You are on page 1of 8

Paaralan: Balayan East Central School Baitang/ Asignatura: EPP 4

Pang-araw-araw na Tala Guro Bermon M. Holgado Markahan: IKATLO


sa Pagtuturo Sinuri ni: ____________
Petsa/Oras February 20-25,2023 MARIBETH
MASTER TE
Week 2 Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyern
I. LAYUNIN

A. Mga Kasanayan sa Naitatabi nang maayos Napapanatiling maayos Naipapakita ang mabuting Nakatutulong sa pag-aalaga Nakatutulong sa
Pagkatuto ang mga kasuotan batay ang sarilng tindig. pag-uugali blang kasapi sa matatanda at iba pang sa matatanda at
( Isulat ang code sa bawat sa kanilang gamit ( hal. EPP4HE-0c-4 ng mag-anak. kasapi ng pamilya. kasapi ng pamil
kasanayan) pormal na kasuotan at EPP4HE-0d-5 EPP4HE-0d-6 EPP4HE-0d-6
pang espesyal na
okasyon)
EPP4HE-0b3
II. NILALAMAN Aralin 7: Pag-aayos ng Aralin 8: Aralin 9: Mabuting Aralin 10: Pag-aalaga Aralin 10: Pa
( Subject Matter) mga Kasuotan Batay Pagpapanatiling Pag-uugali bilang sa Matatanda at Iba Matatanda at
saGamit at Okasyon Maayos na Tindig kasapi ng Mag-anak pang Kasapi ng Kasapi ng Pam
Pamilya
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay sa 80 – 81 81-83 83-85 86-90 86-90
Pagtuturo
2. Mga pahina sa Kagamitang 235-238 238-241 243-249 250-252 253-255
Pang Mag-Aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang kagamitan mula
sa LRDMS
A. Iba pang Kagamitang mga iba’t ibang kasuotan Larawan ng batang Mga larawan, manila Manila paper, cartolina Manila paper, c
Panturo para sa iba’t ibang maayos ang tindig, paper, pentel pen strips, pentel pen strips, pentel pe
okasyon kumakain, nag-eehesisyo.

