You are on page 1of 7

BAITANG 1 - 12 Paaralan BAMBAN ELEMENTARY SCHOOL Baitang/ Antas Isa

PANG-ARAW-ARAW Guro NESTLY C. ANTONIO Asignatura MATHEMATICS


NA BANGHAY-ARALIN Petsa/ Oras FEBRUARY 13 – 17, 2023 (WEEK 1) Markahan Ikatlong Markahan

UNANG LINGGO LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES

1.Nahahati ang laman ng set ng 1.Nahahati ang laman ng set ng 1.Nahahati ang laman ng set ng 1.Nahahati ang laman ng set 1.Nahahati ang laman ng set ng
mga bagay sa dalawang mga bagay sa dalawang pangkat mga bagay sa apat na pangkat ng mga bagay sa apat na mga bagay sa dalawang
pangkat na may na may magkasindaming bilang na may magkasindaming bilang pangkat na may pangkat na may
magkasindaming bilang para para ipakita ang kalahati ng isang para ipakita ang sangkapat na magkasindaming bilang para magkasindaming bilang para
ipakita ang kalahati ng isang set. bahagi ng set. ipakita ang sangkapat na ipakita ang kalahati ng set.
I. LAYUNIN set. 2.Nalulutas ang mga suliranin sa bahagi ng set. 2.Nahahati ang laman ng set ng
2.Nakikilahok sa gawain. pamamagitan ng pagguhit at nalulutas ang mga suliranin sa mga bagay sa apat na pangkat
pagsulat ng tamang sagot. pamamagitan ng pagguhit at na may magkasindaming bilang
pagsulat ng tamang sagot. para ipakita ang sangkapat na
bahagi ng set.

Grade level standards

A. Content Standards demonstrates understanding of fractions ½ and 1/4.


B. Performance Standards is able to recognize, represent, and compare fractions ½ and 1/4 in various forms and contexts.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto M1NS-IIIa-37 M1NS-IIIa-48
Isulat ang code ng bawat counts groups of equal quantity using concrete objects up to 50 and writes an equivalent expression. visualizes, represents, and
kasanayan.
e.g. 2 groups of 5 separates objects into groups
of equal quantity using
concrete objects up to 50. e.g.
10 grouped by 5s
II. NILALAMAN Paghihiwalay ng mga Pangkat Paghihiwalay ng mga Pangkat ng Paghihiwalay ng mga Pangkat Paghihiwalay ng mga Pangkat Paghihiwalay ng mga Pangkat
ng Bagay sa Kalahati Bagay sa Kalahati o Kalahati ng ng Bagay sa Apat na Hati/Parte ng Bagay sa Apat na ng Bagay sa Dalawa at Apat na
Isang Set o Sangkapat ng Isang Set Hati/Parte o Sangkapat ng Hati/Parte
Isang Set

III. KAGAMITANG PANTURO

A. Sanggunian

1. Mga pahina sa MELC at BOW MELC


BOW
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk Lesson Guide in Mathematics Lesson Guide in Mathematics 1 Lesson Guide in Mathematics 1 Lesson Guide in Mathematics Lesson Guide in Mathematics 1
1 pp. 254-258 pp. 257 pp. 257 1 pp. 260 pp. 260
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource

