You are on page 1of 6

School: SAMPAD ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: VI

GRADES 1 to 12 PRINCESS C. ROJO Learning


DAILY LESSON LOG Teacher: Area: ESP
Teaching Dates
and Time: AUGUST 14-18, 2017 (WEEK 1) Quarter: 2ND QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I.LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pakikipagkapwa tao na may kaakibat na paggalang at responsibilidad.
Pangnilalaman

B. Pamantayan sa Naisasabuhay ang pagkakaroon ng bukas na isipan at kahinahunan sa pagpapasya para sa kapayapaan ng sarili at kapwa.
Pagganap
Alamin: Naipapakita Isagawa: Naipapakita Isapuso: Isabuhay: Subukin:
C. Mga Kasanayan sa ang kahalagahan ng ang kahalagahan ng Naipapakita ang Naipapakita ang Naipapakita ang
Pagkatuto pagiging responsable sa pagiging responsable sa kahalagahan ng kahalagahan ng kahalagahan ng
Isulat ang code ng
kapwa: kapwa: pagiging responsable pagiging responsable pagiging responsable
bawat kasanayan
Pangako o Pangako o sa kapwa: sa kapwa: sa kapwa:
pinagkasunduan pinagkasunduan Pangako o Pangako o Pangako o
pinagkasunduan pinagkasunduan pinagkasunduan
EsP6P-IIa-c-30 EsP6P-IIa-c-30
EsP6P-IIa-c-30 EsP6P-IIa-c-30 EsP6P-IIa-c-30

II.NILALAMAN Paksa: “Pangako, Paksa: “Pangako, Paksa: “Pangako, Paksa: “Pangako, Paksa: “Pangako,
hindi dapat hindi dapat hindi dapat hindi dapat hindi dapat
mapapako.” mapapako.” mapapako.” mapapako.” mapapako.”

Pagkamapanagutan Pagkamapanagutan Pagkamapanagutan Pagkamapanagutan Pagkamapanagutan


(responsibility) (responsibility) (responsibility) (responsibility) (responsibility)
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1.Mga pahina sa Gabay EsP - K to 12 CG d. 82 EsP - K to 12 CG d. 82 EsP - K to 12 CG d. EsP - K to 12 CG d. EsP - K to 12 CG d.
ng Guro 82 82 82

2.Mga Pahina sa
Kagamitang Pang-Mag-
aaral
3.Mga pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang  EsP6 DLP, EsP6 DLP, Ikalawang EsP6 DLP, Ikalawang EsP6 DLP, Ikalawang EsP6 DLP, Ikalawang
Kagamitan mula sa Ikalawang Markahan, Markahan, Ikawalong Markahan, Ikawalong Markahan, Ikawalong Markahan, Ikawalong
portal ng Learning Ikawalong Linggo - Linggo - Aralin 8: Linggo - Aralin 8: Linggo - Aralin 8: Linggo - Aralin 8:
Resource Aralin 8: Pagkamapanagutan Pagkamapanagutan Pagkamapanagutan Pagkamapanagutan
Pagkamapanagutan (responsibility) (responsibility) (responsibility) (responsibility)
(responsibility)

B. Iba pang Kagamitang powerpoint presention, metacards, permanent marker at masking tape
Panturo
IV.PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa Ano- ano ang mga 1. Tungkol saan Tungkol saan ang ating Balik- aral sa Pagtalakay
nakaraang aralin at/o paraan ng pagkalap ng ang video clip na nakita tinalakay kahapon? nakaraang gawain sanakaraang gawain.
pagsisimula ng aralin impormasyon? ninyo kahapon?
2. Ano ang
pagpapahalaga na
Anong mahalagang inyong natutuhan
balita ang nakalap ninyo tungkol sa aralin?
kahapon? 3. May mga
kasunduan ba kayo sa
loob ng bahay?
Magbigay ng
halimbawa. Bakit ito
ang mga naging
kasunduan ninyo?
Nasunod ba ito? Bakit?

