You are on page 1of 3

Learning Area Mathematics

Learning Delivery Modality Face-to-Face


Paaralan Payatas C Elementary School Baitang
LESSON
Guro CHERRY ANTIPORDA Asignatura Mathematics
EXEMPLAR Petsa Markahan Third Quarter
(Week 1)
Oras ng Pagtututo Bilang ng Araw Ikalimang araw

I. LAYUNIN Ang mag-aaral ay inaasahang,


1. Nakikilala ang kalahati (1/2) ng isang buo.
2. Natutukoy ang kalahati (1/2) ng isang buo.
3. Nabibigyang halaga ang kahalagahan ng pantay pantay na paghahati.
II. NILALAMAN Paksang-aralin: Pagpapakilala at Natutukoy ang kalahati ng isang buo
Code: M1NS-IIIa-48
III. KAGAMITANG PANTURO

A. Sanggunian
a. Mga pahina sa Gabay ng Guro
b. Mga Pahina sa Kagamitan ng
ph. 182-183
Mag-aaral
c. Mga Pahina sa Teksbuk
d. Karagdagang Kagamitan mula Budget of Work in Math 1 Q3
sa portal ng Learning Code. MELCs
B. Iba pang Kagamitang panturo Flashcards, module, workbook and activity sheets
IV. PAMAMARAAN
A. Introduction/Panimulang Gawain
Drill: Itambal ang bagay sa tamang hugis.

Bagay Hugis

1. bola
2. apa
3. kahon
4. itlog
5. notbuk

Balik-aral: Hanapin sa hanay B ang kalahati ng hugis sa hanay A. Gumamit ng guhit upang
itambal.

Pagganyak

Ipaawit: Tono:( Farmer in the Dell)


A Whole
A whole, a whole, a whole
Divided into two
One part is called one-half
And so the other one.
Magpakita ng drawing o larawan ng isang palayan.

Tingnan ninyo ang palayan. Ito ay hinati sa 2 pantay


na bahagi. Ang bawat bahagi ay isa sa 2 pantay na hati
o parte.
Ang buong hardin kalahati lamang ang may tanim.

B. Development/Panlinang na 1. Ano ang nasa larawan?


Gawain 2. Ilan ang hati ng palayan?
3. Anong parte ng palayan ang may tanim?

Ang bilang na nagsasabi ng tamang hati ng hardin ay kalahati o ½.


Ang isang buo ay may dalawang kalahating bahagi.

Ipaliwanag na bawat bahagi ay isa sa dalawang pantay na bahagi o tinatawag na


kalahati .Isinusulat ito ng ½.

Gumamit ng tunay na bagay o cut-out.


Hal. parihaba na keyk. Ipakita kung paano ito hahatiin sa 2 pantay na bahagi.
Tumawag ng bata at ipakita kung paano ito hahatiin sa dalawa nang pantay o magazine
like. tawag dito ay fraction o hatimbilang.

Paano hinati ang keyk?


Ilang bahagi ang lumabas?
Ano ang tawag sa isang bahagi?
(1/2)

C. Engagement/Pagsasanay na may Paglalapat:


Gabay
Gawain 1:
Bilugan ang hugis na nagpapakita ng kalahati o ½.

Gawain 2:
Nagpapakita ba ng kalahati ang larawan?
Sagutin ng Oo o Hindi

D. Assimilation Ano ang tawag sa isang bahagi ng isang buo na hinati sa dalawang pantay na bahagi?
Tandaan:
Kung ang isang buo ay hinati sa dalawang pantay na bahagi, ang isang bahagi ay
tinatawag na kalahati Isinusulat ito sa simbolong ½.
Pagtataya
Aling hugis ang nagpapakita ng kalahati ng isang buo? Ikahon mo.

Takdang-
aralin

Lutasin:
May

pasalubong na siopao ang tatay para kay Julie.


Dumating ang kaibigan niya para makipaglaro.
Paano niya hahatian ang kaibigan niya ng siopao na pasalubong ng tatay?
Iguhit mo ang sagot.

V. PAGNINILAY The learners, in their “logbook” will write The learners, in their “logbook” will write
Naiintindihan ko na __________ their personal insights. their personal insights about the lesson using
Nauunawaan ko na The most interesting I’ve learned from the the prompts below.
_________________ lesson is _______________ because I understand that__________.
_______________. I learned that ____________.

You might also like