You are on page 1of 5

Learning Area : Math Grade Level : I

Teaching Date : May 5, 2022 Teacher: Mrs. Angelie C. Yao Go

I. Layunin

Pagkatapos ng araling ito, kayo ay inaasahang:

 matukoy ang mga bilang ng set na mas marami, mas kaunti, o magsindami
 magamit ang iyong natutunan sa pagbibilang o paghahambing ng dami ng
isang set o grupo

II. Nilalaman:
 Paghahambingng at pagsusunod-sunod dalawang set o grupo (Comparing and
ordering sets or group of numbers)
III. Learning Resources
a. Sanggunian: Activity Sheet Week 3, K-12 Curriculum Guide p.25
b. Kagamitan: Powerpoint Presentation, mga larawang galling sa google
c. Value Integration: Buong pagmamalaking nagagamit ang kanilang
natutuhan sa pagbibilang o paghahambing, pagsusunod-sunod ng mga set
o grupo.

IV. Pamamaraan

Gawaing Pangguro Gawaing Pangmag-


aaral

A. Pagganyak
1. Pagbati “ Magandang Umaga mga bata!” “ Magandang Umaga
Teacher Angie!”
“Kumusta kayo?”
*nakadepende ang
Nagagalak akong malaman na nasa sagot sa mga mag-
maayos kayong kalagayan. aaral*
2. Panimulang Simulan natin ang ating klase sa isang
Panalangin maikling panalangin.. (Tatawag ang guro (tatayo ang mga mag-
ng mag-aaral) aaral para sa
panalangin)

Maaari na tayong maupo.


3. Pagtatala ng liban Para sa ating attendance, kapag tinawa ko
sa klase ang inyong pangalan ang sasabihin (makiki-isa ang mga
lamang ay “Magandang Araw, Masaya mag-aaral sa
ako ngayon!” pagtatala kung may
liban sa klase)
B. Balik-aral
Bago tayo magtungo sa ating panibagong
aralin, atin munang balikan ang nakaraang
aralin. (nakadepende ang
sagot sa mga mag-
Sino ang nakaaalala ng aralin sa aaral.
nakaraang talakayan?

Magaling ang ating tinalakaya noong


nakaraang linggo ay tungkol sa
papapangkat ng mga bagay sa pangkat
ng;
a. Isahan
b. Sampuan; at
c. Isandaanan
Ngayon naman, ilagay natin sa wastong
hanay ang bawat bilang. Mag-aaral 1: 6-isahan

Mag-aaral 2: 4-
sampuan

Mag-aaral 3: 5- isahan

Mag-aaral 4: 3-isahan

Mag-aaral 5: 2-
sampuan

Mag-aaral 6: 1-
isandaanan
(Tatawag ang guro ng mga mag-aaral na
sasagot)

Opo, handa na po
kami!

Mahusay mga bata! Talaga namang


naunawaan ninyo ang ating nakaraang
aaralin.

Handa na ba kayo para sa ating


panibagong aralin?

C. Paghahabi sa
Layunin

Mahilig ba kayo sa kendi? (nakadepende ang


sagot sa mga mag-
aaral)

Mabuti naman kung ganon, dahil mayroon


akong kwento tungkol sa magkapatid na
mahilig sa kendi.

Sagutin ang mga katanungan:


Sagot:

1. Sino ang magkapatid na nabanggit 1. Ben at Bill


sa kwento? 2. Tatlo/apat
2. Ilan ang nakuhang kendi ni Ben? Ni 3. Si Bill
Bill? 4. Opo
3. Sino ang may mas maraming kendi?
4. Kung mayroon kang mas maraming
kendi, magbibigay ka ba sa iyong
kaibigan?

D. Pagtalakay sa MODELLING
Aralin
Magpakita ng mga larawan na may mas
marami at mas kaunting bilang sa isang set.

Ang hanay A ay mas


marami sa Hanay B.