B. Iba pang Kagamitang Panturo

IV. PAMAMARAAN

A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Sagutin at isulat ang wastong Gamit ang show-me-board, Tukuyin kung ½ o ¼ ang hugis. Ibigay ang tamang sagot. Anong hatimbilang ang
at/o pagsisimula ng bagong aralin. sagot sa loob ng bawat kahon ipabigay sa mga bata ang sagot. ½ ng 50 = ____ ipinakikita ng may kulay na
ng aytem. ½ ng 4 ¼ ng 40 = ____ bahagi sa bawat pangkat? ½ o ¼
½ ng 6
1. 38 – 18 = ____ ½ ng 8
2. 25 – 38 = ____ ½ ng 12
3. 43 – 35 = ____ ½ ng 18
4. 51 – 23 = ____
5. 26 – 19 = ____
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Gamit ang plaskard Paano natin hinahanap ang Laro: Pitasin ang bunga at Paano natin nakukuha ang ¼ Kumuha ng isang papel.
ipatukoy kung ½ o ¼ ang kalahati ng set ng bagay? Sa ilang basahin ang nasa likod na ng set ng mga bagay? Itiklop sa apat na bahagi.
ipinakitang hugis. pangkat natin ito hinahati? tanong. Hal. kalahati ng 12? Sa ilang hati natin sila Kulayan ang isang bahagi.
pinaparte? Ano ang tawag sa kinulayang
mong bahagi?
½ ba o ¼? Bakit?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Itambal ang paru-paro sa mga Laro: Tula: Awit: May 6 na ibon na nakadapo
sa bagong aralin. bulaklak. Unahan sa pagbibigay ang mga Tugma: Halinang Magtanim Number problems (2x) sa bakod. Tatlo sa mga ibon ay
bata ng kalahati ng ipapakitang Halinang magtanim We can solve (2x) maya.
set ng bagay. Duhat, mangga’t balimbing We don’t need to write them Anong bahagi ng pangkat ang
hal. kalahati ng 24 na santol Bunga’y kaysarap kainin We can give the answers maya?
(Gumamit ng 3 paru-paro at 3
Sa malamig nilang lilim. Right away (2x) (ipaguhit at hatiin para makuha
bulaklak)
ang bahaging tinutukoy)
Ilan ang mga bulaklak? paru-
paro?
Bawat isa ba ay may katambal
o kapareha?
Sa palagay mo ba magiging
masaya ang bawat paru-paro?
Bakit?
D. Pagtalakay ng bagong konsepto Dumating ang Tita Vangie ni Tulong-tulong nating lutasin Magpakita ng 8 na bayabas. Halina sa taniman ni Mang Gawain:
at paglalahad ng bagong kasanayan Bea galing sa Maynila. ang suliraning ito. Pedro. Mamitas tayo ng mga May apat na maya ang nakadapo
#1 May dala siyang 4 na manga na bunga ng tanim niyang santol. sa puno. Isa sa mga maya ay
pasalubong para sa 2 May 12 pulseras si Belle. Gusto Nakapitas si Alex ng 4 na lumipad. Anong bahagi ng
pamangkin niya. niya itong ipamigay sa dalawa malalaking santol. Nais niya pangkat ang naiwang nakadapo?
niyang kaibigan. Ilang pulseras itong ibahagi sa apat niyang
ang matatanggap ng bawat isang kalaro. Ilang santol ang
kaibigan niya? matatanggap ng bawat isa?
Ipaguhit at ipahati ang mga (Tumawag ng 4 na bata sa
pulseras. harap at hatiin sa kanila ng
½ ng 10 pulseras ay _______. pantay ng apat na santol)
Hatiin ang walong bayabas sa 4 Ilan ang nakaparte ng bawat
Ilang mansanas ang isa?
na magkakaibigan.
matatanggap ng bawat isa? Ilan ang ¼ ng 4 na santol?
Ilang bayabas ang makukuha ng
bawat isa?
Bawat isa kaya sa mga bata ay
makakakuha ng magkasindami
ng manga?
Paano?
½ ng 4 na manga = N
0000
Bea
Lea

Tumawag ng isang bata upang


ipakita kung paano hahatiin
ang 4 na mansanas sa 2 bata.
Bawat isa ba ay pantay ang
nakuhang kaparte?
E. Pagtalakay ng bagong konsepto Gamit ang pamilang ipakita Gawain: Hatiin ang mga sumusunod sa 4. May uwing 8 kendi ang Ilan ang nakadapong maya?
at paglalahad ng bagong kasanayan ang kalahati ng May 30 laso si Lilian. Gusto ¼ ng 16 tatay. Hahatiin niya ito ng Ilan ang lumipad?
#2 niya itong hatiin kina Marie at ¼ ng 12 pantay sa 4 niyang anak. Ilang Ilan ang naiwang nakadapo?
Annie. Ilan ang lasong ¼ ng 32 kaya ang makukuhang kaparte
matatanggap ng bawat isa? ¼ ng 24 ng bawat anak?
¼ ng 28

Paano ninyo nakuha ang ¼ ng


bawat bilang?

