You are on page 1of 2

Paaralan DORSHS Baitang 10

Guro Aida M. Cuevas Pangkat Newton


Petsa June 7, 2019 (Friday) Asignatura Edukasyon sa Pagpapakatao
Oras 7:30-8:30 Markahan Unang Markahan

I. LAYUNIN
a. Pamantayang Pangnilalaman Wala sa Gabay Pangkurikulum
b. Pamantayan sa Pagganap Wala sa Gabay Pangkurikulum
c. Layunin/ Mga Kasanayang Nakapagsadula sa malikhaing paraan kung ano ang mga katangian ng taong nagpapakatao.
Pampagkatuto

II. PAKSA Ang Mga Katangian ng Pagpapakatao


III. KAGAMITAN
a. Batayan
1. Gabay ng Guro Wala
2. Modyul para sa Mag-aaral 1-20
3. Iba pang Batayan slideshare tungkol sa modyul 1-Ang Mga Katangian ng Pagpapakatao

IV. PAMAMARAAN
a. Balik-aral sa nakaraang aralin Balik-aral sa kasabihang natalakay kahapon
at/ o pagsisimula ng bagong
aralin
b. Paghahabi sa Layunin ng Ibigay ang layunin ng aralin
Aralin
c.Pag-uugnay ng mga Pagbibigay ng gawaing papel sa mga mag-aaral
halimbawa sa bagong aralin Paghahawan ng balakid sa pamamagitan ng pagpapaliwanag ng panuto sa Gawain 2
Pagbibigay ng pagsasadula rubric
d. Pagtalakay ng bagong Pagsasadula (limang minute bawat pangkat)
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1
e. Pagtalakay ng bagong Pagawa ng indibidwal na awput sa Gawain 2 gamit ang gawaing papel
konsepto at paglalahad ng Pagbabahagi ng kanilang awput sa klase (mga 10 mag-aaral)
bagong kasanayan #2
f. Paglinang ng Kabihasnan Ipasagot ang mga katanungan:
a. Ano-anong katangian ng pagpapakatao ang napansin mo sa mga dula-dulaan?
b. Kung isasabuhay mo ang mga katangian ng pagpapakatao, ano ang kabutihang idudulot nito?
c. Ano ang magsisilbing gabay ng lahat ng iyong mga pagpupunyagi na dapat mong buuin upang makamit ang tagumpay at tunay na
kaligayahan? Ipaliwanag
g. Paglalapat ng aralin sa pang- Ang pananampalataya sa Diyos ang siyang gabay para pagpapaunlad ng pagkatao.
araw-araw na buhay
h. Paglalahat ng aralin Ang ilan sa mga katangian ng pagiging tao:
- may isip (intellect)
-may kilos-loob (will)

Ang mga katangian ng pagpapakatao:


-ginagamit ang katangian ng pagiging tao para sa paghahanap ng katotohanan at para sa kabutihan
i. Pagtataya ng aralin Gamitin ang resulta ng awput sa Gawain 2 at ang resulta sa dula-dulaan para masukat ang kanilang pagkatuto
j. Karagdagang Gawain para sa
takdang –aralin at remediation
V. MGA TALA Maghanda para sa paggawa ng Personal na Pahayag ng Misyon sa Buhay (PPMB)
VI. PAGNINILAY
a. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa formative assessment
b. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng remediation
c. Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
d. Bilang ng mag-aaral na patuloy
na nangangailangan ng
remediation
e. Alin sa mga estratehiyang Indibidwal na Gawain gamit ang gawaing papel
pagtuturo ang nakatutulong ng May pagbabahagi ng awput sa klase
lugos? Paano ito nakatulong? May limang minutong dula-dulaan (pangkatang gawain)
f. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa tulong
ng aking punong-guro at
superbisor?
g. Anong kagamitan ang aking Bawat mag-aaral ng klase ay may gawaing papel para sa Gawain 2
naidibuho na nais kong ibahagi sa
kapwa ko guro?
Iniwasto ni: EDGAR O. SAMSON/ Master Teacher I
Petsa

You might also like