You are on page 1of 7

MONDAY

August 13, 2018


7:00 – 7:30 Teacher’s Preparation
7:30 – 7:50 Flag Ceremony

8:00 – 8:30 ESP V ESP VI


I. Layunin: I. LAYUNIN:
Nakapagsisimula ng pamumuno para makapagbigay ng kayang tulongpara 2. Naipapakita ang kahalagahan ng pagiging responsable sa kapwa:
sa nangangailangan biktima ng kalamidad, pgbibigay ng babala o 2.1 pangako o pinagkasunduan
imporamasyon kung may bagyo, baha, sunog, lindol at iba pa Code: EsP6P-IIa-c-30
EsP5P – Iia – 22) II. PAKSA: Aralin 8 “Pangako, hindi dapat mapapako.”
a. Sanggunian: EsP - K to 12 CG d. 82
II. Paksang Aralin b. Kagamitan: powerpoint presention, metacards, permanent
Pagmamalasakit sa Kapuwa (Concern for others) marker at masking tape
Mga Kagamitan: tsart, larawan, pinaghalo-halong titik, ginupit na hugis c. Pagpapahalaga: Pagkamapanagutan (responsibility)
puso
Integrasyon: Araling Panlipunan, Filipino III. PAMAMARAAN

III. Pamamaraan: Unang Araw


Alamin Natin (Day 1) A. Panimulang Gawain:
1. Hingan ng halimbawa ang mga mag-aaral sa mga nangyayaring Pagbati ng guro ng magandang buhay sa mag-aaral.
kalamidad sa ating bansa. Ano ang karanasan nila sa pagtulong sa mga Pagtitsek kung sinong liban sa klase.
biktima ng kalamidad? Ipabasa ang panimula ng aralin.
2. Ipasuri ang larawan .ipaayos ang mga letra upang makabuo ng Talakayin ang Mahalagang Kaisipan.
salita tungkol sa mga sakuna. Gamitin ang mga gabay sa ilalim ng larawan. Balik-aral
3. Ipasulat sa kwaderno ang hinihinging kasagutan. 1.Ano- ano ang mga paraan ng pagkalap ng
(Sagot: bagyo, baha, sunog, lindol) impormasyon?
4. Magkaroon ng malayang talakayan tungkol sa mga kasagutan ng 2. Anong mahalagang balita ang nakalap ninyo kahapon?
mga bata. Pagganyak
5. Pagbasa ng isang maikling kwentong inihanda para sa mga mag- Magpakita ng video clip presentation
aaral na pinamagatang “Tumulong sa Kapwa.” Maaari ding magkwento ng Mga tanong:
isang karanasang may kinalaman sa pagbibigay ng tulong sa mga 1. Base sa inyong nakitang video clip, ano ang inyong
nangangailangan. napansin?
(Kwento: Tumulong sa Kapuwa- Wastong Pag-uugali sa Makabagong 2. Sa inyong palagay, ano kaya ang ipinapahiwatig na
Panahon pahina 183-184) mensahe nito?
6. Iproseso ang binasang kwento. Magbigay ng tanong base sa
kwentong binasa at pag-usapan ang kanilang sagot. B. Panlinang na Gawain
IV. Pagtataya
1. Alamin Natin
Sagutin ang mga tanong.
1. Bumuo ng apat na pangkat
a. Anong kabutihang asal ang nakapaloob sa tula?
2. Bawat pangkat ay bubunot ng isang numero na may naka
b. Bakit mahalaga ang pagiging matapat sa paggawa? Ipaliwanag ang
akdang Gawain.
dahilan.
3. Ayusin ang mga titik ng bawat salita upang mabuo ang
c. Bakit mahalaga sa buhay ng tao ang paggawa o trabaho? Ipaliwanag.
tamang konsepto.
d.Kung ikaw ang tinutukoy ng tula susundin mo ba ang sinasabi nito?
a. Koganpa
e. Kung makakakita ka ng isang tao na hindi tapat sa kanyang ginagawa
anong sasabihin mo? b. Andusunka
c. Nanapatangu
CPL: d. Biliresdadponsi
4. Ipaliwanag ang pagkakaintindi sa nabuong salita.
(Magkaroon ng closure bawat araw)
Ikalawang araw
V.Kasunduan (closure)
Isaulo ang lahat ng ginagawa.
IV. Pagtataya
Subukin Natin
1. Muling itanong ang nasa Isabuhay at tumawag ng ilang
mag-aaral upang magbahagi.
2. Ipabuo ang mga pahayag batay sa napag-aralan.
(closure)

CPL:

V.Takdang-Aralin:
Paano mo maipapakita na ikaw ay may kakayahan
upang maging isang magaling na lider?

