You are on page 1of 4

Paaralan: Pagsangahan Elementary School Baitang: THREE

LESSON Guro: Emeliza C. Arisgado Subject: MATHEMATI


EXEMPLAR CS
Petsa: April 17, 2023 Markahan: 3rd Quarter
Oras:

I.LAYUNIN a. Nailalarawa ang mga Fraction na katumbas ng isa at kulang sa


isa.
b. Nasasabi ang pagkakaiba ng Fraction na katumbas ng isa at
kulang sa isa
c. Nakakagawa ng Fraction na katumbas ng isa at kulang sa isa
ayon sa aktibidad.
A. Pamantayang Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Pagganap The learners are able to recognize and represent fraction equal to one
and less than one
C. Pinakamahalagang kasanayan sa Visualizes and represents fractions that are equal to one and less than
Pagkatuto (MELC) one using regions, sets and number.
D. Pagpapaganang kasanayan Demonstrates understanding of fraction equal to one and fraction less
than one
II.NILALAMAN Lesson 56: “Fractions Equal to One and Less than One.”
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
a. Mga pahina sa gabay ng Guro pp. 218-221
b. Mga pahina sa kagamitang Mathematics, Aralin 56 Kagamitan ng mag-aaral Pahina 218-221
pang mag-aaral
c. Mga pahina sa Teksbuk
d. Karagdagang kagamitan mula MELC, Learner’s Module, TG
sa portal ng learning
resources
B. Listahan ng mga kagamitang panturo Pictures, Speaker, Charts, Printed materials
para sa mga Gawain sa pagpapaunlad
at pakikipagpalihan
IV. PAMAMARAAN
A. Panimula 1. Energizer

1. Drill- Division
MATHEMATICS SONG
Game: Pass the Box
Paghahati ng bilang na may 2 digit dividend at 1 digit
divisor.

2. Balik-Aral
Tukuyin ang bawat bilang kung ito ay odd number o even
number
1. 12 6. 31
2. 16 7. 43
3. 22 8. 59
4. 20 9. 213
5. 100 10. 432

3. Pagganyak
Ipakita sa klase ang larawan ng isang buong pizza na nahahati
sa anim.
Itanong
1. Ilang pizza ang nasa larawan?
2. Ano ang hugis ng pizza?
3. Sa ilang bahagi hinati ang pizza?

5. Paglalahad

Ipakita ang mga larawan ng Fraction ng mga sumusonod


Fraction na katumbas ng isa (Fraction Equal to one) at fraction na
kulang sa isang buo (Fraction less than one).
Ilahad ang pagkakaiba ng Fraction na katumbas ng isa at kulang sa isa.

B. Pagpapaunlad
Tukuyin at piliin mula sa larawan ng puno ang fraction ng mga
sumusunod, Piliin sa paper strip kung ang fraction ay
katumbas ng isa(equal to one) o ang fraction ay kulang sa
isang buo(less than one)

C. Pakikipagpalihan
Pangkatang Gawain

Hatiin sa limang pangkat ang mga mag-aaral. Bawat pangkat ay


bibigyan ng gabay para sa paggawa ng kanilang gawain.

Unang Pangkat- Iguhit ang sumusunod na Fraction at tukuyin kung


ito ay fraction na katumbas ng isa o na kulang sa isa: 5
8

Ikalawang Pangkat - Kulayan ang lobo na may Fraction na katumbas


ng isa at ikahon naman ang mga lobo na may Fraction na
kulang sa isa.

Ikatlong Pangkat - Kulayan ang bahagi ng fraction na hinihingi ng


sumusunod 2, 10 tukuyin sa dalawang fraction ang
8 10
fraction na katumbas sa isa at kung sa isa
8 10

Ikaapat na Pangkat- hanapin sa loob ng kahon ang mga


Fraction na katumbas sa isang buo at idikit
sa illustration board.

Ikalimang Pangkat- hanapin sa loob ng kahon ang mga


Fraction na kulang sa isa buo at idikit
sa illustration board.
D.Paglalahat 1. Ano ang ating pinag-aralan ngayon?
2. Paano mo malalaman kung ang Fraction ay katumbas ng isang buo?
3. Paano mo malalaman kung ang Fraction ay kulang sa isa?
E. Paglalapat
Tukuyin kung ang sumusunod ay Fraction katumbas sa isang
buo o Fraction kulang sa isang buo. Piliin at isulat ang letra ng iyong
sagot sa patlang.

______1. 6
6
Fraction na katumbas ng isang buo
Fraction na kulang sa isang buo
______2. 2
8
Fraction na katumbas ng isang buo
Fraction na kulang sa isang buo
______3. 6
8
Fraction na katumbas ng isang buo
Fraction na kulang sa isang buo
______4. 3
9
Fraction na katumbas ng isang buo
Fraction na kulang sa isang buo
______5. 11
11
Fraction na katumbas ng isang buo
Fraction na kulang sa isang buo

V. Takdang Aralin Gumawa ng modelo ng fraction sa mga sumusunod na simbolo. At


isulat sa katapat nito kung ito ay fraction na katumbas ng isang buo o
fraction na kulang sa isang buo.
1. 6 2. 5
6 8
VI. Pagninilay

A. No. of learners who earned 80% in


the evaluation.
B. No. of learners who require additional
activities for remediation who
scored below 80%.
C. Did the remedial lessons work? No. of
learners who have caught up with the
lesson.
D. No. of learners who continue to
require remediation
E. Which of my Teaching strategies
worked well? Why did these work?
F. What difficulties did I encounter which
my principal or supervisor can help me
solved?
G. What innovation or localized materials
did I use/ discover which I wish to
share with other teachers?
Prepared & Demonstrated by:
EMELIZA C. ARISGADO
Teacher I

Observed by:
ROSEMARIE D. MALABANA
Master Teacher I

You might also like