B. PAMAMARAAN
B. Balik –Aral sa nakaraang Ipasagot ang panimulang Awit Awit Ilahad sa klase a
Aralin o pasimula sa bagong pagtataya sa TG p. 82 ng pag-aalaga n
aralin
( Drill/Review/ Unlocking of
Difficulties)
1. Paghahabi sa layunin ng 1.Patingnan ang mga 1. Magpakita ng 1. Nais mo bang maging 1. sino-sino sa inyo ang 1. kung ikaw ay
aralin larawan ng iba’t ibang dalawang larawan: isang kasiya-siya, at maunlad may kasapi ng pamilya na matanda na kasa
(Motivation) kasuotan. batang kaayaaya ang ang iyong pamilya? nangangailangan ng pag- pamilya, sapat b
2.Ilarawan ang mga ito. tindig at tuwid at isang aaruga? kaalaman mo up
mag-aaral na hukot ang maalagaan mo s
tayo wasto?
2. Pag- uugnay ng mga Ipatala ang mga kasuotan Bakit mahalaga ang Magpakita ng larawan. Basahin sa kwento at Sagutin ang tan
halimbawa sa bagong kung kalian ito ginagamit. wastong tindig o pagtayo Pagmasdan ang mga ito at sabihin sa mga mag-aaral: binasang kwen
aralin( Presentation) at pag upo? surin kung ano ang Pakinggan at unawain ang
inilalarawan nito. maklng kwento.
3. Pagtatalakay ng bagong 1.Pangkatin ang mga Ipagawa ang Pagyamanin Pangkatin ang klase sa Gawain A: Gawain B:
konsepto at paglalahad ng mag-aaral. Natin sa KM. apat. Pangkatin ang klase sa 1. Sa kaparehon
bagong kasanayan No I 2.Sa tulong ng KM, pang-  Pangkat 1- apat. pag-usapan a
(Modeling) katin ang mga kasuotan Paggalang Magbrainstorming tungkol sa pag-aalaga
para sa iba’t ibang  Pangkat sa paksa Tingnan kun
okasyon. 2Pagpaparaya Itala ang ideya na ibnigay magkapareho
 Pangkat 3- ng bawat kasapi ng pangkat magkaiba.
Pagkamaunawain sa manila paper. 2. Ipatala ang p
 Pangkat 4- Pagsunod Ipaskil ito sa pisara pakakapareho
Talakayin sa buong klase.
4. Pagtatalakay ng bagong Kahalagahan ng pag-aaral Sa kaparehong
konsepto at paglalahad ng ng iba’t ibang kasuotan pangkat ,gumawa ng
bagong kasanayan No. 2. mungkahing panuntunan.
( Guided Practice)
5. Paglilinang sa Kabihasan
(Tungo sa Formative Assessment )
( Independent Practice )
6. Paglalapat ng aralin sa pang Ano-anong ehersisyo ang Ano mag maidudulot ng Paano ka makatutulong sa Paano ka makat
araw araw na buhay ginagawa ninyo sa pagpapakita ng mabuting pag-aalaga ng matanda, pag-aalaga ng m
( Application/Valuing) Asignaturang pag-uugali sa pamilya at maysakit na maysakit na nan
Pagpapalakas ng lipunan? nangangalangan ng pag- ng pag-aaruga?
Katawan? aaruga?
7. Paglalahat ng Aralin Anu-ano ang mga dapat Ano ang maidudulot ng Paano maipapakita ang Ano ang kahalagahan ng Ano ang kahala
( Generalization) gawin sa mga kasuotan? wastong pag-upo, mabuting pag-uugali kaalaman sa wastong pag- kaalaman sa wa
pagtayo, at paglakad? blang kasapi ng mag- aalaga ng matanda, aalaga ng matan
anak? maysakit at iba pang kasapi at iba pang kasa
ng pamilya. pamilya.
8. Pagtataya ng Aralin Ipagawa ang Gawin Natin Ipagawa ang Pangwakas Ipagawa ang Gawin Natin Pagyamanin natin sa KM p. Pagyamanin nat
sa KM p. na pagtataya sa TG. p.83 sa KM p. 248 261 261

9. Karagdagang gawain para Magdikit sa portfolio ng Pagpapayaman ng Itala sa iyong kwaderno Magbigay ng (5) limang Ipagawa sa mag
sa takdang aralin mga iba’t ibang kasuotan. Gawain sa KM p. 242 ang tatlong mabubuting paraan ng pag-aalaga ng talata na binubu
( Assignment) Sumulat ng ilang pag-uugaling dapat maysakit pangungusap tu
pangungusap o talata taglayin ng kasapi ng alinmang wasto
tungkol sa kasuotan. pamilya: aalaga ng matan
a. Tatay maysakit, sangg
b. Nanay nakababatang k
c. Mga Kapatid
IV. Mga Tala
V. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya

B . Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawaing remediation
C. Nakakatulong ba ang remedia?
Bilang ng mag aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang nf mag aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturoang nakatulong ng
lubos?Paano ito nakatulong?
F. Anong suliraninang aking
nararanasan sulusyunan sa
tulong ang aking punong guro at
supervisor?
G. Anong gagamitang pangturo ang
aking nadibuho na nais kung
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Paaralan Casaba-han Elem. School Baitang/Asignatura: EPP 4


Pang-araw-araw na Tala Guro Rucelyn P. Llana Markahan: IKALAWA
sa Pagtuturo Sinuri ni:
Petsa/Oras September 26-30, 2016
Week 5 Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes
I. LAYUNIN September 26, 2016 September 27, 2016 September 28, 2016 September 29, 2016 September 30, 2016

