You are on page 1of 3

Paaralan Amadeo NHS Baitang 7

PANG-ARAW ARAW Angcao, Cieline C., Baysan, Maribel B.,


Guro Bilang ng Araw 3
NA TALA SA & Poniente, Julieta G.
PAGTUTURO Petsa at Oras Setyembre 7 – 9, 2022 Markahan Unang Markahan

. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga akdang pampanitikan ng Mindanao.
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ng mag-aaral ang isang makatotohanang proyektong panturismo.

C. Mga Kasanayan sa  Nagagamit nang wasto ang mga pahayag sa pagbibigay ng mga patunay
Pagkatuto

D. Regional Curriculum Matrix Wala

Pangatnig na Panlinaw
II. NILALAMAN

III. KAGAMITANG PANTURO


A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng PIVOT IV-A Kagamitan ng Mag-aaral- Unang Markahan-Modyul 1
Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang
Pangmag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan Learning Resources Portal sa https://lrmds.deped.gov.ph/k_to_12
mula sa Portal ng Learning
Resource
B. Iba Pang Kagamitang Powerpoint, mga larawan
Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Panimula 1. Mga Paalala:
a. Magbibigay ang guro ng gabay at patnubay sa pagbubukas ng klase b. Sa
bahaging ito, lubos nating mauunawaan ang ating aralin tungkol sa mga Pangatnig na
Panlinaw.
c. Paunang Pagtataya

B. Pagpapaunlad 1. Pagganyak:
 Pagpapakita ng mga sumusunod na larawan:
 Pagtatanong: Ano ang pagkakatulad ng mga nasa larawan?
 Pagpapakita ng mga pangungusap at papiliin kung alin doon ang salitang nag-uugnay:

 Paglalahad ng Konsepto: Pagtatanong: Ano ang tawag sa mga salitang nag-uugnay.


a. Kahulugan /Depinisyon ng Pangatnig.
b. Halimbawa ng Pangatnig.
c. Uri ng Pangatnig: Pangatnig na Panlinaw
C. Pakikipagpalihan Gawain 1: Pagkumpleto sa sumusunod:

Gawain 2: Pangkatang Gawain


 Hahatiin ang klase sa 5 grupo. Bubuo sila ng isang maiksing eksena na nagpapakita ng
hindi pagsunod sa mga alituntunin bilang mag-aaral at paano ito itinatama. Sa
kanilang diyalogo ay kailangan nilang gumamit ng mga Pangatnig na Panlinaw.
D. Paglalapat PAGSULAT NG SANAYSAY:
Sumulat ng Sanaysay tungkol sa “Ang mga Ayaw nina Nanay at Tatay”. Gamitin ang
pangatnig na Panilaw nang 10 beses at guhitan ito. Ang gagawing sanaysay ay bubuuin ng mga
sumusunod:
3 Talata: Simula – Gitna – Wakas
Bawat talata ay may tiglilimang pangungusap.
10 Pangatnig na Panlinaw
Pamantayan sa Pagmamarka
Nilalaman – 40
Kasiningan – 30
Kalinisan – 20
Paggamit ng Pangatnig na Panlinaw – 10
KABUUAN: 100
V. PAGNINILAY
a. Bilang ng mga mag-aaral na
nakapagtamo ng inaasahang bunga
para sa nasabing araw
b. Bilang ng mga mag-aaral na
nangangailangang bigyan ng
karagdagang gawain para
makapagtamo ng inaasahang
bunga
c. Bilang ng mga mag-aaral na
nangangailangan ng
karagdagang gawain sa pakikilahok
d. Bilang ng mga mag-aaral na
nakahigit pa sa inaasahang bunga
e. Bilang ng mga mag-aaral na hindi
nakapagtamo ng minimum na
inaasahang bunga
f. Bilang ng mga kagamitang
pampagkatuto na ginagamit sa
pagpapaigting ng pagkatuto

Inihanda ni : Binigyang pansin ni :

MA. CORAZON S. DELA PEꞤA FLORNITA T. BAYBAY

Dalubguro II Ulongguro III

You might also like