You are on page 1of 4

School: MAYURO ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: VI

GRADES 1 to 12 Teacher: RIZA S. GUSTE Learning Area: ESP


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: NOVEMBER 6 - 10, 2023 (WEEK 1) Quarter: 2ND QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I.LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pakikipagkapwa tao na may kaakibat na paggalang at responsibilidad.
Pangnilalaman

B. Pamantayan sa Pagganap Naisasabuhay ang pagkakaroon ng bukas na isipan at kahinahunan sa pagpapasya para sa kapayapaan ng sarili at kapwa.

Alamin: Naipapakita ang Isagawa: Naipapakita ang Isapuso: Naipapakita ang Isabuhay: Naipapakita ang Subukin: Naipapakita ang
C. Mga Kasanayan sa kahalagahan ng pagiging kahalagahan ng pagiging kahalagahan ng pagiging kahalagahan ng pagiging kahalagahan ng pagiging
Pagkatuto responsable sa kapwa: responsable sa kapwa: responsable sa kapwa: responsable sa kapwa: responsable sa kapwa:
Isulat ang code ng bawat
Pangako o pinagkasunduan Pangako o pinagkasunduan Pangako o pinagkasunduan Pangako o pinagkasunduan Pangako o
kasanayan
pinagkasunduan
EsP6P-IIa-c-30 EsP6P-IIa-c-30 EsP6P-IIa-c-30 EsP6P-IIa-c-30
EsP6P-IIa-c-30

II.NILALAMAN Paksa: “Pangako, hindi dapat Paksa: “Pangako, hindi dapat Paksa: “Pangako, hindi Paksa: “Pangako, hindi Paksa: “Pangako, hindi
mapapako.” mapapako.” dapat mapapako.” dapat mapapako.” dapat mapapako.”

Pagkamapanagutan Pagkamapanagutan Pagkamapanagutan Pagkamapanagutan Pagkamapanagutan


(responsibility) (responsibility) (responsibility) (responsibility) (responsibility)
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1.Mga pahina sa Gabay ng EsP - K to 12 CG d. 82 EsP - K to 12 CG d. 82 EsP - K to 12 CG d. 82 EsP - K to 12 CG d. 82 EsP - K to 12 CG d. 82
Guro

2.Mga Pahina sa Kagamitang


Pang-Mag-aaral
3.Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan  EsP6 DLP, Ikalawang EsP6 DLP, Ikalawang EsP6 DLP, Ikalawang EsP6 DLP, Ikalawang EsP6 DLP, Ikalawang
mula sa portal ng Learning Markahan, Ikawalong Linggo Markahan, Ikawalong Linggo - Markahan, Ikawalong Linggo Markahan, Ikawalong Linggo Markahan, Ikawalong
Resource - Aralin 8: Aralin 8: Pagkamapanagutan - Aralin 8: - Aralin 8: Linggo - Aralin 8:
Pagkamapanagutan (responsibility) Pagkamapanagutan Pagkamapanagutan Pagkamapanagutan
(responsibility) (responsibility) (responsibility) (responsibility)

B. Iba pang Kagamitang powerpoint presention, metacards, permanent marker at masking tape
Panturo
IV.PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang Ano- ano ang mga paraan ng 1. Tungkol saan ang Tungkol saan ang ating Balik- aral sa nakaraang Pagtalakay sanakaraang
aralin at/o pagsisimula ng pagkalap ng impormasyon? video clip na nakita ninyo tinalakay kahapon? gawain gawain.
aralin kahapon?
2. Ano ang
Anong mahalagang balita ang
pagpapahalaga na inyong
nakalap ninyo kahapon? natutuhan tungkol sa aralin?
3. May mga kasunduan
ba kayo sa loob ng bahay?
Magbigay ng halimbawa.
Bakit ito ang mga naging
kasunduan ninyo? Nasunod
ba ito? Bakit?

B. Paghahabi sa layunin ng Magpakita ng video clip a. Ipakita ang mga larawan na Papipiliin ng guro ang Magbigay ng salitang
aralin presentation nagpapakita ng mga pangkat ng kanilang aktor at maaring iugnay sa pagtupad
sumusunod na kasunduan at aktres upang maisadula ang ng pangako.
pangako: kanilang napiling senaryo
b. tungkol sa pagiging
c. Pagpapatala sa paaralan responsable sa pagtupad ng
a. Kasal pangako o pinagkasunduan.
b. Kontrata
c. Paggamit ng uniporme
d. Batas trapiko

C. Pag-uugnay ng mga Mga tanong: Talakayin ang sagot ng mga Awitin ang “Pangako” ni
halimbawa sa bagong aralin 1. Base sa inyong mag-aaral Regine Velasquez
nakitang video clip, ano ang
inyong napansin?
2. Sa inyong palagay, ano
kaya ang ipinapahiwatig na
mensahe nito?