Iba pang halimbawa:

Ang Hanay B ay mas


kaunti sa Hanay A.

Magpakita ng sets na nakaayos ng


pinakakaunti-pinakamarami (least to
greatest) at pinakamarami-pinakakaunti
(greatest to least)

Ang pagkakasunod-
sunod ng set ay 2, 3, 1.

GUIDED PRACTICE
Pagpapaliwanag at pagpapakita ng mas
marami pang halimbawa sa mga mag-
aaral upang mas lubos nila itong
maunawaan.

Anong simbolo ang ginagamit kung ang


bilang ay magsindami lang?

Paano naman kung ang unang set ay may


mas maraming bilang?

Paano naman kung ang ikalawang set ay


Sagot:
may kakaunting bilang?

1. c, a, b

2. c, a, b
3. 3, 1, 2

4. 2, 3, 1

E. Paglalahad ng Mayroon kayong limang minute para Opo!


kasanayan magsagot. Handa na ba ang lahat?

A. Pagsunod-sunurin ang mga bilang mula (magsisimula ng


pinakakaunti hanggang pinakamarami. magsagot ang mga
Ilagay ang bilang 1, 2, 3 sa sagutang papel. mag-aaral)
1. ____9 ____11 ____5
2. ____2 ____7 ____10
3. ____18 ____11 ____34 Sagot:

1. 2, 3, 1
2. 1, 2, 3
3. 2, 1,3
4. 4 na bulaklak
5. 2 isda

F. Paglinang ng Mayroong aktibidad na isinasagaw sa


Kasanayan inyong paaralan, ito ay ang “Clean up
Drive” ang bawat mag-aaral ay hinati sa
tatlong grupo. Alamin natin kung ilang bote
ang kanilang makokolekta.

Alin kaya sa tatlong grupo ng mga


kabataan ang mas maraming nakuhang
plastic bottles?

Ang pangkat C ang


may pinakamaraming
nakolektang bote.

Ang pangkat A naman


Alin naman ay may pinakakunti? Mayroon ang may pinakakaunti.
bang grupo na pareho ang bilang ng
nakuhang bote? Wala po.

Mas kaunti ang bote na


nakolekta ng Pangkat
B.

Mas maramiang bote


na nakolekta ng
Pangkat C.
G. Pag-uugnay sa Marunong ka bang magpasalamat sa mga (sasagot ang mga
pang-araw araw na bagay na natatanggap mo marami man mag-aaral)
buhay ito o hindi?

Sa pagkatuto ng araling ito, iyo ring


mauunawaan na dapat matuto tayong
magpahalaga sa mga bagay na mayroon
tayo. Malliit man ito o Malaki.
H. Paglalahat ng
Aralin Ano ano ng aba ang mga simbolong
ginagamit sa paghahambing?

✓ Pinaghahambing ang mga bilang o


grupo ng mga bagay gamit ang mas
kaunti, mas marami o magkasindami.

✓ Sa pagsusunod-sunod ng pangkat (sets),


maari itong ayusin mula sa pinakakaunti
hanggang sa pinakamarami (least to
greatest) o mula sa pinakamarami
hanggang sa pinakakaunti (greatest to
least)

I.Pagtataya sa Aralin A. Panunto: Isulat sa sagutang papel ang


tsek (/) kapag ang mga bilang ay nakaayos
mula pinakamalaki hanggang pinamaliit at
ekis (x) kapag pinakamaliit hanggang
pinakamalaki.

(mayroong 10 minuto
ang mga bata upang
magsagot)

B. Panuto: Isulat ang tamang sagot sa


sagutang papel. (mas kaunti, mas marami,
magsindami)

J. Takdang-Aralin Pumili ng isang bagay na matatagpuan sa


inyong tahanan na maaari mong magamit
sa paghahambing. Kuhanan ito ng video at
i-send sa ating group chat.

You might also like