You are on page 1of 7

DAILY LESSON School: CATUDAY ELEMENTARY SCHOOL Principal: ARIEL B.

PADILLA
LOG Teacher: Learning Area: Mathematics
GRADE 2
Teaching Date: Quarter: 3rd Quarter Week 1

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


LAYUNIN
Pamantayang The learner demonstrates understanding of division of whole numbers up to1000 including money.
Pangnilalaman
demonstrates understanding ofunit fractions.

Pamantayan sa The learner


Pagganap is able to apply division of whole numbers up to1000 including money in mathematical problems andreal-life situations.

is able to recognize and represent unit fractions in various forms and contexts.
Mga Kasanayan sa Visualizes and represents division as equal sharing,
Pagkatuto. Isulat repeated subtraction, equal jumps on the number line
ang code ng bawat and using formation of equal groups of objects.
kasanayan M2NS-IIa-32.5
NILALAMAN Visualizing and Representing Division Visualizing and Visualizing and Visualizing and Representing Visualizing and Representing
Representing Division Representing Division Division Division

KAGAMITANG
PANTURO
Sanggunian Budget of Work 3.0 page 14
Mga pahina sa
Gabay ng Guro
Mga pahina sa Self Learning Module page 4-7
Kagami-tang Pang
Mag-aaral
Mga pahina sa
Teksbuk
Karagdagang www.google.com
Kagamitan mula sa www.youtube.com
portal ng Learning
Resource
Iba pang
Kagamitang Panturo Number cards, charts, activity sheets, tarpapel, , powerpoint presentation
PAMAMARAAN
Magbalik aral tungkol sa Paano gamitin ng equal Tumayo ang lahat at tayo ang Hatiin sa pantay na bilang ang Ano ang mga pinag-aralan nating ng
Balik-aral sa multiplication na pinag- sharing sa paghahati-hati ng magexercise! bawat larawan. mga nakaraang araw?
nakaraangaralin at / aralan noong ikalawang bilang ng bagay na pantay-
o pagsisimula ng marakahan. Ipaliwanag na pantay. Magbigay ka ng https://www.youtube.com/watch?
bagong aralin ang kaalaman sa iyong sariling halimbawa. v=evnQtmJHebY
multiplication ay
malalking tungkol upang
mas mabilis maunawaan
ang division.

