You are on page 1of 3

Learning Area Mathematics

Learning Delivery Modality Face-to-Face


Paaralan Payatas C Elementary School Baitang
LESSON
GUro Cherry Antiporda Asignatura Mathematics
EXEMPLAR Petsa February 25, 2023 Markahan Third Quarter
(Week 2)
Oras ng Pagtututo Bilang ng Araw Pang-apat na Araw

I. LAYUNIN Ang mag-aaral ay inaasahang,


1.Nahahati ang laman ng set ng mga bagay sa dalawang pangkat na may magkasingdaming
bilang para ipakita ang kalahati ng isang set.
2. Naipapakita ang paghahati ng laman ng set ng mga bagay sa dalawang pangkat na may
magkasingdaming bilang para ipakita ang kalahati ng isang set.
3. Napapahalagahan ng paghahati nang pantay.
II. NILALAMAN Paksang-aralin: Paghihiwalay ng pangkat ng bagay sa kalahati
Code: M1NS-IIIa-38
III. KAGAMITANG PANTURO

A. Sanggunian
a. Mga pahina sa Gabay ng Guro
b. Mga Pahina sa Kagamitan ng
ph. 189-191
Mag-aaral
c. Mga Pahina sa Teksbuk
d. Karagdagang Kagamitan mula Budget of Work in Math 1 Q3
sa portal ng Learning Code. MELCs
B. Iba pang Kagamitang panturo Flashcards, module, workbook and activity sheets
IV. PAMAMARAAN
A. Introduction/Panimulang Gawain
Drill:
  Gamit ang show-me-board, ipabigay sa mga bata ang sagot.
½ ng 4
½  ng 6
½ ng 8
½ ng 12
½ ng 18

Balik-aral:

Paano natin hinahanap ang kalahati ng set ng bagay? Sa ilangpangkat natin ito hinahati?

 ½ ng 6 na itlog = 3

Pagganyak

Laro:  Unahan sa pagbibigay ang mga bata ng kalahati ng ipapakitangset ng bagay.
hal.  kalahati ng 24 na santol

1
Paglalahad

          Tulong-tulong nating lutasin ang suliraning ito.
 
May12 pulseras si Belle.  Gusto niya itong ipamigay sa  dalawa niyang  kaibigan.
Ilang pulseras ang matatanggap ng bawat isang kaibigan
 niya?

B. Development/Panlinang na 1. Ano ang nasa larawan?


Gawain 2. Sino ang may pulseras?
3. Kanino niya ibibigay ang pulseras?
4. Paano niya hinati ang pulseras sa 2 niyang kaibigan?
5. Anong ugali meron si Belle?

Ipaguhit at ipahati ang mga pulseras.
½ ng 12 pulseras ay _______

Bawat isa ba ay pantay ang nakuhang kaparte?

   ½ ng 12 na pulseras = N

    Paano mo hinahati ang set ng bagay?
Sa ilang parte mo ito hinahati?

Gawain:
May 30 laso si Lilian.  Gusto niya itong hatiin kina Marie at Annie.
Ilan ang lasong matatanggap ng bawat isa?

1
C. Engagement/Pagsasanay na may Paglalapat:
Gabay
  Gawain 1:
Iguhit ang mga laso.
   Hatiin ang mga ito nang pantay sa dalawa.
    Isulat ang sagot.
½ ng 30 laso ay ______.

   Gawain 2:
May uwing 12 rambutan ang tatay.
Nais niyang ibigay angkalahati nito sa kanyang kapitbahay.
Ilan ang kalahati ng 12? _________________

D. Assimilation Paglalahat:
Paano natin nakuha ang kalahati ng pangkat ng mga bagay?

Tandaan:  
Makukuha natin ang kalahati (1/2) ng pangkat ng mga bagay sapamam ng paghahati sa laman n
g set sa dalawang pantay na parte.

Pagtataya:

Lutasin:
1.  Bumili ng 30 na itlog si nanay.  Kalahati ng 30 ang inilagay niyasa letse plan.
Ilang itlog ang nagamit ng nanay?
2.  May P40  na baon si Lena.  kalahati lamang nito ang ginasta niya.
magkano ang ginasta ni Lena?
 
Takdang Aralin:
    Isulat ang sagot at isaulo.
½ ng 2          ½ ng 12
½ ng 4          ½ ng 14 
½ ng 6          ½ ng 16     
½ ng 8          ½ ng 18
½ ng 10        ½ ng 20

V. PAGNINILAY The learners, in their “logbook” will write The learners, in their “logbook” will write
Naiintindihan ko na __________ their personal insights. their personal insights about the lesson using
Nauunawaan ko na The most interesting I’ve learned from the the prompts below.
_________________ lesson is _______________ because I understand that__________.
I learned that ____________.

You might also like