You are on page 1of 8

Grade

DAILY LESSON LOG School: BURGOS ELEMENTARY SCHOOL Level: 1


Learning
Teacher: MARICEL A. RAFIL Area: Mathematics I
MATHEMATICS
Teaching Dates February 27,2023
and Time: 9:00 am – 10:00 am Quarter: III

Gawaing Pangguro Gawaing Pangmag-aaral

I. Layunin
A. Pamantayang Pang Natutukoy ang kalahati ½ at sangkapat ¼ sa mga larawang ibinigay.
nilalaman
B. Pamantayan sa Naisasagawa ang pagahhati ng isang buo sa kalahati ½ at sangkapat ¼ na bahagi.
Pagganap
C. Mga Kasanayan sa Naipakikita, nailalarawan, nahahati ang isang buo sa kalahati at sangkapat at nakikilala ang 1/2
Pagkatuto: at 1/4 ng isang buong bagay.
Isulat ang code ng bawat
kasanayan
II. Nilalaman Fractions, Kalahati ½ at sangkapat ¼
Kagamitang Panturo
A. Sanggunian:
1. Mga pahina sa Gabay
ng Guro MELC
2. Mga pahina sa Math 1 Kagamitan ng Mag-aaral (Q3-Q4)
Kagamitang Pang-Mag-
aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa portal
ng Learning Code.
B. Iba pang Kagamitang Powerpoint presentation, paper, illustration board, crayons
Panturo
III. Pamamaraan
A. Balik-Aral sa Magbibigay ang guro ng mga Gawain tungkol sa nkaraang
nakaraang aralin at/o aralin. Sasagutin ng nga mag-aaral ang bawat katanungan.
pagsisimula ng bagong
aralin. Magbibigay ang guro ng ribbon sa mag-aaral na nakasagot ng
tama.

Isa-isang sasagot ang mga


mag-aaral sa bawat
katanungan.

Sagot:
1. 6, 6
2. 12, 12
3. 8, 8

B. Paghahabi ng layunin Magbibigay ang guro ng isang laro, Puzzle.


ng aralin.

Tutukuyin ng mag-aaral ang


bahagi ng larawan na dapat
ilagay sa bawat bahagi ng
kahon upang mabuo ang
larawan o puzzle.
C. Pag-uugnay ng mga Pagbasa ng Kwento, “ Si Dora at ang kanyang Pamilaya”
halimbawa sa bagong
aralin.

Pagtalakay sa kwentong nabasa:


Mga Tanong:
1. Ano ang pamagat ng kwentong binasa?
Sagot: Si Dora at ang kanyang
pamilya.
2. Sino ang mga tauhan sa kwento?
Sagot: Si Dora, tatay, nanay at
dalawang kapatid.

3. Ano ang pasalubong niya para sa kanyang pamilya? Sagot: Isang pizza ay labing
dalawang cupcakes.

4. Anong Katangian ang taglay ni Dora? Sagot: Siya ay maalalahanin


at mapagbigay.

5. Ikaw? May katangian kabang tulad kay Dora? Kung Oo Sagot: Maaring ibaba ang
mabahagi ng gawaing iyong ginawa na nagpapakita ng sagot ng mga-aaral base sa
nasabing katangian. kanilang sariling karanasan
6. Mga bata, maaari ba nating tulungan si Dora upang mahati Sagot: Maaring ibaba ang
ng pantay at tama ang dala niyang pagkain para sa kanyang sagot ng mga-aaral base sa
pamilya? kanilang sariling karanasan

Magbibigay ang guro ng virtual ribbon sa mag-aaral na


nakasagot ng tama.

(MTB and ESP Integration)

D. Pagtalakay ng bagong Tatalakayin ng guro at mga-aaral ang paghahati hati ng mga


konsepto at paglalahad ng pagkaing dala I Dora para sa kanyang pamilya.
bagong kasanayan #1

1. Sa ilang pangkat o bahagi natin hahatiin ang 12 cupcakes?


Sagot: Apat na bahagi o apat
na pangkat.
Magaling! Ang unang bahagi ay mapupunta kay tatay,
ikalawang bahagi para kay nanay, ikatlong bahagi para sa
kapatid na lalaki at ikaapat na bahagi para sa kapatid na babae.

1. Ilang cupcakes ang makukuha ni Tatay? Sagot:

Tatlo para kay tatay


2. Ilang cupcakes ang mapupunta kay Nanay?
Tatlo para kay Nanay.
3. Ilang cupcakes ang mkukuha ng kapatis na lalaki?

Tatlo para sa kapatid na lalaki.


4. Ilang cupcakes ang mapupunta sa kapatid na babae?

Tatlo para sa kapatid na babae.


5. Ilan ang matatanggap ng bawat isa?
Tig-tatlo po ang bawat isa.

6. Pantay pantay ang pagkakahati natin sa 12 cupcakes?


Opo!
7. Sa ilang pangkat hinati ang 12 cupcakes?

Apat po!
8. Ilang cupcakes sa bawat pangkat?
Tatlong cupcakes po sa bawat
pagkat.
Magaling mga bata. Ngayon nakabuo tyo ng 4 na pangkat ng
3. Ang 4 na pangkat ng 3 ay may kabuuang bling na 12.

Tingnan ang larawan:

Tingnan ang mga 12 cupcakes sa larawan.


Ito ay ngpapakita ng pagkakahati hati ng mga cupcakes sa
apat na bhagi.

Pantay ba ang pagkakahati ng mga cupcakes?

Ano ang mapapansin ninyo sa larawan? Opo.