Sa araling ito ay Sa araling ito ay Sa ating ehersisyo tayo ay Ngayon naman ay pag-aaralan Sa araw na ito ay ating pag-aaralan
Paghahabi sa matututuhan mo ang matututuhan mo ang tumalon. natin ang division gamit ang ang pagppakita ng division gamit ang
layunin ng aralin pagpapakita at pagpapakita at formation of equal objects iba’t ibang paraan.
paglalarawan ng paghahati paglalarawan ng paghahati Ano kaya ang kaugnayan ng
at pagsulat ng kaugnay na at pagsulat ng kaugnay na pagtalon sa ating aralin ngayong
equation equation araw?
sa bawat uri ng sitwasyon sa bawat uri ng sitwasyon
gamit ang repeated
addition.
Matututuhan mo rin ang Marunong ka bang mag- Sa araw na ito ay tatalakayin natin Ano ang ibig sabihin ng grupo? Ngayong pagtatapos ng ating aralin
Pag-uugnay ng mga paglalarawan ng paghahati subtract? ang pagpapakita at ay dapat:
halimbawa sa bilang paglalarawan ng paghahati at Sa paaralan kayo ba ay nag-
bagong aralin equal sharing, repeated Para saan ng subtraction. pagsulat ng kaugnay na equation ggrupo o nagpapangkat pangkat? 1. nailalarawan ang division sa equal
subtraction, equal jumps Ngayong araw na ito ay sa bawat uri ng sitwasyon gamit sharing, repeated
sa number line, at gagamitin natin ang ang equal jump sa number line. Sino ang mga madalas mong subtraction, equal jumps sa number
formation ng equal groups subtraction upang mahati sa kagrupo sa paaralan? line at paggamit
ng mga bagay pantay na bilang ang mg ng pagbuo sa equal groups ng mga
bagay. bagay;
2. naipapakita ang division sa iba’t
ibang paraan; at
3. nagagamit ang mga ito sa totoong
buhay.
Pagtalakay ng Ang paghahati ay Sa repeated subtraction, Sa equal jumps on the number line, Sa formation of equal groups of Sa equal sharing, nagkakaroon ng
bagong konsepto at maaaring ipakita o gawin nagagawa ang division gagamit ka ng objects naman, wastong
paglalahad ng sa pamamagitan kapag paulit-ulit na number line para mahati ang hahatiin ang mga bagay sa pagkakaparehas ang bawat bilang
bagong kasanayan ng equal sharing. babawasan ang kabuuang numero. Nagagawa ito sa parehas na bilang sa bawat kapag hinati ito
#1 bilang paraang skip counting. grupo. nang pantay–pantay.
Suriing ang halimbawa sa mula sa naibibigay sa bawat
ibaba. Pag-aralang mabuti grupo o hinahatian. Halimbawa: Halimbawa:
kung Matutukoy ang sagot kapag Kailangang hatiin ng iyong grupo May alaga kayong 16 na manok. Sa repeated subtraction, nagagawa
paano ipinakita at iyong bilangin ang mga (anim kayo lahat) Kailangan mo ang division
inilarawan ang bahaging nabigyan. ang 18 pulgada na lubid. Gagamit silang igrupo sa apat dahil kapag paulit-ulit na babawasan ang
pagbubukod ng mga bagay tayo ng number line masyado na silang kabuuang bilang
na Halimbawa: para magawa nang tama ang nagsisiksikan sa iisang kulungan. mula sa naibibigay sa bawat grupo o
magkapareho ang dami sa paghahati. Tig-ilan ang bawat hinahatian.
bawat pangkat. grupo? Matutukoy ang sagot kapag iyong
Una, hatiin sa anim na bahagi ang bilangin ang mga
Sa inyong apat na lubid. bahaging nabigyan.
Ilang grupo o pangkat ng Pangalawa, sukatin kung ilang
dalawa (2) ang maaaring magkakaibigan, binigyan
kayo ng pulgada ang bawat
mabuo bahagi. Makikita mo na ang bawat
mula sa sampung (10) 28 pirasong cupcake ng
inyong guro. Kailangan nyo bahagi ay may
bulaklak? tatlong pulgada.
itong hatiin nang parehas sa
bawat isa. Paano nyo ito
gagawin? Pangatlo, gumuhit ng number line
pangkat 1 pangkat 2 Batay sa ating nagawa, ang bawat
(katulad sa ibaba) at
pangkat 3 pangkat 4 grupo ay may
Hinati sa 4 ang 28 gawin ang pagbabahagi hanggang
pangkat 5 apat na manok. Samakatuwid, ang
28 – 4 = 24 sa dulo.
16 na manok kapag
24 – 4 = 20 hinati sa apat na grupo ay
Sagot: Limang (5) pangkat
20 – 4 = 16 mayroong apat na bilang sa bawat
ng 2 ang nabuo sa
16 – 4 = 12 isa.
sampung (10) bulaklak
12 – 4 = 8
8–4=4
4–4=0 Base sa number line na ating
nagawa, tig-tatlong
Ito ang gagawin nilang pulgada ang paghahati sa inyong
paghahati. anim.