8:30 – 10:00 ENGLISH V ENGLISH VI


I.OBJECTIVES I.OBJECTIVES
Identify signal words from text heard. EN6LC-IIa-3.2
Provide accurate instructions Distinguish various types of informational/factual text
Observe politeness at all times. EN6OL-IIa-3.7
Observe care and accuracy in giving/ following directions. Employ an appropriate style of speaking, adjusting language,
gestures, rate, and volume according to audience and purpose
EN6F- Ii- 1.13
II.SUBJECT MATTER Politeness to Elders
Topic:
Identifying Signal Words from Text Heard II. SUBJECT MATTER:
Providing Accurate Instructions SKILL:Reading Grade Level Text with 135 Words Correct per Minute
References: REFERENCES: Book of “English Essentials (E.E), pp. 93-103
EN5LC- IIa- 4 Book of “English Encounters: Reading (E.E.R), pp. 100-108
Lesson Guides in Elem. Eng. 5 p.7-8
MATERIALS: LED Projector, Manila Paper, Markers
Materials:
Selections, pictures III.INSTRUCTIONAL PROCEDURE:
A. PRELIMINARY ACTIVITIES
IIIProcedure a. Review: Have a glimpse of the discussion last Friday.

Setting the Stage b. Show some pictures of recent happenings, issues and stories of
Ask the pupils about their favorite food. Ask them if they cook at our time.
home. Ask also if they follow the right procedure in cooking their favorite
food. (for Reading Class)
Vocabulary Development
Explaining the Students What to Do Motivation Question:
Say: At this time you have to listen to the selection about how to make Motive Question:
apple and hazelnut crunch. After listening, you will answer the questions1. B. DURING READING
that follow.
a. Discuss the given pictures and let the class discuss the Listening
Modeling for Students Skill, book of EER, pp. 104-105
Before proceeding to the selection, there will be
unlocking of difficulties (for Reading Class)
Read the sentences. Select the meaning of the underlined words Read aloud
from the box. The teacher will read the text
I sliced the cake into
three pieces. Shared Reading
The best way to purify The teacher together with the pupils will read the text
water at home is to simmer it.
Sprinkle water on the clothes before ironing it. Guided Reading
The pupils will read the text
Have the pupils listen to the selection. C. POST READING (Comprehension Questions)
“Making an Apple and Hazelnut Crunch” a. Do the activity on page 105, book of EER
First, we sliced the apples. Then, we simmered them in a
saucepan until they were tender. Next, we added sugar and left the stewed (for Reading Class)
apples to cool. When it was cold, we stirred in yogurt. We then spooned the Literal Question
stewed apple into dishes and sprinkled each one with crushed fruit and Inferential Question
hazelnut bars. Finally, we decorated each dish with apple slices. Evaluation Question
Answer the comprehension questions based on the story heard. Integration Question
What is the first step in making apple and hazelnut crunch? Creative Reading
D. Independent Practice (You Do)
How long will you simmer the apple?
a. GROUP ACTIVITY: Do the activity A, book of EE, p. 93
After adding sugar, what will you do next?
What will you do when the stewed apple becomes cold?
IV.ASSESSMENT: Oral
What is the last step?
Engagement Activity
-Group Presentation
Ask: What words in the paragraph give the step-by-step direction or
sequence?
Enrichment Activity
(first, next, then, finally)
-Group Brief Discussion
Say: The words that give the step-by-step direction or sequence are called
signal words. CPL:

Guided Practice
The class will play “Advance Game”. Each group will be given
small banners with signal words written on it. The leader will hold and raise
V.Homework:
it once the teacher is asking for the answer.
Tell the pupils to form four lines with an equal number of
members. Read the directions to the class once. Then, say it again with one Read a factual text and ready for an oral participation.
missing signal word. The leader will raise the banner with the corresponding
signal word. If a group got the correct answer, they will step forward two
times. The group that makes the most number of steps will be the winner.
(The underlined signal word will be the missing one later on)
First, get a partner from your group. Next, raise your right hands then, clasp
them together. Finally, bow at the same time and wave your hands.
First, form a diagonal line. Next, put you left hand on the right shoulder of
the classmate in front of you. Then, bend your knees and lastly, raise your
left hand and make a peace sign.
First, group yourselves into three. Next, those on both sides, hold hands.
Then, enclose your classmate in the middle in your arms. Finally, still
holding together, raise your hands and say “Open the Basket”.
First, boys will put hands on waist. Next, girls will hold theirs skirt. Then,
point right foot forward. And then, go to the original position. Finally, turn
around clockwise and bow your head.

Independent Practice
Refer to LM, ¬¬¬¬¬¬¬¬¬¬¬¬¬¬¬¬¬¬¬¬__________
IV.Assessment
Signal words give step-by-step direction or sequence in a
paragraph/selection.
First, next, then, lastly, finally, furthermore, next to that, second, after that,
moreover are examples of signal words.

CPL:
V.AGREEMENT:
Write a paragraph using signal words.

