You are on page 1of 4

GRADE 1 to Paaralan Baitang 1

12 DAILY Guro Asignatura MATHEMATICS

LESSSON Ikalawang
PLAN Petsa/Oras Week 8 Day 3 & 4 Markahan
Markahan

LAYUNIN

A. Pamantayang Demonstrate understanding of addition and subtraction of whole numbers up to 100 including
Pangnilalaman money.

B. Pamantayang The learner is able to apply addition and subtraction of whole numbers up to 100 including
Pangganap money in mathematical problems and real-life situations.

C. Mga
Kasanayan sa Visualizes, represents, and subtracts one- to two digit numbers with minuends up to 99 with
Pagkatuto regrouping. M1NS-IIh- 32.4

II NILALAMAN

A. Sanggunian

1. Mga pahina sa Lesson Guide in Elem. Math Grade 1 p. 209


Gabay ng Guro

2. Mga pahina LM pp.19-26


Kagamitang ng
Pang-mag -
aaral

3. Mga pahina sa
Teksbuk

4. Karagdagang
Kagamitan
mula sa
LRDMS

B. Iba pang Kagamitan Flashcards of subtraction


sa Pagtuturo

III.PAMAMARAAN

A.Panimulang Game: Hahatiin ang mga mag-aaral sa tatlong grupo.


Gawain Ang grupo na unang matapos at makakuha ng 5 tama ay ang mananalo.
Sagutan ang mga sumusunod sa isang manila paper.
1.Drill
78 92 84 63 41
-69 -45 -77 -09 -35

2. Balik-Aral Namitas ng 42 na mangga si Lito samantalang 28 naman ang napitas ni Marlyn.Ilan ang lamang
ng manggang pinitas ni Lito sa pinitas ni Marlyn?

Isipin at sagutan nang pasalita ang mga tanong.

1. Ilan ang napitas na mangga ni Lito?


2. Ilan ang manggang napitas ni Marlyn?

3. Sino ang may madaming napitas na manga?

4. Ilan ang lamang ng napitas na manga ni Lito sa napitas ni Marlyn?

5. Ipakita ang sagot. Gamitin ang maikling pamamaraan o expanded form.

B.Pagganyak Basahin ng guro ang pampasiglang gawain.

May 65 pirasong balut ang magtitinda. Naibenta niya ang 38. Ilang piraso pa ng balut ang
kailangan pa niyang ibenta?

C.Paglalahad at Balikan ang pampasiglang gawain.


pagtalakay Itanong: Ilan ang bilang ng balut mayroon ang magtitinda?

Paglutas 1: Paggamit ng pakitang larawan Paglutas 2: Paggamit ng Sampuan at Isahan

Hindi maaaring ibawas ang 8


sampuan sa 5 isahan. Kaya, ang
sampuan ay ipapalit sa 10 isahan
na ang kabuuan ay 15 isahan. Kaya
naman, maaari nang ibawas ang 3
sampuan at 8 isahan o 38.

D. Paglalahat Sa pagbabawas ng dalawahan at isahang bilang na may pagpapangkat sa pamamagitan ng isip


lamang, maaring gamitin ang maikling pamamaraan o ang expanded form.

E. Pinatnubayang Show me board game. Magkaroon ng paligsahan sa pagsagot sa mga bigay na bilang.
Pagsasanay
95 85 43 96 50

- 49 - 67 -35 - 79 -25

F. Isahang Isipin ang kabuuang sagot.


Pagsasanay.
1. 55 2. 38 3. 43 4. 38 5. 52

-38 -29 - 35 -29 -37

G. Pagtataya Pagtatapat-tapat. Hanapin sa Hanay B ang tamang sagot.

Hanay A Hanay B

1. 47
-28
a. 18
2. 35 b. 6
-17

3. 88 c. 17
-39

4. 63 d. 19
-57

e. 49
5. 75
-58
III TAKDANG-ARALIN Isulat ang tamang sagot.

97 48 57 66 54

-59 -39 -28 -57 -38

V.MGA TALA

VI.PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral
na nakakuha ng 80%
sa pagtataya

B. Bilang ng mag-aaral
na nangangailangan
ng iba pang gawaing
remediation

C. Nakakatulong ba
ang remediaL?
Bilang ng mag aaral
na nakaunawa sa
aralin

D. Bilang ng mag aaral


na magpapatuloy sa
remediation.

E. Alin sa mga
istratehiyang
pagtuturong
nakatulong ng lubos?
Paano ito
nakatulong?

F. Anong suliranin ang


aking nararanasan
solusyunan sa
tulong ang aking
punong guro at
supervisor?
G. Anong kagamitang
pangturo ang aking
nadibuho na nais
kung ibahagi sa mga
kapwa ko guro?
H. Anong suliranin ang
aking nararanasan
solusyunan sa
tulong ang aking
punong guro at
supervisor?
I. Anong kagamitang
pangturo ang aking
nadibuho na nais
kung ibahagi sa mga
kapwa ko guro

You might also like