You are on page 1of 7

Paaralan Talon Village National Baitang/Antas 7

High School
Guro Jackylen N. Ilagan Asignatura Edukasyon sa
DAILY LESSON Pagpapakatao 7
LOG Petsa/Oras Pebrero 28, 2023 Markahan Ikatlong Markahan
Bravery- 9:20-10:20 AM

Marso 1, 2023
Calmness- 7:00-8:00 AM

Marso 2, 2023
Charity- 6:00-7:00 AM
Authenticity- 8:20-9:20
AM

Marso 3, 2023
Blessedness- 9:20-10:20
AM

IKALAWANG ARAW
I. LAYUNIN
A.Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pagunawa sa pagpapahalaga at birtud.
B.Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ng mag-aaral ang pagsasabuhay ng mga pagpapahalaga at birtud na
magpapaunlad ng kanyang buhay bilang nagdadalaga/nagbibinata
C. Mga Kasanayan sa Pangkaalaman:
Pagkatuto
Naipaliliwanag ang pagkakaiba at pagkakaugnay ng birtud at pagpapahalaga

Pangkasanayan:

Nakikilala (a) ang mga birtud at pagpapahalaga na isasabuhay (b) ang mga tiyak
na kilos na ilalapat sa pagsasabuhay ng mga birtud at pagpapahalaga

Pang-unawa:

Napatutunayan na ang paulit-ulit na pagsasabuhay ng mga mabuting gawi batay sa


mga moral na pagpapahalaga ay patungo sa paghubog ng mga birtud (acquired
virtues)

Pagsasabuhay:

Nailalapat sa pang-araw-araw na buhay ang mga tiyak na hakbang sa


pagsasabuhay ng mga birtud

TIYAK NA LAYUNIN 9.4 Nailalapat sa pang-araw-araw na buhay ang mga tiyak na hakbang sa
pagsasabuhay ng mga birtud

II.NILALAMAN Modyul 9: Kaugnayan ng Pagpapahalaga at Birtud


III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng EsP Gabay sa Pagtuturo 7
Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang
Pang-Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk EsP Modyul Para sa Mag-aaral 7 pp. 184-195
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Chalk, blackboard, Powerpoint presentation, smart t.v. and cellphone
Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang 5 minuto
aralin at/o pagsisimula ng Panimulang Gawain:
aralin ● Panalangin
● Pagtsek ng attendance
● Pagbibigay ng House Rules

Panuto: Piliin ang tamang sagot sa loob ng kahon. Isulat ang sagot sa tabi ng
numero.

B. Paghahabi sa layunin ng 3 minuto


aralin
C. Pag-uugnay ng mga 3 minuto
halimbawa sa bagong aralin
Pamprosesong Tanong:
 Ipaliwanag kung bakit iyon ang iyong naging kasagutan sa bawat
larawan?
D. Pagtatalakay ng bagong 30 minuto
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan

E. Paglinang sa Kabihasaan 3 minuto


Pamprosesong Tanong:
 Batay sa Gawain na katatapos mo lamang gawin, ano sa tingin mo ang
nahuhubog mong birtud sa iyong pagkatao at bigyang paliwanag?
F. Paglalapat ng aralin sa pang 3 minuto
araw-araw na buhay Batayang Tanong:
 May kaugnayan ba ang inyong pagpapahalaga sa gawi na nalilinang sa
inyo?
G. Paglalahat ng Aralin 2 minuto
Ang Birtud at Pagpapahalaga ay basehan ng tao sa paggawa ng desisyon sa buhay.
Kailangan din natin itong isabuhay at mailapat sa pang-araw-araw na buhay upang
magkaroon ng katiyakan sa bawat kilos na ating isasagawa. Kung kaya dapat na
malinang ang Birtud at Pagpapahalaga upang magkaroon ng mabuting gawi at
patuloy na maging mabuting tao.
H. Pagtataya ng Aralin 10 minuto
Sagot: 1. B 2. D 3. C 4. B 5. C 6. D 7. C 8. D 9. C 10. C
I. Karagdagang gawain para sa 1 minuto
takdang-aralin at remediation Sagutan ang paunang pagtataya pp. 204-206 sa inyong kwaderno

V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY

A. Bilang ng mga mag-aaral na _____Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 75% o higit pa sa pagsusulit.


nakakuha ng 80% sa Pagtataya
BLESSE BRAVERY CALM CHARI
AUTHEN DNESS NESS TY
TICITY

20-25
16-20

9-15

1-8

B. Bilang ng mag-aaral na _____Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang Gawain para


nangangailangan ng iba pang saremediation.
Gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang ibinigay na
remedial? ________ Oo _________ Hindi
________ Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na ________ Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation
magpapatuloy sa remediation

E. Alin sa mga istratehiyang


pagtuturo ang nakatulong ng _____Dula-dulaan _____ Pagtuklas ng suliranin
lubos? Bakit ito nakatulong?
_____Pagtuklas _____Interaktibo

_____Panayam _____Debate

_____Inobatibo _____Talakayan

Bakit? _____________________________________
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyon sa tulong _____Pambubulas _____ Kakulangan ng kagamitang pangteknolohiya
ng aking punong guro at
superbisor? _____Pag-uugali _____Sanayang-aklat

G. Anong kagamitan panturo ang


aking nadibuho na nais kong _____Lokalisasyon _____ Panoorin / video
ibahagi sa mga kapwa guro?
_____Kontekstwalisasyon _____Musika/laro

_____Indiginisayon

Inihanda ni: Iwinasto ni:

JACKYLEN N. ILAGAN MARIA CHRISTINA D. MANZANO

Guro sa EsP 7 Dalubguro II sa EsP

MARY JANE F. BATALLER


Puno ng Kagawaran
Binigyang-Pansin ni:

JEANETTE J. RUGA
Head Teacher VI
Officer-In-Charge
Office of the School Principal

DR. FELICES P. TAGLE


Education Program Specialist, EsP

You might also like