10:00 – 10:05 Synchronized Hand Washing


10:05 – 10:15 Recess
10:15 – 10:20 Synchronized Hand Washing

10:20 – 10:55 ENGLISH V ENGLISH VI

CONTINUATION CONTINUATION
FROM ABOVE PLAN FROM ABOVE PLAN

10:55 – 11:00 ARAL. PAN. VI ARAL. PAN. VI


I.LAYUNIN: I. Layunin:
1. Natatalakay ang kahulugan ng kolonyalismo at ang konteksto nito 1. Naiisa – isa ang mga pagbabago sa patakaran ng edukasyon sa
pananakop ng Panahon ng Amerikano;
Espanya sa Pilipinas.
2. Napapahalagahan ang kahulugan ng kolonyalismo at ang 2. Napahahalagahan ang mga pagbabago sa patakaran ng
konteksto nito kaugnay sa edukasyon sa Panahon ng mga Amerikano;
pananakop ng Espanya sa Pilipinas
AP5PKE-IIa-1 3. Nakakalikha ng rap tungkol sa pagbabago sa patakaran ng
II.PAKSANG ARALIN: edukasyon sa Panahon ng Amerikano.
Paksa: Kolonyalismo at Pananakop sa Pilipinas ng Espanya
Kagamitan: tsart, manila paper, multimedia II. PaksangAralin
Sangunian: K to 12 KAYAMANAN 7 P.80-92 : Kabihasnang Pagbabago sa Patakaran ng Edukasyon sa Panahon ng Amerikano
PILIPINO kasaysayan at KagamitanG Panturo: TM, TG, Curriculum Guide 6, AP 6 BOW
Pamahalaan I P. 1-2-110 2017, Pictures, Charts
III. Pamamaraan:
Panimula III. Pamamaraan
Bilang pagbalik-aral, muling pag usapan ang kinalaman ng mga bata A. Panimulang Gawain
tungkol sa pagkakabuo ng konklusyon ng mga sinaunang kabihasnan sa 1. Balik-aral
pagkakabuo ng lipunan at pag-kakakilanlang nito. Pagpapakita ng larawan ng mga Amerikano at ang Battle of Manila
Magdaos ng ilang minutong pagtatalakayan tungkol sa nakaraang paksa. Bay. Sagutan ang mga sumusunod na katanungan:
Bilang pagganyak sa pagsisimula ng aralin, pasagutan sa mga bata ang 1. Sino – sino ang makikita sa larawan?
sumusunod na tanong : 2. Ano ang dahilan at nakarating ang mga Amerikano sa Pilipinas?
Ano ang inyong hinuha sa kolonyalismong naganap noong panahon ng 3. Ano – ano ang mga dahilan kung bakit sinakop ng mga
Espanyol? Amerikano ang ating bansa
Bakit tayo sinakop ng mga Espanyol?
Ano ang naging dahilan ng paglaganap ng kolonyalismo sa Pilipinas? B. Ano – ano ang mga pagbabago sa patakaran ng edukasyon sa
Paglinang Panahon ng Amerikano?
Ipakita sa mga bata ang larawan sa pamamgitan ng multimedia c.
Ipatalakay ang kanilang nakita? Pagpapakita ng video clip na nagpapakita tungkol sa edukasyon sa
Itanong kung ano ang kanilang damdamin tungkol dito? Panahon ng Amerikano
Magpakita ng mga konteksto. d.
Mga Tanong:
GAWAIN I
Ipapakita ang pagpapahalaga sa kolonyalismo: 1. Anu – ano ang mga pagbabago sa edukasyon sa panahon ng
Sa pamamagitan ng dula-dulaan, pangkatin ang klase sa apat. Amerikano?
Bawat pangkat pipili ng lider. Bibigyan ang bawat grupo ng 10 minutong
paghahanda. 2. Naibigan o nagustuhan ba ng mga Pilipino ang edukasyong
ipinakilala ng mga Amerikano sa bansa?
RUBRIC SA PAGTATANGHAL (dula-dulaan)
3. Ano ang kabutihang naidulot ng pagpapatayo ng mga
GAWAIN 2: pampublikong paaralan ng mga Amerikano sa bansa?
Itugma ang Hanay A sa Hanay B. Isulat ang titik ng tamang sagot.
A 4. Kung ikaw ang papipiliin, ano ang mas mabuting uri ng
B edukasyon, Espanyol o Amerikano?
_____ 1. Naganap ang labanan nina Magellan at Lapu-Lapu e. Continuation of the discussion of new concepts
a. Homonhon f. Developing Mastery
______2.Ginanap ang unang misa Pangakatang Gawain
b.Limasawa Pangkat 1 – Paggawa ng rap tungkol sa edukasyon sa pamamahala
______3.Hinahanap ng pangkat ni Magellan ng mga Amerikano
c.Mactan Pangkat 2 – Paggawa ng semantic web
______4.Unang pulo na nakita ng mga Kastila Pangkat 3 – Paggawa ng poster
d.Samar Pangkat 4 – Pagpapakita ng isang dula – dulaan
______5.Unang nilunsaran ng mga kastila g. Finding practical applications of concepts and skills in daily
f.Panay living
IV.PAGTATAYA: Bumuo ng pangkat na may limang kasapi. Lumikha ng jingle tungkol
Bumuo ng retrieval data na nagpapakita ng pagpapahalaga at kahulugan ng sa pagbabago sa patakaran ng edukasyon sa Panahon ng mga
kolonyalismo sa panahon ng Espanyol Amerikano
h. Making generalizations and abstractions about the lesson
KAHULUGAN KAHALAGAHAN Anu – ano ang mga pagbabago sa patakaran ng edukasyon sa
Panahon ng Amerikano?
CPL:

IV. Pagtataya
V.TAKDANG ARALIN: Sagutin ang mga tanong:
Sa isang buong papel gumawa ng isang talata tungkol sa inyong hinuha sa 1. Ano ang wikang panturong ginamit sa paaralan sa Panahon ng
layunin ng pagasakop ng mga Espanyol sa Bansa. mga Amerikano?
2. Anu – ano ang mga asignatura sa paaralan sa Panahon ng mga
Amerikano?
3. Sino ang mga unang guro sa panahon ng mga Amerikano?
4. Bakit nahikayat ang karamihan sa mga kabataang Pilipino na
pumasok sa paaralan?
5. Naibigan ba ng mga Pilipino ang edukasyoong ipinakilala ng mga
Amerikano sa bansa? Bakit?

CPL:

V. TakdangAralin
Gumawa ng likhang sining na maaring magpakita ng iyong
pagpapahalaga sa kasarinlan na tinatamasa ng ating bansa.

