You are on page 1of 4

School: DepEdClub.

com Grade Level: VI


GRADES 1 to 12 Teacher: File created by Ma'am FLOR VANESSA T. MORA Learning Area: ESP
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: AUGUST 12 – 16, 2019 (WEEK 1) Quarter: 2ND QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I.LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pakikipagkapwa tao na may kaakibat na paggalang at responsibilidad.

B. Pamantayan sa Pagganap Naisasabuhay ang pagkakaroon ng bukas na isipan at kahinahunan sa pagpapasya para sa kapayapaan ng sarili at kapwa.

Alamin: Naipapakita ang Isagawa: Naipapakita ang Isapuso: Naipapakita ang Isabuhay: Naipapakita ang Subukin: Naipapakita ang
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto kahalagahan ng pagiging kahalagahan ng pagiging kahalagahan ng pagiging kahalagahan ng pagiging kahalagahan ng pagiging
Isulat ang code ng bawat responsable sa kapwa: responsable sa kapwa: responsable sa kapwa: responsable sa kapwa: responsable sa kapwa:
kasanayan
Pangako o pinagkasunduan Pangako o pinagkasunduan Pangako o pinagkasunduan Pangako o pinagkasunduan Pangako o pinagkasunduan

EsP6P-IIa-c-30 EsP6P-IIa-c-30 EsP6P-IIa-c-30 EsP6P-IIa-c-30 EsP6P-IIa-c-30

II.NILALAMAN Paksa: “Pangako, hindi dapat Paksa: “Pangako, hindi dapat Paksa: “Pangako, hindi dapat Paksa: “Pangako, hindi dapat Paksa: “Pangako, hindi dapat
mapapako.” mapapako.” mapapako.” mapapako.” mapapako.”

Pagkamapanagutan (responsibility) Pagkamapanagutan Pagkamapanagutan Pagkamapanagutan Pagkamapanagutan


(responsibility) (responsibility) (responsibility) (responsibility)
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro EsP - K to 12 CG d. 82 EsP - K to 12 CG d. 82 EsP - K to 12 CG d. 82 EsP - K to 12 CG d. 82 EsP - K to 12 CG d. 82

2.Mga Pahina sa Kagamitang


Pang-Mag-aaral
3.Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula  EsP6 DLP, Ikalawang EsP6 DLP, Ikalawang Markahan, EsP6 DLP, Ikalawang Markahan, EsP6 DLP, Ikalawang Markahan, EsP6 DLP, Ikalawang
sa portal ng Learning Resource Markahan, Ikawalong Linggo - Ikawalong Linggo - Aralin 8: Ikawalong Linggo - Aralin 8: Ikawalong Linggo - Aralin 8: Markahan, Ikawalong Linggo -
Aralin 8: Pagkamapanagutan Pagkamapanagutan Pagkamapanagutan Pagkamapanagutan Aralin 8: Pagkamapanagutan
(responsibility) (responsibility) (responsibility) (responsibility) (responsibility)

B. Iba pang Kagamitang Panturo powerpoint presention, metacards, permanent marker at masking tape

IV.PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Ano- ano ang mga paraan ng 1. Tungkol saan ang video Tungkol saan ang ating tinalakay Balik- aral sa nakaraang gawain Pagtalakay sanakaraang
at/o pagsisimula ng aralin clip na nakita ninyo kahapon? kahapon? gawain.
pagkalap ng impormasyon? 2. Ano ang pagpapahalaga
na inyong natutuhan tungkol sa
Anong mahalagang balita ang aralin?
3. May mga kasunduan ba
nakalap ninyo kahapon?
kayo sa loob ng bahay? Magbigay
ng halimbawa. Bakit ito ang mga
naging kasunduan ninyo?
Nasunod ba ito? Bakit?

