You are on page 1of 4

Daily Lesson Log Paaralan Bagong Buhay F Integrated School Baitang/Antas II – Luna

Guro Jariza M. Calma Araw Martes

Petsa/Oras Ika-23 ng Marso, 2023 Markahan Ikatlo

Asignatura Mathematics 2
1. Layunin
A. Pamantayang Demonstrates understanding of unit fractions.
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Pagganap Learner is able to recognize and represent unit fractions in various forms
and contexts.
C. Mga Kasanayan sa Compares Similar Fractions Using Relation Symbols
Pagkatuto (M2NS -IIIf -77.2)
II. Nilalaman
Kagamitang Panturo
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng MELC Guide, Module
Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang
Pang-Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Code
B. Iba pang Kagamitang Video presentation, Worksheets, Visual Aids
Panturo
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang A. Drill
aralin at/o pagsisimula ng Magbasa Tayo
bagong aralin (Review) Panuto: Basahin ang mga sumusunod na fraction.
1. 2 2. 3 3. 1 4. 4 5. 1
3 5 2 6 4

B. Balik-aral
Balikan ang nagdaang aralin sa pamamagitan ng pagtawag ng ilang bata
upang magbahagi ng natatandaan mula sa nagdaang aralin.

Panuto: Tukuyin ang fraction na kinulayan sa mga sumusunod na larawan.


Isulat ang sagot sa patlang.

__1. __3. __5.

__2. __4.

B. Paghahabi ng layunin ng Ipakita ang larawan ng sandwich, itanong kung sino ang mahilig sa sandwich.
aralin (Motivation)

C. Pag-uugnay ng mga Binigyan ng tig-isang buong sandwich ang magkapatid na Jose at Ana ng
halimbawa sa bagong aralin kanilang ina. Pareho itong hinati sa apat. Tingnan ang pagkakahati.
(Presentation)

Kung si Jose ay kumain ng 3 bahagi sa kanyang sandwich at si Ana naman


ay naka-2 lamang, sino ang may mas maraming nakaing sandwich sa
kanilang dalawa? HOTS
D. Pagtatalakay ng bagong Pagmasdan ang mga larawang nagpapakita nang naging dami ng kinaing
konsepto at paglalahad ng bahagi ng magkapatid sa kanilang sandwich.
bagong kasanayan #1
(Modelling)
1 2 2

3 1

3/4 ang nakain ni Jose 2/4 ang nakain ni Ana

Makikita sa larawan na si Jose ang may mas malaking bahagi na nakain


kaysa kay Ana. Kung titingnan naman natin ang fraction, 3/4 > 2/4 tunay
na mas marami ang bahaging nakain ni Jose kaysa kay Ana.

Sa pagkukumpara ng Similar Fraction, ang may mataas na numerator ang


may mas mataas na value o halaga. Sa kabilang banda naman, ang may
mababang numerator, ang may mas mababang value o halaga.

Ginagamit natin ang mga sumusunod na relation symbols upang


pagkumparahin ang mga similar fraction.
> greater than, kung mas mataas ang nasa kaliwa
< less than, kung mas mababa ang nasa kaliwa
= equal, kung pareho ang value o halaga
E. Pagtatalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng A. Panuto: Pagkumparahin ang mga similar fraction gamit ang relation
bagong kasanayan #2 symbols na >, <, at =. Ilagay ang sagot sa kahon.
(Guided Practice)

1.

4/6 3/6
F. Paglinang sa Kabihasaan Pangkatang Gawain
(Independent Practice)
(Tungo sa Formative Bigyan ng tig iisang envelope ang bawat pangkat at hayaan silang gawin
Assessment) ang “activity task” na itinalaga para sa kanilang pangkat.

Pangkat 1- Gamit ang mga larawang nagpapakita ng similar fraction na


may kulay, pagkumparahin ang mga ito gamit ang relation symbols na >, <,
at =. Isulat ito sa chart.

Pangkat 2- Gawin ang sumusunod na paghahambing sa bawat pares ng unit


fraction. Isulat ang >, < o = sa patlang.

Pangkat 3- Isulat ang fraction na kinulayan sa mga sumusunod na larawan.


Sagutin ang mga sumusunod gamit ang relation symbols na >, <, at =. Isulat
ang sagot sa chart.

Pangkat 4 – Kulayan ang mga sumusunod na larawan ayon sa fraction nito


at paghambingin ang bawat pares gamit ang mga relation symbols na >, <,
at =.

G. Paglalapat ng aralin sa Kagaya nina Jose at Ana ano ang mga bagay na hinahati natin sa
pang-araw-araw na buhay pangaraw-araw na pamumuhay?
(Application)
Marunong rin ba kayong magbahagi sa inyong kapwa?

Ang pagbabahagi sa ating kapwa ay isang magandang pag-uugali. Isa rin


itong paraan ng pagpapasalamat sa Panginoon sa biyayang kaniyang
ibinibigay. (ESP Integration)
H. Paglalahat ng Aralin Sa pagkukumpara ng Similar Fraction, ang may mataas na numerator
(Generalization) ang may mas mataas na value o halaga. Sa kabilang banda naman, ang may
mababang numerator, ang may mas mababang value o halaga.

Ano nga ulit ang mga relation symbols na ating ginagamit upang
maghambing ng similar fraction?
Ginagamit natin ang mga sumusunod na relation symbols upang
pagkumparahin ang mga similar fraction.
> greater than, kung mas mataas ang nasa kaliwa
< less than, kung mas mababa ang nasa kaliwa
= equal, kung pareho ang value o halaga

I. Pagtataya ng Aralin Panuto: Paghambingin ang bawat set ng fractions. Isulat ang simbolong >,
(Evaluation) < o = sa kahon upang maipakita ang paghahambing.

J. Karagdagang Gawain para Panuto: Pumili ng angkop na fraction sa loob ng panaklong ayon sa
sa Takdang-Aralin at relation symbol nito. Isulat ang sagot sa iyong sagutang papel.
Remediation

Inihanda ni: Binigyang pansin ni:


JARIZA M. CALMA NOELIE S. STA. MARIA
Teacher I Teacher III

You might also like