B. Paghahabi sa layunin Magpakita ng video clip a. Ipakita ang mga Papipiliin ng guro ang Magbigay ng salitang
ng aralin presentation larawan na pangkat ng kanilang maaring iugnay sa
nagpapakita ng mga aktor at aktres upang pagtupad ng pangako.
sumusunod na maisadula ang kanilang
kasunduan at pangako: napiling senaryo
b. tungkol sa pagiging
c. Pagpapatala sa responsable sa
paaralan pagtupad ng pangako o
a. Kasal pinagkasunduan.
b. Kontrata
c. Paggamit ng uniporme
d. Batas trapiko

C. Pag-uugnay ng mga Mga tanong: Talakayin ang sagot ng Awitin ang “Pangako”
halimbawa sa bagong 1. Base sa inyong mga mag-aaral ni Regine Velasquez
aralin nakitang video clip, ano
ang inyong napansin?
2. Sa inyong palagay,
ano kaya ang
ipinapahiwatig na
mensahe nito?

D. Pagtatalakay ng 1. Bumuo ng apat na Ano pang mga Talakayin ang mga Sumulat ng isang awit
bagong konsepto at pangkat pangyayari o karanasan ginawa ng mga mag- o tula na tungkol sa
paglalahad ng bagong 2. Bawat pangkat ay ninyo sa buhay na aaral. isang pangako.
kasanayan #1 bubunot ng isang Itanong:
nagkaroon kayo ng
numero na may naka Bilang mag-aaral, ano
akdang Gawain. pangako o kasunduan? ang mararamdaman mo
3. Ayusin ang mga Gawin ito sa kung ang isang
titik ng bawat salita pamamagitan ng pangako ay hindi
upang mabuo ang paggawa ng isang natupad?
tamang konsepto. poster. Original File Submitted
a. Koganpa Isa sa bawat pangkat. and Formatted by
DepEd Club Member -
Tema: “Pangako mo,
b. Andusunka visit depedclub.com for
more
c. Nanapatangu Tuparin mo.”
d. Biliresdadponsi

E. Pagtatalakay ng Ipaliwanag ang Ibigay ang rubrics para Paano ito Tumawag ng dalawang
bagong konsepto at pagkakaintindi sa sa gawain. makaaapekto sa iyong boluntir na
paglalahad ng bagong nabuong salita. pakikipagkapuwa-tao maglalahad ng
kasanayan #2 kanilang ginawa.
F. Paglinang sa Anoang pangako? Pangkatin ang mag- Sa inyong palagay, Pagtalakay sa sagot ng Muling itanong ang
Kabihasaan (Tungo sa aaral sa lima at ipakita bakit mahalaga ang mga mag-aaral. nasa Isabuhay at
Formative Assesment ) ang kanilang gagawin. pagiging responsable sa tumawag ng ilang
kapwa sa pagtupad ng mag-aaral upang
Bigyan sila ng limang pangako o magbahagi.
minuto para sa pinagkasunduan?
preparasyon at Ipabuo ang mga
karagdagang dalawang pahayag batay sa
minuto sa napag-aralan.
presentasyon.

G. Paglalapat ng aralin Kailan kayo nangangako? Lahat ba ng ipinangako


Ano ang iyong
sa pang araw-araw na Bakit? sa inyo ay natupad?
isinaalang-alang sa
buhay pagbuo ngiyong awit o
tula?
H. Paglalahat ng Aralin Ano ang dapat gawin sa Magkaroon ng maikling Bakit dapat tumupad Para sa iyoano aang Bumuong paglalahat
mga pangakong paglalahat sa sa pangako? kahalagahan ng ukol sa paksang
binibitawan? nakaraang gawain. pagtupad sa pangako? apag-aralan sa buong
lingo.
I. Pagtataya ng Aralin Ipaliwanag sa sariling Mayroon kang Bigyan ng kaukulang Sumulat ng maikling
salita ang salitang binitawang pangako sa puntos ang ginawang talata tungkol sa
PANGAKO kaibigan mo. Paano mo tula o awitin ng mga kahalagahan ng
maipapakita ang bata batay sa pagbuo ng pangako.
pagiging responsible mo napagkasunduag
ukol dito? rubric.

J. Karagdagang gawain Bumuo ng Akrostik sa Bumuo ng maikling Naniniwala ka bang “ Gumawa ng panata
para sa takdang-aralin salitang PANGAKO awitin ukol sa pangako Promises are made to tungkol sa pagiging
at remediation bebroken?” responsable sa
pagtupad ng pangako
o kasunduan.

V.MGA TALA

VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral
na nakakuha ng 80%
sapagtataya
B. Bilang mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa sa aralin?
D. Bilang ng mga mag-
aaral na magpatuloysa
remediation?
E. Alin sa mga
istrateheya ng
pagtuturo ang
nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
solusyonan sa tulong ng
aking punongguro at
superbisor?
G.Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

You might also like