You are on page 1of 3

Republika ng Pilipinas

Kagawaran ng Edukasyon
Rehiyon XII
Sangay ng Lungsod ng Kidapawan

PANG-ARAW-ARAW NA TALA SA PAGTUTURO SA FILIPINO 10


(Unang Markahan)
I- LAYUNIN
A. Pamantayang B. Pamantayan sa C. Mga Kasanayan sa
Pangnilalaman Pagganap Pagkatuto (isulat and code ng
bawat kasanayan)
Naipamamalas ng mag- Ang mag-aaral ay
aaral ang pag-unawa at nakabubuo ng kritikal na Natutukoy ang angkop na
pagpapahalaga sa mga pagsusuri sa mga pandiwa bilang aksiyon,
akdang pampanitikan isinagawang critique pangyayari at karanasan
tungkol sa alimang (F10WG-Ia-b-57)
pampanitikang
Mediterranean
II-NILALAMAN Angkop na Gamit ng Pandiwa Bilang Aksiyon, Karanasan,
at Pangyayari Aralin 1.1 (Araw 5)
III- KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian Panitikang Pandaigdig, CG Baitang 10
1. Pahina sa Gabay ng Guro : ____
2. Pahina sa Kagamitang Pang-mag-aaral : _____
3. Pahina sa Teksbuk: 24– 27
4. Kagamitan mula sa Portal ng Learning Resource: ________
B. Iba pang Kagamitang biswal eyds, laptop, prodyektor
Panturo
IV- PAMAMARAAN
A. Balik-aral o Paghambingin ang mga pangyayari sa mitolohiyang “Cupid
Pagsisimula ng Bagong at Psyche“ at “Nagkaroon ng Anak sina Wigan at Bugan” ?
Aralin
B. Paghahabi sa Layunin Ano ang ibig sabihin ng pandiwa? Magbigay ng halimbawa
ng Aralin ng mga salitang-kilos. Gamitin sa pangungusap ang mga
binigay na pandiwa.
C. Pag-uugnay ng mga Alam niyo ba na may iba’t ibang gamit ang pandiwa?
Halimbawa sa Bagong Ginagamit ito sa pagpapahayag ng aksiyon, karanasan, at
Aralin pangyayari.
D. Pagtalakay sa Bagong Pangkatang Gawain:
Konsepto at Paglahad ng Ipapaliwanag ng tatlong pangkat ang mga iba’t ibang gamit
Bagong Kasanayan ng pandiwa at magbigay ng mga halimbawa.
Bilang 1 Unang Pangkat- Aksiyon
Ikalawang Pangkat- Karanasan
Ikatlong Pangkat- Pangyayari
Pamantayan:
Nilalaman - 10 puntos
Kaayusan/Kaisahan - 10 puntos
Pagkakaisa ng pangkat - 5 puntos
KABUUAN – 25 puntos
E. Pagtalakay sa Bagong Maglahad pa ng ibang pangungusap na gamit ang iba’t
Konsepto at Paglahad ng ibang pandiwa.
Bagong Kasanayan
Bilang 2
F. Paglinang sa Magbigay ng halibawa ng pangungusap na ang gamit ng
Kabihasaan pandiwa ay aksiyon. Ilahad ang mga pandiwang ginamit.
(tungo sa Formative
Assessment)
G. Paglapat ng Aralin sa Pagpupuno ng angkop na pandiwa sa mga pangungusap
Pang-araw-araw ng na ibibigay ng guro.
Buhay
H. Paglalahat ng Aralin Ano ang pinagkaiba ng gamit ng pandiwa na
nagpapahayag ng karanasan sa pangyayari?
I. Pagtataya ng Aralin Tukuyin ang angkop na pandiwa bilang aksiyon,
pangyayari at karanasan. (Isangguni sa pahina 25,
Pagsasanay 1)
J. Karagdagang Gawain Bumuo ng tiglilimang pangungusap na may pandiwang
para sa Takdang Aralin ginamit bilang aksiyon, pangyayari, at karanasan.
at Remediation (Pagsasanay 2- Pahina 26)
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag- B. Bilang ng mag-aaral na C. Nakatulong ba D. Bilang ng


aaral na nakakuha nangangailangan ng iba ang remedial? mag-aaral na
ng 80% sa pang gawain para sa Bilang ng mag- magpatuloy sa
pagtataya: remediation: aaral na remediation:
___________ ____________ nakaunawa sa ____________
____________ ____________ aralin: ______
____________ ____________ ____________
____________ ____________
E. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyunan sa tulong ng aking punong-guro
at superbisor/tagamasid?

F. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

Inihanda ni:
CHARLENE MAE G. FLORES
Filipino Teacher
Iniwasto ni:
SHEILA S. MADRINAN, EdD
Teacher-in-Charge

You might also like