12:00 – 12:45 Lunch Break


12:45 – 1:00 Synchronized Handwashing & Tooth brushing

1:00 – 1:30 SRT


I. To read with speed and comprehension
II. Speed Reading and Comprehending
III. A. Motivation
B. Presentation
C. Giving of Instructions
D. Setting of Standards
E. Actual Reading
IV. Evaluation
V. Assignment

FILIPINO VI FILIPINO VI
I. Layunin: I. Layunin:
• Nagagamit nang wasto ang pandiwa ayon sa panahunan sa Nasasagot ang mga tanong tungkol sa napakinggang
pagsasalaysay tungkol sa mahahalagang pangyayari. kuwento.
(F5WG-II-a-c. 5.1) F6PN-IIa-g-3.1
II. Paksang Aralin
II. Paksa: Paggamit ng Wastong Pandiwa Pagsagot sa mga Tanong Tungkol sa Napakinggang Kuwento
Sanggunian: Hiyas sa Wika, p. 82-83 Kagamitang Panturo: Landas sa Pagbasa pp. 143-138
Kagamitan: Mga pira-pirasong larawan, istrip ng papel, video clip, balita sa
pahayagan III. Yugto ng Pagkatuto
A. Balik -aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng bagong
III. Yugto ng Pagkatuto: aralin
Paano mo masasagot ng wasto ang mga tanong mula sa
1. Pagganyak: napakinggang kuwento?
Ipabuo sa mga mag-aaral ang mga pira-pirasong larawan sa pisara. Ang B. Paghahabi sa layunin ng aralin
mga nabuong larawan ay nagpapakita ng mahahalagang pangyayari o Linangin ang kahulugan ng mga pahayag na may salungguhit. Piliin
kaganapan sa bansa. (Para sa gawaing ito, isagawa ang palitang pagtawag sa loob ng panaklong ang kahulugan nito
sa mga lalaki o babaeng mag-aaral)
2. Pagganyak na Tanong:
1. Abala ang isipan nina Bryan sa mga binabalak nilang
• Ano ang ipinapahiwatig sa unang larawan? pangalawa?
gawin kinabukasan.
pangatlo?
( nahihibang,nag-iisip,gumugunita)
• Sa inyong sariling hinuha, ano ang ginagawa ng mga taong
2. Masaya na ang mga pananim sa hardin makalipas lamang
makikita sa larawan?
ang ilang araw. Ang mga halaman ay
(Isulat ang sagot ng mga bata sa pisara)
(nagtatawanan, nagsisisayaw, nananariwa).
3. Kapag napabayaan pa, babagsak na ang negosyo nila at
Hal: Pumili ng bagong Pangulo ang mga mamamayan
noong ika-9 ng wala na silang hanapbuhay.
Mayo 2016.
(madudurog, malulugi, mawawasak)
Ang mga guro ay naghahanda para sa darating 4. Sadyang nakikiisa ang lahat sa mga gawain sa hardin.
na Balik Eskwela (tumutulong, naninisi, nagpapabaya)
S.Y. 2016-2017 5. Narinig ni Lolo Juan ang pagtuturu-turuan ng mga apo sa
mga gawain sa poultry.
• Ano anong salita ang may salungguhit? (pagsisihan, pagtutulung-tulong, pag-aaral)
• Ano ang isinasaad ng mga nakasalungguhit na salita?
3. Gawin Natin C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin
Sa ilalim ng upuan ng mga mag-aaral, ipakuha ang nakatagong istrip na Pagbasa ng Kuwento
papel na may nakasulat na pandiwa. Ang mga nakuhang istrip ay ilalagay Ang Kuwento ni Lolo
sa tsart ayon sa tamang aspekto nito. Kapag nabuo na ang tsart, tatalakayin
ng guro ang aspekto ng pandiwa. (Siguraduhing pantay ang bilang ng D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng
kasariang makakasali sa nasabing Gawain) bagong kasanayan.# 1
Hal: Pagkatapos ng nakalaang oras para pakinggan ang kuwento,
NAGANAP NA GINAGANAP GAGANAPIN PA magkaroon ng talakayan tungkol sa napakinggan kuwento o teksto.
