You are on page 1of 7

Republic of the Philippines

Department of Education
Schools Division of Palawan
Coron Inland District
GUADALUPE ELEMENTARY SCHOOL

School Guadalupe Elementary School Grade Level III


Teacher Arian P. de Guzman Learning Area MATHEMATICS
Grades 1 to 12 Daily Teaching Dates Week 1-February 13-17, 2023 Quarter 3rd
Lesson Log
DAY MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY
I. LAYUNIN
A. Pamantayang
The learner demonstrates understanding of proper and improper, similar and dissimilar and equivalent fractions.
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa The learner is able to recognize and represent proper and improper, similar and dissimilar and equivalent fractions in various forms and contexts
Pagganap
C. Mga Kasanayan Identify odd and even numbers(M3NS-IIIa-63) Visualize and represent fractions that are equal to one and Nasasagot ng mga mag-
sa Pagkatuto greater than one using regions, sets and number lines aaral ang mga tanong na
(M3NS-IIIa-6.3) may 80% tamang sagot.
II. Nilalaman Pagkilala sa mga Bilang na Odd at Even Paglalarawan at Pagpapakita ng Fraction na Katumbas ng
Isa at Higit pa sa Isang Buo
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa
Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pang-
mag-aaral
3. Mga Pahina sa

Barangay Guadalupe, Coron, Palawan


Teksbuk
4. Karagdagang Modyul 1
Kagamitan mula sa
portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Answer sheets
Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa Magbalik-aral sa nakaraang aralin. Magbalik-aral sa nakaraang Magbalik-aral sa nakaraang Magbalik-aral sa nakaraang Suriin ang bawat bilang.
nakaraang aralin at/o aralin. aralin. aralin. Isulat sa patlang kung ang
pagsisimula ng bagong bilang ay odd o even.
aralin. ________ 1. 26
Ang mga bilang ay nauuri sa Sa araling ito ay matututunan ________ 2. 18
b. Pagganyak o
dalawang natatanging mong mailarawan at maipakita ________ 3. 101
Paghahabi sa layunin ________ 4. 454
ng aralin/Motivation pagkakakilanlan. Gaano man kaliit o ang fractions na katumbas ng isa
kalaki ang value ng isang bilang, at higit pa sa isang buo gamit ang ________ 5. 3 213
maaari itong kilalaning odd o even. regions, sets at number lines. A. Panuto: Isulat sa patlang
Sa araling ito ay makikilala mo ang ang fraction na inilalarawan
mga bilang na odd at even. Handa ka sa bawat bilang.
na ba?
C. Paglalahad o Pag- Basahin ang sitwasyon. Ang klase ni Tingnan at pag-aralan ang mga
uugnay ng mga Gng. Santos ay sasali sa palatuntunan ilustrasyon sa ibaba.
halimbawa sa bagong ng paaralan kung kaya’t pinapila niya
aralin. ang kanyang mag-aaral sa dalawang
hanay. Kasama niya ang 24 na mag-
aaral, kung pahahanayin niya ang Ang hugis parihaba sa A ay
mga bata sa dalawang linya, lahat ba hinati sa 8 bahagi na
ay magkakaroon ng kapareha? Bakit? magkakaparehong sukat o laki.
Paano kung ang bilang ng mga mag- Ang hugis bilog sa B ay hinati sa B. Panuto: Iguhit sa loob ng
aaral ay 23 lamang, lahat ba ng bata 4 na may magkakaparehong kahon ang ilustrasyon na
ay magkakaroon ng kapareha? Bakit? sukat o laki at gayon din ang katumbas ng mga fraction
hugis parisukat sa C ay hinati sa sa ibaba.
2 bahagi. Lahat ng bahagi ng 4. four-fourths (gamit ang
hugis o region ay may kulay. region)
Ang tawag sa mga fraction na ito 5. eight-sevenths (gamit

Barangay Guadalupe, Coron, Palawan


ay 2/2 , 4/4 at 8/8 na ang ang set)
katumbas ay isang buo. Ang
fraction na magkapareho ang
numerator at denominator ay
katumbas ng isa o isang buo
D. Pagtatalakay ng Tingnan ang sitwasyon. Tingnan ang ilustrasyon sa ibaba
bagong konsepto at gamit ang regions.
paglalahad ng bagong
kasanayan #1

Sagutin natin ang mga tanong.


