You are on page 1of 3

Learning Area Mathematics

Learning Delivery Modality Face-to-Face


Paaralan Payatas C Elementary School Baitang
Guror Asignatura Mathematics
LESSON
EXEMPLAR Petsa Markahan Third Quarter
(Week 1)
Oras ng Pagtututo Bilang ng Araw Unang Araw

I. LAYUNIN Ang mag-aaral ay inaasahang,


1. Matutunan ang pagbibilang ng mga pangkat na may
parehong dami, gamit ang kongkretong bagay mula 1
hanggang 50.
2. Nakapapangkat na may parehong dami,
gamit ang kongkretong bagay mula 1 hanggang 50.
3. Aktibong paglahok sa mga pampaaralang gawain

II. NILALAMAN Paksang-aralin: Pagbibilang ng mga pangkat na may parehong dami, gamit ang konkretong
bagay at pagsusulat ng equivalent expression Code: M1NS-IIIa- 36.1
III. KAGAMITANG PANTURO

A. Sanggunian
a. Mga pahina sa Gabay ng Guro
b. Mga Pahina sa Kagamitan ng
ph. 174-176
Mag-aaral
c. Mga Pahina sa Teksbuk
d. Karagdagang Kagamitan mula Budget of Work in Math 1 Q3
sa portal ng Learning Code. MELCs
B. Iba pang Kagamitang panturo Flashcards, module, workbook and activity sheets
IV. PAMAMARAAN
A. Introduction/Panimulang Gawain
Drill:
Gamit ang inyong “Show me board”. Ibigay ang kalahati ng mga sumusunod na pangkat ng
mga bagay.

1.

2.

3.

Balik-aral
Kahapon ay napag-aralan natin ang subtraction of a numbers without regrouping. Ating
balikan at suriin kung inyo pa itong naaalala.

1. 56 – 25
2. 67 - 13
3. 89 - 14
4. 87 – 24
5. 99 - 38

Pagganyak
Ano ang dapat natin tandaan at gawin kapag may nagbabasa.

Basahin ang maikling kwento.


Ang tatlong magkakaibigan na sina EJ, Wendel at
Jeff ay namitas ng bayabas. Si EJ ay nakapitas ng
tatlong bayabas. Si Wendel naman ay tatlo rin ang
napitas, gayon din naman ang napitas ni Jeff.

Sino sino ang 3 magkakaibigan?


Ano ang kanilang pinitas?
Sino sa inyo ang kumakain ng bayabas? Sa inyong palagay ano ang benipisyo na naibibigay sa
ating katawan ang bayabas?
Sa salitang bayabas, anong tunog ang unang letra? Ilang pantig ang salitang bayabas?

B. Development/Panlinang na
Gawain Ilang bayabas ang napitas ni EJ? Wendell? Jeff?
Ano ang inyong napansin sa bilang ng pinitas ng bawat bata?
Tama! Ang bawat isa sa kanila ay may tig tatatlong piraso ng bayabas. (Magtawag ng 3 bata
bilang EJ, Wendel at Jeff)

EJ - para sa bayabas na napitas ni EJ


Wendel - para sa bayabas na napitas ni Wendel, at
Jeff- para sa bayabas na napitas ni Jeff.

Ilang bata ang may hawak na bayabas?


Ilang pangkat ang may hawak ng bayabas?
Ilang bayabas ang hawak ng bawat bata?

Ikawalang halimbawa:

Kung ilalagay natin sa 5 basket ang mga bulaklak na may parehas na dami.
Ilang bulaklak bawat basket?
Ilang pangkat ang mga bulaklak?
Ilan bulaklak bawat pangkat?
Kung ito naman sa 2 basket, ilang bulaklak bawat basket?
Ilang pangkat ang mga bulaklak?
I;ang bulaklak bawat pangkat?

C. Engagement/Pagsasanay na may Pangkatang Gawain


Gabay Unang Pangkat: Bilangin ang laman bawat pangkat. Sagutan ang mga sunusunod na tanong

1. Ilang pangkat ng bayabas ang nasa larawan? _________


2. Ilang bayabas bawat pangkat? _________

Pangalawang Pangkat: Pangkatin ang mga bola sa 2 pangkat ng 5. Bilugan ito.

D. Assimilation Tandaan: Ang pangkat ay tumutukoy sa bilang kung ilang beses hinati ang mga bagay.
Pagtataya
Panuto: Sagutan ang mga sumusunod na tanong.
1.

Ilang pangkat ng laruan ang nasa larawan? ________

2.
Ilang kahon ang nasa bawat pangkat? ________

3.

Ilang pangkat ng mangga ang nasa larawan? _________

4.

Ilang holen ang nasa bawat pangkat? ________

5.

a. Ilang pangkat ng kahel ang nasa larawan? _________

Takdang-aralin

V. PAGNINILAY The learners, in their “logbook” will The learners, in their “logbook” will
Naiintindihan ko na __________ write their personal insights. write their personal insights about the
Nauunawaan ko na The most interesting I’ve learned lesson using the prompts below.
_________________ from the lesson is _______________ I understand that__________.
because _______________. I learned that ____________.

You might also like