Samakatuwid, tig-pito
silang apat na
magkakaibigan
sa 28 pirasong cupcake.
Iba pang halimbawa Iba pang halimbawa Iba pang halimbawa Iba pang halimbawa Sa equal jumps on the number line,
gagamit ka ng
Ilang grupo o pangkat ng 5 Gamit ang repeated Gamit ang number line, suriing May biniling mansanas ang lolo number line para mahati ang numero.
ang maaaring mabuo sa 10 subtraction, pag-aralan mabuti kung paano ipinakita at lola ni Marie. Nagagawa ito sa
Pagtalakay ng bulaklak? kung paanong ang paghahati ng 36 na mentrong paraang skip counting.
bagong konsepto at ang 12 blocks ay hinati sa tali sa apat(4). Ang paghahati ay
paglalahad ng apat (4). Mula sa 12, magagawa sa pamamagitan ng Sa formation of equal groups of
bagong kasanayan pangkat 1 pangkat tatlong beses ginamit pagtalon pabalik nang objects naman,
#2 2 ang 4 sa pagbabawas magkakasing-laki. hahatiin ang mga bagay sa parehas na
Sagot: Dalawang (2) hanggang maging 0 ang Sabi ng kanyang mga lolo at lola bilang sa bawat
pangkat ng 5 ang nabuo sa sagot na kailangan nyo itong igrupo sa grupo.
sampung (10) bulaklak 4 upang mahati ng pantay sa
aming magpipinsan ang
Ang 16 na pirasong Makikitang may siyam (9) na talon mansanas.
mangga ay hinati sa 4 na na nagawa sa number line, kung
bata. Ilang mangga kaya ang 36 kapag hinati sa apat
Kaya ang 12 kapag hinati
mayroon ang bawat bata? (4) ay siyam (9)
sa apat (4) ang sagot ay
tatlo (3).

Ang 12 na mansanas ay iginrupo


sa 4 kaya bawat bata ay may tig-3
n mansanas

Ang 16 na mangga ay
hinati sa 4 na bata.
Ang bawat bata ay may
4 na mangga.
1. Gawin ang equal Isulat ang repeated Sagutin Isulat ang tamang sagot sa bawat F. Gawin sa iyong sagutang papel ang
sharing. Tig-iilang piraso subtraction bilang. hinihingi ng bawat
Paglinang sa ang equation upang maipakita bilang.
kabihasaan mabibigyan ng siyam na ang paghahati. Gamit ang number line, ang 32 1. Ilan ang bawat grupo kapag 1. Ang 18 na repolyo ay mahahati sa
( Leads to Formative mangga sa tatlong bata? pulgadang sinulid ay pinutol sa hinati ang 24 okra sa tatlong grupo. Ilan
Hahatiin ang 10 mansanas apat na piraso. Ilang pulgada ang apat? ang bawat grupo?
Assessment ) sa 2 na tao bawat 2. Ang 48 talong ay hinati sa 2. Ang 28 suha ay mapapangkat sa
24 na holen na hahatiin sa 7 putol? anim na mamimili. Ilang apat na grupo. Ilan
na mga bata. piraso ang nakuha ng bawat isa? ang bawat grupo?
2. Ilang bilang kapag May 8 na pakwan hahatiin Tapusin ang number line para 3. Gamit ang number line, pinutol mo
hinati ang mga tilapia sa sa 4 na pamilya. malaman ang sagot. 3.Tig-ilan ang bawat pangkat sa anim na piraso
apat na Hinati sa anim ang 24. kapag ang 28 pakwan ay ang 12 talampakang kawayan. Ilang
grupo? hinati sa pito? talampakan
mayroon ang bawat putol?
4. Pangkatin sa pito ang 49 plato.
Ilang plato mayroon
ang bawat pangkat?
5. Pangkatin sa walo ang 64 kwintas.
Ilang kwintas
mayroon ang bawat pangkat?
G.Paglalapat ng Binigyan ka ng iyong tatay Bakit mahalaga ang Saan mo kalimitang magagamit Bakit mahalaga na pantay ang
aralin sa pang araw- ng 9 na tinapay. Sabi ng kaalaman sa subtraction ang equal jump sa number line? paghahati? Ano ang magndang
araw na buhay iyong tatay hatiin mo ito upang magamit mo ang kaugalian ang ipinapakita dito?
sa inyong magkakapatid. repeated subtraction bilang Magbigay ng halimbawa ng
pinaggagamitan nito na iyong Magbigay ng halimbawa kung saan
Tig-ilang tinapay ang paraan ng paghahati-hati ng
nasaksihan na sa iyong paligid ginagamit ang division?
bawat isa sa inyo? mga bagay ng pantay?

