You are on page 1of 4

Ika-walong

San Mateo Vocational and Antas


Paaralan Baitang
MASUSING Industrial High School
BANGHAY Asignatura Filipino 8
Guro NOVY C. DOCTOR
ARALIN SA
FILIPINO 8 Petsa at
Ikaapat na
oras ng April ,2024 Markahan
Markahan
pagtuturo

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa isang dakilang akdang pampanitikan
Pangnilalaman na mapagkukunan ng mahahalagang kaisipang magagamit sa paglutas ng ilang
suliranin sa lipunang Pilipino sa kasalukuyan

B. Pamantayan Ang mga mag-aaral ay nakabubuo ng makatotohanang radio broadcast na


sa Pagganap naghahambing sa lipunang Pilipino sa Panahon ni Balagtas at sa kasalukuyan

C. Kasanayan sa Natitiyak ang kaligirang pangkasaysayan ng akda sa pamamagitan ng:


Pagkatuto  pagtukoy sa kalagayan ng Lipunan sa panahong nasususulat ito
 pagtukoy sa layunin ng nagsulat ng akda
 pagsusuri sa epekto ng akda pagkatapos itong isulat

Sa loob ng isang oras ang 90% sa mga mag-aaral ay inaasahang:


Mga Layunin:
a.

II. NILALAMAN O PAKSA


a. Pangakalahatang Paksa: Florante at Laura: Isang Obra Maestrang
Pampanitikan ng Plipinas
b. Ispesipikong Paksa:

III. KAGAMITANG PANTURO


A. Sanggunian Batayang Aklat sa Filipino 8 Pinagyamang Wika at Panitikan Yunit IV,
Pinagyamang Pluma 8, Bulwagan 8
1. Mga pahina sa Batayang Aklat sa Filipino 8 Pinagyamang Wika at Panitikan Yunit IV,
gabay ng Guro Pinagyamang Pluma 8, pp. 483-642, Bulwagan, pp. 263-375
2. Mga pahina sa Batayang Aklat sa Filipino 8 Pinagyamang Wika at Panitikan Yunit IV, pp. 236-341
kagamitang pang
mag-aaral
3. Mga pahina sa Batayang Aklat sa Filipino 8 Aralin 15: Yunit IV-Florante at Laura
teksbuk
4. Karagdagang Aklat ng Florante at Laura
kagamitan sa
portal ng
learning
resources
B. Iba pang Youtube, laptop, LED Tv, worksheet
Learning
Resources
C. Integrasyon Araling Panlipunan, Edukasyon sa Pagpapakatao (Values), Edukasyong Politikal
IV. PAMAMARAAN
Gawaing Guro Gawaing Mag-aaral
A. Panimulang Panalangin
Gawain
Bago natin simulan ang ating klase,
hinihiling ko sa lahat na mangyaring
tayo ay tumayo at dumulog sa Poong
Maykapal sa pamamagitan ng isang
panalangin.

Maaari mo bang pangunahan, Allyza?

Panginoon, maraming salamat po sa


panibagong araw na ito at kami ay binigyan
mo ng panibagong buhay at pagkakataon
nang sa gayon kami ay matuto. Bigyan mo
muli kami ng isang bukas na isip upang
tumalima sa aming puso`t isipan at
maunawaan ang bawat aralin na siyang
makatutulong sa katagumpayan sa buhay
na ito. Ito ang aming dalangin sa matamis
na pangalan ng aming Amang
Tagapagligtas, Amen.
Pagbati

Magandang araw sa inyong lahat, klas!

Magandang araw din po, guro!

Bago tayo magsimula tiyaking


komportable kayo sa inyong
kinauupuan at walang maingay sa
paligid upang maging maayos ang
daloy ng ating talakayan. Pakitago ang
mga gadgets at ilabas lamang ito kapag
sinabi kong gagamitin natin.
Maaari na ba tayong magsimula, klas?

Opo, guro.

Pagtala ng lumiban sa klase

Sa naatasang magtala ng lumiban sa


ating klase, maaari ko bang malaman
kung mayroon bang lumiban?

Wala po guro.

Pagpapaalala sa mga alituntunin sa


silid-aralan
Narito ang mga alintuntunin sa klase:
1. Huwag mag-ingay
2. Makinig ng Mabuti
3. Itaas ang kamay kung gusting
sumagot o may katanungan.
4. Makilahok at maging aktibo sa
lahat ng gawain.

Maliwanag ba ang ating mga


alitutunin, klas?

Opo, guro.

B. Balik-aral Bago tayo magtungo sa ating


panibagong aralin ay atin munang
balikan ang ating tinalakay nang
nakaraang talakayan.

Nang nakaraang talakayan, ano na


muli ang ating pinag-aralan klas?

C. Pagganyak Bago pa man tayo dumako sa ating


panibagong aralin klas,

D. Talakayan Paglalahad ng aralin


Ang pag-aaralan natin ngayong araw
klas ay

Malayang Talakayan

E. Paglalapat Ngayong klas, ay mayroon akong


inihandang gawain para sa inyo,

Maaari mo bang subukin, Boyet?

F. Natapos nating pag-aralan ang ating


Pagpapahalaga naging aralin ngayong araw,

G. Paglalahat Bilang kabuoan ng ating pagtalakay


klas, upang matiyak ko kung may
natutuhan ba kayo sa ating pagtalakay,
H. Para sa ating pagtataya,
PAGTATAYA
O
EBALWASYO
N NG ARALIN

V. Karagdagang Para naman sa ating karagdagang


Gawain/ gawain/takdang aralin,
Takdang Aralin

VI. TALA
VII.PAGNINILAY
A. Bilang ng mga mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mga mag-aaral na nangangailangan ng iba
pang gawain para sa remedation.
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mga mag-
aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpatuloy sa
remedation.
E. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyunan
sa tulong ng aking Punongguro at Superbisor
F. Anong kagamitang panturo ang aking naidubuho
nan ais kong kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Inihanda ni:

NOVY C. DOCTOR
Bsed 4 Filipino
Sinuri ni:

RUBILYN J. ADELAN
Guro sa Filipino 8

You might also like