F. Paglinang sa Kabihasaan Paano mo hinahati ang set ng Iguhit ang mga laso. Ilan ang mga kendi? (Ipaguhit) Iguhit at kulayan para ipakita
(Tungo sa Formative bagay? Hatiin ang mga ito nang pantay Ilan ang mga anak? ang:
Assessment)
Sa ilang parte mo ito hinahati? sa dalawa. Ilan ang makukuhang kaparte 2/4
Isulat ang sagot. ng bawat isa? 4/8
½ ng 30 laso ay ______. Ilan ang ¼ ng 8?

G. Paglalapat ng aralin sa pang- Iguhit at hatiin ang mga bagay. May uwing 12 rambutan ang Namitas ng 16 na atis si Aling May 24 na mag-aaral sa Bilugan ang mga bagay para
araw- ½ ng 12 na bata tatay. Nais niyang ibigay ang Bebe. Ipapamahagi niya ito sa Science Class. Hahatiin sila sa ipakita ang hatimbilang.
araw na buhay
½ ng 16 na aklat kalahati nito sa kanyang kanyang 4 na kapitbahay. apat na pangkat na may ½ - 2 atis
½ 18 bituin kapitbahay. parehong bilang ng kasapi. ¼ - 4 na mais
Ilan ang kalahati ng 12? Ilan ang magiging kasapi ng ½ 4 na mangga
bawat pangkat? ¼- 4 na bayabas
Ilan ang ¼ ng 24? ½ - 4 na kasoy

Ilang atis ang makukuha ng


bawat isa?
H. Paglalahat ng Aralin Paano natin nakukuha ang Paano natin nakukuha ang Paano natin nakukuha ang ¼ ng Paano natin nakukuha ang ¼ Paano natin nakukuha ang ½ o
kalahati ng pangkat ng mga kalahati ng pangkat ng mga pangkat ng mga bagay? ng pangkat ng mga bagay? ¼ ng pangkat ng mga bagay?
bagay? bagay?
Tandaan: Tandaan: Tandaan:
Tandaan: Tandaan: Makukuha natin ang kalahati Makukuha natin ang ika-apat Makukuha natin ang
Makukuha natin ang kalahati Makukuha natin ang kalahati (1/2) (1/4) ng pangkat ng mga bagay na bahagi (1/4) ng pangkat ng kalahati/ika-apat na bahagi
(1/2) ng pangkat ng mga bagay ng pangkat ng mga bagay sa sa pamamagitan ng paghahati sa mga bagay sa pamamagitan ng (1/2/1/4) ng pangkat ng mga
sa pamamagitan ng paghahati pamamagitan ng paghahati sa laman ng set sa apat na pantay paghahati sa laman ng set sa bagay sa pamamagitan ng
sa laman ng set sa dalawang laman ng set sa dalawang pantay na parte. apat na pantay na parte. paghahati sa laman ng set sa
pantay na parte. na parte. dalawa/ apat na pantay na parte.

I. Pagtataya ng Aralin Hatiin ang set ng mga bagay sa Lutasin: Hatiin ang pangkat ng mga Lutasin: Lutasin:
dalawa. 1. Bumili ng 30 na itlog si nanay. bagay sa apat at ikahon ang 1. Nagluto ng 32 na kukis ang 1. May 18 desk sa silid-aralan.
Bilugan ang tamang sagot. Kalahati ng 30 ang inilagay niya tamang sagot. nanay. Ilalagay niya ito sa Kalahati ng desk ay bago.
1. ½ ng 4 na suha = 2 4 sa letse plan. Ilang itlog ang 1. ¼ ng 4 na kahon 1 apat na supot. Ilang kukis ang Ilang desk ay bago?
3 nagamit ng nanay? 2 3 ilalagay niya sa bawat supot?
2. ½ ng 6 na puso = 3 1 2. May P40 na baon si Lena. 2. ¼ ng 8 ibon 2 Ano ang ¼ ng 32?______ 2. May 12 na mangga sa basket.
2 kalahati lamang nito ang ginasta 3 6 ¼ ng mangga ay berde. Ilang
3. ½ ng 10 kutsara = 2 1 niya. magkano ang ginasta ni 3. ¼ ng 16 na bulaklak 4 2. May 40 na Grade One ang mangga ay berde?
5 Lena? 6 8 nasa Gym.
4. ½ ng 12 laso = 5 6 4. ¼ ng 20 na holen 5 Pinapila sila ng guro sa apat
7 6 7 na pila na may magkasindami
5. ½ ng 20 piso = 8 10 5. ¼ ng 24 na kalamansi 8 ng kasapi.
12 6 9 Ilang bata ang bubuo sa
isang pila?
Ano ang ¼ ng 40?
J. Karagdagang Gawain para sa Isulat ang sagot at isaulo.
takdang-aralin at remediation
½ ng 2 ½ ng 12
½ ng 4 ½ ng 14
½ ng 6 ½ ng 16
½ ng 8 ½ ng 18
½ ng 10 ½ ng 20
V. Mga Tala

