You are on page 1of 9

Paaralan: Balayan East Central School Baitang/ Asignatura: EPP 4

Pang-araw-araw na Tala Guro BERMON M. HOLGADO Markahan: IKATLO


sa Pagtuturo Sinuri ni: ______________________
Petsa/Oras March 13-17,2023 MARIBETH N. CHUA
MASTER TEACHER I
Week 5 Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes
I. LAYUNIN

A. Mga Kasanayan sa Naitatabi nang maayos Napapanatiling maayos Naipapakita ang Nakatutulong sa pag- Nakatutulong sa pag-aalaga
Pagkatuto ang mga kasuotan ang sarilng tindig. mabuting pag-uugali aalaga sa matatanda at sa matatanda at iba pang
( Isulat ang code sa bawat batay sa kanilang EPP4HE-0c-4 blang kasapi ng mag- iba pang kasapi ng kasapi ng pamilya.
kasanayan) gamit ( hal. pormal na anak. pamilya. EPP4HE-0d-6
kasuotan at pang EPP4HE-0d-5 EPP4HE-0d-6
espesyal na okasyon)
EPP4HE-0b3
II. NILALAMAN Aralin 7: Pag-aayos Aralin 8: Aralin 9: Mabuting Aralin 10: Pag- Aralin 10: Pag-aalaga sa
( Subject Matter) ng mga Kasuotan Pagpapanatiling Pag-uugali bilang aalaga sa Matatanda Matatanda at Iba pang
Batay saGamit at Maayos na Tindig kasapi ng Mag-anak at Iba pang Kasapi Kasapi ng Pamilya
Okasyon ng Pamilya
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay sa 80 – 81 81-83 83-85 86-90 86-90
Pagtuturo
2. Mga pahina sa Kagamitang 235-238 238-241 243-249 250-252 253-255
Pang Mag-Aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang kagamitan
mula sa LRDMS
A. Iba pang Kagamitang mga iba’t ibang Larawan ng batang Mga larawan, manila Manila paper, cartolina Manila paper, cartolina
Panturo kasuotan para sa iba’t maayos ang tindig, paper, pentel pen strips, pentel pen strips, pentel pen
ibang okasyon kumakain, nag-
eehesisyo.
B. PAMAMARAAN
B. Balik –Aral sa Ipasagot ang Awit Awit Ilahad sa klase ang paraan ng
nakaraang Aralin o panimulang pagtataya pag-aalaga ng maysakit.
pasimula sa bagong sa TG p. 82
aralin
( Drill/Review/ Unlocking of
Difficulties)
1. Paghahabi sa layunin ng 1.Patingnan ang mga 1. Magpakita ng 1. Nais mo bang 1. sino-sino sa inyo ang 1. kung ikaw ay may
aralin larawan ng iba’t ibang dalawang larawan: maging kasiya-siya, at may kasapi ng pamilya matanda na kasapi ng
(Motivation) kasuotan. isang batang kaayaaya maunlad ang iyong na nangangailangan ng pamilya, sapat ba ang
2.Ilarawan ang mga ang tindig at tuwid at pamilya? pag-aaruga? kaalaman mo upang
ito. isang mag-aaral na maalagaan mo siya ng
hukot ang tayo wasto?
2. Pag- uugnay ng mga Ipatala ang mga Bakit mahalaga ang Magpakita ng larawan. Basahin sa kwento at Sagutin ang tanong batay sa
halimbawa sa bagong kasuotan kung kalian wastong tindig o Pagmasdan ang mga ito sabihin sa mga mag- binasang kwento kahapon.
aralin( Presentation) ito ginagamit. pagtayo at pag upo? at surin kung ano ang aaral: Pakinggan at
inilalarawan nito. unawain ang maklng
kwento.
3. Pagtatalakay ng bagong 1.Pangkatin ang mga Ipagawa ang Pangkatin ang klase sa Gawain A: Gawain B:
konsepto at paglalahad mag-aaral. Pagyamanin Natin sa apat. Pangkatin ang klase sa 1. Sa kaparehong pangkat,