1. Ano-anong bilang ang nabanggit sa
sitwasyon? (24 at 23)
2. Lahat ba ay magkakaroon ng Ang mga bahaging may kulay sa
kapareha ang 24 na bata? (Oo) Bakit? ilustrasyon A ay 5/3 at 3/2 ang
(Kapag hinati sa dalawa ang 24 ay bahaging may kulay sa
walang sobra o tira) ilustrasyon B. Mas mataas ang
3. Lahat ba ay magkakaroon ng numerator kaysa sa denominator.
kapareha ang 23 na bata? (Hindi) Ang mga fraction na 3/2 at 5/3 ay
Bakit? (Kapag hinati sa dalawa ang katumbas ng higit pa sa isang
23 ay may 1 bata na walang buo.
kapareha.)
E. Pagtalakay ng Ang mga bilang na odd ay hindi Ang tawag sa mga ilustrasyon sa
bagong konsepto at maaring hatiin sa dalawa ng eksakto, ibaba ay number lines.
paglalahad ng bagong ito ay laging may sobra o tirang 1 Ginagamit din ito sa
kasanayan #2 kung hahatiin sa dalawa. Ang 23 ay paglalarawan at pagpapakita na
halimbawa ng bilang na odd. ang fraction ay katumbas ng isa
Ang mga bilang na even ay nahahati at higit pa sa isang buo.
sa dalawa ng eksakto, ito ay walang
sobra o tira kung hahatiin sa dalawa.
Ang 24 ay halimbawa ng bilang na
even. Gaano man kaliit o kalaki ang
isang numero, maaari pa rin itong
mauri na odd o even na bilang. Ang
pinakatiyak at pinakamadaling paraan
upang makilala ang mga bilang na

Barangay Guadalupe, Coron, Palawan


odd at even ay sa pamamagitan ng
pagtingin sa huling digit o ang digit
na nasa isahang (ones) place value.
Ang mga bilang na nagtatapos sa 1,
3, 5, 7 at 9 ay mga bilang na odd.
Halimbawa: 21, 43, 65, 87, 99.
Samantala, ang mga bilang na
nagtatapos sa 0, 2, 4, 6 at 8 ay
tinatawag na even. Halimbawa: 120,
132, 144, 156, 168. Ang mga bilang
na may salungguhit ay mga huling
digit ng bawat bilang na nasa isahang
(ones) place value.
F. Paglinang sa A. Panuto: Isulat sa patlang ang Kilalanin ang mga bilang na odd Lagyan ng bituin ( ) ang patlang Isulat ang fraction na
Kabihasaan tungo sa nawawalang bilang na odd. at even sa puzzle. Kulayan ng kung ang ilustrasyon ay tinutukoy sa bawat bilang.
Formative Assessment 1.) 20, _____, 22, 23, 24, _____, 26, pula ang odd number at berde nagpapakita na ang fraction ay Sa tabi nito, ipakita ang
(Independent Practice) 27, 28, _____, 30 ang even number. katumbas ng isa at buwan ( ) tamang sagot sa
2.) 100, _____, 110, _____, 120, kung katumbas ng higit pa sa pamamagitan ng pagguhit.
_____, 130, _____, 140 isang buo. 1. Ako ay fraction na
3.) 3, 6, 9, 12, _____, 18, _____, 24, katumbas ng isang buo. Ang
_____, 30 denominator ko ay 5.
_________
2. Ako ay fraction na ang
denominator ay 4 at ang
numerator ko ay 9._______
3. Katumbas ako ng isang
buo at ang numerator ko ay
10, anong fraction ako?__
G. Paglalapat ng B. Panuto: Isulat sa patlang ang Tukuyin ang bilang na isinasaad Isulat sa patlang ang KNI kung Ipakita ang fraction na
Aralin sa pang-araw- nawawalang bilang na even. sa sumusunod na pangungusap. ang fraction ay katumbas ng isa katumbas ng isa o higit pa sa
araw na buhay 4.) 191, _____, 193, _____, 195, Isulat ang sagot sa sagutang at HSI kung ang fraction ay higit isang buo sa pamamagitan
_____, 197 papel. 1. Ako ay odd number na pa sa isa. ng pagguhit nito sa bawat
5.) 301, 304, 307, _____, 313, _____, mas maliit sa 80 pero mas malaki kahon.
319, _____, 325 sa 77.
6.) 605, 610, 615, _____, 625, _____, 2. Ako ay odd number na mas
635, _____, 645 malaki sa 122 pero mas maliit sa