A. Mga Kasanayan sa Nakatutulong sa pag-aalaga sa Naisasagawa ang Naisasagawa ang pagtulong Nakatutulong sa pagtanggap Nakatutulong sa pagtangga
Pagkatuto matatanda at iba pang kasapi pagtulong nang may pag- nang may pag-iingat at ng bisita tulad ng: ng bisita tulad ng:
( Isulat ang code sa bawat ng pamilya. iingat at paggalang paggalang 1.7.1. pagpapaupo, 1.7.1. pagpapaupo, pagbibi
kasanayan) EPP4HE-0d-6 EPP4HE-0d-6 EPP4HE-0d-6 pagbibigay ng pagkain at iba ng pagkain at iba pa.
pa. EPP4HE-0e-7
EPP4HE-0e-7
II. NILALAMAN Aralin 10: Pag-aalaga sa Aralin 11: pagtulong Aralin 11: pagtulong ng Aralin 12: Pagtanggap ng Aralin 12: Pagtanggap
Subject Matter) Matatanda at Iba pang ng may Pag-iingat at may Pag-iingat at Bisita sa Bahay Bisita sa Bahay
Kasapi ng Pamilya Paggalang Paggalang
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay sa 86-91 92-94 92-94 95-96 95-96
Pagtuturo
2. Mga pahina sa Kagamitang 256-260 256-268 256-268 269-273 269-273
Pang Mag-Aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
Karagdagang kagamitan mula sa
LRDMS
a. Iba pang Kagamitang Manila paper, cartolina strips, Cartolina strips, pentel Cartolina strips, pentel pen, larawan larawan
Panturo pentel pen pen, manila paper manila paper
b. PAMAMARAAN
1. Balik –Aral sa nakaraang Ilahad sa klase ang paraan ng Awit Awit Paano maipapakita ang Paano maipapakita ang
Aralin o pasimula sa bagong pag-aalaga ng maysakit. pagtulong na may pag-iingat pagtulong na may pag-iinga
aralin sa bawat kasapi ng mag- sa bawat kasapi ng mag-ana
( Drill/Review/ Unlocking of anak?
Difficulties)
2. Paghahabi sa layunin ng 1. kung ikaw ay may matanda Sabihin: Masaya ang isang Sabihin: Masaya ang isang Tanungin: Tanungin:
aralin na kasapi ng pamilya, sapat ba pamilya kung pamilya kung Bilang kasap ng mag-anak, Bilang kasap ng mag-anak,
(Motivation) ang kaalaman mo upang nakikipagtutulungan ang nakikipagtutulungan ang paano ka nakatutulong s paano ka nakatutulong s
maalagaan mo siya ng wasto? bawat kasap nito. bawat kasap nito. pagtanggap ng bisita? pagtanggap ng bisita?
3. Pag- uugnay ng mga Sagutin ang tanong batay sa Gawain A: Ipaayos ang Gawain A: Ipaayos ang Linangin Natin sa KM p. 270 Linangin Natin sa KM p. 2
halimbawa sa bagong aralin( binasang kwento kahapon. mga titik sa bawat bilang mga titik sa bawat bilang
Presentation) upang mabuo ang salita na upang mabuo ang salita na
inilalarawan ng parirala inilalarawan ng parirala
KM p. 264 KM p. 264

4. Pagtatalakay ng bagong Gawain C: Gawain B: Gawain B: Gumawa ng tsart sa iyong Gumawa ng tsart sa iyong
konsepto at paglalahad ng 1. Pangkatin mul ang klase sa Ipabasa nang tahimik at Ipabasa nang tahimik at kuwaderno , pagsunod kuwaderno , pagsunod sunu
bagong kasanayan No I pangkat.bigyan ang bawat unawain ang mailkling unawain ang mailkling sunurin ang mga gawan sa ang mga gawan sa pagtangg
(Modeling) pangkat ng manla paper, kwento. “ Ang Kuwento ni kwento. “ Ang Kuwento ni pagtanggap ng bisita sa KM ng bisita sa KM p. 271
cartolna strips at pentel pen Lolo Jose” Lolo Jose” p. 271
5. Pagtatalakay ng bagong Ipasulat sa kartolina strips ang 1. Ano-ano ang 3. Ano-ano ang
konsepto at paglalahad ng nhngi na mga sagot tungkol sa ginagawang pagtulong ginagawang pagtulong
bagong kasanayan No. 2. pag-aalaga ng sanggol o ng ma-anak ni Mang ng ma-anak ni Mang
( Guided Practice) nkababatang kapatid na Ramon kay Lolo Jose? Ramon kay Lolo Jose?
nkalaan sa bawat pangkat 2. Ano-ano ang 4. Ano-ano ang
a. Pangkat 1- pagpapaligo at magagandang katangian magagandang katangian
pagbibihis. ng mag-anak? ng mag-anak?
b. Pangkat 2- pagpapakain
c. Pangkat 3- pagpapatulog.
d. Pangkat 1- paglalaro

