You are on page 1of 8

School: Grade Level: III

DAILY LESSON LOG Learning


Teacher: Area: MATH
Teaching Dates and
Time: OCTOBER 9-13, 2023 (WEEK 7) Quarter: UNA

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY

I. LAYUNIN
A .Pamantayang The learner…1. demonstrates understanding of whole numbers up to 10 000, ordinal numbers up to 100th, and money up to PhP1000.
Pangnilalaman 2. demonstrates understanding of addition and subtraction of whole numbers including money
The learner…1. is able to recognize, represent, compare, and order whole numbers up to 10 000, and money up to PhP1000 in various
B .Pamantayan sa forms and contexts
Pagganap 2. is able to recognize and represent, ordinal numbers up to 100th in various forms and contexts.
3. is able to apply addition and subtraction of whole numbers including money in mathematical problems and real-life situations.
C. Mga Kasanayan sa Subtracts 3 -to 4 -digit numbers from 3 - to 4 -digit numbers without and with regrouping. M3NS -Ig -32.6
Pagkatuto Estimates the difference of two numbers with three to four digits with reasonable results. M3NS -Ih -36
Isulat ang code ng bawat
kasanayan
Pagbabawas Pagbabawas (Subtraction) Pagtatantiya (Estimating) Pagtatantiya (Estimating) Pagbabawas (Subtraction)
(Subtraction) ng Bilang ng Bilang na May 3- 4- ng Difference ng ng Difference ng ng Bilang na May 3- 4-
na May 3- 4-Digit na Digit Gamit ang Dalawang Bilang na May Dalawang Bilang na May Digit Gamit ang
Walang Regrouping Regrouping Tatlo Hanggang Apat na Tatlo Hanggang Apat na Regrouping
II. NILALAMAN/
Digits Digits Pagtatantiya (Estimating)
ng Difference ng Dalawang
Bilang na May Tatlo
Hanggang Apat na Digits
KAGAMITANG PANTURO
A.Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay
ng Guro
2. Mga Pahina sa mga
Kagamitang Pang- Mag-
aaral
3. Mga Pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang Modules Modules Modules Modules Modules
Kagamitan mula sa
Portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Audio-visual Audio-visual Audio-visual Audio-visual Audio-visual presentations,
Panturo presentations, larawan presentations, larawan presentations, larawan presentations, larawan larawan
III. PAMAMARAAN
Panuto: Batay sa Panuto: Bilugan ang titik Panuto: Piliin sa hanay B Ibigay mo ang kabuuang Lingguhang Lagumang
listahan, ibigay ang mga ng tamang sagot. ang difference ng nasa pantantiya sa sukli gamit Pagsusulit
posibleng sagot sa mga 1. Kung ang 682 ay hanay A. ang ibinayad ni Ella na
sumusunod. babawasan ng 151, ilan Php 300.00 sa pamimili.
Ang mga bata ay ang matitira? Isulat ang sagot sa iyong
binibigyan ng 30 minuto A. 135 B. 351 C. 531 D. kuwaderno.
para sa kanilang 532
recess time. Ito ang 2. Ano ang difference ng
mga pagkain na 798 at 492?
kanilang pagpipilian: A. 163 B. 306 C. 360 D. Tanong:
361 1. Magkano ang
3. 3 427 – 215=____ kabuuang patantiya ng
A. 1 223 B. 1 322 kaniyang pinamili?
A. Balik-aral sa 2. Kung ₱ 300.00 ang
nakaraang aralin at/o C. 3 122 D. 3 212
1. Si Marie ay may PhP kaniyang pera, magkano
pagsisismula ng bagong 4. Ano ang tamang sagot
21.00 na pambili ng ang sukli?