Barangay Guadalupe, Coron, Palawan


125.
3. Ako ang pinakamalaking odd
number na mas maliit sa 600. 4.
Ako ay even number na mas
malaki sa 1 396 pero mas maliit
sa 1 400.
5. Ako ay even number na mas
malaki sa 2 202 pero mas maliit
sa 2 205.
H. Paglalahat ng Isulat sa patlang ang Ang fraction ay katumbas ng isa Ang fraction ay katumbas ng
Aralin nawawalang salita upang mabuo kung ang numerator at isa kung ang numerator at
Generalization ang tamang kaisipan tungkol sa denominator ay magkatulad. Ang _________________ ay
mga bilang na odd at even. fraction ay higit sa isa kung ang __________________. Ang
1. Ang mga bilang na ________ numerator ay mas mataas sa fraction ay higit pa sa isa
ay maaaring mahati sa dalawa ng denominator. kung ang numerator ay
eksakto, ito ay walang sobra o _________________ sa
tira kung hahatiin sa dalawa at denominator.
palaging nagtatapos sa digit na 0,
_____, 4, _______, o _____. Ang
2, 4, 6, 8, 10 ay mga even
numbers din.
2. Ang mga bilang na ________
ay hindi maaaring mahati sa
dalawa ng eksakto, ito ay laging
may sobra o tirang 1 kung
hahatiin sa dalawa at palaging
nagtatapos sa digit na 1, _____,
5, ______, o ______. Ang 1, 3, 5,
7, 9 ay mga odd numbers din.
I. Pagtataya ng Aralin Kilalanin ang bawat bilang. Isulat Isulat sa patlang ang fraction
Evaluation/Assessment sa patlang kung ang bilang ay na katumbas ng isa o higit
odd o even. pa sa isang buo na
_______ 1. 73 inilalarawan sa bawat
_______ 2. 538 bilang.
_______ 3. 874
_______ 4. 1 457

Barangay Guadalupe, Coron, Palawan


_______ 5. 9 620

J. Karagdagang B. Panuto: Ipakita ang


gawain para sa fraction na katumbas ng isa
takdang-aralin at o higit pa sa isa sa
remediation pamamagitan ng pagguhit
nito sa loob ng kahon.
4. nine-ninths (gamit ang
region)
5. seven-sixths (gamit ang
set )
V. MGA TALA
VI. Pagninilay
A. Bilang ng mag-
aaral
na nakakuha ng 80%
sa pagtataya
B. Bilang ng mag-
aaral
na nangangailangan
ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-
aaral na
magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga Visualization, it helps the learners understand how their learning applies in real life.

Barangay Guadalupe, Coron, Palawan


istratehiyang
pagtuturo nakatulong
ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang Wala Wala
aking naranasan na
solusyunan sa tulong
ng aking punungguro
at superbisor?
G. Anong kagamitang Wala Wala
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

Prepared by: ARIAN P. DE GUZMAN


Grade 3 Adviser
Noted: PRIMERIA C. ALECTO
School Head

Barangay Guadalupe, Coron, Palawan

You might also like