You are on page 1of 5

School: SAN NICOLAS ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: VI

GRADES 1 to 12 Teacher: MARJORIE G. DELA PROVIDENCIA Learning Area: ESP


DAILY LESSON LOG NOVEMBER 7-11, 2022 (WEEK 1)
Teaching Dates and Time: 6 – HUMILITY 7:15-7:45AM Quarter: 2ND QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I.LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pakikipagkapwa tao na may kaakibat na paggalang at responsibilidad.
Pangnilalaman

B. Pamantayan sa Naisasabuhay ang pagkakaroon ng bukas na isipan at kahinahunan sa pagpapasya para sa kapayapaan ng sarili at kapwa.
Pagganap
Alamin: Naipapakita ang Isagawa: Naipapakita ang Isapuso: Naipapakita ang Isabuhay: Naipapakita ang Subukin: Naipapakita ang
C.  Mga Kasanayan kahalagahan ng pagiging kahalagahan ng pagiging kahalagahan ng pagiging kahalagahan ng pagiging kahalagahan ng pagiging
sa Pagkatuto responsable sa kapwa: responsable sa kapwa: responsable sa kapwa: responsable sa kapwa: responsable sa kapwa:
Isulat ang code ng
Pangako o Pangako o Pangako o pinagkasunduan Pangako o pinagkasunduan Pangako o pinagkasunduan
bawat kasanayan
pinagkasunduan pinagkasunduan
EsP6P-IIa-c-30 EsP6P-IIa-c-30 EsP6P-IIa-c-30
EsP6P-IIa-c-30 EsP6P-IIa-c-30

II.NILALAMAN Paksa: “Pangako, hindi Paksa: “Pangako, hindi Paksa: “Pangako, hindi dapat Paksa: “Pangako, hindi dapat Paksa: “Pangako, hindi dapat
dapat mapapako.” dapat mapapako.” mapapako.” mapapako.” mapapako.”

Pagkamapanagutan Pagkamapanagutan Pagkamapanagutan Pagkamapanagutan (responsibility) Pagkamapanagutan (responsibility)


(responsibility) (responsibility) (responsibility)
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1.Mga pahina sa EsP - K to 12 CG d. 82 EsP - K to 12 CG d. 82 EsP - K to 12 CG d. 82 EsP - K to 12 CG d. 82 EsP - K to 12 CG d. 82
Gabay ng Guro

2.Mga Pahina sa
Kagamitang Pang-
Mag-aaral
3.Mga pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang  EsP6 DLP, EsP6 DLP, Ikalawang EsP6 DLP, Ikalawang EsP6 DLP, Ikalawang Markahan, EsP6 DLP, Ikalawang Markahan,
Kagamitan mula sa Ikalawang Markahan, Markahan, Ikawalong Markahan, Ikawalong Linggo - Ikawalong Linggo - Aralin 8: Ikawalong Linggo - Aralin 8:
portal ng Learning Ikawalong Linggo - Linggo - Aralin 8: Aralin 8: Pagkamapanagutan Pagkamapanagutan (responsibility) Pagkamapanagutan (responsibility)
Resource Aralin 8: Pagkamapanagutan (responsibility)
Pagkamapanagutan (responsibility)
(responsibility)

B. Iba pang LMS Modyul 1 ESP Q2,Video clip at powerpoint presentation,metacard


Kagamitang Panturo
IV.PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa Ano- ano ang mga 1. Tungkol saan ang Tungkol saan ang ating Balik- aral sa nakaraang gawain Pagtalakay sanakaraang gawain.
nakaraang aralin paraan ng pagkalap ng video clip na nakita ninyo tinalakay kahapon?
at/o pagsisimula ng impormasyon? kahapon?
aralin 2. Ano ang
pagpapahalaga na inyong
Anong mahalagang balita natutuhan tungkol sa
ang nakalap ninyo aralin?
kahapon? 3. May mga
kasunduan ba kayo sa loob
ng bahay? Magbigay ng
halimbawa. Bakit ito ang
mga naging kasunduan
ninyo? Nasunod ba ito?
Bakit?

B. Paghahabi sa Magpakita ng video clip a. Ipakita ang mga larawan na Papipiliin ng guro ang pangkat Magbigay ng salitang maaring iugnay
layunin ng aralin presentation nagpapakita ng mga ng kanilang aktor at aktres sa pagtupad ng pangako.
sumusunod na kasunduan upang maisadula ang kanilang
at pangako: napiling senaryo tungkol sa
b. pagiging responsable sa
c. Pagpapatala sa paaralan pagtupad ng pangako o
a. Kasal pinagkasunduan.
b. Kontrata
c. Paggamit ng uniporme
d. Batas trapiko

