You are on page 1of 9

MASUSING BANGHAY ARALIN SA

EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO 1

SCHOOL: GRADE LEVEL: I-1


TEACHER: LEARNING AREA: ESP
TEACHING DATE AND TIME: QUARTER: 4TH Quarter

I. LAYUNIN
Sa loob ng 30 minutos, Ang mag-aaral ay: Nakapagpapakita ng paggalang sa
paniniwala ng kapwa.

A. Pamantayan ng nilalaman
Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagmamahal sa Diyos,
paggalang sa paniniwala ng iba at pagkakaroon ng pag-asa.
B. Pamantayan ng pagganap
Naipapakita and pagmamahal sa magulang at mga nakatatanda, paggalang
sa paniniwala ng kapwa at palagiang pagdarasal.
C. Mga kakayahan sa pag-aaral
Nakapagpapakita ng paggalang sa paniniwala ng kapwa. (EsP1PD-IVd-e-2)

II. NILALAMAN
Paniniwala Mo, Igagalang Ko

III. MAPAGKUKUNAN NG PAG-AARAL

A. Sanggunian
1. Gabay ng guro pahina 204-209
2. Materyal ng mag-aaral pahina 252-257
EsP 1 Ikaapat ng markahan- Module 2: Week 2: Paniniwala Mo, Igagalang Ko
pages 204-209
B. Iba pang maapagkukunan ng pag-aaral
Mga larawan Tarpaper Pentelpen
Manila Paper Cartolina
C. Paksa/Pagpapahalaga
Pagmamahal sa Diyos (Love of God)
IV. PAMAMARAAN
Teacher’s Activity Student’s Activity
A. Preparatory Activities

1. Drill

Magandang umaga mga bata!


Magandang umaga din po guro!

Inutusan na ba kayo ng mga magulang


ninyo? Opo.

Magbigay ng halimbawa ng utos sa inyo? (Isa-isang magbibigay ng sagot ang mga


bata)

Kapag inuutasan ba kayo ng mga magulang


ninyo, kayo ba ay nagagalit? Hindi po.

Sumusunod ba kayo sa utos ng mga


magulang ninyo o ng mga nakakatanda pa
sa inyo? Opo, ma’am.

2. Review
(Tutukuyin ng mga bata ang ipinapakita sa
Narito ang mga larawan na aking ipapakita
larawan.)
sa inyong lahat, ang gagawin ninyo ay
tukuyin kung ano ang ipinapakita sa bawat
larawan.

Ma’am ang nasa larawan ay nagpapakita ng


magiliw na pagsunod sa utos ng nanay na
linisin ang mga upuan.
Ano ang inyong mapapansin sa larawang
ito?

Ma’am ang nasa larawan ay nagpapakita ng


magiliw na pagsunod sa utos ng nanay na
linisin ang sahig.
Ano ang inyong mapapansin sa larawang
ito?

Tama! Ang mga larawan ay nagpapakita ng


pagsunod sa utos ng mga magulang.
Ma’am!
Kahapon, tinalakay natin ang aralin tungkol
sa dalawang larawan na iyong tinukoy, may
nakakaalala pa ba kung ano ang aralin ang
ating tinalakay kahapon? Ang araling tinalakay po natin kahapon, ay
ang pagsunod sa utos ng magulang at
nakakatanda sa atin.
Sige nga Champ, maaari mo bang sabihin sa
lahat kung ano ang aralin na ating tinalakay
kahapon.

Magaling! Ang aralin na tinalakay natin


kahapon ay ang tungkol sa nakasusunod sa
utos ng magulang at nakatatanda.

3. Motivation

Mga bata, may ipapakita ulit akong larawan


sa inyong lahat, tingnang mabuti at tukuyin
kung ano ang inyong nakikita sa larawang
ito.

Ma’am!

Ang makikita po sa larawan ay mga bahay


dalanginan.

Sino ang makapagtutukoy kung ano ang


nasa larawan?

Alora?

Ma’am!
Tama, ang lahat na nakikita sa larawan ay
mga bahay dalanginan.
Ma’am ang paksa po natin ngayon ay
Ano kaya ang kinalaman ng mga bahay maaring tungkol sa ating paniniwala.
dalangingan sa ating magiging paksa
ngayon?

Sige nga Lovely, sabihin ang iyong sagot.

Magandang ideya!

Handa na po, ma’am!


B. Developmental Activities

1. Presentation

Handa na bang makinig ang lahat?


(Babasahin ng sabay-sabay)
Ngayong araw, ang tatalakayin nating aralin
ay tungkol sa “Paniniwala mo, Igagalang ko”. “Paniniwala mo, Igagalang ko”

(Ididikit ng guro sa pisara ang paksang


talakayin)

Basahin ang ating paksa mga bata.

“Paniniwala mo, Igagalang ko”

Magaling!
(Susundin ng mga bata)

2. Disccussion

(Isa-isang ipamamahagi ng guro sa mga


bata ang materyal ng mag-aaral/libro)
Opo, ma’am.
Buksan ang libro sa pahina 252

Sa unang pahina ay makakakita kayo ng


isang larawan, suriin ito ng mabuti dahil sa
kasunod na pahina ay isang kwentong
patungkol sa larawan na inyong nakita.
Babasahin ko ang kwento at makikinig kayo
ng mabuti. Naiintindihan ba mga bata?