6. Paglilinang sa Kabihasan Pangkatin ang klase at Pangkatin ang klase at


Tungo sa Formative Assessment ) bigyan ng tiglilimang bigyan ng tiglilimang
( Independent Practice ) cartolna strips at pentel cartolna strips at pentel
pen.pasagutan ang amga pen.pasagutan ang amga
tanong sa Pagpapalalm ng tanong sa Pagpapalalm ng
Kaalaman KM p. 266 Kaalaman KM p. 266
7. Paglalapat ng aralin sa pang Paano ka makatutulong sa pag- Naglalaro ka, at bigla kang Naglalaro ka, at bigla kang Ano ang maidudulot ng Ano ang maidudulot ng
araw araw na buhay aalaga ng matanda, maysakit tinawag ng nanay mo tinawag ng nanay mo upang pagtulong mo sa maayos na pagtulong mo sa maayos na
( Application/Valuing) na nangangalangan ng pag- upang tulungan siya tulungan siya maglinis ng pagtanggap ng bisita sa pagtanggap ng bisita sa iny
aaruga? maglinis ng bahay. Ano bahay. Ano ang gagawin inyong tahanan? tahanan?
ang gagawin mo? mo?
8. Paglalahat ng Aralin Ano ang kahalagahan ng Bilang kasapi ng mag- Paano ang gagawn mo Paano ka nakatutulong sa Paano ka nakatutulong sa
( Generalization) kaalaman sa wastong pag- anak malaki ang upang maging kalugod pagtanggap ng bisita sa pagtanggap ng bisita sa iny
aalaga ng matanda, maysakit maitutulong mo upang lugod ang iyong pagtulong inyong tahanan? tahanan?
at iba pang kasapi ng pamilya. mapagaan ang Gawain ng sa bawat kasapi ng mag-
iyong nanay? Ano ang anak?
iyong magagawa?
9. Pagtataya ng Aralin Pagyamanin natin sa KM p. Ipagawa ang Gawin natin Ipagawa ang Gawin natin Ipagawa ang Gawn Natin sa Ipagawa ang Gawn Natin s
261. sa KM p. 267. sa KM p. 267. KM p. 272 KM p. 272
10. Karagdagang gawain para Ipagawa sa mag-aaral ang Pagyamanin natn sa KM p. Pagyamanin natn sa KM p. Pagawain ang mga mag-aaral Pagawain ang mga mag-aar
sa takdang aralin talata na binubuo ng limang 268. Sipiin sa kwaderno at 268. Sipiin sa kwaderno at ng talata na binubuo ng ng talata na binubuo ng lim
( Assignment) pangungusap tungkol sa sagutan ang mga tanong. sagutan ang mga tanong. limang pangungusap tungkol pangungusap tungkol sa
alinmang wastong pag-aalaga sa karanasan sa pagtanggap karanasan sa pagtanggap ng
ng matanda, maysakit, sanggol ng bisita.isulat ito sa papel. bisita.isulat ito sa papel.
o nakababatang kapatid.
Mga Tala
Pagninilay
ilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya
Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawaing remediation
Nakakatulong ba ang remedia?
Bilang ng mag aaral na
nakaunawa sa aralin
ilang ng mag aaral na
magpapatuloy sa remediation.
lin sa mga istratehiyang
pagtuturoang nakatulong ng
lubos?Paano ito nakatulong?
nong suliraninang aking
nararanasan sulusyunan sa
tulong ang aking punong guro at
supervisor?
Anong gagamitang pangturo ang
aking nadibuho na nais kung
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

You might also like