:
Panuto: Sa pamamagitan ng short skit, ipakita ang naging daloy ng parabula sa panahon
natin ngayon. Bigyang linaw ang skit matapos itanghal.
Pangkat 3: TULADRAMA
Panuto: Gumawa ng tula patungkol sa mga pinakitang katangian ng mga karakter at lagyan
ng acting upang makabuo ng drama.
Panuto: Sa aral na napulot sa parabula, gamitin ang “tablu” at ipakita ang pinagkaiba ng mga
tao noon at tao ngayon sa larangan ng paggawa.
C. Pagbuo ng Sintesis
a. namamahala ng ubasan
b. nagbabantay ng ubasan
c. may-ari ng ubasan
d. mamimili sa ubasan