Magaling! Iba po ang kulay ng unang


Ang unang hanay mga bata ay nagpapakita ng sangkapat o ¼ hanay.
ng set ng mga cupcakes.

Ibig sabihin. Ano ang ¼ ng 12 cupcakes mga bata?

Magaling!
Tatlo po Teacher.
Ano ang tawag ninyo sa 3 cupcakes sa unang pangkat?

Magaling!

Ngayon naman hatiin natin ang 12 cup cakes sa dalawang Sangkapat po o ¼.


bahagi.

Tanong:
1. Sa ilang pangkat o bahagi hahatiin ang cupcakes?

2. Kung pagsasamahin natin ang cupcakes na natanggap


ni Nanay at Tatay, Ilan na lahat ang cupcakes na
matatanggap nila?

3. Kung pagsasamahin naman natin ang tig-tatlong


cupcakes na natanggap ng dalawang kapatid ni Dora, Sagot:
Ilan nmn ang matatanggap nila?
Dalawa po.
4. Pantay ba ang pagkakahati ng cupcakes?

Magaling mga bata. Ngayon nakabuo tyo ng 2 na pangkat ng


6. Ang 2 na pangkat ng 6 ay may kabuuang bling na 12. Anim po

Anim po.

Opo!

Tingnan ang mga 12 cupcakes sa larawan.


Ito ay ngpapakita ng pagkakahati hati ng mga cupcakes sa
dalawang bahagi.

Pantay ba ang pagkakahati ng mga cupcakes?


Ano ang mapapansin ninyo sa larawan?

Magaling!
Ang unang hanay mga bata ay nagpapakita ng sangkapat o ½
ng set ng mga cupcakes.

Ibig sabihin. Ano ang ½ ng 12 cupcakes mga bata?

Magaling! Opo!

Ano ang tawag ninyo sa 6 cupcakes sa unang pangkat?


May kulay po ang unang
bahagi.
Magaling!

Anim po teacher.

Kalahati po o ½ .
E. Pagtalakay ng bagong Hahatiin naman ang pizza sa kwento ni Dora.
konsepto at pagalalahad
ng bagong kasanayan #2

Ano ang ipinapakita ng larawan?

Kalahati o ½ po ng pizza.
Ano ang ipinapakita ng larawan?

Magaling mga bata. Magpapasalamat si Dora dahil tinulungan Sangkapat o ¼ ng pizza.


natin siyang hatiin ang mga pagkain para sa kanyang pamilya.

Magbibigay ng Gawain ang Guro.

Mabibigay ng panuto ang guro na susundan ng mga bata.


Kukuha ang mga bata ng 4 na
pirasong papel at Crayola.

(Pagtutupi ng papel at
pagkukulay ng isang bahagi
upang maipakita ang Fraction
na ½ at ¼. )
F. Paglinang sa Magbibigay ng Gawain ang guro. Isa-isang sasagot ang mag-
Kabihasaan (Tungo sa aaral. Sagot:
Formative Assessment)

Panuto: Tumayo kung ang hugis na nagpapakita ng kalahati 1. ¼ - upo


( 1/2 ) umupo naman kung ang hugis na nagpapakita ng 2. ½ - tayo
sangkapat (1/4 ). 3. ¼ - upo
4. ½ - tayo
5. ¼ - upo
6. ½ - tayo
1. 2.

3. 4.

5. 6.

Magbibigay ng Gawain ang Guro.

Sasagot ang mga bata gamit ang illustration board.

Sagot:

1. ½
2. ¼
3. ¼
1. 2.
4. ½
5. ¼

3. 4.

5.

G. Paglalapat ng aralin sa Panuto: Kulayan ang isang bahagi ng hugis gamit ang mga
pang-araw-araw na buhay pangunahing kulay upang maipakita ang isang buo, at mga
fraction na ½ at ¼.

Kulayan ng asul ang mga hugis na nagpapakita ng isang


buo.
Kulayan ng pula ang mga hugis na nahati sa 2 pagbabahagi
o kalahati 1/2.
Kulayan ng dilaw ang mga hugis na nahati sa 4 na
pagbabahagi o sangkapat 1/4.
(Arts Integration)
H. Paglalahat ng Aralin
Ano ang tawag sa pagahahati sa apat na pantay na bahagi o
magkakaparehong dami ng bagay o isang set.

Ano ang tawag sa pagahahati sa dalawang pantay na bahagi o ¼ o sangkapat


magkakaparehong dami ng bagay o isang set.

Ang ang tawag natin sa sangkapat at kalahating bhagi ng


bagay o set? ½ o kalahati

Fraction

I.Pagtataya ng Aralin Sasagutan ng mga bata ang pagtataya gamit Google form.

Sagot:

1. B
2. C
3. A
4. C
5. A

J.Karagdagang gawain
Gumuhit ng 5 paboritong gulay o prutas. Hatiin at kulayan
para sa takdang-aralin at
remediation ang kalahati o sangkapat na bahagi nito.
IV. Mga Tala
V. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa ___ bilang ng Mag-aaral na nakakuha ng 80% sa Pagtataya
pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
ngangailangan ng iba pang ___ bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng gawain para sa remediation
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang ___Oo ___Hindi
remedial? Bilang ng mag-aaral
na nakaunawa sa aralin. ____ bilang ng mag-aaral na naka-unawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa ___ bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa remediation
remediation?
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa ko
guro?
Prepared by:
MARICEL A. RAFIL
Teacher
Checked and Approved by:

VIRGILIO S. FELIX
Head Teacher III

You might also like