Itanong:
4. Gawin Ninyo
Hatiin sa tatlong pangkat ang klase. Bawat pangkat ay magkakaroon ng Bakit nalulungkot si Lolo Juan?
maikling dula-dulaan ukol sa mahahalagang kaganapan sa ating bansa. Tungkol saan ang ikinuwento ni Lolo Juan?
Ano ang pinag-uusapan ng mga kagamitan ng hardinero?
UNANG PANGKAT: Pagdating ng mga Hapon sa bansa Ano ang naging wakas ng kuwento ni Lolo Juan?
PANGALAWANG PANGKAT: Labanan sa Pagitan nina Magellan at Lapu- Pagkatapos marinig ang kuwento, ano kaya ang gagawin
Lapu ng mga apo ni Lolo Juan?
PANGATLONG PANGKAT: Ang Pagdating ni Douglas MacArthur sa Kung bawat isang may kakayahan ay gagawa ng kanyang
Pilipinas takdang gawain, ano sa palagay ninyo ang magiging daigdig natin?
Ipaliwanag kung papaano ang pagsagot ng mga tanong sa
(Siguraduhing pantay ang bilang ng mga lalaki o babae sa bawat grupo o napakinggang kuwento
hayaan ang mga mag-aaral na malayang pumili ng grupong kabibilangan) E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2
Rubriks F. Paglinang sa Kabihasaan
Pamantayan Bahagdan (Tungo sa formative Assesment)
Pagsasadula 50 % Gawin Ninyo/ Gawin Mo
Akma sa ibinigay na kaganapan 20 %
Kooperasyon 30 % Para sa Gawin Mo, sagutin ang mga tanong tungkol sa kuwentong
KABUUAN 100 % napakinggan (Ang Mahiwagang Singsing, Landas sa Pagbasa 6, pp
5. Gawin Mo 80-82) Tanong:
Sa isang buong papel, sumulat ng tig-dadalawang pangungusap gamit ang Anu-anong mga katangian ang makapaglalarawan kay
wastong pandiwa batay sa napanood na mahahalagang pangyayari na
Juan?
isinadula ng bawat grupo. Gawin ito sa tsart.
Sa palagay mo ba ay mga pagsubok sa karakter ni Juan
ang insidente sa pusa at sa aso? Bakit?
UNANG PANGKATPANGALAWANG PANGKAT PANGATLONG
Kung ikaw ang nasa kalagayan ni Juan, gagawin mo rin ba
PANGKAT
ang ginawa nito? Ipaliwanag.
1. 1. 1.
Sa palagay mo, maaari pa bang mangyari sa ngayon ang
2. 2. 2.
mga pangyayari sa kuwento?
6. Paglalahat Anu-anong mga pagkakataon sa buhay mo ang nangyari
Gabayan ang mga bata sa pagsagot sa mga sumusunod na tanong: na matapos makatulong sa iba ay may iba pa ring gumanti sa iyo ng
kabutihan? Isalaysay
• Paano mo magagamit ang wastong pandiwa sa pagsasalaysay ng
mahahalagang pangyayari? G. Paglalapat ng aralin sa pang araw-araw na buhay
• Ano ano ang aspekto ng pandiwa? Ipaliwanag ang bawat isa. Magkakaroon ng pangkatang gawain. Bawat pangkat ay pipili ng
• Ano ang kahalagahan ng paggamit ng angkop na pandiwa? isang magbabasa ng maikling kuwento na inihanda ng guro.
Pagkatapos mapakinggan ang kuwentong binasa ng kagrupo, ang
7. Paglalapat mga miyembro ang siyang magsasagot ng mga tanong na tungkol
Ipanood ang video clip ng Edsa Revolution at ipasalaysay sa mga mag- sa kanilang napakinggan.
aaral ang kaganapan/pangyayari gamit ang wastong aspekto ng pandiwa.
(Maaaring gamitin ng guro ang kahit na anong kuwento na kanyang
IV. Pagtataya: nabasa o nahanap sa iba pang sanggunian.)
Babasahin ng guro ang isang balita mula sa pahayagan. Ang mga mag- H. Paglalahat ng Aralin
aaral ay susulat ng limang pasalaysay na may wastong pandiwa base sa Paano mo masasagot ang mga tanong mula sa inyong
narinig na balita. napakinggang kuwento o teksto?