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Magpakita ng video clip a. Ipakita ang mga larawan na Papipiliin ng guro ang pangkat ng Magbigay ng salitang maaring
presentation nagpapakita ng mga sumusunod kanilang aktor at aktres upang iugnay sa pagtupad ng pangako.
na kasunduan at pangako: maisadula ang kanilang napiling
b. senaryo tungkol sa pagiging
c. Pagpapatala sa paaralan responsable sa pagtupad ng
a. Kasal pangako o pinagkasunduan.
b. Kontrata
c. Paggamit ng uniporme
d. Batas trapiko

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Mga tanong: Talakayin ang sagot ng mga mag- Awitin ang “Pangako” ni Regine
sa bagong aralin 1. Base sa inyong nakitang aaral Velasquez
video clip, ano ang inyong
napansin?
2. Sa inyong palagay, ano
kaya ang ipinapahiwatig na
mensahe nito?

D. Pagtatalakay ng bagong 1. Bumuo ng apat na Ano pang mga pangyayari o Talakayin ang mga ginawa ng Sumulat ng isang awit o tula na
konsepto at paglalahad ng pangkat karanasan ninyo sa buhay na mga mag-aaral. tungkol sa isang pangako.
bagong kasanayan #1 2. Bawat pangkat ay bubunot nagkaroon kayo ng pangako o Itanong:
ng isang numero na may naka Bilang mag-aaral, ano ang
kasunduan? Gawin ito sa
akdang Gawain. mararamdaman mo kung ang
3. Ayusin ang mga titik ng pamamagitan ng paggawa ng isang pangako ay hindi natupad?
bawat salita upang mabuo ang isang poster. Original File Submitted and
tamang konsepto. Isa sa bawat pangkat. Formatted by DepEd Club
a. Koganpa Tema: “Pangako mo, Tuparin Member - visit depedclub.com
b. Andusunka mo.” for more
c. Nanapatangu
d. Biliresdadponsi

E. Pagtatalakay ng bagong Ipaliwanag ang pagkakaintindi sa Ibigay ang rubrics para sa gawain. Paano ito makaaapekto sa iyong Tumawag ng dalawang boluntir
konsepto at paglalahad ng nabuong salita. pakikipagkapuwa-tao na maglalahad ng kanilang
bagong kasanayan #2 ginawa.
F. Paglinang sa Kabihasaan Anoang pangako? Pangkatin ang mag-aaral sa lima Sa inyong palagay, bakit Pagtalakay sa sagot ng mga Muling itanong ang nasa
(Tungo sa Formative Assesment ) at ipakita ang kanilang gagawin. mahalaga ang pagiging mag-aaral. Isabuhay at tumawag ng ilang
responsable sa kapwa sa mag-aaral upang magbahagi.
Bigyan sila ng limang minuto para pagtupad ng pangako o
sa preparasyon at karagdagang pinagkasunduan? Ipabuo ang mga pahayag
dalawang minuto sa batay sa napag-aralan.
presentasyon.

G. Paglalapat ng aralin sa pang Kailan kayo nangangako? Bakit? Lahat ba ng ipinangako sa inyo ay Ano ang iyong isinaalang-alang
araw-araw na buhay natupad? sa pagbuo ngiyong awit o tula?

H. Paglalahat ng Aralin Ano ang dapat gawin sa mga Magkaroon ng maikling Bakit dapat tumupad sa Para sa iyoano aang Bumuong paglalahat ukol sa
pangakong binibitawan? paglalahat sa nakaraang gawain. pangako? kahalagahan ng pagtupad sa paksang apag-aralan sa buong
pangako? lingo.
I. Pagtataya ng Aralin Ipaliwanag sa sariling salita ang Mayroon kang binitawang Bigyan ng kaukulang puntos ang Sumulat ng maikling talata
salitang PANGAKO pangako sa kaibigan mo. Paano ginawang tula o awitin ng mga tungkol sa kahalagahan ng
mo maipapakita ang pagiging bata batay sa napagkasunduag pagbuo ng pangako.
responsible mo ukol dito? rubric.

J. Karagdagang gawain para sa Bumuo ng Akrostik sa salitang Bumuo ng maikling awitin ukol sa Naniniwala ka bang “ Promises Gumawa ng panata tungkol sa
takdang-aralin at remediation PANGAKO pangako are made to bebroken?” pagiging responsable sa
pagtupad ng pangako o
kasunduan.

V.MGA TALA

VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sapagtataya
B. Bilang mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin?
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpatuloysa remediation?
E. Alin sa mga istrateheya ng
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyonan sa
tulong ng aking punongguro at
superbisor?
G.Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

You might also like