You are on page 1of 3

Republika ng Pilipinas

Kagawaran ng Edukasyon
Rehiyon XII
Sangay ng Lungsod ng Kidapawan

PANG-ARAW-ARAW NA TALA SA PAGTUTURO SA FILIPINO 10


(Unang Markahan)
I- LAYUNIN
A. Pamantayang B. Pamantayan sa C. Mga Kasanayan sa
Pangnilalaman Pagganap Pagkatuto (isulat and code
Ang mag-aaral ay ng bawat kasanayan)
Naipamamalas ng mag- nakabubuo ng kritikal na
aaral ang pag-unawa at pagsusuri sa mga Natutukoy ang mensahe at
pagpapahalaga sa mga isinagawang critique tungkol layunin ng binasang
akdang pampanitikan sa alimang pampanitikang mitolohiya
Mediterranean (F10PD-Ia-b-61)
II-NILALAMAN Nagkaroon ng Anak sina Wigan at Bugan
Aralin 1.1 (Araw 4)
III- KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian Panitikang Pandaigdig, CG Baitang 10
1. Pahina sa Gabay ng Guro : ____
2. Pahina sa Kagamitang Pang-mag-aaral : _____
3. Pahina sa Teksbuk: 23– 24
4. Kagamitan mula sa Portal ng Learning Resource: ________
B. Iba pang Kagamitang biswal eyds, laptop, prodyektor
Panturo
IV- PAMAMARAAN
A. Balik-aral o Batay sa naunawaan mong mensahe mula sa
Pagsisimula ng Bagong mitolohiyang “ Cupid Psyche” paano mo ito maiuugnay
Aralin sa iyong sarili?
B. Paghahabi sa Layunin Anu-anong mito o kuwentong-bayan ang inyong
ng Aralin nalalaman sa bansang Pilipinas?
C. Pag-uugnay ng mga Trivia:
Halimbawa sa Bagong Pagbibigay kaalaman kung sino sina Bugan at Wigan
Aralin at kung paano nagsimula ang kuwento nila.
D. Pagtalakay sa Bagong Pagbasa at pagtalakay sa mitong pinamagatang “
Konsepto at Paglahad ng Nagkaroon ng Anak sina Wigan at Bugan”.
Bagong Kasanayan
Bilang 1
E. Pagtalakay sa Bagong Pangkatang Gawain:
Konsepto at Paglahad ng Paghambingin ang mga tauhan, pangyayari at
Bagong Kasanayan mensahe sa mitolohiyang “ Cupid at Psyche “ at “
Bilang 2 Nagkaroon ng Anak sina Wigan at Bugan “. Sagutin sa
tulong ng venn diagram.
Pamantayan:
Nilalaman - 10 puntos
Kaayusan/Kaisahan - 10 puntos
Pagkakaisa ng pangkat - 5 puntos
KABUUAN – 25 puntos
F. Paglinang sa Anong aral ang natutunan o nakuha ninyo sa binasang
Kabihasaan “ Nagkaroon ng anak sina Wigan at Bugan “ ?
(tungo sa Formative
Assessment)
G. Paglapat ng Aralin sa Batay sa inyong nabasa, masasabi niyo bang may
Pang-araw-araw ng Buhay impluwensiya na ang mga mitolohiya ng mga taga-
Rome sa mga mitolohiya ng Pilipinas?
Pangatuwiranan ang sagot.
H. Paglalahat ng Aralin Sina Bugan at Wigan ay mag-asawang hindi
nabiyayaan ng anak kaya naghanap sila ng paraan
upang magkaroon ng anak. Anong katangian ang
nakapaloob sa mag-asawa?
I. Pagtataya ng Aralin Tukuyin ang mensahe at layunin ng binasang
mitolohiya. Sagutin ang mga tanong. ( Pahina 24)
1. Sino sina Wigan at Bugan batay sa mitong
Ifugao?
2. Ninais ba talaga ni Bugan na mamatay? Bakit?
3. Ano ang kultura ng mga Pilipino na
masasalamin?
J. Karagdagang Gawain Ibigay ang kahulugan o ibig sabihin ng pandiwa.
para sa Takdang Aralin at Ano ang iba’t ibang gamit ng pandiwa?
Remediation
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY

A. Bilang ng B. Bilang ng mag-aaral C. Nakatulong ba D. Bilang ng mag-


mag-aaral na na nangangailangan ng ang remedial? aaral na
nakakuha ng iba pang gawain para sa Bilang ng mag- magpatuloy sa
80% sa remediation: aaral na remediation:
pagtataya: ____________ nakaunawa sa _______________
___________ ____________ aralin: ___
____________ ____________ ____________
____________ ____________ ____________
E. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyunan sa tulong ng aking punong-
guro at superbisor/tagamasid?
F. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

Inihanda ni:

CHARLENE MAE G. FLORES


Filipino Teacher
Iniwasto ni:

SHEILA S. MADRINAN, EdD


Teacher-in-Charge

You might also like