aralin kung ang 7 457 ay
meryenda, 3. Malapit ba ang
babawasan ng 3 145?
Ano-ano kaya ang eksaktong patantiyang
A. 1 234 B. 2 134
mabibili niya sa ganitong presyo?
C. 3 124 D. 4 312
halaga?
5. Kapag ang 6 758 ay
2. Kung ikaw ay may
babawasan ng 5 537 ito
PhP 28.00, Ano-ano
ay magiging ____.
namang meryenda
A. 1 122 B. 1 221
ang pwede mong
C. 2 212 D. 2 221
pamilian at bilhin?
3. Kung PhP 18.00
naman ang pera mo,
Ano-anong pagkain
ang pwede mong bilhin?
Sa aralin na ito, ikaw ay Sa aralin na ito, ikaw ay Sa aralin na ito, ikaw ay Ang pagtatantiya ay isang
inaasahan na inaasahang inaasahang paraan upang mabilis
nakapagbabawas nakapagbabawas nakapagtatantiya mabilang
(subtract) ng bilang na (subtract) ng bilang na (estimates) ng difference ang dami ng bagay, pera
may 3- 4-digit na may 3- 4-digit gamit ang ng dalawang bilang na at iba pa. Ito ay
B. Paghabi sa layunin ng
walang regrouping. regrouping. may tatlo pagbibigay ng
aralin
hanggang apat na digits. pinakamalapit na bilang
sa eksaktong bilang. Sa
araling ito, ikaw ay
inaasahang matantiya
ang mga pagkakaiba.
C. Pag-uugnay ng mga Basahin at unawain. Basahin at unawain. Panuto: I-round off ang Ibigay ang eksaktong
halimbawa sa bagong Si Abi ay may taniman Si Mang Jose ay may mga bilang sa sagot at
aralin ng ampalaya. Nang malawak na taniman ng pinakamataas na place natantiyang kinalabasan
anihan, siya ay mangga sa kanilang value upang makuha ang sa mga sumusunod na
nakapitas ng 178 na probinsya. Siya ay estimated difference. mga bilang.
ampalaya mula sa nakaani ng 924 na Bilugan ang titik ng Isulat ang sagot sa iyong
kaniyang taniman. mangga. tamang sagot. kuwaderno.
Naipagbili niya ang 156 Ipinamahagi niya ang 786
sa isang tindahan. Ilang na mangga sa kanyang
ampalaya ang natira? mga
Mga Tanong: kapitbahay na nawalan ng
1. Ano ang tanim na hanapbuhay dahil sa
gulay ni Abi? COVID-19. Ilan ang
2. Ilan lahat ang natirang mangga ni Mang
ampalaya na kanyang Jose?
napitas mula sa Mga Tanong:
kanyang taniman? 1. Sino ang may malawak
3. Ilan naman ang na taniman ng mangga?
kanyang naipagbili sa 2. Ilang mangga ang
tindahan? kanyang naani?
4. Anong katangian ang 3. Ano ang ginawa niya sa
naipakita ni Abi? Bilang ilang mangga na kanyang
isang bata, sa paanong naani?
paraan mo matutularan 4. Ilang mangga ang
si Abi? kanyang ipinamigay sa
5. Naipagbili ba ni Abi kapitbahay?
ang lahat ng 5. Ano ang magandang
ampalayang kanyang katangian na ipinakita ni
napitas? Kung hindi, ano Mang Jose?
ang gagawin mo upang Bilang isang bata, sa
malaman paanong paraan mo
ang bilang ng ampalaya tutularan ang
na natira? katangian ni Mang Jose?
6. Naipamigay ba lahat ni
Mang Jose ang mga
manggang
naani? Kung hindi, ilan
ang natira dito?
D. Pagtalakay ng bagong Talakayin Natin Talakayin Natin Basahin at unawain. Gamit ang number line,
konsepto at paglalahad Para malaman natin kung Para malaman natin ang Si Gng. Cruz ay masinop tingnan mo kung paano
ng bagong kasanayan #1 ilan ang ampalayang sagot, kailangan muna na empleyado ng isang tinantiya ang
natira, kailangan nating
nating ibawas kumpanya. Itinatala niya pagbabawas ng 134 sa