Ang kwentong ito ay pinamagatang,


paniniwala mo, igagalang ko.

Opo, ma’am.

Ma’am!

Isa po sa nabanggit na pinagkaiba ng


pamilyang na nasa kwento ay ang kanilang
relihiyon.
Naintindihan ba ang kwento mga bata?
Ma’am! May kanya-kanya din po silang
Sige nga, ano ang pagkakaiba ng pamilyang paniniwala.
nabanggit sa kwento?

Nelvin?

Mayroon po.

Magaling! Ano pa?

Sa pagpapakita po ng pag respeto sa kung


Tama, Enre. ano mang relihiyong at paniniwala mayroon
sila.
May kilala din ba kayong pamilya na hindi
nyo katulad ang paniniwala?

Paano nga ba natin maipapakita ang


paggalang sa kanilang paniniwala?

Sige nga, Khate.

Maganda ang sagot ninyong lahat. Magaling


Naiintindihan po
mga bata.
, ma’am.
Makinig, kahit ano pamang relihiyon ang
mayroon sa bawat pamilya o bawat isa sa
atin, huwag nating kalilimutang magbigay
respeto at galang sa kung ano mang
paniniwala ang mayroong isa sa atin.
Sapagkat, hindi ito hadlang sa
pagkakaibigan nating lahat.

Naintindihan ba mga bata?

3. Guided Practice

Ngayon, papangkatin ko kayo sa dalawang


pangkat. Unang pangkat at pangalawang
pangkat. May inihanda akong sasagutan buotan
ninyo, at dapat lahat tutulong sa pagsasagot.
marespeto
Pagkatapos niyo sagutan ay ididikit ninyu matinaluhuron

kaagad sa pisara ang inyong sagot at


makisasangkayon
babasahin ito. mainampuon

Bago ang lahat, babasahin ko muna ang


panuto, makinig mga bata.

Opo.
(Papalakpak ang mga bata ng sampung
beses)

Naintindihan mga bata?

Bibigyan ko kayo ng limang minuto para


tapusin ang pagsasagut. Maaari ng
magsimula. Ngayong araw, and paksang tinalakay po
natin ay tungkol sa paniniwala mo, igagalang
(Makalipas ang limang minuto) ko.
Tapos na ba lahat? Maaari na ninyong
irepresenta sa pisara ang iyong sagot. Ma’am!
Magaling mga bata! Sa pamamagitan po ng pag respeto sa kung
ano mang relihiyon meron sila.
Bigyan nating ng sampong palakpak ang
ating mga sarili.

C. Concluding Activities

1. Generalization
Hindi po.
Ano nga ulit ang paksa na tinalakay natin
ngayong araw? Tungkol saan? Sapagkat wala naman pong masama kung
may kanya-kanya tayong paniniwala.
Zyra?

Tama, sa anong pamamagitan kaya natin ito


maipapakita?

Anariza? Opo, ma’am.

Tama, respeto sa kung ano mang relihiyon o


paniniwala mayroon ang bawat isa.

Sa palagay ninyo, hadlang ba ang


pakikipagkaibigan sa hindi natin kapareho ng (Babasahin ng sabay-sabay)
relihiyon?
Bakit? Jake?

Tama, hindi masamang magkaroon ng iba’t-


ibang paniniwala, at hindi ito hadlang sa /
pagiging mag kaibigan ng lahat. /
/
Naintindihan na ba ninyo ang kahalagahan
ng pag respeto sa pagkakaiba-iba ng /
paniniwala ng bawat tao? /

2. Application
(May mga batang nag presentang mag
Ngayon may sasagutan tayo sa pisara, sasagot)
basahin natin ang panuto ng sabay-sabay.
Tama po, ma’am.

(Papalakpak ng limang beses)

Kaylangan ko ng limang mag-aaral upang


sagutan ang mga sumusunod.

Ayan, tama ba ang mga sagot ng iyong mga


klaklasi?

Magaling! Bigyan natin sila ng limang


palakpak.

V. Evaluation

Magsiupo na ng maayos, at kumuha ng


lapis,

(Ipamamahagi ng guro ang evaluation sheet)

Ngayon, isulat ang pangalan sa itaas ng Opo, ma’am.


bahagi ng sasagutang papel. Makinig muna
at babasahin ko ang panuto.
Tapos na po, ma’am.

Naintidihan ba mga bata?

Bibigyan ko kayo ng limang minuto para


tapusin ang pagsasagut.

Maaari ng magsimula at maging tahimik lang


sa pagsasagot.

(Lumipas ang limang minuto)

Tapos na ba ang lahat?

(Kukunin na ng guro ang mga sinagutang


papel) Opo, ma’am.

VI. Assignment

Ngayon may ibibigay ako sa inyong gawaing


bahay, at ipapasa ninyo ito sa akin bukas. Paalam po, ma’am.
(Ipamamahagi ng guro ang gawaing bahay)

Lahat na ba nabigyan?

Maaari ng itago lahat ng inyung mga


kagamitan sa bag. Pagkatapos ay maaari na
kayong umuwi.
Paalam mga bata.

You might also like