You are on page 1of 7

Lesson Exemplar in Mathematics 3 Using the IDEA Instructional

Process

SDO RIZAL Grade Level 3


Name of Maranela Mae Learning
LESSON Mathematics
Teacher G. Asuncion Area
EXEMPLAR Teaching Quarter
August 2020
Date and 1
(WEEK 1)
Time
Learning Modality: Modular

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Demonstrates understanding of whole
numbers up to 10 000.
B. Pamantayan sa Pagganap Is able to recognize,reresent,compare,and
order whole numbers up to 10 000.
C. Pinakamahalagang
Kasanayan sa Pagkatuto
(MELC) (Kung mayroon, isulat Gives the place value and value of a digit in
ang pinakamahalagang 4- to 5- digit numbers. M3NSIa-10.3
kasanayan sa pagkatuto o
MELC
D. Pagpapaganang Kasanayan
(Kung mayroon, isulat ang Visualizing numbers up to 5000
pagpapaganang kasanayan.)
II. NILALAMAN Place Value at Value ng Bilang Hanggang
10 000
III. KAGAMITAN PANTURO
A. Mga Sanggunian
a. Mga Pahina sa Gabay ng
Pah. 12-16, MELC pah. 138-140
Guro
b. Mga Pahina sa Kagamitang
Pah. 10-15
Pangmag-aaral
c. Mga Pahina sa Teksbuk
d. Karagdagang Kagamitan
DepEd Commons Math Practice Workbook
mula sa Portal ng Learning
3, Workheets
Resource
B. Listahan ng mga Kagamitang
Panturo para sa mga Gawain PowerPoint Presentation
https://depedtambayan.org/1st-quarter-grade-3-ppt-
sa Pagpapaunlad at powerpoint-presentation-sy-2019-2020/
Pakikipagpalihan
IV. PAMAMARAAN
A. Introduction (Panimula)  Ang pagpapakita ng bilang hanggang 10
000 ay gumagamit ng blocks
(thousands), flats (hundreds), longs
(tens) at squares (ones). Ang paggamit
ng straw at iba pang bagay ay
nakatutulong din sa pagpapakita ng
malalaking bilang. Ito rin ay
makatutulong upang matukoy o maibigay
ang place value at value ng isang digit.

Gawain 1
 Gamitin ang libuhan (thousand
blocks), sandaan (flats), sampuan
(longs) at isahan (squares) upang
maipakita ang katumbas na bilang ng
sumusunod na bilang.
1) 8 765 2) 6 752

Gawain 2 (Modyul o LM pah. 11- Titik B)

Gabay na Tanong:
 Sa inyong palagay paano makatutulong
ang pagpapakita ng bilang hanggang 10
000 sa pagbibigay ng place value at
value ng isang digit?

Basahin ang layunin na inaasahang


matutunan:
Pagbibigay ng place value at value sa
isang digit sa isang bilang hanggang 10
000.
B. Development  Bago simulan ang pag-aaral tungkol sa
(Pagpapaunlad) pagbibigay ng place value at value ng
isang digit, ay sagutan ang mga
sumusunod na bilang o tanong upang
malaman kung ikaw ay may sapat na
kaalaman na tungkol sa aralin.

 (Modyul o LM pah. 10-11)- Pre-


Assessment
 A. Basahin ang bawat bilang. Tukuyin
ang digit na nasa hundreds place.
1) 670
2) 395
3) 522
4) 983
5) 722
 B. Tingnan at pag-aralan ang place
value chart. Sagutin at bilugan ang
titik ng tamang sagot.

6) Sa 3,508, ano ang place value ng


5?
a. hundreds b. tens c. ones
7) Ano ang value ng 8?
a. 800 b. 8 c. 80
8) Sa 10 000, ano ang place value ng
1?
a. tens b. ones c. ten thousands
9) Ano ang value ng 1?
a. 10 000 b. 10 c. 100
10) Sa 3 508, anong digit ang may
pinakamaliit na value?
a. 3 b. 8 c. 5
 Pagwawasto- ito ay gagawin pagkatapos
magsagot upang malaman ang kanilang
marka.
 Ano ang yong iskor o marka?
 Kung ikaw ay nakakuha ng mataas na
marka, Mahusay! Ikaw ay may sapat na
kaalaman tungkol sa aralin tungkol sa
Pagbibigay ng Place Value at Value ng
isang bilang. Ang modyul na ito ay
magagamit upang mas malinang pa ang
iyong kaalaman. Sagutin ang mga
sumusunod na gawain.
 Kung hindi naman mataas ang iyong
nakuhang marka, magagamit mo ang
modyul na ito upang madagdagan ang
iyong kaalaman tungkol sa aralin. Pag-
aralan ng Mabuti upang masagutan ang
mga gawain na nakalagay sa modyul na
ito. Handa ka na ba?
 Ang mga mag- aaral ay maaari ng
simulan ang pag- aaral ng Modyul sa
Mathematics 3 tungkol sa Pagbibigay ng
Place Value at Value para sa Bilang
hanggang 10 000.
 Sa modyul ay mayroong place value
chart na pag- aaralan. Sagutin ang mga
sumusunod na tanong. (ito ay makikita
sa pahina 12)
Gawain 3