ibawas ang 156 mula sa
ang 786 sa 924. ang bilang ng mga natipid 4,300.
178.
Ito ang pamilang na nilang bond paper at
pangungusap 178-156= N sinisigurado niyang
walang nasasayang na
papel.
Ang minuend ay ang bilang Narito ang bilang ng mga
na binabawasan. bond paper sa loob ng
Ang subtrahend ay ang dalawang buwan.
bilang na ibinabawas sa
minuend.
Ang difference ay ang
tawag sa sagot sa 1) Sino ang sekretarya ng
pagbabawas o isang kumpanya? Tandaan:
subtraction. 2) Ilang piraso ng bond I-round off sa
Ang minus sign ( - ) ang paper ang natipid ni Gng. pinakamataas na place
ginagamit sa pagbabawas o Cruz sa value ang minuend at
subtraction. buwan ng Marso? Abril? subtrahend bago gawin
3) Bakit kaya sinisigurado ang
A. Gagamit tayo ng ten
ni Gng. Cruz na walang pagbabawas.
blocks.
masasayang na papel?
Kung ikaw si Gng. Cruz,
gagawin mo rin ba ang
ginawa niya?
4) Tantiyahin ang
difference ng bilang ng
natipid na bond
paper noong Abril kaysa
Marso
Sagot: Ang tantiyang
(estimated) difference na
nagamit na piraso ng
bond paper noong Abril
kaysa Marso ay 2000.
E. Pagtalakay ng bagong Talakayin Natin Sa pagtatantiya ng
konsepto at paglalahad Upang makuha ang kaibahan ng dalawang
ng bagong kasanayan #2 tantiyang (estimated) bilang na may 3-4
difference: na digit, i-round-off muna
Mga Karagdagang ang minuend at
Halimbawa subtrahend sa malapit sa
pinakamataas na place
value upang makuha ang
tamang sagot.
Maaring mas mababa o
mas mataas ang
tinantiyang sagot
subalit, ito ay malapit sa
Karagdagang Halimbawa: eksaktong sagot.
Panuto: Ibigay ang Panuto: Bilugan ang titik Panuto: Piliin ang I-round-off ang
difference. ng tamang sagot. tantiyang (estimated) sumusunod na minuends
1. 560 – 317=____ difference sa loob at subtrahend at ibigay
A. 243 B. 324 C. 342 D. ng kahon. Isulat ito sa ang natantiyang
423 patlang. kinalabasan (estimated
2. 783 – 538=____ difference). Isulat ang
A. 245 B. 254 C. 452 D. 1) 3 643 - 3 432 ang sagot sa inyong
524 estimated difference ay kuwaderno.
3. 2 807 – 685=____ _______.
A. 1 222 B. 2 122 2) 8 536 - 2 873 ang
F. Paglinang sa
C. 2 212 D. 2 221 estimated difference ay
Kabihasaan
4. 4 548 - 1 922=____ _______.
A. 2 266 B. 2 626 3) 7 945 - 3 573 ang
C. 2 662 D. 6 262 estimated difference ay
5. 9 050 - 728=_____ _______.
A. 2 238 B. 2 328 4) 3 774 - 1 252 ang
C. 8 232 D. 8 322 estimated difference ay
_______.
5) 7 463 - 4 585 ang
estimated difference ay
_______.
G. Paglalapat ng Aralin Panuto: Sagutan ang Panuto: Sagutan ang Panuto: I-round off ang
sa pang-araw-araw na bawat bilang. Hanapin subtraction sentence sa halaga o presyo ng bawat
buhay ang titik ng tamang ibaba upang mabuo ang larawan. Isulat ang
sagot upang mabuo ang crossword puzzle. tamang instrumentong
hinihingi sa bawat 1) Anong tantiyang
hinahanap na salita.
patlang. (estimated) difference ng
1. 243 - 132 = miyembro ng
2. 576 - 362 = English Club kaysa sa
3. 875 - 652 = Science Club?
4. 3 457 - 2 223 = A. 1 000 C. 3 000
B. 2 000 D. 4 000
5. 2 354 - 1 123 = 2) Kuwentahin ang
Anong siyudad sa Metro tantiyang (estimated)
Manila ang tinaguriang difference ng
“Green City?” miyembro ng Math Club