VI PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na MASIPAG:______ MASIPAG:______ MASIPAG:______ MASIPAG:______ MASIPAG:______


nakakuha ng 80% sa pagtataya.

MABAIT:_________ MABAIT:_________ MABAIT:_________ MABAIT:_________ MABAIT:_________

B. Bilang ng mga-aaral na MASIPAG:______ MASIPAG:______ MASIPAG:______ MASIPAG:______ MASIPAG:______


nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation

MABAIT:_________ MABAIT:_________ MABAIT:_________ MABAIT:_________ MABAIT:_________

C. Nakatulong ba ang YES:_______ NO:___________ YES:_______ NO:___________ YES:_______ NO:___________ YES:_______ YES:_______ NO:___________
remediation? Bilang ng mag- NO:___________
aaral na nakaunawa sa aralin. MASIPAG:______ MASIPAG:______ MASIPAG:______ MASIPAG:______
MASIPAG:______

MABAIT:_________ MABAIT:_________ MABAIT:_________ MABAIT:_________


MABAIT:_________

D. Bilang ng mga mag-aaral na MASIPAG:______ MASIPAG:______ MASIPAG:______ MASIPAG:______ MASIPAG:______


magpapatuloy sa remediation

MABAIT:_________ MABAIT:_________ MABAIT:_________ MABAIT:_________ MABAIT:_________


E. Alin sa mga istratehiyang Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin:
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong? __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon

__Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain

__ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL

__Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner

__Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga

__Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture

__Event Map __Event Map __Event Map __Event Map __Event Map

__Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart

__Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart

__I –Search __I –Search __I –Search __I –Search __I –Search

__Discussion __Discussion __Discussion __Discussion __Discussion

F. Anong suliranin ang aking Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking naranasan:
naranasan na nasolusyunan sa naranasan:
tulong ng aking punungguro at __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong
superbisor? kagamitang panturo. kagamitang panturo. kagamitang panturo. __Kakulangan sa kagamitang panturo.
makabagong kagamitang
__Di-magandang pag-uugali ng __Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng panturo. __Di-magandang pag-uugali ng mga
mga bata. bata. mga bata. bata.
__Di-magandang pag-uugali
__Mapanupil/mapang-aping mga __Mapanupil/mapang-aping mga __Mapanupil/mapang-aping mga ng mga bata. __Mapanupil/mapang-aping mga
bata bata bata bata
__Mapanupil/mapang-aping
__Kakulangan sa Kahandaan ng __Kakulangan sa Kahandaan ng mga __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga
mga bata lalo na sa pagbabasa. bata lalo na sa pagbabasa. mga bata lalo na sa pagbabasa. bata lalo na sa pagbabasa.
__Kakulangan sa Kahandaan
__Kakulangan ng guro sa kaalaman __Kakulangan ng guro sa kaalaman __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng mga bata lalo na sa __Kakulangan ng guro sa kaalaman
ng makabagong teknolohiya ng makabagong teknolohiya ng makabagong teknolohiya pagbabasa. ng makabagong teknolohiya

__Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan __Kakulangan ng guro sa __Kamalayang makadayuhan
kaalaman ng makabagong
teknolohiya

__Kamalayang
makadayuhan

G. Anong kagamitan ang aking __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video
nadibuho na nais kong ibahagi presentation presentation presentation presentation presentation
sa mga kapwa ko guro? __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book
__Community Language Learning __Community Language Learning __Community Language Learning __Community Language __Community Language Learning
__Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” Learning __Ang “Suggestopedia”
__ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based __Ang “Suggestopedia” __ Ang pagkatutong Task Based
__Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __ Ang pagkatutong Task __Instraksyunal na material
Based
__Instraksyunal na material

Prepared by:

NESTLY C. ANTONIO

Teacher III

Noted:

EVA P. PARQUEZ

Principal III

You might also like