You are on page 1of 4

Milagrosa West Elementary Grade

School I
School Level

Learning
Teacher AMALIA A. SIGUENZA MATHEMATICS
LESSON Area
PLAN Teaching
JANUARY 8,2024 Quarter 2nd - Week-7
Date

Number of
Time 3:45- 4:25
Days

WEEK 2 TUESDAY

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Demonstrates understanding of
Pangnilalaman addition and subtraction of whole numbers up to 100 including money

Is able to apply addition and


B. Pamantayan sa subtraction of whole numbers up to 100 including money in
Pagganap
mathematical problems and real-life situations

C. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto
subtracts mentally one-digit numbers from two-digit minuends without regrouping.
Isulat ang code ng bawat using appropriate strategies
kasananayan

Ang mga mag-aaral ay inaasahang


1. Nakasasagot ng pagbabawas ng bilang 1-2 digit o minuend
na walang pagpapangkat gamit ang angkop na pamamaraan
D. Mga Layunin 2, Nakakapagkwenta ng pagbabawas ng bilang 1-2 digit o
minuend na walang pagpapangkat sa pamamagitan ng
isip lamang gamit ang angkop na pamamaraan.
3. Maayos na naisasagawa at naisasanuhay ang pagbabawas ng
1-2 digit o minuent na walng pagpapangkat gamit ang wastong
pamamaraan gamit ang isip lamang
E. Integrasyon

Pagkukuwenta sa Isip ng Pagbabawas ng Bilang na may 1-2 Digit Minuends na


II. NILALAMAN Walang Pagpapangkat Gamit ang Angkop na Paraan

III. KAGAMITAN SA
PAGTUTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay
Lesson Guide in Elem Math I pah.
ng Guro

2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pang-Mag- Mathematics I pahina
aaral

3. Mga Pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang
Kagamitan mula sa Mga activity sheet na ginawa ng guro
portal ng Learning
Resource

B. Iba Pang Kagamitang


Activity Card, Tsart ng mga pagsasanay,Mga larawan, tunay na bagay, powerpoint
Panturo presentation

IV. PAMAMARAAN CONSTRUCTIVISM APPROACH (TDAR)

THINK
1. Drill (Gamit ang subtraction flash card)
2. Balik- Aral
A. Balik-Aral sa
nakaraang aralin at/o Sagutin:
1.Namasyal sa parke si Nene. Bumili siya ng labinlmang lobo. Nang pauwi na siya ay pumutok
pagsisimula ng ang tatlo at lumipad ang dalawa.
aralin. Tanong:
a. Sino ang may lobo?
b. Ilan ang biniling lobo ni Nene?
c. Ilang lobo ang natira kay Nene?.

Sa aralin natin ngayon ay mauunawaan mo kung paano ang pagbabawas ng bilang na may 1
B. Paghahabi sa
digit mula sa 2-digit minuends nang walang regrouping gamit ang pagkukuwenta sa isip
layunin ng aralin
lamang.

C. Pag-uugnay ng mga
Pagmasdan mo ang halimbawa sa ibaba. Kailangan mong sagutin ang mga pamilang na
halimbawa sa
pangungusap sa bawat hagdan upang maakyat mo ang dulo nito.
bagong aralin

D. Pagtatalakay ng
bagong konsepto at
paglalahad ng
bagong kasanayan
#1

DISCUSS
Ang pagbabawas o subtraction ng dalawang bilang gamit ang pagkukuwenta sa isip ay
E. Pagtatalakay ng maaaring nakakalito. Maaaring magbigay ito sa iyo ng hindi wastong sagot. Ngunit kung ating
gagamitin ang konsepto ng pagdaragdag bilang kabaligtaran ng pagbabawas ay maaaring
bagong konsepto at
matukoy natin ang angkop na sagot sa pamilang na pangungusap.
paglalahad ng
bagong kasanayan (Integrasyon-ESP) Pagbabahagi o pagtulong sa mga nangangailangan
#2 ng tulong.
Gamit ang pagkukuwenta sa isip lamang, sagutan ang bawat pamilang na pangungusap.
F. Paglinang sa Gawin ito sa iyong kuwaderno.
Kabihasaan (Tungo
sa Formative
Assesment )

ACT
Gamit ang pagkukuwenta sa isip, tulungan mo si Archie na ibenta ang mga mangga sa
G. Paglalapat ng aralin pamamagitan ng pagsagot sa mga pamilang na pangungusap na nasa loob nito. Gawin ito sa
iyong kuwaderno.
sa pang araw-araw
na buhay

Ang mental Math sa subtraction ay mabisang paraan ng mabilis at madaling paraan ng


pagbabawas. Ginagawa ito ng hindi gumagamit ng lapis at papel kundi isip lamang ang
H. Paglalahat ng Aralin pinagagana.

Ibigay mo ang tamang sagot gamit ang pagkukuwenta sa isip lamang.


1. Ibawas ang 4 sa 24. _________
2. Ang 7 ay ibawas sa 37. ______
I. Pagtataya ng Aralin 3. Ibigay ang sagot: 49 — 6. _____
4. Alisin ang 8 sa 99. _________
5. Ang 5 ay ibawas sa 86. _______

J. Karagdagang Isaulo ang pagbabawas sa bilang na 20 mula sa 1-20


gawain para sa
Halimbawa
takdang-aralin at
remediation 20-1=19 , 20-2=18

V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral
na nakakuha ng 80%
sapagtataya

B. Bilang mag-aaral na
nangangailangan ng
iba pang gawain
para sa remediation

C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa sa
aralin?
D. Bilang ng mga mag-
aaral na
magpatuloysa
remediation?

E. Alin sa mga
istrateheya ng Ang pagkakaroon ng drill gamit ang flash cards ay lubos na
pagtuturo ang nakakatulong upang mahasa ang kanilang kakayahan na
nakatulong ng makapagkwenta o makapagbawas ng 1-2 digit o minuend gamit ang
lubos? Paano ito isip lamang.sa pamamagitan ng wastong pamamaraan.
nakatulong?

F. Anong suliranin ang


aking naranasan na
solusyonan sa tulong
ng aking punongguro
at superbisor?

G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

Inihanda ni:
_AMALIA A.SIGUENZA
Guro I
Iniwasto ni:
EVANGELYN L. BARTOLAY
Dalubguro I

Binigyang Pansin:
_MARJHORIE C. ANARNA
Punongguro II

You might also like