Abala ng APEC meet, paghandaan—Malacañang IV. Pagtataya:


Umapela ang Malacañang sa publiko na paghandaan ang abala na Pakinggang mabuti ang kuwentong babasahin ng guro. Sagutin ang
inaasahang idudulot ng Asia-Pacific Economic Cooperation (APEC) mga sumusunod na mga tanong ayon sa sa inyong napakinggang
Leaders’ Meeting sa Nobyembre. kuwento. (“Tambelina”, Landas sa Pagbasa 6 pp. 167-173)

“We are hoping for everyone’s cooperation as we welcome all our visitors Tanong:
and our guests for the APEC Economic Leaders’ Summit,” pahayag ni
Deputy Presidential Spokesperson Abigail Valte sa panayam ng DZBB. Saan nagmula si Tambelina?
Ayon kay Valte, dapat nang asahan ng mga Pinoy ang pagpapalit ng Sinu-sino ang dumukot kay Tambelina?
kanilang mga schedule at aktibidad upang maka-adjust sa pagdagsa ng Bakit Tambelina ang itinawag sa pangunahing tauhan sa kuwento?
mga head of state ng iba’t ibang bansa na dadalo sa pulong. – Ellson A. Magiging maligaya na kaya si Tambelina sa piling ng mga anghel ng
Quismorio bulaklak?
Anong aral ang mapupulot mo mula sa kuwento?
V. Takdang-Aralin:
Gumupit ng artikulo sa pahayagan at idikit ito sa long bond paper. Sumulat CPL:
ng tatlong pasalaysay ukol dito gamit ang angkop na mga pandiwa.

CPL: V. Takdang-aralin:

V. Takdang-Aralin

Magtala ng limang pangungusap tungkol sa tagubilin ng ibang guro sa


ibang asignatura. Isulat ito sa inyong kuwaderno

3:10 – 4:15 MAPEH V MAPEH VI


I.Layunin: I.Objectives :
Nakikilala ang kahulugan at kahalagahan ng F-Clef sa staff Creates Rhythmic Patterns, Time Signatures.3/4,4/4
MU5ME-lla-1 (MU6RH-IIa-e-1)
Playing the song with a heart
II. Paksang-Aralin
II.Subject- Matter
A. Paksa: Kahulugan at kahalagahan ng F-Clef A. Subject: Rhythmic Patterns of time signatures 2/4, 3/4 ,4/4
B. Lunsarang Awit: Do, Re, Mi Song B.Spring Board : “ Tao, Tao Po”, C, 2 , So
C. Sanggunian: K to 12 Curriculum Guide MU5ME-lla-1 C. Reference D. Materials E. Value
D. Kagamitan: tsart ng mga awit, mga larawan, keyboard, CD/CD F. Concept: “ Tiririt ng Maya”, C , , Mi4 “ Inday
player Kalachuchi”, C , , So4 4
E. Pagpapahalaga: Pag-awit nang may kasiyahan : Musika at Sining IV, TG Music 5, Curriculum Guide Music 6
F. Konsepto: Ang Clef ay nagbibigay pananda sa range ng mga note : Mp3 player, Keyboard, Percussion Instruments
na gagamitin. Karaniwang ginagamit ang F-Clef sa range ng boses ng mga : Appreciate the beauty of Music
lalaki tulad ng Bass at Tenor. : In music, a time signature tells you the meter of the piece you’re
playing.
Composers decide the number of beats per measure early on and
Mga titik alpabeto na A, B, C, D, E, F,G ang bumubuo sa mga pitch name. convey this information with a time signature. The two numbers in
the time signature tell you how many beats are in each measure of
III. Pamamaraan music. A piece with a time signature of 4/4 has four quarter note
A. Panimulang Gawain beats; each measure with a 3/4 meter has three quarter note beats;
1. Pagsasanay and each measure of 2/4 time has two quarter note beats.
a. Tonal III. Learning Procedure
Gawing drill ang Kodaly Method. A. Preliminary Activities
1.Drill
2. Balik-aral Pupils will sing the song “Harana sa Bukid” while playing the
a. Panuto: Gamit ang mga kamay, ipalakpak ang mga sumusunod different Percussion Instruments as accompaniment.
na rhythmic patterns. 2.Review
B. Panlilnang na Gawain
1. Pagganyak Let the pupils conduct the song “Harana sa Bukid” with correct
Gamit ang Kodaly Hand Signals, gawin ang mga sumusunod habang hand gesture.
inaawit ito. -What kind of measure is the song “Harana sa Bukid”?
2. Paglalahad -What is a BROKEN MEASURE?
Iparinig ang lunsarang awit. (Broken measure is measure that has incomplete beat in the first
measure and the completion of beat is seen at the end of the song.)
3. Pagtalakay B.Developmental Activity
Gumuhit ng staff sa pisara. 1. Motivation
Itanong: Pupils will sing the following songs and create movements while
a. ano ang tawag dito. (Staff) singing.
b. Ilang guhit mayroon ito? (5) Magtanim ay di biro
c. Ilang puwang mayroon ito? (4) 2.Presentation
Pansisin ang musikal na simobolong nakalagay sa unahan ng staff. a.- What is the Time Signature of the song “Tao, Tao Po” ? ( )4

