You are on page 1of 4

Petsa: Enero 18, 2024

DAILY LESSON PLAN IN


MATEMATIKA 1

Layunin:
Nabibilang ang pangkat ng mga bagay na magkakasingdami ang bilang gamit ang tunay na bagay na may bilang
hanggang 50 at naisusulat ang equivalent expression

Counts groups of equal quantity using concrete objects up to 50 and writes an equivalent expression. e.g. 2 groups of
5

Paksang Aralin: Pagbibilang ng mga Pangkat na may Parehong Dami at Gamit ng mga Konkretong Bagay at
Pagsulat ng Equivalent Expression.

Kagamitan: Larawan, powerpoint presentation

Sanggunian: MELC p. 260 Learner’s Materials (modules) p.7-8


BOW p. 131 Kagamitan ng mag-aaral p.177

Pagpapahalaga: Pagiging mapagbigay sa kapwa.

Pamamaraan

1. Panimulang Gawain

Balik-aral
Bilangin ang pangkat ng mga bagay na magkakasingdami ang bilang gamit ang tunay na bagay at isulat ang
equivalent expression

1.

2.

3.

Pagganyak
Pagpapakita ng larawan ng kendi.

A. Panlinang na Gawain
1. Paglalahad
Ilahad ang aralin sa pamamagitan ng pagbasa ng sumusunod na sitwasyon.

Umuwi si tatay sa bahay. May dala siyang kendi sa kanyang mga anak na sina Lita, Mara at Rosa. Bawat isa
ay tumanggap ng tig labing limang kendi. Tulungan mo silang bilangin ang pangkat ng mga kendi na kanilang
tinanggap. Isulat ang equivalent expression.

2. Paghahabi ng layunin ng aralin,


Pagtatanong tungkol sa binasang sitwasyon.
Ipakita kung paano ang pagbibilang ng mga pangkat na may parehong dami at ang gamit ng mga konkretong
bagay at pagsulat ng equivalent expression.

3. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin.

Magpapakita ng pangkat ng mga bagay.


Hahayaang bilangin ng mga bata ang pangkat ng mga bagay.
Ipatutukoy ang tamang equation batay sa pangkat ng mga bagay .

Bilangin ang mga sumusunod na bagay.

1.

2.

3.

4.

5.

4. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan

Tatalakayin kung paano isinusulat ang equivalent expression nito.

5. Paglalahat ng Aralin
Tandaan:

Maisusulat ang equivalent expression ng mga bagay sa pamamagitan ng pagbibilang ng nilalaman ng bawat pangkat
ng mga bagay.

6. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay.


Subject Integration: EsP
Marami ka bang pagkain sa bahay?
Paano mo ibinabahagi ito?
Mahalaga ba na ibahagi ito sa ating kapwa?

Maraming donut si Mica. Binigyan niya ang kanyang walong kaibigan ng tig lilima. Ilan lahat ang donut na
ibinigay ni Mica?

B. Pagtataya

Bilangin ang pangkat ng mga bagay na magkakasingdami ang bilang gamit ang tunay na bagay na may bilang
hanggang 50.Isulat ang tamang equivalent expression ng bawat pangkat.

1.

2.

3.

4.

5.

C. Takdang Aralin
Remediation
Isulat ang tamang equivalent expression ng bawat pangkat.

1.

2.

3.

4.

5.

Enrichment
Gumuhit ng mga bagay na kaugnay ng equivalent expression na nasa ibaba. Gawin ito sa inyong kuwaderno
1. 5 na pangkat ng 10
2. 9 pangkat ng 5
3. 6 na pangkat ng 7
4. 3 pangkat ng 9
5. 4 pangkat ng 12

Inihanda ni : Pinansin ni:

LIEZEL T. PLATA REBECCA E. RIVERA

Teacher III Principal III

You might also like