ng bagong kasanayan No 2.Sa tulong ng KM, KM.  Pangkat 1- apat. pag-usapan ang tungkol sa
I (Modeling) pang-katin ang mga Paggalang Magbrainstorming pag-aalaga sa maysakt.
kasuotan para sa iba’t  Pangkat tungkol sa paksa Tingnan kung
ibang okasyon. 2Pagpaparaya Itala ang ideya na magkapareho o magkaiba.
 Pangkat 3- ibnigay ng bawat kasapi 2. Ipatala ang pakakaiba at
Pagkamaunawain ng pangkat sa manila pakakapareho.
 Pangkat 4- paper.
Pagsunod Ipaskil ito sa pisara
Talakayin sa buong
klase.
4. Pagtatalakay ng bagong Kahalagahan ng pag- Sa kaparehong
konsepto at paglalahad aaral ng iba’t ibang pangkat ,gumawa ng
ng bagong kasanayan kasuotan mungkahing
No. 2. panuntunan.
( Guided Practice)
5. Paglilinang sa Kabihasan
(Tungo sa Formative
Assessment )
( Independent Practice )
6. Paglalapat ng aralin sa Ano-anong ehersisyo Ano mag maidudulot Paano ka makatutulong Paano ka makatutulong sa
pang araw araw na buhay ang ginagawa ninyo sa ng pagpapakita ng sa pag-aalaga ng pag-aalaga ng matanda,
( Application/Valuing) Asignaturang mabuting pag-uugali sa matanda, maysakit na maysakit na nangangalangan
Pagpapalakas ng pamilya at lipunan? nangangalangan ng pag- ng pag-aaruga?
Katawan? aaruga?
7. Paglalahat ng Aralin Anu-ano ang mga Ano ang maidudulot ng Paano maipapakita ang Ano ang kahalagahan ng Ano ang kahalagahan ng
( Generalization) dapat gawin sa mga wastong pag-upo, mabuting pag-uugali kaalaman sa wastong kaalaman sa wastong pag-
kasuotan? pagtayo, at paglakad? blang kasapi ng mag- pag-aalaga ng matanda, aalaga ng matanda, maysakit
anak? maysakit at iba pang at iba pang kasapi ng
kasapi ng pamilya. pamilya.
8. Pagtataya ng Aralin Ipagawa ang Gawin Ipagawa ang Ipagawa ang Gawin Pagyamanin natin sa KM Pagyamanin natin sa KM p.
Natin sa KM p. Pangwakas na Natin sa KM p. 248 p. 261 261
pagtataya sa TG. p.83
9. Karagdagang gawain Magdikit sa portfolio Pagpapayaman ng Itala sa iyong kwaderno Magbigay ng (5) limang Ipagawa sa mag-aaral ang
para sa takdang aralin ng mga iba’t ibang Gawain sa KM p. 242 ang tatlong mabubuting paraan ng pag-aalaga ng talata na binubuo ng lmang
( Assignment) kasuotan. Sumulat ng pag-uugaling dapat maysakit pangungusap tungkol sa
ilang pangungusap o taglayin ng kasapi ng alinmang wastong pag-
talata tungkol sa pamilya: aalaga ng matanda, maysakit,
kasuotan. a. Tatay sanggol o nakababatang
b. Nanay kapatid.
c. Mga Kapatid
IV. Mga Tala
V. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B . Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawaing remediation
C. Nakakatulong ba ang
remedia? Bilang ng mag aaral
na nakaunawa sa aralin
D. Bilang nf mag aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturoang nakatulong ng
lubos?Paano ito nakatulong?
F. Anong suliraninang aking
nararanasan sulusyunan sa
tulong ang aking punong
guro at supervisor?
G. Anong gagamitang pangturo
ang aking nadibuho na nais
kung ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