1) Ang flute ay may kaysa sa Filipino Club?
presyong mas mababa ng A. 4 000 C. 2 000
PhP 100 B. 3 000 D. 1 000
kaysa sa __________.
2) Ang presyo ng tambol
ay halos mas mababa ng
PhP 1 000 kaysa sa
_________.
3) Ang flute at ang _____
ay may presyong aabot sa
PhP 2 000.
4) Aabot sa PhP 5 000 ang
presyo ng gitara at
_________.
5) Ang pera ni Ana ay PhP
2 500. Pagkatapos niyang
bumili
ng _______, ang kanyang
estimated difference ay
Php 2000.
Sa pagbabawas o Ang minuend ay ang Sa pagkuha ng tantiyang Sa pagkuha ng tantiyang
subtraction ng bilang na bilang na binabawasan. (estimated) kinalabasaan (estimated) kinalabasaan
may 3-4-digit na walang Ang subtrahend ay ang difference, isulat ang mga difference, isulat ang mga
regrouping, unahin bilang na ibinabawas sa bilang sa tamang kolum. bilang sa tamang kolum.
bawasan ang isahan, minuend. I-round off ito sa I-round off ito sa
susundan ng sampuhan, Ang difference ay ang pinakamataas na place pinakamataas na place
H. Paglalahat ng Aralin
pagkatapos sandaanan tawag sa sagot sa value. Pagkatapos, ibigay value. Pagkatapos, ibigay
at ang panghuli, ay ang pagbabawas o ang kinalabasan ng ang kinalabasan ng
libuhan. subtraction. rounded number. rounded number.
Ang minus sign ( - ) ang
ginagamit sa pagbabawas
o subtraction.
I. Pagtataya ng Aralin Panuto: Bilugan ang titik Panuto: Bilugan ang titik Panuto: Bilugan ang titik Panuto: Gamitin ang mga
ng tamang sagot. ng tamang sagot. ng tamang sagot. Para sa bilang sa titik A, B, C, D.
1. Ano ang difference ng 1. Ibawas ang 193 mula bilang 1, 2, at 3, ibigay Alamin kung Tama o Mali
679 at 409? sa 345. Ano ang ang estimated difference. ang tantiyang
A. 172 B. 270 C. 370 difference? (estimated) difference.
D.307 A. 152 B. 251 C. 512 D. Iguhit ang puso kung
2. 978 – 642=____ 521 tama at bituin kung mali.
A. 236 B. 326 C. 336 D. 2. 652 - 317 = _____
363 A. 335 B. 353 C. 533 D.
3. Kung ang 4 567 ay 535
babawasan ng 260, ilan 3. Ano ang tamang sagot
ang matitira? kapag ang 5 325 ay
A. 4 307 B. 4 370 binawasan ng 810?
C. 4 376 D. 4 377 A. 1 455 B. 1 545
4. Ano ang sagot kung C. 4 155 D. 4 515
ang 7 794 ay babawasan 4. Ilan ang lamang ng
ng 3 082? bilang 7 658 sa bilang na
A. 1 247 B. 4 127 2 385?
C. 4 217 D. 4 712 A. 2 375 B. 2 735
5. Kapag ang 8 967 ay C. 5 273 D. 5 372
babawasan ng 5 302 ito 5. Kapag ang 1 437 ay
ay magiging ____. babawasan ng 1 274 ito
A. 3 665 B. 5 366 ay magiging ____.
C. 6 536 D. 6 653 A. 153 B. 163 C. 316 D.
361
J. Karagdagang Gawain
para sa takdang- aralin
at remediation
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mga mag-
aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral
na nangangailangan ng
ibva pang Gawain para
sa remediation.
C. Nakakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-
aaral na magpapatuloy
sa remediation?
E. Alin sa mga
istratehiya ng
pagturturo ang
nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng
aking punungguro at
superbisor ?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ipamahagi sa mga
kapwa ko guro?

Prepared by:
Checked by:

Teacher III
School Principal I

You might also like