You are on page 1of 2

Setyembre 20, 2023

Banghay Aralin sa Matematika Martes


Unang Markahan
Ika-apat na Linggo
(Ikalawang Araw)
I.  Mga layunin C.  Pagsasagawa ng Gawain
    Napaghahambing ang dalawang pangkat      Sino ang may mas maraming
ng mga bagay gamit ang katagang “mas gumamelang pinitas?  Gaano karami?
kaunti at mas marami”  Sino ang may mas kaunting gumamelang
II.  Paksa pinitas?
   A.  Aralin:  Mas Kaunti at Mas Marami Hayaang gumuhit ang mga bata ng mga
   B.  Sanggunian:  Gabay sa Pagtuturo pah. bagay na pinaghahambing upang lubos na
64-65 maunawaan ang aralin.
         Pupils’ Activity Shet pp. 63-67
   C.  Kagamitan:  mga cut-outs ng mga D.  Paglalahat
bulaklak      Anu-anong mga kataga ang ginagamit sa
   D.  Pangunang Konsepto at Kakayahan:     paghahambing ng mga pangkat ng mga
Nahihinuhang konsepto: Mas kaunti at mas bagay?
marami. Tandaan:  Ginagamit ang mga katagang mas
III.  Pamaraan kaunti o mas marami sa paghahambing ng
    A.  Paghahanda mga pangkat ng mga bagay o set.
       1.  Balik-aral
          Bilugan ang bilang na kulang  ng isa E.  Pagpapapatibay ng Konsepto at
sa bilang sa kaliwa: Kasanayan
      55        -       53      54      56    57   Aling pangkat ang may mas marami o may
      10        -       9      7         11      13 mas kaunti. (Gumamit ng larawan)
      89        -      90     88        78     69  Lagyan ng / ang may mas marami.
    B.  Panlinang na Gawain  Lagyan ng X ang may mas kaunti.
        1.  Pagganyak 1.  3  mansanas             5 mansanas
      Mahilig ba kayo sa mga bulaklak? 2.  8  itlog                      5 itlog
      Anu-anong bulaklak ang ibig 3.  2  mangga                 8 mangga
ninyo?           4.  5 pakwan                  3 pakwan
     2.  Paglalahad: 5.   6 santol                    4  santol 
Iparinig ang maikling kwento.    
(Gumamit ng larawan ng bata at cut-out ng
mga bulaklak na nabanggit) IV.  Pagtataya:
Sina Bob at Ann ay namitas ng bulaklak.      Ikahon ang may mas maraming bagay..
Pumitas ng 6 na gumamela si Ann.      Bilugan ang may mas kaunting bagay.
Si Bob naman ay pumitas ng 8 dilaw na   1.  2 aklat                    4 na aklat
gumamela.  gagamitin nila ito sa kanilang   2.  8  lapis                    6  na lapis
proyekto sa Sining.   3.  10 na  gunting        8  na gunting
                 4.  4 na sombrero         2 sumbrero
3.  Pagtalakay:
Sinu-sino ang mga bata sa kuwento?     V.  Takdang Aralin
Ano ang kanilang pinitas?         Paghambingin ang dalawang pangkat
Ilang gumamela ang piñatas ni Ann?  ng bagay.  Bilugan ang tamang sagot.
Ilang gumamela ang piñatas ni Bob? 1.  0  0  0  0  ay (mas kaunti, mas marami)
kaysa 
     0  0
2.  X X X X X ay (mas kaunti, mas marami)
      kaysa  / / /.
 
Setyembre 21, 2023
   Miyerkules
Banghay Aralin sa Matematika
Unang Markahan
Ika-apat na Linggo
(Ikatlong Araw)
I.  Mga layunin
    Napaghahambing ang dalawang pangkat D.  Paglalahat
ng mga bagay gamit ang katagang      Anong kataga ang ginagamit sa
“magkapareho o magsingdami) paghahambing ng mga pangkat ng mga
II.  Paksa bagay?
   A.  Aralin:  Kapareho Tandaan:  Ginagamit ang mga katagang
   B.  Sanggunian:  Gabay sa Pagtuturo pah. kapareho kung ang laman ng mga bagay ay
71- mag kasingdami ng bilang.
              72
         Pupils’ Activity Sheet pp. 63-67 E.  Pagpapapatibay ng Konsepto at
   C.  Kagamitan:  mga cut-outs ng mga Kasanayan
prutas Gumuhit ng pangkat ng mga bagay na
   D.  Pangunang Konsepto at Kakayahan:     kapareho ng pangkat sa kaliwa.
Nahihinuhang konsepto: Kapareho (Equal) 1.  XXXXX     _______________
III.  Pamaraan 2.  / / / / / / / /    ________________
    A.  Paghahanda 3.  Y Y             ________________
       1.  Balik-aral 4.  W W W W W W W  __________
    Paghambingin ang mga bilang.  Sabihin 5.  C C C  _____________________
kung mas marami o mas kaunti .
      45____________48 IV.  Pagtataya:
      91 ___________19   Paghambingin ang dalawang pangkat.
    B.  Panlinang na Gawain Hanapin sa Hanay A ang pangkat na may
        1.  Pagganyak kaparehong bilang ng mga bagay sa Hanay
          Ano ang paborito mong laruan?  B.
Bakit?          Pag-ugnayin ng guhit.
     2.  Paglalahad: Hanay A                          hanay  B
Iparinig ang maikling kwento. 1.  CC              .          .    W W W
(Gumamit ng larawan ng bata at cut-out ng 2.   KKKK       .          .      F F F F F F 
mga prutas na nabanggit) 3.   GGGGGG .          .       P
Ito si Juan.  Mahilig siya sa bayabas.  3 4.   MMM        .          .       R R 
bayabas ang nakain niya.  Ito naman si Roy,  5.   H                .         .          D D D D
santol naman ang hilig niya.  3 santol ang
kinain niya.     V.  Takdang Aralin
                       Gumuhit ng mga bagay na sindami ng
3.  Pagtalakay: bagay sa kahon.
Sinu-sino ang mga bata sa kuwento? 1.    T T T T T  -   ___________________
Ano ang kanilang kinain? 2.    A A A  - _______________________
Ilang bayabas ang nakain ni Juan? 
Ilang santol ang nakain ni Roy?

  Pagtambalin ang 3 bayabas at 3 santol na


nakain ng dalawang bata nang isahan.
Ano ang ibig sabihin ng kinalabasan ng
inyong pagguhit?  Mayroon bang
kulang/sobra?

You might also like