Paaralan Balayan East Central School Baitang/Asignatura: EPP 4


Pang-araw-araw na Tala Guro BERMON M. HOLGADO Markahan: IKATLO
sa Pagtuturo Sinuri ni: _______________________
Petsa/Oras March 20-24,2023 MARIBETH N. CHUA
MASTER TEACHER I
Week 6 Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes
I. LAYUNIN

A. Mga Kasanayan sa Nakatutulong sa pag- Naisasagawa ang Naisasagawa ang Nakatutulong sa Nakatutulong sa pagtanggap
Pagkatuto aalaga sa matatanda at pagtulong nang may pagtulong nang may pagtanggap ng bisita ng bisita tulad ng:
( Isulat ang code sa bawat iba pang kasapi ng pag-iingat at paggalang pag-iingat at paggalang tulad ng: 1.7.1. pagpapaupo,
kasanayan) pamilya. EPP4HE-0d-6 EPP4HE-0d-6 1.7.1. pagpapaupo, pagbibigay ng pagkain at iba
EPP4HE-0d-6 pagbibigay ng pagkain at pa.
iba pa. EPP4HE-0e-7
EPP4HE-0e-7
II. NILALAMAN Aralin 10: Pag- Aralin 11: Aralin 11: Aralin 12: Aralin 12: Pagtanggap ng
( Subject Matter) aalaga sa pagtulong ng may pagtulong ng may Pagtanggap ng Bisita Bisita sa Bahay
Matatanda at Iba Pag-iingat at Pag-iingat at sa Bahay
pang Kasapi ng Paggalang Paggalang
Pamilya
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay sa 86-91 92-94 92-94 95-96 95-96
Pagtuturo
2. Mga pahina sa 256-260 256-268 256-268 269-273 269-273
Kagamitang Pang Mag-
Aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang kagamitan
mula sa LRDMS
a. Iba pang Kagamitang Manila paper, Cartolina strips, pentel Cartolina strips, pentel larawan larawan
Panturo cartolina strips, pentel pen, manila paper pen, manila paper
pen
b. PAMAMARAAN
1. Balik –Aral sa Ilahad sa klase ang Awit Awit Paano maipapakita ang Paano maipapakita ang
nakaraang Aralin o paraan ng pag-aalaga pagtulong na may pag- pagtulong na may pag-iingat
pasimula sa bagong ng maysakit. iingat sa bawat kasapi ng sa bawat kasapi ng mag-
aralin mag-anak? anak?
( Drill/Review/ Unlocking of
Difficulties)
2. Paghahabi sa layunin ng 1. kung ikaw ay may Sabihin: Masaya ang Sabihin: Masaya ang Tanungin: Tanungin:
aralin matanda na kasapi ng isang pamilya kung isang pamilya kung Bilang kasap ng mag- Bilang kasap ng mag-anak,
(Motivation) pamilya, sapat ba ang nakikipagtutulungan nakikipagtutulungan anak, paano ka paano ka nakatutulong s
kaalaman mo upang ang bawat kasap nito. ang bawat kasap nito. nakatutulong s pagtanggap ng bisita?
maalagaan mo siya ng pagtanggap ng bisita?
wasto?
3. Pag- uugnay ng mga Sagutin ang tanong Gawain A: Ipaayos ang Gawain A: Ipaayos ang Linangin Natin sa KM p. Linangin Natin sa KM p.
halimbawa sa bagong batay sa binasang mga titik sa bawat mga titik sa bawat 270 270
aralin( Presentation) kwento kahapon. bilang upang mabuo bilang upang mabuo
ang salita na ang salita na
inilalarawan ng inilalarawan ng parirala
parirala KM p. 264 KM p. 264

4. Pagtatalakay ng bagong Gawain C: Gawain B: Gawain B: Gumawa ng tsart sa Gumawa ng tsart sa iyong
konsepto at paglalahad 1. Pangkatin mul ang Ipabasa nang tahimik Ipabasa nang tahimik at iyong kuwaderno , kuwaderno , pagsunod
ng bagong kasanayan No klase sa at unawain ang unawain ang mailkling pagsunod sunurin ang sunurin ang mga gawan sa
I (Modeling) pangkat.bigyan ang mailkling kwento. “ kwento. “ Ang mga gawan sa pagtanggap ng bisita sa KM
bawat pangkat ng Ang Kuwento ni Lolo Kuwento ni Lolo Jose” pagtanggap ng bisita sa p. 271
manla paper, Jose” KM p. 271
cartolna strips at
pentel pen
5. Pagtatalakay ng bagong Ipasulat sa kartolina 1. Ano-ano ang 3. Ano-ano ang
konsepto at paglalahad strips ang nhngi na ginagawang ginagawang
ng bagong kasanayan mga sagot tungkol sa pagtulong ng ma- pagtulong ng ma-
No. 2. pag-aalaga ng sanggol anak ni Mang anak ni Mang
( Guided Practice) o nkababatang kapatid Ramon kay Lolo Ramon kay Lolo
na nkalaan sa bawat Jose? Jose?
pangkat 2. Ano-ano ang 4. Ano-ano ang
a. Pangkat 1- magagandang magagandang
pagpapaligo at katangian ng mag- katangian ng mag-
pagbibihis. anak? anak?
b. Pangkat 2-
pagpapakain
c. Pangkat 3-
pagpapatulog.
d. Pangkat 1-
paglalaro

