You are on page 1of 3

Republika ng Pilipinas

Kagawaran ng Edukasyon
Rehiyon XII
Sangay ng Lungsod ng Kidapawan

PANG-ARAW-ARAW NA TALA SA PAGTUTURO SA FILIPINO 10


(Unang Markahan)
I- LAYUNIN
A. Pamantayang B. Pamantayan sa C. Mga Kasanayan sa
Pangnilalaman Pagganap Pagkatuto (isulat and
code ng bawat
Naipamamalas ng mag- Ang mag-aaral ay kasanayan)
aaral ang pag-unawa at nakabubuo ng kritikal Naiuugnay ang mga
pagpapahalaga sa mga na pagsusuri sa mga kaisipang nakapaloob sa
akdang pampanitikan isinagawang critique akda sa nangyari sa sarili,
tungkol sa alimang pamilya, pamayanan,
pampanitikang lipunan, daigdig
Mediterranean (F10PB-Ia-b-62)
II-NILALAMAN CUPID AT PSYCHE (mito mula sa Rome, Italy)
Aralin 1.1 (Araw 2)
III- KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian Panitikang Pandaigdig, CG Baitang 10
1. Pahina sa Gabay ng Guro : ____
2. Pahina sa Kagamitang Pang-mag-aaral : _____
3. Pahina sa Teksbuk: 11– 22
4. Kagamitan mula sa Portal ng Learning Resource: ________
B. Iba pang Kagamitang biswal eyds, laptop, prodyektor
Panturo
IV- PAMAMARAAN
A. Balik-aral o Kung ikaw si Psyche tatanggapin mo rin ba ang
Pagsisimula ng Bagong mga hamon ni Venus para sa pag-ibig? Bakit?
Aralin
B. Paghahabi sa Layunin Pagtapat-tapatin.
ng Aralin Basahin sa Kolum B ang bawat pahayag na
naglalarawan ng katangian ng mga diyos na
nakatala sa Kolum A. (Isangguni sa pahina 10
Gawain 1).
C. Pag-uugnay ng mga Magbigay ng sariling reaksiyon sa pahayag ni
Halimbawa sa Bagong Cupid na:
Aralin “ Hindi mabubuhay ang pag-ibig kung walang
pagtitiwala.”
D. Pagtalakay sa Bagong Pangkatang Gawain: Tukuyin ng bawat pangkat
Konsepto at Paglahad ng ang masasalaming kultura ng mga taga-Rome sa
Bagong Kasanayan akdang binasa. Suriin ang pagkakahawig nito sa
Bilang 1 kultura ng mga Pilipino. ( Isangguni sa Pahina 22-
Gawain 8).
E. Pagtalakay sa Bagong Bawat pangkat ay bumuo ng yell at isulat ang
Konsepto at Paglahad ng sagot sa biswal eyd.
Bagong Kasanayan Pamantayan:
Bilang 2 Nilalaman - 10 puntos
Kaayusan/Kaisahan - 10 puntos
Pagkakaisa ng pangkat - 5 puntos
KABUUAN – 25 puntos
F. Paglinang sa Paano niyo iuugnay ang mensahe mula sa
Kabihasaan mitolohiyang “ Cupid at Psyche sa mga pangyayari
(tungo sa Formative sa daigdig?
Assessment)
G. Paglapat ng Aralin sa Sa iyong paniniwala kailangan bang paghirapan ng
Pang-araw-araw ng tao sa mundo ang pagpunta o lugar niya sa langit?
Buhay
H. Paglalahat ng Aralin Sa mitolohiyang Cupid at Psyche ay maraming
hamon at pagsubok ang kanilang hinarap at
pinagdaanan ngunit ito’y kanilang nalagpasan dahil
sa kanilang pag-ibig para sa isa’t isa.
I. Pagtataya ng Aralin Iugnay ang mga kaisipang nakapaloob sa akda sa
nangyari sa sarili, pamilya, pamayanan, at lipunan.
Gamitin ang grapikong representasyon sa
pagpapahayag ng iyong kaisipan. (Isangguni sa
Pahina 22- Gawain 7)
J. Karagdagang Gawain Tukuyin ang masasalaming kultura ng mga taga-
para sa Takdang Aralin at Rome sa akdang binasa. Suriin ang pagkakahawig
Remediation nito sa kultura ng mga Pilipino. Gawing batayan
ang halimbawang naibigay. (Isangguni sa Pahina
22- Gawain 8)
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag- B. Bilang ng mag-aaral C. Nakatulong D. Bilang ng


aaral na na nangangailangan ng ba ang mag-aaral na
nakakuha ng 80% iba pang gawain para sa remedial? magpatuloy
sa pagtataya: remediation: Bilang ng mag- sa
___________ ____________ aaral na remediation:
____________ ____________ nakaunawa sa ___________
____________ ____________ aralin: _______
____________ ____________ ____________
____________
E. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyunan sa tulong ng aking
punong-guro at superbisor/tagamasid?

F. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

Inihanda ni:

CHARLENE MAE G. FLORES


Filipino Teacher
Iniwasto ni:

SHEILA S. MADRINAN, EdD


Teacher-in-Charge

You might also like