Itanong: -How many beats are there in every measure? (2)


a. Ano ang tawag sa simbolong nakikita ninyo? (Clef) 3
b. Anong Clef ang nasa staff? (F-Clef/Bass Clef) b.- What is the Time Signature of the song “Tiririt ng Maya” ? (
4. Paglalahat )4
Ano ang kahulugan ng F-Clef? -How many beats are there in every measure? (3)
Ano ang kahalagahan ng F-Clef? c.- What is the Time Signature of the song “Inday Calachuchi ” ? (
Saan karaniwang ginagamit ang F-Clef? )4
Paano isinusulat ang F-Clef? -How many beats are there in every measure? (4)
Saan nagsisimula ang iskala ng F-Clef? 3.Discussion
a.Observe the Rhythmic Patterns from the song “Tao, Tao Po”.
5. Paglalapat -How many beats are there in the 1st, 2nd, and 3rd measure?
Gumuhit ng staff sa pisara. Ipasulat sa mga bata ang mga simbolo ng F- (l ½ ½ ½ ½ l 1 ½ ½ l 1
Clef o Bass Clef. Ipasulat ang iskala sa F-Clef Staff. ½ ½ ll)
-How many beats are there in every measure? (2) - In ( )
6. Repleksyon 2
Ang F clef ay simbolo ng notasyon. Ang aralin sa F clef ay nagpapahiwatig There are two beats in every measure and every quarter note
na ang bawat isa dito sa mundo ay may kaniya-kaniyang mahahalagang receives 1 beat.
bahaging ginagampanan upang maging kapaki-pakinabang hindi lamang sa b. Observe the Rhythmic Pattern from the song “ Tiririt ng Maya”.
sarili kundi maging sa kapwa. How many beats are there in the 1st, 2nd, and 3rd measure?
c. Observe the Rhythmic Pattern from the song “Inday Kalachuchi”.
C. Pangwakas na Gawain -How many beats are there in the 1st, 2nd, and 3rd measure?
Pangkatang Gawain -(l 2 2 I 1 1 1 ½ ½ l 1 1 ½
Panuto: Iguhit sa F clef staff ang mga sumusunod na pitch name. Gumamit ½ 1 ll )
ng whole note upang isalarawan ito. -How many beats are there in every measure? (4) - In
4
IV. Pagtataya There are four beats in every measure and every quarter note
Sa isang buong papel, gumuhit ng staff, iguhit ang simbolo ng F clef, at ang receives 1 beat.
mga pitch names gamit ang whole note. 4.Generalization
-We can create our own rhythmic pattern by writing notes and rests
CPL= but, it should be based on its time signature and divide with vertical
line also known as Bar Line which is used in a musical score to mark
V. Takdang-Aralin a division between bars.
Magsanay sa pagsulat ng F clef. -In ) 2 There are two beats in every measure and every
Gumawa ng F clef gamit ang iba’t ibang kulay ng papel. Gupitin ito at idikit quarter note receives 1 beat. 4
sa mga staff na nakaguhit sa Music Folio. -In ) 3 There are two beats in every measure and every quarter
note receives 1
4 beat.
-In ) 44 There are two beats in every measure and every quarter
note receives 1 beat.
5.Application
Draw bar lines based on the given time signature. Draw a double
bar line at the end

C. Post Activity
Sing again the song “Tiririt ng Maya” and create dance steps for the
song.
IV.Assessment
Complete the Rhythmic Pattern by putting notes and rests in the
measures according to the time signature
1. 2/4
2. ¾
3. 4/4

CPL=
V.Assignment:

Make a Rhythmic Patterns in 2/4,3/4,4/4 Time Signature

4:15 – 4:45 RRE


4:45 – 5:00 Flag Retreat

You might also like