6. Paglilinang sa Kabihasan Pangkatin ang klase at Pangkatin ang klase at


(Tungo sa Formative bigyan ng tiglilimang bigyan ng tiglilimang
Assessment ) cartolna strips at pentel cartolna strips at pentel
( Independent Practice ) pen.pasagutan ang pen.pasagutan ang
amga tanong sa amga tanong sa
Pagpapalalm ng Pagpapalalm ng
Kaalaman KM p. 266 Kaalaman KM p. 266
7. Paglalapat ng aralin sa Paano ka Naglalaro ka, at bigla Naglalaro ka, at bigla Ano ang maidudulot ng Ano ang maidudulot ng
pang araw araw na buhay makatutulong sa pag- kang tinawag ng nanay kang tinawag ng nanay pagtulong mo sa maayos pagtulong mo sa maayos na
( Application/Valuing) aalaga ng matanda, mo upang tulungan mo upang tulungan siya na pagtanggap ng bisita pagtanggap ng bisita sa
maysakit na siya maglinis ng bahay. maglinis ng bahay. Ano sa inyong tahanan? inyong tahanan?
nangangalangan ng Ano ang gagawin mo? ang gagawin mo?
pag-aaruga?
8. Paglalahat ng Aralin Ano ang kahalagahan Bilang kasapi ng mag- Paano ang gagawn mo Paano ka nakatutulong sa Paano ka nakatutulong sa
( Generalization) ng kaalaman sa anak malaki ang upang maging kalugod pagtanggap ng bisita sa pagtanggap ng bisita sa
wastong pag-aalaga ng maitutulong mo upang lugod ang iyong inyong tahanan? inyong tahanan?
matanda, maysakit at mapagaan ang Gawain pagtulong sa bawat
iba pang kasapi ng ng iyong nanay? Ano kasapi ng mag-anak?
pamilya. ang iyong magagawa?
9. Pagtataya ng Aralin Pagyamanin natin sa Ipagawa ang Gawin Ipagawa ang Gawin Ipagawa ang Gawn Natin Ipagawa ang Gawn Natin sa
KM p. 261. natin sa KM p. 267. natin sa KM p. 267. sa KM p. 272 KM p. 272
10. Karagdagang gawain Ipagawa sa mag-aaral Pagyamanin natn sa Pagyamanin natn sa Pagawain ang mga mag- Pagawain ang mga mag-aaral
para sa takdang aralin ang talata na binubuo KM p. 268. Sipiin sa KM p. 268. Sipiin sa aaral ng talata na ng talata na binubuo ng
( Assignment) ng limang kwaderno at sagutan kwaderno at sagutan binubuo ng limang limang pangungusap tungkol
pangungusap tungkol ang mga tanong. ang mga tanong. pangungusap tungkol sa sa karanasan sa pagtanggap
sa alinmang wastong karanasan sa pagtanggap ng bisita.isulat ito sa papel.
pag-aalaga ng ng bisita.isulat ito sa
matanda, maysakit, papel.
sanggol o
nakababatang kapatid.
IV. Mga Tala
V. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B . Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawaing remediation
C. Nakakatulong ba ang
remedia? Bilang ng mag aaral
na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturoang nakatulong ng
lubos?Paano ito nakatulong?
F. Anong suliraninang aking
nararanasan sulusyunan sa
tulong ang aking punong
guro at supervisor?
G. Anong gagamitang pangturo
ang aking nadibuho na nais
kung ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

You might also like