You are on page 1of 3

Paaralan Amadeo NHS Baitang 7

PANG-ARAW ARAW Angcao, Cieline C., Baysan, Maribel B.,


Guro Bilang ng Araw 2
NA TALA SA & Poniente, Julieta G.
PAGTUTURO Petsa at Oras Setyembre 5 – 6, 2022 Markahan Unang Markahan

. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga akdang pampanitikan ng Mindanao.
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ng mag-aaral ang isang makatotohanang proyektong panturismo.

C. Mga Kasanayan sa  Nahihinuha ang kaugalian at kalagayang panlipunan ng lugar na pinagmulan ng kuwentong
Pagkatuto bayan batay sa mga pangyayari at usapan ng mga tauhan.
 Naiuugnay ang mga pangyayari sa binasa sa mga kaganapan sa iba pang lugar ng bansa.
 Naibibigay ang kasingkahulugan at kasalungat na kahulugan ng salita ayon sa gamit sa
pangungusap
D. Regional Curriculum Matrix Wala

Kuwentong-Bayan
II. NILALAMAN

III. KAGAMITANG PANTURO


A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng PIVOT IV-A Kagamitan ng Mag-aaral- Unang Markahan-Modyul 1
Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang
Pangmag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan Learning Resources Portal sa https://lrmds.deped.gov.ph/k_to_12
mula sa Portal ng Learning
Resource
B. Iba Pang Kagamitang Powerpoint, mga larawan
Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Panimula 1. Mga Paalala:
a. Magbibigay ang guro ng gabay at patnubay sa pagbubukas ng klase b. Sa
bahaging ito, lubos nating mauunawaan ang ating aralin tungkol sa Kuwentong-Bayan.
c. Paunang Pagtataya

B. Pagpapaunlad 1. Paglinang ng Talasalitaan


Ibibigay ang kahulugan ng mga salitang mababasa sa kuwentong-bayan sa
pamamagitan ng 4 Pics, 1 Word.

2. Pagganyak:
 Pagpapabasa ng isang kuwentong-bayan na magiging lunsaran ng paksa. Ito ay may
pamagat na “Ang Pilosopo”
 Pagsagot sa mga Gabay na Tanong tungkol sa nabasang akda.
 Paglalahad ng Konsepto
a. Kahulugan /Depinisyon ng Kuwentong-Bayan.
b. Katangian ng Kuwentong-Bayan
c. Uri ng Kuwentong-Bayan
d. Kalagayang Panlipunan at mga Kultur ana makukuha sa akda.
C. Pakikipagpalihan Q & A: Pagkakaroon ng laro kung saan may mga katanungan ang guro at sasagutin ng mga
mag-aaral ito at sisimulan sa mga salitang “Naniniwala akong…” at tatapusin sa “Maraming
Salamat po”. Ito ay tungkol sa mga kultura, kalagayang panlipunan na maaari nilang
matagpuan sa isang kuwentong-bayan.
D. Paglalapat Gawain 1:
Panuto: Basahin ang kuwentong-bayan na “Naging Sultan si Pilandok” at sagutin ang mga
sumusunod na katanungan.

Gawain 2:
Panuto: Piliin ang pinararating ng tauhan batay sa usapan na nabasa sa akda.

Gawain 3: Mahabang pagsusulit sa unang paksa.


V. PAGNINILAY
a. Bilang ng mga mag-aaral na
nakapagtamo ng inaasahang bunga
para sa nasabing araw
b. Bilang ng mga mag-aaral na
nangangailangang bigyan ng
karagdagang gawain para
makapagtamo ng inaasahang
bunga
c. Bilang ng mga mag-aaral na
nangangailangan ng
karagdagang gawain sa pakikilahok
d. Bilang ng mga mag-aaral na
nakahigit pa sa inaasahang bunga
e. Bilang ng mga mag-aaral na hindi
nakapagtamo ng minimum na
inaasahang bunga
f. Bilang ng mga kagamitang
pampagkatuto na ginagamit sa
pagpapaigting ng pagkatuto
Inihanda ni : Binigyang pansin ni :

MA. CORAZON S. DELA PEꞤA FLORNITA T. BAYBAY

Dalubguro II Ulongguro III

You might also like