Inati mo bai to ng pantay


pantay?
H.Paglalahat ng Sa equal sharing, Paano ginagamit ang Paano ginagamit ang number line Paano ginagamit ang using Ano ano ang mga paraan ng
Aralin nagkakaroon ng wastong repeated subtraction? sa division? formation of equal groups of pagpapakita at paglalarawan ng
pagkakaparehas ang bawat objects sa division? division?
bilang kapag hinati ito
nang pantay–pantay.

Pagtataya ng Aralin Gawain sa Pagkatuto Isulat ang repeated Sagutin an mga sumusunod. Sagutin an mga sumusunod. Piliin sa mga salita sa loob ng kahon
Bilang 1: Pangkatin ang subtraction 1.Ilan ang bawat grupo kapag ang tamang salitang kukumpleto
mga bagay ayon sa equation upang maipakita Gamit ang number line, ang 40 hinati ang 56 lapis sa sa pangungusap. Isulat ang letra ng
ibinigay na bahagi. ang paghahati. Isulat din sentimetrong sinulid ay walo? iyong sagot sa sagutang papel.
Tukuyin ang bilang ng ang katumbas pinutol sa limang piraso. Ilang
bawat bahagi. Isulat ang nitong division equation. sentimetro ang bawat 2. Ang 45 kilong ampalaya ay
sagot sa iyong sagutang Gamiting gabay ang putol? hinati sa limang tindera.
papel. Sundan ang ibinigay na halimbawa. Gamit ang number line, ang 32 Ilang kilo ang nakuha ng bawat
halimbawa sa ibaba. Isulat ang sagot sa iyong pulgadang sinulid ay isa?
sagutang papel. pinutol sa apat na piraso. Ilang 3. Ang 18 na repolyo ay mahahati
1. Ibinahagi ang 25 na pulgada ang bawat sa tatlong grupo. Ilan
mangga sa 5 na bata. putol? ang bawat grupo?
2. May 16 na lapis at tig-
apat sa bawat pangkat o set. 4. Ang 28 suha ay mapapangkat
3. May 24 na pinyang sa apat na grupo. Ilan
ipinamigay sa 6 na pamilya. ang bawat grupo?
4. Ibinahagi ang 12 na lata
ng sardinas sa 6 na pamilya. 5. Ang 36 upo ay hinati sa apat na
5. Pinaghatian ng 2 pangkat. Tig-iilan ang
magkapatid ang 10 bawat pangkat?
sagutang papel.
6. Ang 18 na papaya ay
hinati sa 3 tao.
7. Ipinamahagi ang 50
kilong bigas sa 10 pamilya.
8. Ipinamigay ang 15 lapis
sa 3 bata.
Karagdagang
Gawain para sa
takdang- aralin at
remediation
MGA TALA
PAGNINILAY
Bilang ng mga mag-
aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya
Bilang ng mag-aara
na nangangailangan
ng iba pang gawain
para sa remediation
Nakatulong ba
remedial? Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
Bilang ng mag-aaral
na
magpapatuloy sa
remediation.
Alin sa mga
istratehiyang
pagtuturo ang
nakatulong ng
lubos ?Paano ito
nakatulong?
Anong suliranin ang
aking naranasan
na solusyon sa
tulong ng aking
punong guro at
suberbisor?
Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

Prepared by: Checked by: Noted:

ESTRENILY O. RODRIGUEZ MARILOU A. DELA ROSA ARIEL B. PADILLA


Teacher III Master Teacher I Head Teacher III

You might also like