Mga Gabay na Tanong:


1. Ilang libuhan (blocks) ang inyong
nabuo?
2. Ilan ang sansandaanan (hundreds),
sampuan (tens), at isahan (ones) na
nabuo?
3. Isulat ang bilang nabuo sa inyong
kuwaderno?
4. Isulat ang bilang sa expanded form.
5. Ilang digit mayroon ang bilang na
nabuo?
6. Ano ang place value ng 5? 3? 7? 2?
 Ang value ng isang bilang ay maibibigay
o matutukoy kapag pinagsama ang
bilang ay ang kanyang place value.
 Mga Halimbawa:
Digit Place Value Value
2 x1 =2
7 x 10 = 70
3 x 100 = 300
5 x 1 000 = 5 000
5 372
 Pag pinagsama- sama ang value ng
lahat ng digits ito ay ang kabuuang
bilang.
Gawain 4
Isulat ang mga bilang sa tamang place value
gamit ang place value chart.
1. 6 437 
2. 6 549 
3. 7 362 
4. 1 075 
5. 5 248 
Mga Gabay na Tanong:
 Ano ang place value ng bawat bilang
o digit?
 Ano ang value ng bawat bilang o
digit?
 Ano ang may pinakamataas na
value? Pinakamababa?
C. Engagement  Ang mga bata ay magsasagot sa
(Pagpapalihan) kanilang kuwaderno gamit ang modyul.
Gawain 5 (Modyul/LM pah. 13)
Ibigay ang place value at value ng digit na
may salungguhit.

1) 1 785 ________ ________


2) 4 607 ________ ________
3) 8 931 ________ ________
4) 7 486 ________ ________
5) 3 958 ________ ________

Gawain 6 (Modyul/LM pah. 13)


Isulat sa bawat patlang ang nawawalang
bilang.
1) Ang 7 524 ay may _____ libuhan
(thousands) + _____ sandaanan (hundreds)
+ ______ sampuan (tens) + ______ na
isahan (ones).

2) Ang 9 841 ay may_______ na libuhan


(thousands) +_____ sandaanan (hundreds)
+ ______ na sampuan (tens) +_______
isahan (ones)

3) Ang 4 385 ay may _____ na libuhan


(thousands) +____ sandaanan (hundreds) +
______ sampuan (tens) + ______
isahan (ones).

4) Ang 7 345 ay katumbas ng 7 000 + 300


+______+ 5

5) Ang 5 446 ay katumbas ng 5 000 +


_____+ 40 + ____

Gawain 7 (Modyul/LM pah. 14)


Sa bilang na 8 564, anong digit ang nasa:
1) sandaanan o hundreds place? _____
2) isahan o ones place? _____
3) libuhan o thousands place? _____
4) sampuan o tens place? _____
D. Assimilation (Paglalapat)  Pagbubuod ng Aralin
Sagutin nang wasto ang mga tanong sa
bawat bilang.

1) Ano-ano ang place value ng bilang na


may 4 na digit?
2) Saang pangkat ng bilang o period ito
matatagpuan?
3) Paano mo malalaman ang value ng bawat
digit sa bawat bilang?

Sa pagbibigay ng place value at value


para sa bilang hanggang 10 000:
 Tukuyin ang place value ng bawat
digit kung ito ay nasa ones, tens,
hundreds, at thousands.
 Ang value ng isang bilang ay
maibibigay o matutukoy kapag
pinagsama ang bilang ay ang
kanyang place value.
 Ang place value ng bilang o digit
ay lagging mas mataas ng sampu
10 kaysa sa place ng bilang o digit
sa kanan nito.

Gawain 8 (Modyul/LM Pah. 15)


Ibigay ang tamang place value at value ng 5
sa bawat bilang na nasa ibaba.

1) 5 017
2) 7 305
3) 3 259
4) 5 234
5) 2 513

Gawain 9 (Modyul/LM Pah. 15)


Hanapin ang lahat ng digit na matatagpuan
sa mukha ng bata. Gamitin ang mga ito
upang makabuo ng limang bilang na may 4
na digit. At ibigay ang place value at value
ng mga bilang na mabubuo.

Halimbawa: 4 370
Digit Place Value Value
4 Thousands 4 000
3 hundreds 300
7 tens 70
0 ones 0
V. PAGNINILAY  Ang bata ay susulat ng kanilang
naunawaan at natutuhan sa aralin na ito
sa kanilang notebook, journal o portfolio.
Dugtungan ang mga sumusunod na
salita:
 Natutuhan ko _______________
 Naintindihan ko ______________

Ipinasa ni:

Maranela Mae G. Asuncion


Teacher I- San Jose Elementary School

You might also like