D. Pagtatalakay ng bagong 1. Bumuo ng apat na Ano pang mga pangyayari o Talakayin ang mga ginawa ng Sumulat ng isang awit o tula
konsepto at paglalahad ng pangkat karanasan ninyo sa buhay na mga mag-aaral. na tungkol sa isang pangako.
bagong kasanayan #1 2. Bawat pangkat ay nagkaroon kayo ng pangako o Itanong:
bubunot ng isang numero na Bilang mag-aaral, ano ang
kasunduan? Gawin ito sa
may naka akdang Gawain. mararamdaman mo kung ang
pamamagitan ng paggawa ng
3. Ayusin ang mga titik isang pangako ay hindi
ng bawat salita upang mabuo isang poster. natupad?
ang tamang konsepto. Original File Submitted and
a. Koganpa Isa sa bawat pangkat. Formatted by DepEd Club
b. Andusunka Tema: “Pangako mo, Tuparin Member - visit
c. Nanapatangu mo.” depedclub.com for more
d. Biliresdadponsi

E. Pagtatalakay ng bagong Ipaliwanag ang pagkakaintindi Ibigay ang rubrics para sa Paano ito makaaapekto sa Tumawag ng dalawang
konsepto at paglalahad ng sa nabuong salita. gawain. iyong pakikipagkapuwa-tao boluntir na maglalahad ng
bagong kasanayan #2 kanilang ginawa.
F. Paglinang sa Kabihasaan Anoang pangako? Pangkatin ang mag-aaral sa Sa inyong palagay, bakit Pagtalakay sa sagot ng mga Muling itanong ang nasa
(Tungo sa Formative lima at ipakita ang kanilang mahalaga ang pagiging mag-aaral. Isabuhay at tumawag ng
Assesment ) gagawin. responsable sa kapwa sa ilang mag-aaral upang
pagtupad ng pangako o magbahagi.
Bigyan sila ng limang minuto pinagkasunduan?
para sa preparasyon at Ipabuo ang mga pahayag
karagdagang dalawang batay sa napag-aralan.
minuto sa presentasyon.

G. Paglalapat ng aralin sa Kailan kayo nangangako? Bakit? Lahat ba ng ipinangako sa Ano ang iyong isinaalang-
pang araw-araw na buhay inyo ay natupad? alang sa pagbuo ngiyong
awit o tula?
H. Paglalahat ng Aralin Ano ang dapat gawin sa mga Magkaroon ng maikling Bakit dapat tumupad sa Para sa iyoano aang Bumuong paglalahat ukol
pangakong binibitawan? paglalahat sa nakaraang pangako? kahalagahan ng pagtupad sa sa paksang apag-aralan sa
gawain. pangako? buong lingo.
I. Pagtataya ng Aralin Ipaliwanag sa sariling salita ang Mayroon kang binitawang Bigyan ng kaukulang puntos Sumulat ng maikling talata
salitang PANGAKO pangako sa kaibigan mo. ang ginawang tula o awitin tungkol sa kahalagahan ng
Paano mo maipapakita ang ng mga bata batay sa pagbuo ng pangako.
pagiging responsible mo ukol napagkasunduag rubric.
dito?

J. Karagdagang gawain para Bumuo ng Akrostik sa salitang Bumuo ng maikling awitin Naniniwala ka bang “ Gumawa ng panata
sa takdang-aralin at PANGAKO ukol sa pangako Promises are made to tungkol sa pagiging
remediation bebroken?” responsable sa pagtupad
ng pangako o kasunduan.

V.MGA TALA

VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sapagtataya
B. Bilang mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-aaral
na nakaunawa sa aralin?
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpatuloysa remediation?
E. Alin sa mga istrateheya ng
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyonan sa
tulong ng aking punongguro
at superbisor?
G.Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

Prepared by:

RIZA S. GUSTE
Teacher III
Checked :

LUTGARDA B. MAGADIA
Master Teacher I

Noted:

MELINDA C. AGBAY
Principal I

You might also like