C. Pag-uugnay ng Mga tanong: Talakayin ang sagot ng mga Awitin ang “Pangako” ni Regine
mga halimbawa sa 1. Base sa inyong mag-aaral Velasquez
bagong aralin nakitang video clip, ano
ang inyong napansin?
2. Sa inyong
palagay, ano kaya ang
ipinapahiwatig na
mensahe nito?
D. Pagtatalakay ng 1. Bumuo ng apat Ano pang mga pangyayari o Talakayin ang mga ginawa ng A. Sumulat ng isang awit o tula
bagong konsepto at na pangkat karanasan ninyo sa buhay mga mag-aaral. na tungkol sa isang
paglalahad ng 2. Bawat pangkat na nagkaroon kayo ng Itanong: pangako.
bagong kasanayan ay bubunot ng isang Bilang mag-aaral, ano ang
pangako o kasunduan?
#1 numero na may naka mararamdaman mo kung ang
Gawin ito sa pamamagitan
akdang Gawain. isang pangako ay hindi
3. Ayusin ang mga ng paggawa ng isang natupad?
titik ng bawat salita poster.
upang mabuo ang Isa sa bawat pangkat.
tamang konsepto. Tema: “Pangako mo,
a. Koganpa Tuparin mo.”
b. Andusunka
c. Nanapatangu
d. Biliresdadponsi

E. Pagtatalakay ng Ipaliwanag ang Ibigay ang rubrics para sa Paano ito makaaapekto sa Tumawag ng dalawang boluntir na
bagong konsepto at pagkakaintindi sa gawain. iyong pakikipagkapuwa-tao maglalahad ng kanilang ginawa.
paglalahad ng nabuong salita.
bagong kasanayan
#2
F. Paglinang sa Ano ang pangako? Pangkatin ang mag-aaral sa Sa inyong palagay, bakit Pagtalakay sa sagot ng mga mag- Muling itanong ang nasa Isabuhay at
Kabihasaan (Tungo lima at ipakita ang kanilang mahalaga ang pagiging aaral. tumawag ng ilang mag-aaral upang
sa Formative gagawin. responsable sa kapwa sa magbahagi.
Assesment ) pagtupad ng pangako o
Bigyan sila ng limang pinagkasunduan? Ipabuo ang mga pahayag batay sa
minuto para sa napag-aralan.
preparasyon at
karagdagang dalawang
minuto sa presentasyon.

G. Paglalapat ng Kailan kayo nangangako? Lahat ba ng ipinangako sa inyo Ano ang iyong isinaalang-alang sa
aralin sa pang araw- Bakit? ay natupad? pagbuo ngiyong awit o tula?
araw na buhay
H. Paglalahat ng Ano ang dapat gawin sa Magkaroon ng maikling Bakit dapat tumupad sa Para sa iyoano aang kahalagahan ng Bumuong paglalahat ukol sa paksang
Aralin mga pangakong paglalahat sa nakaraang pangako? pagtupad sa pangako? apag-aralan sa buong lingo.
binibitawan? gawain.
I. Pagtataya ng Ipaliwanag sa sariling Mayroon kang binitawang Bigyan ng kaukulang puntos ang Sumulat ng maikling talata tungkol
Aralin salita ang salitang pangako sa kaibigan mo. ginawang tula o awitin ng mga bata sa kahalagahan ng pagbuo ng
PANGAKO Paano mo maipapakita ang batay sa napagkasunduag rubric. pangako.
pagiging responsible mo ukol
dito?

J. Karagdagang Bumuo ng Akrostik sa Bumuo ng maikling awitin Naniniwala ka bang “ Promises are Spoken Poetry
gawain para sa salitang PANGAKO ukol sa pangako made to be broken?” Panuto: Ngayong natutuhan mo na
takdang-aralin at kung paano pahalagahan ang
remediation pagiging responsable sa kapwa o
kaibigan, gumawa/lumikha ng 2
hanggang 3 saknong ng spoken
poetry tungkol sa KAIBIGAN. I-video
ang iyong sarili habang binabasa ang
iyong isinulat na spoken poetry.
Isend ang nasabing video sa Google
Drive Link na ibibigay ng iyong guro.

V.MGA TALA

VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-
aaral na nakakuha
ng 80% sapagtataya
B. Bilang mag-aaral
na nangangailangan
ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba
ang remedial? Bilang
ng mag-aaral na
nakaunawa sa
aralin?
D. Bilang ng mga
mag-aaral na
magpatuloysa
remediation?
E. Alin sa mga
istrateheya ng
pagtuturo ang
nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin
ang aking naranasan
na solusyonan sa
tulong ng aking
punongguro at
superbisor?
G.Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

Inihanda ni: Sinuri ni: Pinatunayan ni:

MARJORIE G. DELA PROVIDENCIA MARY GRACE A. FERNANDEZ DAVID A. LELIS III


Guro I Dalubguro I Punong Guro IV

You might also like